TIN TÀI TRỢ.

Vì sao thức ăn giàu chất sắt rất quan trọng với trẻ trong giai đoạn ăn dặm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn: Vì sao thức ăn giàu chất sắt rất quan trọng với trẻ trong giai đoạn ăn dặm?

• Sắt quan trọng cho sự phát triển của não bộ, nguồn dự trữ sắt của trẻ sẽ giảm dần sau 4 -6 tháng vì thế bổ sung vi chất sắt là điều rất quan trọng cho trẻ trong giai đoạn ăn dặm

2.94%
  • Từ 7-12 tháng tuổi, bé cần 11mg nguyên tố sắt mỗi ngày, bổ sung thông qua thức ăn, nhiều gấp 3 lần so với nhu cầu của người lớn tính trên mỗi kg cân nặng

0%
  • Thiếu hụt sắt là phổ biến nhất trong các loại thiếu hụt dinh dưỡng ở trẻ em dễ gây ra suy dinh dưỡng và các bệnh về sau

0%
  • Các ý trên

97.06%
Multiple Choice Poll.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,679 Được cảm ơn

chất sắt rất quan trọng, giúp bé phát triển não bộ, nên cho bé ăn nhiều các loại rau xanh thẫm và các loại thịt vì chứa nhiều chất sắt. Nhưng các mẹ nên nhớ về khâu nấu nướng nếu không đúng cách sẽ làm mất đi chất sắt và các vitamin khác trong thực phẩm đấy ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    chất sắt rất quan trọng, giúp bé phát triển não bộ, nên cho bé ăn nhiều các loại rau xanh thẫm và các loại thịt vì chứa nhiều chất sắt. Nhưng các mẹ nên nhớ về khâu nấu nướng nếu không đúng cách sẽ làm mất đi chất sắt và các vitamin khác trong thực phẩm đấy ạ
    Mình chọn đáp án cuối cùng, bao gồm 3 đáp án. Mình nhớ thông tin ở đâu đó là nếu nấu ăn không đúng cách thì sẽ mất 80% lượng chất dinh dưỡng đó. Cái này đau đầu nha. Nhiều khi cứ thấy cho con mình ăn đồ bổ mà toàn bị mất hết chất.
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây khi chưa có em bé em cũng đã tìm hiểu và được biết chất sắt rấ quan trọng. Vì thế việc bổ sung chất sắt này rất cần thiết, nhất lại là ở trẻ em thì lại càng cần thiết.Nếu trong giai đoạn đầu đời của bé mà không được bổ sung đầy đủ chất sắt sẽ gây ảnh hưởng đến sự biến đổi về phát triển hành vi và thần kinh của trẻ.
    • 2,723 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn D vì chất sắt rất quan trọng với cơ thể, ngay từ khi còn là bào thai trong bụng mẹ bé đã cần bổ sung chất sắt thông qua việc mẹ uống bổ sung viên sắt, Vai trò quan trọng nhất của sắt là cùng với protein tạo thành huyết sắc tố(hemoglobin) vận chuyển oxy cho nên thiếu sắt dẫn đến thiếu máu dinh dưỡng là bệnh phổ biến ở trẻ em
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chọn đáp án D bởi vì sắt rất quan trọng trong sự phát triển trí não và thể chất của trẻ em
    • 102 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đáp án D:
    Bởi vì tác hại của việc thiếu sắt trong sự phát triển của bé

Thiếu sắt không chỉ dẫn đến tình trạng thiếu máu mà còn gây ra nhiều vấn đề nguy hiểm về sức khỏe khác cho con người. Thiếu chất sắt bé sẽ bị suy giảm sức đề kháng nên dễ ốm yếu, bệnh tật giảm khả năng vận động và học hỏi dẫn đến tình trạng chậm tiếp thu và kém thông minh.

Dấu hiệu dễ nhận biết trẻ thiếu sắt: tăng trưởng chậm, lười ăn, lừ đừ, mệt mỏi, kém năng động.
    • 1,281 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là sắt rất quan trọng cho sự phát triển trí não của bé. Các mẹ nên bổ sung sớm cho bé nhé. Mình chọn đáp án D.
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamconghoa Xem bài viết
    Đáp án D:
    Bởi vì tác hại của việc thiếu sắt trong sự phát triển của bé

Thiếu sắt không chỉ dẫn đến tình trạng thiếu máu mà còn gây ra nhiều vấn đề nguy hiểm về sức khỏe khác cho con người. Thiếu chất sắt bé sẽ bị suy giảm sức đề kháng nên dễ ốm yếu, bệnh tật giảm khả năng vận động và học hỏi dẫn đến tình trạng chậm tiếp thu và kém thông minh.

Dấu hiệu dễ nhận biết trẻ thiếu sắt: tăng trưởng chậm, lười ăn, lừ đừ, mệt mỏi, kém năng động.
    Em cũng đồng tích với ý kiến của mẹ nó, sắt rất quan trọng cho sự phát triển của trẻ. Nếu bé nào thiếu sắt thì nên bổ sung cho bé để bé được phát triển như các trẻ khác. Nếu như tình trạng thiếu sắt kéo dài lâu thì đúng là sẽ không tốt cho các bé các mẹ nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đáp án D là chuẩn rồi, thời kỳ đầu tiên là cực kỳ quan trọng và cần nhiều chất sắt cho bé sự phát triển tốt nhất
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Mình nghĩ là tất cả các ý trên, chính vì sắt rât quan trọng trong độ tuổi ăn dặm nên có nh mẹ sai lầm khi cho con ăn bất kì cái gì cũng nấu với nước củ dền, vì mọi người nghĩ nước củ dền rất tốt cho bé, cung cấp đủ sắt cho trẻ, nhưng củ dền ăn với nh thức ăn khác, đặc biệt là sữa lại gây ngộ độc cho bé, chẳng thấy bổ béo gì. Nên nếu dc các mẹ cho bé ăn Cerelac để bé có thể bổ sung đầy đủ khoáng chất, vitamin, sắt vào cơ thể!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vì nó rắt tốt cho cơ thể của bé
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lúc bé đang dặm ăn @@@
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các thành viên
    Mình vừa gia nhập diễn đàn nên còn lúng túng trong việc tìm hiểu các vấn đề ở diễn đàn,mong các mẹ giúp đỡ nha
    Cho mình hỏi: làm thế nào để bổ sung sắt hợp lý cho bé vào mỗi bữa ăn vậy?
    Mong các mẹ tư vấn nha
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3