TIN TÀI TRỢ.

Tết, bày tỏ yêu thương với đấng sinh thành thế nào cho ý nghĩa ạ?!

• 4 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 204 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có phải em cảm xúc quá không cả nhà. Xem clip đọc mấy câu chuyện gia sẻ em sụt sịt nè. Nhớ mẹ quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 238 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhhn Xem bài viết
    Trưa nat share hình chiếc ly Vinacafe mấy chị em trong phòng thích lắm. Hẹn nhau đi mua nè bà con
    Em định cuối tuần ra siu thị mua cho cả gia đình bên chồng. Mỗi ng 1 hộp vinacafe nè
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Muốn được về nhà ôm mẹ quá
    • tlf
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đối với người Việt mình, tình cảm gia đình vô cùng sâu nặng và thiêng liêng. Tuy nhiên, ba cái chữ "I love you" thì lại khó mà nói ra một cách nhẹ nhàng như người phương Tây. Văn hóa bày tỏ tình cảm của mình vừa tinh tế lại vừa phức tạp. Thay vì ôm hôn tự nhiên và nói I love you hàng ngày, chúng ta lại dùng những hành động và sự quan tâm ý nhị để bày tỏ đạo hiếu của mình. Điều này tất nhiên là tốt đẹp trong cuộc sống gia đình. Tuy nhiên, khi xét ở khía cạnh nào đó lại khiến các thế hệ khó mà cởi mở với nhau. Khi bất đồng quan điểm mà không nói ra, thể hiện bằng hành động thì rõ ràng là ảnh hưởng đến mối quan hệ giữa bố mẹ và con cái. Vậy thì có cách nào để bày tỏ tình cảm của chúng ta dễ dàng hơn không?
    Tôi chợt nghĩ đến những bức thư. Viết thư cho bố mẹ, ông bà, hoặc những người mình thương yêu để bày tỏ tình cảm và giải tỏa những bất đồng có dễ hơn là gọi điện và nói "Con yêu ba mẹ"? Những bức thư giấu dưới gối hoặc bỏ một cách hữu ý trên bàn cho người mình yêu quý đã bao lần giúp cho các mối quan hệ phá bỏ được rào cản bất đồng hoặc mâu thuẫn. Viết thư chúc tết cho ông bà, bố mẹ chắc hẳn cũng là một cách rất hay để chúng ta đem niềm vui đến cho gia đình mình các bạn nhỉ.
    • 55 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Đôi khi muốn nói: "Con yêu Mẹ!" mà cứ nghẹn lòng...hic hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)