Chơi 1 ngày đàng - học một sàng khôn

• 1 Lượt chia sẻ
  • 29.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 76 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

1. Cuộc chiến bóng nước:

Chuẩn bị:

_Bong bóng nhiều màu
    _Nước sạch

Cách chơi:

_Trước tiên, các mẹ nên chọn địa điểm “chiến đấu” cho bé là nơi thoáng đãng, có thể là sân vườn nhà hay công viên, để bé được thỏa sức nô đùa chạy giỡn.
    _Buộc bóng vào đầu vòi nước và bơm đầy nước vào cho thật căng, cột chặt bóng lại. Cuộc chiến bóng nước bắt đầu!
    _Các bé oẳn tù tì và chia làm hai đội, mỗi đội được giao 10 quả bóng nước. Kết thúc thời gian một trận đấu ( có thể là 1 – 3 phút), đội nào còn lại nhiều bóng nước hơn sẽ thắn)
    _Lưu ý: Mẹ nên làm trọng tài để đảm bảo bé tuân thủ quy định cuộc chơi:
    + Các bé không ném bóng nước vào mặt nhau
    + Không ném vào người đi đường hay ném vào cây cối, con vật.

Bé học được gì?:

_Bé sẽ được vận động, nô đùa và chạy giỡn thỏa thích. Cô cậu bé nào lại chẳng thích đùa nghịch với nước, “cuộc chiến bóng nước” sẽ đem lại rất nhiều niềm vui.
    _Bé học được rằng dù trong một trò chơi tấn công nhau, nhưng vẫn phải tôn trọng luật lệ và tôn trọng “đối thủ”.

wrewfrg

2. Bức tranh lấp lánh:

Chuẩn bị:

_Hồ dán (keo dán)
    _Bột màu
    _Lọ hay ly nhựa nhỏ để đựng màu
    _Hạt kinh tuyến, hạt kim sa lấp lánh
    _Cọ vẽ
    _Giấy A4

Cách chơi:

_Cho hồ dán vào ly hay hũ nhựa.
    _Cho bột màu và hạt kim tuyến vào, khuấy đều cho tan.
    _Làm nhiều lọ màu, kết hợp với nhiều loại kim tuyến, hạt kim sa….cho đẹp
    _Bé dùng cọ vẽ lên giấy A4 để cho ra những bức tranh nhiều màu sắc và khi khô, chúng sẽ lấp lánh dưới ánh mặt trời.

wqefddv

wefrgfhg

sdgfb

safdgbhg
    Bé học được gì?:

_Bé sẽ được tự do sáng tạo, mẹ nên khuyến khích bé cứ thoải mái pha chế màu, thoải mái vẽ theo ý thích đừng sợ bị vấy bẩn vào áo quần. Mẹ cũng có thể cùng chơi với bé, cùng bé vui cười nghịch ngợm vẽ vào mũi, vẩy màu vào áo quần, nhất định hai mẹ con sẽ có những tràng cười giòn tan đấy!

3. Làm garage xe hơi bằng hộp giày:

Chuẩn bị:

_Một cái hộp giày
    _Kéo
    _Màu nước
    _Cọ
    _Xe hơi đồ chơi nhỏ

Cách chơi:

_Dùng màu và cọ tô trang trí hộp giày theo ý thích riêng của bé
    _Vẽ vào trong lòng hộp những vạch “đỗ xe” và số như ảnh minh họa.
    _Cắt 1 – 2 lỗ hình chữ nhật, vừa với kích thước xe ở cạnh hộp giày, làm “cửa ra vào” cho những chiếc xe tí hon

wdaefsr

Còn nhiều trò chơi kháadServerc, cùng xem hướng dẫn TẠI ĐÂY nhé các mẹ!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Ôi, nhà mình ở thành phố, mình lấy đâu ra bùn để cho bé chơi trò tắm mát cho xe nhỉ? Có khi thay chậu bùn bằng chậu phẩm mầu được không ta?
    Bé nhà mình rất thích khám phá mầu sắc. Mình và bé sẽ bắt đầu với trò tô mầu cho cái chai trước vậy. Bùn để hôm nào đi biển hoặc về quê,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Ôi, nhà mình ở thành phố, mình lấy đâu ra bùn để cho bé chơi trò tắm mát cho xe nhỉ? Có khi thay chậu bùn bằng chậu phẩm mầu được không ta?
    Bé nhà mình rất thích khám phá mầu sắc. Mình và bé sẽ bắt đầu với trò tô mầu cho cái chai trước vậy. Bùn để hôm nào đi biển hoặc về quê,
    Chắc bé nào cũng bị hấp dẫn bởi những trò nhiều màu sắc bạn nhỉ, cu cậu nhà mình cũng vậy. Rất thích màu sắc và những trò mang tính nghệ thuật tí hihi.
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trò chơi tắm mát cho xe rất là thú vị đây con trai mình chỉ thích chơi ô tô thế này nhân tiện cho chàng ta rửa sạch luôn các xe đang có một lượt thôi.
    • 161 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiếc chai muôn màu mang lại cho con cảm giác mới lạ lắm đây, sẽ cho con chơi vào ngày chủ nhật này vì ngày nghỉ mới có thời gian để cho con chơi lâu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 786 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết mua muối magie sunfat ở đâu nhỉ mọi người, trò này có vẻ mang tính chất hơi ảo thuật 1 chút nên con mình sẽ mê lắm đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,704 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trò chơi tắm mát cho xe thật thú vị và đơn giản, cho bé tha hồ lấm bẩn luôn vui ghê
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,704 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miacoi07 Xem bài viết
    Không biết mua muối magie sunfat ở đâu nhỉ mọi người, trò này có vẻ mang tính chất hơi ảo thuật 1 chút nên con mình sẽ mê lắm đây.
    Minh cũng muốn tìm mua cái muối Magie Sunfat này để cho con chơi mà chưa biết tìm mua ở đâu, hóng cùng mẹ nó để đi mua hihihi
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 223 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ba mẹ con hì hục chơi trò cái chai muôn màu vui quá, chiều cuối tuần thật tuyệt! Cảm ơn chương trình, cảm ơn OMO
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Chơi kiểu này phải dùng OMO nhiều nhiều quá. BÙn chỗ em cũng ko có, mà nhiều khi con thấy dơ quá cũng ko dám chơi cũng nên, tìm cách khác thôi
    • 2,658 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuvang08 Xem bài viết
    Ba mẹ con hì hục chơi trò cái chai muôn màu vui quá, chiều cuối tuần thật tuyệt! Cảm ơn chương trình, cảm ơn OMO
    Mẹ nó mua muối sunfat ở đâu vậy, mình cũng đang đi tìm mua cho con mà chưa biết chỗ này

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bùn chỗ mình cũng không có, nhưng nhiều khi thấy xe máy mẹ bẩn là cũng tắm mát cho xe luôn... Cho con vui chơi bẩn nhưng vui cứ tha hồ lẩm bẩn vì mẹ đã có Omo rồi.
    • 223 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Mẹ nó mua muối sunfat ở đâu vậy, mình cũng đang đi tìm mua cho con mà chưa biết chỗ này
    Mình mua ở cửa hàng thiết bị y tế bạn à, bsnj thử ra hỏi xem
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,101 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tung hứng bóng nước là trò chơi đơn giản cho các bé, lại thể hiện tính đồng đội và sự kết hợp giữa các bé với nhau thật thích thú phải không ah. Hôm nay ba mẹ con mình chơi thử trò này rùi vui quá trời luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,067 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây đều là những trò chơi thú vị, ngày mai mình sẽ cho con chơi trò tắm mát cho xe, chắc là bé sẽ thích lắm vì bé được tha hồ nghịch với bùn, với nước xà phòng mà ngày ngày bé đều muốn nghịch, và mình cũng được tha hồ lấm bẩn khi chơi với con nữa, đó là điều tuyệt vời nhất khi được bên con trong những giây phút này!
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Đây đều là những trò chơi thú vị, ngày mai mình sẽ cho con chơi trò tắm mát cho xe, chắc là bé sẽ thích lắm vì bé được tha hồ nghịch với bùn, với nước xà phòng mà ngày ngày bé đều muốn nghịch, và mình cũng được tha hồ lấm bẩn khi chơi với con nữa, đó là điều tuyệt vời nhất khi được bên con trong những giây phút này!
    Bong bóng xà phòng bé nào cũng thích chơi chị nhỉ, con gái em rất thích nghịch nước . Hôm nào thấy bố rửa xe là cũng ra phụ giúp bố rửa xe, không ngờ trò chơi tắm mát cho xe lại mang nhiều thú vị cho hai bố con đến thế.
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trò tắm mát cho xe có chơi với nước, con nhà mình thích nhất là nghịch nước
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trò tắm mát cho xe coi bộ được nè, sắp nhỏ nhà mình thích nước, thích xe, cho chơi trò này là hợp nhất đây.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Trò tắm mát cho xe coi bộ được nè, sắp nhỏ nhà mình thích nước, thích xe, cho chơi trò này là hợp nhất đây.
    Chiếc xe đạp của con gái mình hôm qua đi ngoài đường trời mưa cũng bị bẩn, chiều này về cho con gái chơi trò tắm mát cho xe rồi chụp hình dự thi cho con ,,,hihi
    • 2,658 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Chiếc xe đạp của con gái mình hôm qua đi ngoài đường trời mưa cũng bị bẩn, chiều này về cho con gái chơi trò tắm mát cho xe rồi chụp hình dự thi cho con ,,,hihi
    Kiểu này mình cho con rửa xe máy cho mẹ thì có hợp lệ không nhỉ? Cũng là tắm mát cho xe mà

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
Web Statistics