TIN TÀI TRỢ.

Tết, bày tỏ yêu thương với đấng sinh thành thế nào cho ý nghĩa ạ?!

• 4 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 204 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 891 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Votthuha Xem bài viết
    Đúng là muốn rơi nước mắt, nhân vật người con là cs Thái Trinh phài không mọi người? Nhạc nền clip cũng hay nữa...
    Thái Trinh đúng đó mẹ nó ơi. Xem clip xong em cũng nhớ ba má quá, tình cảm trong lòng thì nhiều mà ít khi bày tỏ hic.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 759 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phongluugirl93 Xem bài viết
    ai xưng hô bằng mẹ thì dễ nói mà, mình đây 22 năm cứ má ơi má à, hổng lẽ nói con yêu má, ko dc ngọt ngào dễ nói như con yêu mẹ, mình chỉ nói dc câu, con nhớ má quá!
    Mình cũng gọi bằng má nè, người MT hay gọi má lắm. Mình rất hay gọi nói chuyện với má từ trên trời đến dưới đất nhưng ít khi nào ở miệng ra nói 1 câu là con nhớ má hay yêu má lắm, sao thấy ngại quá
    • 872 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yakurt Xem bài viết
    Mình cũng gọi bằng má nè, người MT hay gọi má lắm. Mình rất hay gọi nói chuyện với má từ trên trời đến dưới đất nhưng ít khi nào ở miệng ra nói 1 câu là con nhớ má hay yêu má lắm, sao thấy ngại quá
    Thế hệ mình thường ít thể hiện tình cảm bằng lời vì hay ngại đó mẹ nó ơi, chứ con cái mình bây giờ hằng ngày cứ ôm, hôn nhau nói lời yêu thương nhau hoài. Mình cũng muốn thể hiện với mẹ mà không biết có cách nào hay không
    • 769 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng như mấy chị ở đây ít khi thể hiện bằng lời lắm. Có lần vào ngày của ba, mình gọi cho ba, vừa bắt máy mình nói chỉ 1 câu, CON YÊU BA sau đó cúp máy vì mắc cỡ hihi. Sau đó gọi cho má nói chuyện má nói ngày đó ba chảy nước mắt luôn đó
    • 859 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuppi123 Xem bài viết
    xem xong mà chỉ muốn về với bố mẹ
    Mình cũng rơi nước mắt luôn, cám động chân tình quá, tết này phải về quê thăm cha mẹ thôi, cha mẹ ngày càng cao tuổi càng ít ngày được sống bên con cháu.
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Má hình lâu lâu nói, chẳng thấy gọi điện về qua, mình nói má có nhớ con đâu, hiahia
    Nếu ... Con đường em đang đi là con đường mà em đã tự chọn thì nhất định không được phép hối tiếc, chỉ được phép nhìn về phía trước ngẩng cao đầu và bước đi, vì em đã tự quyết định như thế ... ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 147 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Cúng dường ba bậc người phước báo vô tận: một là chư Phật, hai là cha mẹ, ba là bệnh nhân. ( Trích Kinh Thiện Ác Nhân Quả)
    • 52 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Xem xong chỉ muốn về nhà ôm mẹ luôn....
    Chỉ có bố mẹ là yêu thương con vô điều kiện...!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Xem xong clip gọi luôn cho mẹ, mẹ bảo cuối tuần này con về nhé....tự nhiên muốn về luôn...
    • 238 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvicanhmong89 Xem bài viết
    Xem xong chỉ muốn về nhà ôm mẹ luôn....
    Không nơi đâu bằng nhà, nơi có gia đình nhỉ
    • 284 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng đọc topic này em xúc động ngấn lệ. Nhớ má quá à, cảm ơn chị chủ thớt chia sẻ clip thật sự rất ý nghĩa
    • 859 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua em xem được lip này của Trấn Thành cũng bày tỏ lời yêu thương cho ba mẹ nè mấy chị ơi, những lời yêu thương tưởng chừng đơn giản nhưng khó nói thì mình thể hiện bằng cách khác cũng được

https://www.youtube.com/watch?v=PKyeIgo7uYA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 891 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lanpham86 Xem bài viết
    Em cũng như mấy chị ở đây ít khi thể hiện bằng lời lắm. Có lần vào ngày của ba, mình gọi cho ba, vừa bắt máy mình nói chỉ 1 câu, CON YÊU BA sau đó cúp máy vì mắc cỡ hihi. Sau đó gọi cho má nói chuyện má nói ngày đó ba chảy nước mắt luôn đó
    Dễ thương quá chị ơi, không nhiều người can đảm nói ra đâu chị hihi mặc dù lúc nhỏ mình nói hàng ngày luôn nhưng lớn lên sao thấy ngại quá, 1 vòng tay ôm chặt, 1 nụ hôn nhẹ vào má , 1 lời yêu thương với ba mẹ sao mà khó quá nhỉ
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Votthuha Xem bài viết
    Đúng là muốn rơi nước mắt, nhân vật người con là cs Thái Trinh phài không mọi người? Nhạc nền clip cũng hay nữa...
    dạ đúng rồi á chị. Xem clip mà chỉ muốn chạy về ôm mẹ thôi à. tết nay không về nhà được nhớ mẹ quá

Ngôi nhà của những trái tim yêu thương:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    https://www.webtretho.com/forum/f357/

• 769 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caremngon Xem bài viết
    Hôm qua em xem được lip này của Trấn Thành cũng bày tỏ lời yêu thương cho ba mẹ nè mấy chị ơi, những lời yêu thương tưởng chừng đơn giản nhưng khó nói thì mình thể hiện bằng cách khác cũng được

https://www.youtube.com/watch?v=PKyeIgo7uYA
    Cám ơn mẹ nó nhen, xem 2 clip của vinacafe về thể hiện tình cảm của mình với ba mẹ xúc động quá, qua clip này em sẽ có động lực hơn để bày tỏ tình cảm của mình. À, mà trong clip có cái ly dễ thương quá, ly này mua ở đâu mấy chị nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 759 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lanpham86 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhen, xem 2 clip của vinacafe về thể hiện tình cảm của mình với ba mẹ xúc động quá, qua clip này em sẽ có động lực hơn để bày tỏ tình cảm của mình. À, mà trong clip có cái ly dễ thương quá, ly này mua ở đâu mấy chị nhỉ
    Em có follow fanpage của họ, có cuộc thi chia sẻ tặng ly nè chị, chứ không có bán đâu, chị muốn thì tham gia nè

https://www.facebook.com/chatcaphe/p...12913355515690
    • 872 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yakurt Xem bài viết
    Em có follow fanpage của họ, có cuộc thi chia sẻ tặng ly nè chị, chứ không có bán đâu, chị muốn thì tham gia nè

https://www.facebook.com/chatcaphe/p...12913355515690
    Thanks chị nhé, em tham gia thôi
    Hình như các hình đều minh họa về tình cảm gia đình, con cháu với ông bà, Cha Mẹ với con cái,... thì phải. Có mẹ nào có hộp quà này hay thấy nó chưa nhỉ? Tết này em sẽ mua vài hộp biếu cho ông bà 2 bên, chắc ông bà vui lắm...
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Share cho cả nhà clip nữa nè. Trấn Thành làm em cảm động quá , nhớ nhà

https://www.webtretho.com/forum/forumdisplay.php?f=357

• 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacai123 Xem bài viết
    Thanks chị nhé, em tham gia thôi
    Hình như các hình đều minh họa về tình cảm gia đình, con cháu với ông bà, Cha Mẹ với con cái,... thì phải. Có mẹ nào có hộp quà này hay thấy nó chưa nhỉ? Tết này em sẽ mua vài hộp biếu cho ông bà 2 bên, chắc ông bà vui lắm...
    Người Việt Nam, nhất là thế hệ trẻ thường cảm thấy ngại ngùng khi phải trực tiếp bày tỏ yêu thương với cha mẹ, người lớn tuổi. Mà nhiều người muốn bày tỏ, nhưng chưa biết thể hiện bằng cách nào để chuyển tải hết tình cảm vốn chất chứa bao lâu nay đó chị.Hồi nhỏ thì còn nói được chứ lớn rồi, khó nói lắm.Ít khi nào ôm hun má như hồi nhỏ chị nhỉ. Nghĩ lại mình sao khô khan không thể hiện tình cảm ra bên ngoài mặc dù trong lòng rất nhớ má

https://www.webtretho.com/forum/forumdisplay.php?f=357

• 220 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới biết thông tin này nè các mom. Thể hiện tâm tư của con tình cảm của con dành cho ba mẹ nè. Nhìn yêu quá
    156027_511511198989239_8659266188160626664_n