TIN TÀI TRỢ.

"Thất bại" lớn nhất của người phụ nữ Việt Nam

• 88.9K Lượt chia sẻ
  • 485K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 74 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

1 suy nghĩ tiến bộ
    VN mình bị định kiến nhiều vấn đề quá
    Phải có những người suy ngĩ như bạn
    phụ nữ VN mới thoát khỏi tình trạng trọng nam khinh nữ
    Và nhiều khi vô tình chính những phụ nữ chúng ta tiếp tay cho định khiến này bởi suy ngĩ mong 1 tấm chồng khôn. Dù là trong suy nghĩ thôi đã thể hiện sự lệ thuộc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 813 Bài viết

• 1,128 Được cảm ơn

nói đến vấn đề liên hoan, đám nào có kiểu kiểu đàn ông ngồi chém gió với nhau, chị em phụ nữ làm hùng hục trong bếp, ăn xong mấy ông lại ngồi chém gió khề khà, chị em ta lại chổng mông lên rửa bát là em cạch không tham gia lần thứ 2.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Viết hay lắm. Tôi thấy phần lớn con gái/phụ nữ VN mình đều có thói dựa dẫm, ỷ lại, không muốn/dám tự lập. Họ chỉ giỏi việc chửi bới, trách móc người khác.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích quan điểm này hơn.
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hãy tự hào vì mình là phụ nữ, đừng vì những gì xung quanh mà ảnh hưởng đến bạn, mạnh mẽ lên nhé phụ nữ VN.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn này nói
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh này nói nghe bùi tai vai~
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng quá cơ. Đọc bài này thấy phụ nữcần phải chủ động trong mọi tình huống
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bài viết đầy năng lượng cho người cảm thấy cần. ..
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

like mạnh ạ, , mình rất thích người phụ nữ mạnh mẽ, độc lập , tự tin vào bản thân mình. mình cũng đang giữ quan điểm như bài viết đây ạ " đừng giả vờ yếu đuối trong khi mình không hề yếu đuối. "
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summitar Xem bài viết
    thì lấy vợ cũng như đánh bạc thôi mà

chuyện lấy được chồng tốt rồi lên FB khoe hoặc hẹn hò tán gẫu ngoài quán xá khoe với hội bạn bè là bình thường nhé.

thực ra đàn ông VN rất thích những người "cổ hủ" như bạn cho dễ bảo chứ cô nào cũng như cái bài viết này, tự đứng trên đôi chân, lại còn chủ động tự đi làm mua đồ , rồi biết thay cả bóng đèn, dọn đồ thì bọn đàn ông chúng tôi còn cái quái gì để mà ra oai nữa )))

ở phương Tây thậm chí phụ nữ còn đang theo trào lưu feminist. anh nào mà bày đặt ga-lăng xách đồ dùm là bị chửi cho té tát vì dám "khinh thường phụ nữ". hơi cực đoan nhưng sống như vậy mới sướng chứ. kết quả là khá đông đàn ông Tây đang dòm qua mấy nước châu Á để gom gái ngoan , gái dễ bảo về xài. )))

mà thật chứ mình ko tin là nhiều phụ nữ VN sẽ mạnh mẽ và độc lập như trong bài viết này. Đơn giản nhất là bạn bè đi ăn với nhau mà nam cứ trả tiền hết cho nữ. Còn người yêu thì ôi thôi, bao nhiêu thứ ngớ ngẩn khủng khiếp. CHo nên đến cái giai đoạn sở hữu lấy về rồi thì thằng chồng nó lộ nguyên hình
    Thực ra chúng tôi cũng muốn đc
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đồng ý.hi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 38 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nên chủ động nhưng đừng tỏ ra mạnh mẽ quá, làm hết việc của đàn ông. Kết quả là bạn sẽ thất vọng và trách móc một ông chồng lười nhác,ỷ lại. Khi cần, ta có thể làm mọi việc chẳng kém ai, nhưng có chồng thì quên bớt những kĩ năng đó đi, cứ "anh ơi". Chẳng phải đàn ông cũng rất muốn thể hiện giá tri của mình trong mắt vợ đó sao? Đó là bài học rút ra từ hơn 20 năm làm vợ của mình
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đó là đức tính của phụ nữ VN mà ít phụ nữ khác không có, tự hào về phụ nữ VN chứ không có gì là thất bại.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có lẽ đúng với một số trường hợp mà thôi, vì quan trọng ở cách nhận thức và cư xử nữa.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khi phụ nữ cứ nghĩ rằng họ là phái yếu nên cần được che chở dựa dẫm, đôi khi còn là phụ thuộc, chính vì những đòi hỏi và không tự mình cố gắng nên họ cho rằng mình là người có số phận mỏng manh. Tôi đồng ý với quan điểm phụ nữ lấy chồng như đánh một canh bạc nhưng không phải cuộc sống này luôn là " đánh bạc"
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"Là phụ nữ, dù có như thế nào cũng phải chủ động sống, làm chủ mình, đứng trên đôi chân của mình. "
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài viết hay nhưng tâm lý PN vượt lên bổn phận, trách nhiệm để sống cho riêng mình ở VN chưa nhiều. PN làm khổ mình vì không biết thoát ra cái áo cuộc đời!
    comment by WTT mobile view
    • 52 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc xong mà thấy bùi ngùi vì vấn đề quá lớn và mang tính chung chung
    • 85 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Quá chuẩn. Là phụ nữ đích thực thì phải như thế.
    comment by WTT mobile view
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4