Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Để kẻ răng không bị thưa và miệng luôn thơm sạch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,610 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình trước giờ luôn có thói quen chăm sóc răng miệng khá kỹ. Từ nhỏ các bé đã được mình tập cho đánh răng ngay từ khi có chiếc răng đầu tiên. Vì thế khi lớn lên, rèn các cháu vào nề nếp cũng tương đối đễ. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm của những người lớn và của bạn bè mình, ngoài việc đánh răng kỹ lưỡng sau mỗi bữa ăn, mình còn cạo lưỡi mỗi ngày một lần. Sau khi ăn xong nếu cần xỉa răng, mình luôn dùng chỉ nha khoa để lấy sạch các thức ăn còn dính trong kẽ răng. Mình tuyệt đối không bao giờ dùng tăm. Nhìn thấy nhiều bạn bè mình, dùng tăm xỉa xuyên qua các kẽ răng mình luôn "thầm thì" nho nhỏ cho bạn nghe về tác hại của nó. Việc dùng tăm sẽ làm cho răng càng thưa, càng có nhiều khe hở và chúng ta sẽ càng bị "mắc răng" khi ăn các thức ăn có xơ. Vì vậy, mình chia sẽ kinh nghiệm này: Luôn đánh răng sau mỗi bữa ăn, dùng chỉ nha khoa và cạo các mảng bám ở lưỡi mỗi ngày. Nhớ tạo thói quen này cho các bé, đảm bảo răng bạn và bé sẽ luôn sạch sẽ thơm tho
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà tớ thì đánh răng 2 lần mỗi ngày rất ok nhưng chẳng khi nào dùng cạo lưỡi cả hix , thỉnh thoảng mình cũng dùng chỉ nha khoa để lấy thứ ăn bám trên răng. Phải học hỏi cách của mẹ nó mới được, cảm ơn mẹ nó nhiều nhé.
    • 1,008 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Nhà mình cũng vậy. Chẳng bao giờ cạo lưỡi cả. Vì là trẻ con nên cạo thì bao nhiêu thức ăn có mà ra hết. Ngay mình cũng thế
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,610 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoingoc2007 Xem bài viết
    Nhà mình cũng vậy. Chẳng bao giờ cạo lưỡi cả. Vì là trẻ con nên cạo thì bao nhiêu thức ăn có mà ra hết. Ngay mình cũng thế
    Mẹ nó nghĩ vậy chứ không sao đâu, bé nhà mình bắt đầu biết tự cạo lưỡi khi 4 tuổi đây, mình làm cho bé bắt chước. Còn mình thì cạo lưỡi một lần vào buổi tối, các vi khuẩn gây hôi miệng tập trung vùng lưỡi rất nhiều vì nó bám vào mặt lưỡi nhiều, mình có nhiều người thân trong ngành y nên được hướng dẫn kỹ về chuyện này lắm. Chỉ cạo mặt lưỡi chứ đâu có ảnh hưởng đến cổ họng gì đâu mà, yên tâm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 157 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dùng tăm đúng là không tốt nhưng mà thói quen của người Việt mình dường như không thể bỏ được, bạn thấy đó những bữa tiệc vẫn phải có tăm nên muốn bỏ có khi cũng khó
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,716 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Nhà mình trước giờ luôn có thói quen chăm sóc răng miệng khá kỹ. Từ nhỏ các bé đã được mình tập cho đánh răng ngay từ khi có chiếc răng đầu tiên. Vì thế khi lớn lên, rèn các cháu vào nề nếp cũng tương đối đễ. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm của những người lớn và của bạn bè mình, ngoài việc đánh răng kỹ lưỡng sau mỗi bữa ăn, mình còn cạo lưỡi mỗi ngày một lần. Sau khi ăn xong nếu cần xỉa răng, mình luôn dùng chỉ nha khoa để lấy sạch các thức ăn còn dính trong kẽ răng. Mình tuyệt đối không bao giờ dùng tăm. Nhìn thấy nhiều bạn bè mình, dùng tăm xỉa xuyên qua các kẽ răng mình luôn "thầm thì" nho nhỏ cho bạn nghe về tác hại của nó. Việc dùng tăm sẽ làm cho răng càng thưa, càng có nhiều khe hở và chúng ta sẽ càng bị "mắc răng" khi ăn các thức ăn có xơ. Vì vậy, mình chia sẽ kinh nghiệm này: Luôn đánh răng sau mỗi bữa ăn, dùng chỉ nha khoa và cạo các mảng bám ở lưỡi mỗi ngày. Nhớ tạo thói quen này cho các bé, đảm bảo răng bạn và bé sẽ luôn sạch sẽ thơm tho
    Mình cũng chỉ dùng chỉ nha khoa, vừa sạch chân răng vừa không làm chân răng bị to. Hơn nữa chỉ nha khoa được sát trùng nên sạch sẽ hơn tăm thường dùng. Các bạn cứ rèn cho con quen dần với việc vệ sinh răng miệng hàng ngày, nên coi đó như một trò chơi, bé sẽ rất thích thú và dễ dàng thích ứng hơn
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 1,474 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nít thường nhìn vào người lớn nên nếu người lớn làm tốt thì sẽ là tấm gương cho các bé noi theo.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,610 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruada Xem bài viết
    Dùng tăm đúng là không tốt nhưng mà thói quen của người Việt mình dường như không thể bỏ được, bạn thấy đó những bữa tiệc vẫn phải có tăm nên muốn bỏ có khi cũng khó
    Chính vì thói quen này mà răng người Việt mình sâu và rụng rất sớm đó bạn, nhất là ở các vùng quê. Có khi còn lấy cả đầu tăm nhang mà xỉa răng nữa cơ. Đã là thói quen nên thay đổi cả cộng đồng rất khó bạn nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,716 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Chính vì thói quen này mà răng người Việt mình sâu và rụng rất sớm đó bạn, nhất là ở các vùng quê. Có khi còn lấy cả đầu tăm nhang mà xỉa răng nữa cơ. Đã là thói quen nên thay đổi cả cộng đồng rất khó bạn nhỉ?
    Tại vì chúng ta chưa chú trọng đến việc vệ sinh răng miệng, coi đó là chuyện đơn giản nhưng nếu không biết đánh răng đúng cách sẽ không thể bảo vệ tốt cho răng
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 985 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đánh răng đúng cách, giữ gìn vệ sinh răng miệng tốt thì sẽ không bị sâu răng
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng không cạo lưỡi khi vệ sinh răng miệng. Từ giờ phải rút kinh nghiệm mới được. Cảm on chủ top nhe.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 1,036 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Răng mình bị thưa nè,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 762 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bài chia sẻ hay quá, miệng sạch thơm giúp ta tự tin hơn