TIN TÀI TRỢ.

Pha bột cho con như thế nào là đúng cách và giữ nguyên vẹn dinh dưỡng của bột

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.2K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,716 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Thường thì mình pha bột cho bé ở nhiệt độ khoảng 40-45²c, khi pha mình rắc từ từ bột vào quà quậy cho bột nở đều và mịn, lâu lâu mình cho thêm một ít phô mai hoặc trái cây ngọt như chuối, khoai lang, bí đỏ...như vậy có tốt không ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trộn nhiều thứ vào bột thế hả mẹ nó ơi? Lúc bé mình ăn bột ngọt thì minh chỉ cho bé ăn có mỗi bột thôi. Đến giai đoạn ăn bột mặn thì mình có cho phô mai vào, nhưng trái cây rau củ thì mình không cho, vì trong bột đã có tất cả các loại rau củ rồi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,582 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Thường thì mình pha bột cho bé ở nhiệt độ khoảng 40-45²c, khi pha mình rắc từ từ bột vào quà quậy cho bột nở đều và mịn, lâu lâu mình cho thêm một ít phô mai hoặc trái cây ngọt như chuối, khoai lang, bí đỏ...như vậy có tốt không ạ.
    Nhiệt độ thì phù hợp nhưng lượng nước theo hướng dẫn nha mẹ nó ơi, còn nếu giai đoạn đầu thì pha loãng thôi chỉ đặc hơn sữa chút để con làm quen dần với vic ăn dặm. Mà sao mẹ nó cho thêm thức ăn vô vậy, sợ như vậy khó tiêu cho bé đó mẹ nó ơi.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 9,716 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

vậy ko nên cho thêm thức ăn vào hả các mẹ, tâm lý thì lúc nào cũng muốn cho con ăn thật nhiều để hấp thu nhiều dinh dưỡng...hi...nhưng nếu dư nhiều quá thì bé sẽ khó tiêu hải ko ạ..hi...mình sẽ lưu ý điều này
    • 6,735 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé mấy tháng mà cho ăn phô mai vậy mẹ khanh-khue? Tâm lý mẹ nuôi con bao giờ cũng muốn cho con ăn thật nhiều chất dinh dưỡng để con mau lớn, nhưng cho ăn quá nhiều chất một lúc sẽ làm cho con khó tiêu và có phản ứng ngược lại đó nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con của chú em hôm nọ làm cả nhà 1 phen lo lắng. Hôm đó mẹ bé đi chợ mua óc heo về chưng cho bé ăn cả bộ. Ba bé về lại đút cho 2 viên pho mai (hằng ngày ăn 1 viên mà hôm đó thấy con thích ăn nên đút 2 viên). Kết quả là tối hôm đó bé bị đi lỏng nhiều lần, đi BS ngoài không hết phải cho nhập viện luôn. Mà lúc đó bé đã 13 tháng rồi đấy chị nhé! Ăn gì cũng vừa phải và cân bằng dinh dưỡng vẫn tốt hơn chị à!
    • 9,716 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Bé mấy tháng mà cho ăn phô mai vậy mẹ khanh-khue? Tâm lý mẹ nuôi con bao giờ cũng muốn cho con ăn thật nhiều chất dinh dưỡng để con mau lớn, nhưng cho ăn quá nhiều chất một lúc sẽ làm cho con khó tiêu và có phản ứng ngược lại đó nha!
    Mình cho con ăn phô mai loại cục vuông nhỏ í ạ. Mình thấy bột Cerelac cũng đầy đủ dinh dưỡng và rất nhiều vị để lựa chọn lắm, các mẹ thử cho con ăn xem ạ

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 183 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Chào bạn,

BS Nguyễn Thị Hoa trả lời bạn như sau:

Bạn hãy pha bột theo đúng sự hướng dẫn trên hộp bột: pha bằng nước ấm 40-50 độ C. Với bột Cerelac bạn không cần phải pha thêm thực phẩm khác vì thành phần dinh dưỡng trong bột đã cân đối.

Thân ái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,811 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_CERELAC Xem bài viết
    Chào bạn,

BS Nguyễn Thị Hoa trả lời bạn như sau:

Bạn hãy pha bột theo đúng sự hướng dẫn trên hộp bột: pha bằng nước ấm 40-50 độ C. Với bột Cerelac bạn không cần phải pha thêm thực phẩm khác vì thành phần dinh dưỡng trong bột đã cân đối.

Thân ái
    Em cũng pha bột theo sự chỉ dẫn trên vỏ hộp, đôi khi em cũng cho it pho mai vào nữa, chắc lần sau sẽ rút kinh nghiệm vì trong bột đã đủ thành phần dinh dưỡng rồi. Xin cám ơn BS.