TIN TÀI TRỢ.

Bé hay thức giấc vào ban đêm có phải do bé đói không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 956 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Cháu mình được 7 tháng, mỗi ngày ăn 2 cữ bột vào buổi sáng và trưa, còn lại là bú sữa, lúc trước bé ăn và bú như vậy thì tối ngủ rất ngon nhưng khoảng 1 tuần gần đây thì hay khóc và thức giấc nửa đêm, có khi nào là do bé đói không ạ, có cần cho bé ăn thêm cữ chiều không ạ, mong bác sĩ và mọi người tư vấn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể là bé đói, ngoài ra còn nhiều nguyên nhân nữa. Thiếu vitamin bé cũng ngủ không ngon, nhiệt độ phòng cũng như tả có thỏa mái không cũng là những nguyên nhân khiến bé khóc đêm. Nhưng mà ăn như vậy hơi ít rồi, buổi tối nên cho bé ăn thêm một cử nữa mẹ nó à, chắc là bé đói đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé quấy khóc thì có nhiều nguyên nhân, đói, ướt, lạnh, thiếu vitamin, nóng, lạnh.... Theo mình thay vì an sáng trưa mẹ bé đổi sang an tầm 10h và 4-5h chiều, như vậy hắc bụng bé hơn và có thể giúp bé ngủ ngon hơn.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé chủa chị thường xuyên như vậy hay là sao ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Thì có thể nhiều nguyên nhân nhưng nguyên nhân bé đói là trong tầm tay giải quyết của mẹ cho nên mẹ cứ thử cho bé ăn thêm bữa tối nữa xem nào.
    • 183 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Cháu mình được 7 tháng, mỗi ngày ăn 2 cữ bột vào buổi sáng và trưa, còn lại là bú sữa, lúc trước bé ăn và bú như vậy thì tối ngủ rất ngon nhưng khoảng 1 tuần gần đây thì hay khóc và thức giấc nửa đêm, có khi nào là do bé đói không ạ, có cần cho bé ăn thêm cữ chiều không ạ, mong bác sĩ và mọi người tư vấn
    Chào bạn,

BS Nguyễn Thị Hoa trả lời bạn như sau: Bé khóc vì đói thì sẽ nín bởi mộ tbình sữa. Bạn hãy tự kiểm tra xem sao. Bạn có thể cho ăn thêm bữa với điều khiện là bé tiêu hóa được và không bị béo phì...

Thân ái