TIN TÀI TRỢ.

Vì sao tôi không bao giờ trở lại du lịch Việt Nam?

• 158K Lượt chia sẻ
  • 983K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chuyện bình thường như đi chợ thôi mà, người việt còn bị thế nói gì bọn tây, các bạn cứ thử lủng ruột xe xem là biết liền thôi à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình người VN còn sợ dân VN mình, có lần mình đi chợ mua cái kính râm trong TP HCM, ngồi lựa một lát hỏi giá bao nhiêu bà bán hàng kêu giá mình biết là chị chém nên ko có ý định mua nữa, đứng dậy đi, pà ko cho đi kéo mình lại bắt mua, mình thấy lạ nên thắc mắc giá cả ko vừa ý thì ko mua, tự dưng pà la lên ăn trôm đồ hay sao mà lựa rồi ko mua, còn kêu mấy ông bảo kê máu mặt lại dọa bắt mua đồ ko cho đi. Mình giải thích nhưng pà cứ khăng khăng bắt mua kéo áo mình ko cho đi, hết hồn mua đại rồi đi cho lẹ, vừa tức vừa sợ. Nghĩ lại thấy có những người bán hàng mà giống như đi ăn cướp, khiếp thiệt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cũng chẳng nhất thiết phải là Tây chỉ cần bạn từ 1 vùng khác đến mà ko am hiểu bạn khắc bị chèn ép, thái độ.Ở đâu Việt Nam này chẳng vậy, đôi khi người ta còn cảm thấy như vậy là bình thường nữa. Cũng chẳng biết phải làm sao???
    Bỏ cả giang sơn vì người đẹp, ai ngờ người đẹp thích giang sơn
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật buồn và xấu hổ. Cứ kiểu này thì sẽ không thu hút được khách du lịch nữa. Bản thân người VN nhiều khi đi du lịch mà còn bị lừa gạt và chặt chém
    0988 437 688 - JP CORELEX (VIETNAM) CO., LTD.
    CHUYÊN CUNG CẤP GIẤY VỆ SINH, GIẤY ĂN CAO CẤP CORELEX
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...-nhat-2210358/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 151 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bài này phải được đăng trên báo vnexpress để toàn thể lãnh đạo của VN đọc được mới phải, ngay cả mình còn không chịu nổi huống hồ chi người nước ngoài
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngay ca nguoi viet nam con bj chat chem nua noj gj may nguoi nuoc ngoai
    comment by WTT mobile view
    • 61 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangkhang1701 Xem bài viết
    Nói như bạn đây thì thế giới này loạn lắm bởi 97% dân số thế giới đều là cướp.
    Bạn nghèo đến nỗi không có cái ăn thì bạn có thể đi ăn xin người khác sẽ bố thí cho bạn.
    Nếu bạn đã bỏ qua môn đạo đức khi còn ngồi ghế nhà trường thì bạn có thể học lại.
    Nếu bạn không được giáo dục đàng hoàn thì vẫn có thể được giáo dưỡng lại.
    Nhưng còn nếu nhân cách và lương tri của bạn đã bị ung thư giai đoạn cuối sắp chuyển sang di căn thì không cách nào khác là đào một lỗ rồi chôn bạn xuống để cho người ta còn có thể được sống được bạn ơi.
    Việt Nam đã hội nhập lâu rồi nhưng vẫn chưa phát triển được là vì những thành phần như bạn. Trong ngành du lịch: Ân cần, chu đáo, lịch sự và tự trọng là yếu tố để tiền có thể đẻ ra tiền vậy mà có những người có đầu mà vẫn không hiểu được điều đó. Cứ cướp bóc đi giật dọc đi, sau khi ăn hết những thứ cướp được đó rồi thì cạp đất mà ăn để sống tiếp.
    Bạn Hoàng Khang kệ đi bạn ơi, mình thấy bạn đó nói bậy từ hồi đầu mà không thèm nói ấy, bạn ấy mà đã nói đi nói lại được như vậy thì mình có nói gì cũng vô ích à.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,162 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhuong_2809 Xem bài viết
    Mình người VN còn sợ dân VN mình, có lần mình đi chợ mua cái kính râm trong TP HCM, ngồi lựa một lát hỏi giá bao nhiêu bà bán hàng kêu giá mình biết là chị chém nên ko có ý định mua nữa, đứng dậy đi, pà ko cho đi kéo mình lại bắt mua, mình thấy lạ nên thắc mắc giá cả ko vừa ý thì ko mua, tự dưng pà la lên ăn trôm đồ hay sao mà lựa rồi ko mua, còn kêu mấy ông bảo kê máu mặt lại dọa bắt mua đồ ko cho đi. Mình giải thích nhưng pà cứ khăng khăng bắt mua kéo áo mình ko cho đi, hết hồn mua đại rồi đi cho lẹ, vừa tức vừa sợ. Nghĩ lại thấy có những người bán hàng mà giống như đi ăn cướp, khiếp thiệt.

Gặp dân gian hồ rồi, mấy em đi chợ trời Việt Nam! không biết có một quy luật ah ( nếu vào mua mà gặp mở hàng ko mua nên trả giá đúng 2 lần hãy đi. Vd họ hét giá 100k chê ko mua thì trả 50k, 60k đúng 2 tiếng nếu họ ko bán thì go. Họ có bắt lại thì bảo tui trả giá bà 2 lần rồi coi như mở hàng.

Dân buôn bán chợ kị mở hàng ko trả giá hay trả giá 1 lần. Hehe anh học đc điều này từ ma ma anh đó
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thực tế mình là người Việt Nam nhưng đôi khi còn bị phân biệt vùng miền nữa huống chi ng nước ngoài, đáng buồn!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của n2t_aji
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thật là chán quá đi
    vì lợi ích trước mắt mà làm ảnh hưởng đến sau này
    • 463 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Thấy xấu hổ và đau lòng. Xấu xí biết nhường nào!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cunyeu171
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đâu phải người nước ngoài là mình chặt chém họ đâu, họ cũng đi làm kiếm tiền mà.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng hông biết khi nào việt nam mới khai thác du lịch tốt như các nước khác đc nhỉ. em mong muốn dc thấy điều đó
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng đó là khía cạnh sắp tới chung ta cũng cần phải khắc phục nhiều đó bạn ak. hi vọng sẽ khắc phục dc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

xấu hổ hết mức. Đó là lý do Nhà nước mình cần bắt buộc việc niêm yết giá ở mọi nơi. Đừng nói là khách du lịch nước ngoài, ngay như m đây, đi du lịch còn bị chặt chém ko thương tiếc. Anh em máu mủ còn chặt chém nhau nói gì khách nước ngoài
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là người trong nước còn thế huống là bạn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tao ở Việt Nam!
    Tao còn bị lừa huống chi người nước ngoài
    comment by WTT mobile view
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothithuhong_2015 Xem bài viết
    có lần mình đi công tác ở Hà nội, lên taxi, trả tiền theo đồng hồ đo còn dư 10 ngàn không cần thối lại, vậy mà tài xế còn đòi thêm, mình nói đã trả theo đồng hồ rồi mà sao kỳ vậy, bị tài xế chửi thậm tệ luôn ấy, cạch, sau đó chỉ đi bộ thôi nhá, còn ở TPHCM thì khác, lên xe taxi thì cứ đi theo đồng hồ thôi, dư 1 chút gọi là thì được tài xế cám ơn nữa, thử hỏi làm gì người ngoại quốc chả ngán, một đi khỏi dám quay trở lại, cứ thấy không phải bản địa thì chặt chém vô tư, buồn
    Chắc b đi taxi dù rồi, lần sau nhớ chọn mấy hãng uy tín chút đi đỡ bị bực mình.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhungsako
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nhắm mắt rồi vẩn thấy sự tồi tệ nằm ở đáy mắt, chẳng hiểu vì sao đất nước mình lại trở thành cái máy chém mọi lúc mọi nơi. họ có được thêm vài chục nghìn mà cả đất nước mất đi hình ảnh đẹp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của momtieu
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đến nổi bây giờ vẩn có những câu nói kiểu chặt như vây. chưa đi chưa biết đồ sơn, đi rồi mới biết chẳng hơb đồ nhà. buồn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của momtieu
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4