TIN TÀI TRỢ.

Những vitamin A, D, chất sắt, chất kẽm…có vai trò như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 781 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bác sĩ,

Con em được 8 tháng, ăn dặm được 2 tháng. Gần đây bé có biểu hiện biếng ăn và không lên kg. Bác sĩ cho em hỏi có phải bé bị thiếu chất không? Những vitamin A, D, chất sắt, chất kẽm…có vai trò như thế nào? Trong quá trình ăn dặm, em có cần bổ sung riêng những chất này không và bổ sung như thế nào?

Xin cám ơn bác sĩ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác sĩ ơi, trả lời giúp em câu này với. Câu này chắc khó hay seo mà hẻm thấm mẹ nào vào chia sẻ thông tin hết nè!
    • 183 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Chào bác sĩ,

Con em được 8 tháng, ăn dặm được 2 tháng. Gần đây bé có biểu hiện biếng ăn và không lên kg. Bác sĩ cho em hỏi có phải bé bị thiếu chất không? Những vitamin A, D, chất sắt, chất kẽm…có vai trò như thế nào? Trong quá trình ăn dặm, em có cần bổ sung riêng những chất này không và bổ sung như thế nào?

Xin cám ơn bác sĩ!
    Chào bạn,
    BS Nguyễn Thị Hoa trả lời bạn như sau:

Biếng ăn có rất nhiều nguyên nhân: thiếu vi chất dinh dưỡng, thức ăn không phù hợp, tâm lý... Vì thế bạn cần cho bé đi khám để tìm ra nguyên nhân chính xác và bổ sung đúng liều lượng vitamin và vi chất dinh dưỡng. Vì dù là chất bổ, nhưng nếu bổ sung sai liều lượng thì sẽ có hại cho bé hơn là có lợi.

Thân ái
    • 1,188 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ chị nên đưa con đi BS dinh dưỡng khám như lời BS Hoa khuyên càng sớm càng tốt, để chấm dứt tình trạng chán ăn của con và cũng là nỗi stress của mẹ.
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 817 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_CERELAC Xem bài viết
    Chào bạn,
    BS Nguyễn Thị Hoa trả lời bạn như sau:

Biếng ăn có rất nhiều nguyên nhân: thiếu vi chất dinh dưỡng, thức ăn không phù hợp, tâm lý... Vì thế bạn cần cho bé đi khám để tìm ra nguyên nhân chính xác và bổ sung đúng liều lượng vitamin và vi chất dinh dưỡng. Vì dù là chất bổ, nhưng nếu bổ sung sai liều lượng thì sẽ có hại cho bé hơn là có lợi.

Thân ái
    Thông tin hữu ích đây rồi, nhiều bà mẹ nghĩ cứ bổ sung các vitamin cho con thừa còn hơn thiếu. Đôi khi chúng ta bị nhầm tưởng nên dẫn đến làm hại con mình mà lại không hề biết, vừa tốn kém tiền thuốc mà con lại vẫn bị yếu.