TIN TÀI TRỢ.

TS. Lê Thẩm Dương: Đàn bà hay đàn ông thì cũng nên đọc bài này

• 91.5K Lượt chia sẻ
  • 856K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 554 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Đàn ông dù có giàu có đến đâu, thành đạt tới cỡ nào, ăn chơi ra sao, đã từng đốn đổ và qua đêm với bao nhiêu người phụ nữ, thì cũng nên chọn cho mình một người đàn bà vì yêu thương mà ở lại bên cạnh lúc khó khăn.

Bởi vì đời thì nhiều thứ phù du, hôm nay thành đạt đó, hôm nay giàu có đó, bạn bè đó, gái gú đó, nhưng ngày mai lỡ 2 bàn tay trắng, thì còn lại được gì? Đời, chẳng ai học được chữ ngờ đâu.

Khi bạn có tiền, bạn có thể mua được tất cả. Mua được bạn bè,mua được những mối quan hệ, mua được một con đàn bà đẹp đẽ đi bên cạnh mình, mua được cả những đêm giường chiếu thăng hoa. Nhưng bạn chẳng thể mua nỗi một người phụ nữ vì yêu thương mà hy sinh cả cuộc đời bên bạn, an ủi bạn lúc khó khăn, mỗi chiều chờ bạn về bên mâm cơm nóng hổi.

Con người ta, cần nhất trong cuộc đời là một người có thể nắm tay và đi đến cuối con đường, dù con đường đó gập ghềnh và lắm sỏi đá gian nan.

Đàn bà dù bao người đón đưa, bao người cung phụng. Nhưng nửa đêm gà gáy nếu bệnh hoạn nhắc điện thoại lên và gọi, ai chạy đến đầu tiên, thì nên gửi gắm cả đời cho người đó. Đàn ông bên bạn có thể giàu có, có thể phong lưu, có thể mua cho bạn những thứ hàng hiệu sa sỉ. Nhưng được gì khi đằng sau đó là sự cô đơn khi trái gió trở trời, không có người bên cạnh.

Vật chất vừa đủ thôi, vì tiền thì có thể làm ra, chứ người thật lòng yêu thương bạn thì có tiền cũng không mua được. Vật chất mà làm gì khi đêm về mình bạn cô đơn tủi thân rồi khóc rưng rức? Chỉ cần 1 người luôn đi bên cạnh, yêu thương và lo lắng, như vậy đủ rồi. Đàn bà có mạnh mẽ tới đâu, đến cuối cùng vẫn là đàn bà. Như những ngày đầu tạo hóa sinh ra, mong manh và yếu đuối. Vì vậy, họ vẫn cần đến 1 người đàn ông, để mỗi đêm về đưa cánh tay cho họ gối và ôm họ vào lòng.

Đàn ông nhiều, đàn bà cũng nhiều. Những người đến bên đời bạn cũng nhiều, nhưng được mấy người là yêu thương thật sự? Đàn ông thì tán tỉnh đàn bà cốt cũng chỉ có 1 mục đích cuối cùng là đến cái nơi gọi là giường ngủ. Đàn bà thì ngọt ngào xởi lởi bên đàn ông chung quy lại là cũng vì phục vụ cho bản thân mình được ăn sung mặc sướng mà không cần vất vả. Vì vậy trong rất nhiều người, chỉ nên chọn 1 người. Người thật sự tốt với bạn, yêu thương bạn.

Cuộc sống càng ngày càng có nhiều thứ làm tình yêu chao đảo, ừ đồng tiền, nó có sức mạnh rất lớn. Nhưng cuối cùng, nên trả tình yêu về với đúng ý nghĩa của nó.

Nếu có người yêu bạn thật sự, bạn nên trân trọng. Đừng vội buông bỏ, vì biết đâu trên đường sau này, bạn sẽ chẳng tìm được ai đó tốt hơn. Hạnh phúc, ở ngay bên bạn.

https://www.webtretho.com/forum/f3950...e-mom-2199586/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...g-dao-2199093/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...y-duc-2199140/

Nguồn: Facebook Lê Thẩm Dương

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thầy Dương luôn đề cập về thực tế 1 cách hài hước.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác nói rất hay ạ,
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tào lao vớ vẩn, đàn ông làm gì có ai tốt, thà ế single mom, độc thân chứ quyết ko lấy chồng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bài này hay và ý nghĩa quá, mình đọc mà thấm vào lòng người quá.
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hay lắm thầy ơi! Ai nói "thầy chửi" chỉ biết chửi chứ.
    • 126 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

câu nói của bạn mình chưa hiểu hết, bạn có thể nó rõ cho mình được không bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Neu ng cgai hay dan ong nghi dc nhu v thi se k bai viet y nghia nay va luc do tinh yeu de đơn giản biet mấy,tin tuog ton trong chia se thong cam la dieu ta can fai co trong tinj yeu khi dat dc dieu do moi chuyen se tot dep,co le chi la co gag va uoc mơ...
    • 2,607 Bài viết

• 6,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thầy này chém gió như bão, không biết cuộc sống cụ thể của ông ấy thế nào nhể
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng đấy bạn , hay chon cuộc sống mình thấy thoải mái nhất , đừng tin bất kỳ tay chém gió nào . Cô đơn một mình còn hơn suốt ngày gây lộn hoặc chịu đựng nhau . Lo sợ không ai lo khi bị bệnh ? Đừng lo lắng như vậy , theo thống kê những người lo lắng về bệnh hoạn và cái chết thì thường chết sớm . Ông Dương này không thấy có bài hướng dẫn đầu tư nào ra hồn (đúng chuyên môn của ông) chi lo chém gió tào lao . Nhưng xem ổng nói chuyện cũng vui , giống như xem hài vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 208 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Rất hay, đàn ông các anh nên đọc
    • 4,100 Bài viết

• 3,752 Được cảm ơn

Lý thuyết vớ vẩn, quan trọng là HP và sự vui vẻ đó là quy luật. Việc gì phải lòng vòng thế.
    Son my love, you are big man now.. I trust you, I believe you... go on.

Diletante Graphia
    • 158 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mỗi tội là méo tìm được người thật lòng để giữ
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy thầy có nhiều bài rất hay.
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bài này hay và ý nghĩa quá,
    • 100 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác này hay có những bài thuyết trình hay ghê nhìu khi nghe buồn cười nhưng cũng đúng với thực tế
    • 137 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hay quá đi mất, mình rất thích nghe thầy Dương diễn thuyết vừa triết lý vừa hay lại có chút vui tính
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn TS
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 163 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 280905 Xem bài viết
    Đàn ông dù có giàu có đến đâu, thành đạt tới cỡ nào, ăn chơi ra sao, đã từng đốn đổ và qua đêm với bao nhiêu người phụ nữ, thì cũng nên chọn cho mình một người đàn bà vì yêu thương mà ở lại bên cạnh lúc khó khăn.

TS_LTD

Bởi vì đời thì nhiều thứ phù du, hôm nay thành đạt đó, hôm nay giàu có đó, bạn bè đó, gái gú đó, nhưng ngày mai lỡ 2 bàn tay trắng, thì còn lại được gì? Đời, chẳng ai học được chữ ngờ đâu.

Khi bạn có tiền, bạn có thể mua được tất cả. Mua được bạn bè,mua được những mối quan hệ, mua được một con đàn bà đẹp đẽ đi bên cạnh mình, mua được cả những đêm giường chiếu thăng hoa. Nhưng bạn chẳng thể mua nỗi một người phụ nữ vì yêu thương mà hy sinh cả cuộc đời bên bạn, an ủi bạn lúc khó khăn, mỗi chiều chờ bạn về bên mâm cơm nóng hổi.

Con người ta, cần nhất trong cuộc đời là một người có thể nắm tay và đi đến cuối con đường, dù con đường đó gập ghềnh và lắm sỏi đá gian nan.

Đàn bà dù bao người đón đưa, bao người cung phụng. Nhưng nửa đêm gà gáy nếu bệnh hoạn nhắc điện thoại lên và gọi, ai chạy đến đầu tiên, thì nên gửi gắm cả đời cho người đó. Đàn ông bên bạn có thể giàu có, có thể phong lưu, có thể mua cho bạn những thứ hàng hiệu sa sỉ. Nhưng được gì khi đằng sau đó là sự cô đơn khi trái gió trở trời, không có người bên cạnh.

Vật chất vừa đủ thôi, vì tiền thì có thể làm ra, chứ người thật lòng yêu thương bạn thì có tiền cũng không mua được. Vật chất mà làm gì khi đêm về mình bạn cô đơn tủi thân rồi khóc rưng rức? Chỉ cần 1 người luôn đi bên cạnh, yêu thương và lo lắng, như vậy đủ rồi. Đàn bà có mạnh mẽ tới đâu, đến cuối cùng vẫn là đàn bà. Như những ngày đầu tạo hóa sinh ra, mong manh và yếu đuối. Vì vậy, họ vẫn cần đến 1 người đàn ông, để mỗi đêm về đưa cánh tay cho họ gối và ôm họ vào lòng.

Đàn ông nhiều, đàn bà cũng nhiều. Những người đến bên đời bạn cũng nhiều, nhưng được mấy người là yêu thương thật sự? Đàn ông thì tán tỉnh đàn bà cốt cũng chỉ có 1 mục đích cuối cùng là đến cái nơi gọi là giường ngủ. Đàn bà thì ngọt ngào xởi lởi bên đàn ông chung quy lại là cũng vì phục vụ cho bản thân mình được ăn sung mặc sướng mà không cần vất vả. Vì vậy trong rất nhiều người, chỉ nên chọn 1 người. Người thật sự tốt với bạn, yêu thương bạn.

Cuộc sống càng ngày càng có nhiều thứ làm tình yêu chao đảo, ừ đồng tiền, nó có sức mạnh rất lớn. Nhưng cuối cùng, nên trả tình yêu về với đúng ý nghĩa của nó.

Nếu có người yêu bạn thật sự, bạn nên trân trọng. Đừng vội buông bỏ, vì biết đâu trên đường sau này, bạn sẽ chẳng tìm được ai đó tốt hơn. Hạnh phúc, ở ngay bên bạn.

https://www.webtretho.com/forum/f3950...e-mom-2199586/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...g-dao-2199093/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...y-duc-2199140/

Nguồn: Facebook Lê Thẩm Dương
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ms Cun
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2