TIN TÀI TRỢ.

Vì sao tôi không bao giờ trở lại du lịch Việt Nam?

• 158K Lượt chia sẻ
  • 983K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 221 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chưa bị qua thì thấy to tát là cả vấn đề, nhưng bị rồi thì tự an ủi chuyện thường ấy mà, vì thực tế thì vấn đề này hơn chục năm rồi đâu có giải quyết được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Học hết lớp 1 chưa mày? Có mấy đứa não ngắn như mày nên đất nước mới không phát triển được! Đúng là cái loại ít học, chỉ nhìn thấy cái lợi trước mắt!
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Một con dâu bỏ dầu nồi canh
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe cảm thấy phủ phàng nhưng Sự thật là vậy. thật sự những người nước ngoài đặc biệt là người tây khi đến vn điều bị chặt chém. Mình k nói tất cả nhưng số nhiều là vậy.
    • 199 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothithuhong_2015 Xem bài viết
    có lần mình đi công tác ở Hà nội, lên taxi, trả tiền theo đồng hồ đo còn dư 10 ngàn không cần thối lại, vậy mà tài xế còn đòi thêm, mình nói đã trả theo đồng hồ rồi mà sao kỳ vậy, bị tài xế chửi thậm tệ luôn ấy, cạch, sau đó chỉ đi bộ thôi nhá, còn ở TPHCM thì khác, lên xe taxi thì cứ đi theo đồng hồ thôi, dư 1 chút gọi là thì được tài xế cám ơn nữa, thử hỏi làm gì người ngoại quốc chả ngán, một đi khỏi dám quay trở lại, cứ thấy không phải bản địa thì chặt chém vô tư, buồn
    Thật á bạn? Mình đi taxi tphcm, vì lâu ngày không về nên quên không tips cho taxi. Taxi gọi điện chừi mình luôn á.
    Thêm lần nữa bị taxi dù nó đi lòng vòng mình cầm đt giả bộ coi gps và gọi điện cho thằng bạn công an nên mới về đc tới nhà.
    Việt Nam mình á nói thật ng Việt có khi còn chả muốn về chứ nói j tây!
    • 199 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinktonik Xem bài viết
    Thật á bạn? Mình đi taxi tphcm, vì lâu ngày không về nên quên không tips cho taxi. Taxi gọi điện chừi mình luôn á.
    Thêm lần nữa bị taxi dù nó đi lòng vòng mình cầm đt giả bộ coi gps và gọi điện cho thằng bạn công an nên mới về đc tới nhà.
    Việt Nam mình á nói thật ng Việt có khi còn chả muốn về chứ nói j tây!
    Taxi hn năm 2009 về mình thấy dư 5000 cho họ còn cảm ơn.
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chính người Việt còn bị người Việt chặt chém nữa là người nc ngoài. Bạn đi xe số đi chợ chắc chắn bạn sẽ ko bị thách giá như khi bạn đi tay ga.
    • ozj
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cuồng Tây là thế đ*o nào )
    nhờ người không cuồng Tây như you mà đất nước như cái ao làng, người ta chửi ko biết nhục mặt
    cứ sống thượng đội hạ đạp như you nói hẳn tốt, Tây không tiền thì bòn rút cho hết để chúng nó lượn về nước màbêu rếu, rồi chẳng còn thằng Tây con Đông nào ghé cho bọn bay chém rồi dẹp tiệm, thất nghiệp, không có nguồn thu từ du lịch, bị nước lớn đánh tới 30% thuế, nợ công, rồi bai lưng ra trả nợ, đẻ ra làmngười vnđã mang cái khốn nạn của bọn bayvô người rồi.
    • 178 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ng trong nc đi du lịch còn bị chém nói j tây. Cái j nó là văn hoá thì p chịu thoy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sadeyes198
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 469 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

E thấy đó là sự thực,dù sự thực ý quá xấu hổ.mới đây e có dịp đưa c dâu đi sinh ở bệnh viện tỉnh các bà các cô bán hàng ở cổng bệnh viện có thái độ rất xấu mà giá thì trên trời.1 gói giấy ướt ghi giá 35k,quát 50k.ko bớt.trong đầu thoáng có suy nghĩ khó hiểu thì có cô đứng cạnh mua cái thẻ viettel 50 pải trả 55k.đấy còn chưa kể lần đầu năm e có xuống phụ sản tw,lãnh giáo về cách cư xử mà e cho là vô văn hoá,hàng trăm người từ nhiều nơi đổ về ai cũng mong muốn đc khám sớm.bản thân e pải đi từ chiều trc,hơn 3h sáng e đã pải xách đồ đạc từ nhà trọ ra đứng xếp hàng,vg mà cò mồi móc nối với bệnh viện ngang nhiên chen lên đứng trc chiếm chỗ bán cho những ng khác,khi bị những bức xúc của những bệnh nhân khác c ta ko ngần ngại phát ra những câu mà bản thân tui ko thể chấp nhận đc.nhưng hành động của con ng Việt Nam! Nhiều khi cộng đồng mh ko thể chấp nhận đừng nói tới ng nuoc ngoài
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 113 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

dân việt ngu ơ chỗ đó
    • 37 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Lời nói thật bao giờ cũng cay đắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lại thêm một người chữa bệnh tự sướng cho dân Việt
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 670 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Cái khoản chặt chém, móc túi lừa lọc thì ko phải chỉ đối với người nước ngoài , Người Việt cũng là nạn nhân , Hồi tôi con là sinh viên, 2 đứa ra bờ hồ chơi ngồi ghế đá có bà bán hàng bảo phải uống nước mới được ngồi , 2 đứa làm 2 quả dừa , lúc thanh toán thì 70k/quả . Những khi đi xe bus , điện thoại và ví luôn phải trong tầm kiểm soát kẻo bị móc túi và cướp giật , Đó là chuyện ko có gì xa lạ ở VN rồi , Cái sứ lừa này chẳng còn lời nào được biện minh , để nói rằng bạn chưa may mắn để gặp những người tốt .
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Việt Nam muốn là điểm đến cho du khách trước tiên hãy tử tế với người mình đã. Ra khỏi nhà là sợ bị cướp giật, móc túi, chặt chém và muôn kiểu lừa nhau. Người việt còn chán nữa là du khách!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đất nước mình là vậy mà. Chấp nhận thôi
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guardian_force_shiva Xem bài viết
    Ngu gì không chém, nghèo gặp được Tây như vớ được vàng, Tây giàu đã đi chỗ đàng hoàng, Tây ko đủ tiền/ phượt ăn uống bậy bạ bị chém là đúng rồi

Có mấy thành phần cuồng Tây nghe tin này thì ý kiến thôi
    Nói như bạn đây thì thế giới này loạn lắm bởi 97% dân số thế giới đều là cướp.
    Bạn nghèo đến nỗi không có cái ăn thì bạn có thể đi ăn xin người khác sẽ bố thí cho bạn.
    Nếu bạn đã bỏ qua môn đạo đức khi còn ngồi ghế nhà trường thì bạn có thể học lại.
    Nếu bạn không được giáo dục đàng hoàn thì vẫn có thể được giáo dưỡng lại.
    Nhưng còn nếu nhân cách và lương tri của bạn đã bị ung thư giai đoạn cuối sắp chuyển sang di căn thì không cách nào khác là đào một lỗ rồi chôn bạn xuống để cho người ta còn có thể được sống được bạn ơi.
    Việt Nam đã hội nhập lâu rồi nhưng vẫn chưa phát triển được là vì những thành phần như bạn. Trong ngành du lịch: Ân cần, chu đáo, lịch sự và tự trọng là yếu tố để tiền có thể đẻ ra tiền vậy mà có những người có đầu mà vẫn không hiểu được điều đó. Cứ cướp bóc đi giật dọc đi, sau khi ăn hết những thứ cướp được đó rồi thì cạp đất mà ăn để sống tiếp.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình người Việt mà còn dính nữa là khách Tây, mệt người

Ở Thái người dân chung tay làm du lịch, thì ở Việt đuổi khách là giỏi, đuổi cả khách Việt lẫn Tây.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi em làm 1 ở 1 cái bar nhỏ dưới cuối đường Bùi Viện, bar rất it khách, lác đác được mấy bàn. Em và chủ đã thỏa thuận từ đầu là tiền tip e đc lấy hết (vì chỉ có mình e làm pv). E làm được gần 1 tuần thì có 1 a người Ireland mới đến VN chơi, thì e lại ngồi nói chuyện với ảnh. Ảnh chỉ kêu 1 chai bia tuyết, chủ e bảo hỏi ảnh uống gì nữa không, em hỏi thì ảnh bảo ảnh còn phải đi chơi nữa nên ko uống nhiều, chỉ uống chai này thôi, vậy nên e cũng ko ép. Mà chủ e khó chịu ra mặt. Lúc tính tiền, chai bia 60k, ảnh đưa 300k, kêu khỏi thối, tip cho e. Thế là lúc chạy vào đưa 100k cho chủ e thối lại 40k, chủ e lấy luôn, nói: "Ai biểu ko chịu ép nó uống!" E chưng hửng luôn. Hên là trên menu có ghi giá đàng hoàng chứ ko chắc cũng chém của anh Tây rồi :v
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guardian_force_shiva Xem bài viết
    Ngu gì không chém, nghèo gặp được Tây như vớ được vàng, Tây giàu đã đi chỗ đàng hoàng, Tây ko đủ tiền/ phượt ăn uống bậy bạ bị chém là đúng rồi

Có mấy thành phần cuồng Tây nghe tin này thì ý kiến thôi
    b có suy nghĩ xâu xa ko. mà nói vậy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KhoaiTayNghinNam
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4