Tiết trời nắng nóng nên những sản phẩm làm đẹp và phương pháp chăm sóc sắc đẹp của chị em cũng phải thay đổi đôi chút để phái đẹp vẫn luôn "tươi" bất chấp mọi điều kiện thời tiết.

bm9x5r7a17ar3ktzg

1. Sử dụng Leave - in conditioner để giữ màu tóc nhuộm khi đi bơi

Thời tiết nóng nên cảm giác đắm mình trong làn nước mát lạnh của hồ bơi cũng khá là hạnh phúc. Nhưng các loại hoá chất trong nước hồ bơi có thể làm cho màu tóc của bạn sớm "bạc màu" (nếu bạn nhuộm tóc. Để tránh tình trạng đó, bạn có thể sử dụng Leave-in conditioner để tóc vẫn giữ được độ ẩm, không xơ xác và mất màu.
Leave-in conditioner là gì? Conditioner nghĩa là dầu xả, còn cụm từ leave-in thì nghĩa đen là "để nguyên" chỗ nào đó. Nói một cách đơn giản thì lave-in conditioner là một loại dầu xả bạn dùng sau khi gội đầu xong mà không cần phải xả sạch lại.

2. Bảo vệ các loại nước sơn móng tay và chăm sóc móng

Bạn đã bao giờ nhìn thấy nước sơn móng tay và chân nổi bong bóng chưa? Nhiệt độ nóng làm cho các loại nước sơn dễ bị ảnh hưởng. Bạn có thể tránh cho nước sơn của mình sủi bong bóng khi sơn bằng cách trừ chúng trong tủ lạnh hoặc những nơi có nhiệt độ mát mẻ, tránh ánh nắng mặt trời.

3. Sản phẩm tẩy tế bào chết là "bạn thân" của phái đẹp trong mùa nóng

5v7cc46lsahsmc6zg

Mùa hè, ai chẳng muốn tung tăng trên biển với bộ bikini nóng bỏng chứ. Con gái vẫn thường thích khoe vẻ đẹp của mình nhưng không phải lúc nào cơ thể của chúng ta cũng đủ rực rỡ để khoe. Vậy nên mới phải dùng đến tẩy tế bào chết thường xuyên để trục xuất bất kỳ vết thêm nám nào trên đầu gối và mắt cá chân. Hãy chăm sóc cơ thể và sẵn sàng như 5 phút nữa bạn sẽ bước bãi biển trong bộ bikini đẹp nhất của mình.

4. Chuyển sang dùng các loại nước hoa có tone mùi nhẹ nhàng

Những loại nước hoa với tone mùi trầm ấm hay quá mạnh chỉ có thể phát huy sức quyến rũ của chúng ở những nơi có điều kiện thời tiết mát mẻ. Còn trong mùa nóng này ư, hãy chọn những nhóm mùi hương nhẹ nhàng lãng đãng như Floral hay Aqua để "rù quyến" khứu giác của người khác.

5. Kẻ mắt nước chống trôi

37yry68y2xa5381zg

Trong cái thời tiết mà lúc nào bạn cũng phải đổ mồ hôi dù không vận động mạnh, lại thêm những cơn mưa bất chợt sẵn sàng đánh bay các lớp trang điểm thì kẻ mắt nước chống trôi giống như một vị cứu tinh.

6. Kem dưỡng gót chân

Các bạn gái thường ưu tiên chọn dép kẹp, sandal để mang trong mùa nóng. Điều này vô tình làm cho chân bị nhiều vết chai hoặc nứt, vì vậy, hãy dùng các loại kem dưỡng, vaseline để chăm sóc chúng mỗi ngày.

Bạn còn bí quyết nào nữa thì nhớ chia sẻ nhé!