TIN TÀI TRỢ.

"Thất bại" lớn nhất của người phụ nữ Việt Nam

• 88.9K Lượt chia sẻ
  • 485K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iCupid Xem bài viết
    "Lấy chồng như đánh bạc", tôi đồng ý với quan điểm này hơn !
    1 người con gái có thể tốn thời gian vào việc tìm hiểu 1 người con trai mà họ cho là "bạn đời" của mình, 1 thời gian sau thì tiến đến hôn nhân - nơi mà họ thể nghiệm sự lựa chọn của họ... Thử ngẫm nghĩ, nếu bạn mua đc 1 món đồ, rất ưng ý vào thời điểm ban đầu, nó có thể tốt đến khi bạn quyết định ném nó vào thùng rác, hoặc nó phát sinh sự cố. Tôi thắc mắc rằng, tỷ lệ bạn than thở, kêu ca về chất lượng của nó khi nó hỏng có nhiều hơn là bạn tấm tắc khen nó nếu nó tốt lên 1 trang mạng xã hội nào đó hay k ? Cụ thể ở đây tôi muốn nói, nếu bạn lấy đc 1 tấm chồng tốt, bạn có dám suốt ngày lên Facebook mà khen chồng mình tốt ở khoản này, tuyệt vời ở khoản nọ... Để rồi nhận lại 1 số lời khen, 1 số ganh tỵ, và 1 số cực lớn ném đá là bạn khoe khoang-gió máy-tự kỷ hay k ? Vậy nên đừng cho rằng số bài bạn đọc đc trên Internet về tấm gương chồng xấu nhiều hơn là chồng tốt, mà cho rằng bây giờ con gái nên "chủ động" mà sống cho riêng bản thân mình ! Hy sinh cho gia đình nhỏ của mình, để rồi nhận lại sự quan tâm, lo lắng, cảm thông từ chồng con, tôi cho rằng đó mới là điều hạnh phúc nhất ! Mà có được đáp lại hay k, k phải do người chồng thì là do ai ? Bởi thế đời người con gái k hạnh phúc hơn hay kém nhau, cốt là ở người chồng, đó đc cho là định kiến ?
    Có thể ai đọc bài này cho rằng tôi cổ hủ, nhưng quan điểm của tôi là : CẢ ĐỜI NGƯỜI CON GÁI ĐƯỢC DỰA VÀO 1 BỜ VAI VỮNG CHẮC, NẮM LẤY 1 BÀN TAY ẤM ÁP HAY CẢ ĐỜI PHẢI DỰA VÀO 1 PHIẾN ĐÁ, NẮM LẤY 1 CON DAO... CHỦ YẾU LÀ DO NGƯỜI CHỒNG MÀ HỌ ĐÃ CHỌN ! HƠN NHIỀU VIỆC K ĐƯỢC DỰA VÀO, K ĐƯỢC NẮM LẤY CÁI GÌ HẾT !
    DĐĐoĐôvới cả 2ônĐôngĐồng yĐồng ý v

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summitar Xem bài viết
    thì lấy vợ cũng như đánh bạc thôi mà

chuyện lấy được chồng tốt rồi lên FB khoe hoặc hẹn hò tán gẫu ngoài quán xá khoe với hội bạn bè là bình thường nhé.

thực ra đàn ông VN rất thích những người "cổ hủ" như bạn cho dễ bảo chứ cô nào cũng như cái bài viết này, tự đứng trên đôi chân, lại còn chủ động tự đi làm mua đồ , rồi biết thay cả bóng đèn, dọn đồ thì bọn đàn ông chúng tôi còn cái quái gì để mà ra oai nữa )))

ở phương Tây thậm chí phụ nữ còn đang theo trào lưu feminist. anh nào mà bày đặt ga-lăng xách đồ dùm là bị chửi cho té tát vì dám "khinh thường phụ nữ". hơi cực đoan nhưng sống như vậy mới sướng chứ. kết quả là khá đông đàn ông Tây đang dòm qua mấy nước châu Á để gom gái ngoan , gái dễ bảo về xài. )))

mà thật chứ mình ko tin là nhiều phụ nữ VN sẽ mạnh mẽ và độc lập như trong bài viết này. Đơn giản nhất là bạn bè đi ăn với nhau mà nam cứ trả tiền hết cho nữ. Còn người yêu thì ôi thôi, bao nhiêu thứ ngớ ngẩn khủng khiếp. CHo nên đến cái giai đoạn sở hữu lấy về rồi thì thằng chồng nó lộ nguyên hình
    thật chứ, any mình bảo thế này: em lúc nào cũng tỏ ra mạnh mẽ, chuyện gì em cũng tự làm, nhiều lúc a thấy mình chả làm gì đc cho e, xong lại thấy mình ýêu đuối và lép vế này nọ...bla bla... và kết qủa là bây gìơ lại FA. .
    Các chị em cứ kêu sống mạnh mẽ, đơn thân, ko muốn dựa dẫm vào đàn ông nhưng đến lúc nhìn ngta hạnh phúc, nhìn chồng ng ta chiều vợ chả ước ao, chả gato bỏ mẹ ra ấy chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 543 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Thực ra phụ nữ có lúc cần mạnh mẽ, độc lập và cũng có lúc nên yếu đuối.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào tác giả của bài viết, mình muốn hỏi là tác giả đã lấy ý tưởng này từ đâu vậy ạ? Bài viết này giống tới từng dấu chấm, dấu phẩy trong bài viết của tác giả Hàn Băng Vũ. Kì lạ thật, liệu có sự trùng hợp nào là giống nhau tới thế. Đã là người theo nghiệp viết, theo con chữ đừng nên hành xử như đứa trẻ con vậy. Ăn cắp bài viết của người khác rồi lại đề tên mình phía dưới. Làm như vậy thì bạn coi công sức của tác giả Hàn Băng Vũ chẳng đáng là gì à? Mỗi nhà văn đều trân trọng từng con chữ của họ, vậy mà bạn lại coi như không thế. Muốn lấy, muốn đăng vui lòng ghi đúng tên tác giả, ở đâu ra kiểu cái gì hay cái gì đẹp của thiên hạ lại nhận về mình hết thế. Các tác giả trẻ bây giờ bí ý tưởng quá nên làm liều à? Vui lòng trả lại bài viết về đúng với tên tác giả Hàn Bâng Vũ - người thực sự đã viết ra nó.
    • 67 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, nếu ko lấy dc chắc mình ế quá . Mình dc cái ko có chồng thì cỡ nào cũng xong, còn có chồng thì cỡ nào cũng nhờ chồng làm dùm Ai biểu làm phái mạnh chi, dáng chịu
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi hoàn toàn đồng ý với ban. và chính bản thân mình cũng đang sống theo cách suy nghỉ này. hãy vì bản thân mình và sống là chính mình.
    • 813 Bài viết

• 1,128 Được cảm ơn

Vợ chồng em dựa dẫm nhau đủ thứ, lão í đang ngồi chơi khát nước cũng nhờ vợ rót, cắt móng tay cũng nhờ vợ cắt, em cũng sai lại triệt để cho nó cân bằng hehe, tắt đèn bật quạt, mua đồ ăn vặt, gãi lưng gãi đầu. Những việc trong nhà 1 người hoàn toàn có thể làm được, nhưng mỗi người cứ làm việc của mình như thế thì chẳng có chuyện gì mà nói với nhau, chán lắm.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn tác giả có bài viết tạo động lực mạnh mẽ cho cánh phụ nữ.

Nhưng cá nhân mình nghĩ chắc tác giả không phải là phụ nữ nên chưa hiểu hết người phụ nữ thế nào. Cho dù mạnh mẽ, cá tính, bản lĩnh ra sao thì phụ nữ vẫn là phụ nữ và cũng cần một bờ vai, một trụ cột cho riêng mình. Như thế mới có sự tồn tại của đàn ông và vai trò đàn ông mới thật sự có giá trị.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn này nói chuẩn
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chủ động nhưng không có nghĩa động cái gì cũng làm chủ.

Con gái cũng chỉ là 1 nửa thế giới, làm hết tất thì nửa còn lại có ý nghĩa gì.

Muốn hạnh phúc thì phải cùng chia sẻ chứ!

Ủng hộ KHÔNG PHỤ THUỘC nhưng HÃY LINH HOẠT ứng xử. ĐỪNG GỒNG MÌNH cánh mày râu họ cũng sợ. họ sợ bạn có hạnh phúc không?
    Nơi ấm áp nhất là vòng tay của mẹ!
    Chốn yên bình nhất là bên giấc ngủ của con!
    www.cmo.com.vn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như là hơi phiếm diện đấy a ah... Em chả biết người khác như thế nào nhg từ trc đến h e đi ăn vs bạn bè trai có gái có nhg lần nào bọn e cũng share hết, trừ khi ai đó nói là hôm nay tôi mời thì là chuyện khác thôi a ạ... Còn riêng cái khoản yêu đương thì e cũng chả bắt người yêu e phải trả tiền cho việc đi chơi, đi ăn đâu ạ, thậm chí là lúc tán tỉnh nhau đi chăng nữa thì uhm thôi hôm nay a mời e đi ăn thì hôm khác e mời a uống nước thế thôi... Ở trọ học trên đại học bao nhiêu năm nhg cái dây điện bị chuột cắn e cũng chỉ gọi hỏi nối dây điện thế nào có ai bảo sửa hộ e cũng ko nhờ tự e khắc làm được hết... Kể cả bây giờ vs chồng e cũng vậy, sang Nhật theo chồng nhg tiếng tăm e thì ko tốt nhg chồng thì bận không có thời gian... Em cũng vẫn tự tìm hiểu đến giờ có khi có việc gì chồng còn phải quay sang hỏi vợ đấy ạ... Giờ khác trước rồi phụ nữ ko nên giữ cái suy nghĩ phụ thuộc vào đàn ông, mấy bà vợ chỉ suốt ngày lo chăm chăm giữ chồng tại sao lại không thử tập làm mọi việc và quyết định mọi việc khi mình từ khẳng định đc giá trị của bản thân mình thì chả phải lo giữ ai cả... Vì mình biết mình cần gì và có thể làm được những gì... Thế nên phụ nữ hãy mạnh mẽ lên đúng là lấy vợ, lấy chồng cũng như đánh bạc vậy người tốt chưa chắc đã là người may mắn nhg chúng ta luôn có thể lựa chọn kết thúc ván bạc đó mà.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm đc người phụ nữ thành công thì sẽ có thằng chồng thất bại,vì lúc đó sẽ chẳng cần sự có mặt của 1 người dưng đc gọi với cái tên "chồng" vì thất bại của 1 thằng đàn ông ko phải là phá sản mà là lúc vợ con ko cần đến họ nữa
    • 116 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hay!!!!!!!!!!!
    • 79 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hay!!!!!!!!!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái cơ bản là chị làm hết mất rồi còn đâu. Việc anh anh làm, việc tôi tôi làm. Tôi nhờ anh k giúp thì tôi tự làm. Chứ cái j cũng ôm hết thì ng ta làm j???
    • 46 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

uh thì biết là đúng, nhưng thực lòng mà nói, người phụ nữ ngày càng mạnh mẽ và trưởng thành theo năm tháng mới là người phụ nữ đáng thương. vì không có chỗ dựa, không có điểm tựa, họ phải gồng mình lên để mạnh hơn. nhưng càng mạnh bao nhiêu họ càng chứng tỏ họ đáng thương bấy nhiêu. bởi một khi cái gì cũng phải tự lập, cái gì cũng phải đến tay thì chứng tỏ họ k đc ai quan tâm, k ai đếm xỉa, k ai yêu thương.
    những bài viết cổ xuý cho việc phụ nữ phải đứng lên, phải mạnh mẽ, độc lập kiểu như thế này chỉ tìm được sự đồng lòng ở những người phụ nữ bất hạnh. rơi vào cảnh bi thương, không hạnh phúc, không tự đứng dậy thì còn làm cái gì. nhưng thử hỏi sâu thẳm trong tim mỗi người phụ nữ, có ai thích mình phải tự lập, phải mạnh mẽ, gan góc với đời hay không? khi mà bản tính trời sinh đã là phụ nữ chân yếu tay mềm, thích dc nuông chiều và chăm sóc.
    cho nên nếu cứ cổ suý cho cái gọi là phụ nữ chờ đợi sự giúp đỡ là phụ nữ bất hạnh thì tôi cũng xin nói thẳng: phụ nữ không còn trông chờ được vào ai là phụ nữ đáng thương
    • 46 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình cũng ghét mí cái vài kiểu ntn. đứa nào mà nghe răm rắp chỉ có bất hạnh trở lên, đàn bà con gái mà cứ hô hào phải mạnh mẽ, tự chủ, vân vân thì trời sinh nửa còn lại làm cảnh à
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyphuong46 Xem bài viết
    uh thì biết là đúng, nhưng thực lòng mà nói, người phụ nữ ngày càng mạnh mẽ và trưởng thành theo năm tháng mới là người phụ nữ đáng thương. vì không có chỗ dựa, không có điểm tựa, họ phải gồng mình lên để mạnh hơn. nhưng càng mạnh bao nhiêu họ càng chứng tỏ họ đáng thương bấy nhiêu. bởi một khi cái gì cũng phải tự lập, cái gì cũng phải đến tay thì chứng tỏ họ k đc ai quan tâm, k ai đếm xỉa, k ai yêu thương.
    những bài viết cổ xuý cho việc phụ nữ phải đứng lên, phải mạnh mẽ, độc lập kiểu như thế này chỉ tìm được sự đồng lòng ở những người phụ nữ bất hạnh. rơi vào cảnh bi thương, không hạnh phúc, không tự đứng dậy thì còn làm cái gì. nhưng thử hỏi sâu thẳm trong tim mỗi người phụ nữ, có ai thích mình phải tự lập, phải mạnh mẽ, gan góc với đời hay không? khi mà bản tính trời sinh đã là phụ nữ chân yếu tay mềm, thích dc nuông chiều và chăm sóc.
    cho nên nếu cứ cổ suý cho cái gọi là phụ nữ chờ đợi sự giúp đỡ là phụ nữ bất hạnh thì tôi cũng xin nói thẳng: phụ nữ không còn trông chờ được vào ai là phụ nữ đáng thương
    Mình kết nhất comment này.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Phải chủ động !
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi nào bị phụ bạc thì bạn sẽ cảm nhận là có nên tự lập hay không
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...