Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên nhổ răng khôn không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.11K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em gái em bị mọc chiếc răng khôn đã 2 năm nay mà chưa hết, mỗi lần rất đau và nhức làm ảnh hưởng đến sức khỏe và sinh hoạt. Chuyên gia cho em hỏi là có thể nhổ răng khôn được không? Em xin cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, răng khôn thường mọc trong cùng, không giữ nhiệm vụ nhai nên thường được tư vấn nhổ. Em cũng bị hành vì răng không và vừa nhổ xong nè.
    • 446 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Em gái em bị mọc chiếc răng khôn đã 2 năm nay mà chưa hết, mỗi lần rất đau và nhức làm ảnh hưởng đến sức khỏe và sinh hoạt. Chuyên gia cho em hỏi là có thể nhổ răng khôn được không? Em xin cám ơn
    Em nghĩ nên nhổ là vừa chị ạ, vì đã 2 năm mà ko hết đau. Vì xét về nếu chỉ đơn giản là mọc răng thì người lớn mình dư sức chịu được. Đại khái là vì các răng đang sẵn có đã lỡ mọc "to" hơn phần chỗ của mình, làm lấp đi chỗ mọc của răng khôn. Nên khi nó mọc, nó phải ráng chen lên, đẩy, lấn các răng khác hoặc thậm chí mọc đâm ngang ra gây nên tình trạng đau nhức dữ dội là vậy.

rang-khon2

Em cũng bị nhổ hết 2 cái răng khôn ở 2 bên rồi ạ, đau cả tuần chứ chẳng chơi
    • 78 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chào bạn,
    Theo mô tả của bạn cho thấy răng khôn của bạn ấy đang bị kẹt nên không mọc lên hoàn toàn được, gây đau và ảnh hưởng đến sức khỏe. Nên nhổ răng khôn đi bạn ạ. Bạn ấy nên đến bệnh viện hoặc phòng khám Răng Hàm Mặt để khám và trao đổi thêm với bác sĩ rồi quyết định nhé!