TIN TÀI TRỢ.

[Tài trợ] Hai tháng đầy ý nghĩa cùng “Rạp phim yêu thương”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.73K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 89 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Hai tháng đầy ý nghĩa cùng hành trình “Rạp phim yêu thương” đi qua 30 địa điểm trên khắp miền đất nước đã mang đến cho tôi không biết bao nhiêu kỷ niệm và bài học sâu sắc. Chúng tôi được sống hết mình trong những ngày tháng tuổi trẻ, được trải nghiệm mọi cảm xúc buồn, vui, giận hờn và hạnh phúc khi được nghe tiếng cảm ơn lí nhí trong miệng của một cậu bé, hay những câu hỏi ngô nghê của cô bé đầu nắng chân trần ở Trà Mi.

image

Chuyến xe từ thiện dọc miền đất nước

Những điều ấy có lẽ sẽ chẳng bao giờ tôi cảm nhận được nếu không dám bắt đầu hành trình cùng đoàn “Rạp phim yêu thương” từ tháng 9. Tôi quyết định vội vã đăng ký tham gia chương trình vì cứ nghĩ sẽ khá đơn giản, chỉ là một đoàn từ thiện mang TV LG 4K 84” đi đến các vùng. Tổ chức chiếu phim 3D cho các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn, phát quà tặng, chụp ảnh bằng LG G3 và in ảnh tại chỗ bằng máy in ảnh Photo Pocket. Nhưng thực tế không hành trình không đơn giản như tôi đã nghĩ.

Ở những địa điểm gần nơi xuất phát như một số huyện tại Bình Thuận có vẻ khá dễ dàng nhưng khó khăn bắt đầu từ khi cả đoàn đi đến huyện đảo Phú Quý. Mọi người trong đoàn phải vận chuyển thiết bị vừa to vừa cồng kềnh trong đêm, chằng dây cẩn thận vì sợ sóng bấp bênh làm hỏng. Đối với tôi đây là lần đầu tiên đi tàu biển làm tôi choáng và say xẩm mặt mày. Nhưng cuối cùng tàu cũng cập bến và cả đoàn tiếp tục hành trình vận chuyển gian nan.

image

Hai chiếc TV LG 4K 84” kích thước ngoại cỡ gây không ít khó khăn cho đoàn nhưng cũng mang về biết bao niềm vui trẻ nhỏ

Những khó khăn trên đường đi liên tục xảy đến, tại những địa điểm không có nhà văn hóa hay phòng đủ lớn để tổ chức, buộc chúng tôi phải sắp đặt vị trí chiếu phim ngoài trời, nhưng khác với những lo lắng về chất lượng hình ảnh sẽ bị ảnh hưởng, TV LG 4K vẫn đem đến những thước phim tốt nhất cho các em.

image
    Hai địa điểm đáng nhớ nhất trên hành trình “Rạp phim yêu thương” có lẽ là tại Trà Mi, Quảng Nam và Đà Nẵng. Các em nhỏ xung phong cùng chúng tôi chuẩn bị cho chương trình rất nhiệt tình.

Sau hai tuần vất vả cùng hành trình, tôi bắt đầu quen với những tháng ngày ăn-nằm trên xe, đã quen với cách ngủ gục, tựa đầu vào mọi chỗ, quen với những món ăn đủ vị từ mặn, ngọt, đắng, cay của từng vùng và thôi không còn than thở mỗi lần bị mỏi vai, ê ẩm, nhớ nhà. Tôi trở nên mạnh mẽ, tự tin, lạc quan hơn trước, chắc có lẽ chính công việc từ thiện cùng đoàn “Rạp phim yêu thương” đã giúp tôi hiểu ra thế nào là khó khăn thật sự, tiếp cho tôi thêm động lực theo suốt chương trình.

image

Các em không chỉ thích thú khi được xem những thước phim 3D hấp dẫn, mà còn được nhận những tấm ảnh chụp nhanh và những phần quà dễ thương của chương trình

image

Vỡ òa trước niềm vui và hò reo của các em

Chỉ còn một địa điểm cuối cùng là tỉnh Kiên Giang trước khi hành trình năm 2014 kết thúc. Tính tới thời điểm hiện tại, đoàn từ thiện “Rạp phim yêu thương” của LG đã đi được 7.700Km đường bộ, 200 km đường biển, phục vụ 54 suất chiếu cho hơn 9.000 cháu nhỏ có hoàn cảnh đặc biệt, khó khăn dọc miền đất nước. Đây có lẽ những kỷ niệm về tháng ngày rong rủi mọi nơi sẽ còn mãi trong tôi, hình ảnh những buổi chiếu phim 3D làm các em nhỏ hứng thú, những nụ cười, những giọt nước mắt hạnh phúc chắc có lẽ sẽ không bao giờ phai nhạt trong ký ức mỗi người trong đoàn. Hẹn các em vào năm sau, chắc chắn chúng tôi sẽ đi nhiều, đi nhiều hơn nữa, sẽ tiếp tục hành trình “Rạp phim yêu thương” trên mọi miền của đất nước thương thương hình chữ S này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chương trình LG hay và ý nghĩa quá, mình nhớ năm trước cũng gặp một đoàn đi phát chăn đắp cho thiếu nhi ở vùng cao
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ấm áp quá LG ơi! Nhìn mặt bọn trẻ hớn hở chưa kìa!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    LG Việt Nam có nhiều chương trình thật hay và ý nghĩa nhỉ, không chỉ “Rạp phim yêu thương” mà cả chương trình “Đường lên đỉnh Olimpia” nhiều năm liền đã giúp không biết bao nhiêu thế hệ học sinh Việt Nam có được khoảng thời gian giải trí bổ ích.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhnhala Xem bài viết
    LG Việt Nam có nhiều chương trình thật hay và ý nghĩa nhỉ, không chỉ “Rạp phim yêu thương” mà cả chương trình “Đường lên đỉnh Olimpia” nhiều năm liền đã giúp không biết bao nhiêu thế hệ học sinh Việt Nam có được khoảng thời gian giải trí bổ ích.
    Ôi đường lên đỉnh Olympia là do LG tài trợ ah? Giờ mình mới biết đấy!
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hồi còn đi học ở quê mình luôn ao ước một lần được xem phim 3D nên hiểu rất rõ sự thích thú của các em như thế nào. Yêu lắm “rạp phim yêu thương”.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một trong những chương trình đem lại niềm vui cho các đứa trẻ vùng quê, không có điều kiện tiết cận các công nghệ tiến tiến hiện nay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chỉ có 30 địa điểm thôi sao? Tôi ao ước năm sau hay năm sau nữa LG Việt Nam sẽ đi đến thật nhiều địa phương, mang niềm vui đến cho trẻ em mọi miền đất nước.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Một trong những chương trình hay để đem lại nụ cười cho những đứa trẻ ở vùng quê
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi batho.thocon Xem bài viết
    Chỉ có 30 địa điểm thôi sao? Tôi ao ước năm sau hay năm sau nữa LG Việt Nam sẽ đi đến thật nhiều địa phương, mang niềm vui đến cho trẻ em mọi miền đất nước.
    Năm nay 30 địa điệm, hy vọng mỗi năm sẽ được nhân rộng thêm
    • 224 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Quê mình Kiên Giang đây, nhưng tận vùng sâu vùng xa k biết LG có đến đấy k?
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhat1977 Xem bài viết
    Quê mình Kiên Giang đây, nhưng tận vùng sâu vùng xa k biết LG có đến đấy k?
    Chương trình chủ yếu đến vùng sâu vùng xa mà, nhưng cũng tùy địa phương bạn ơi, KG rộng thế chắc sẽ k đi hết tỉnh đc đâu !
    • 161 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Năm sau nếu LG có tổ chức mình cũng muốn tham gia cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi batho.thocon Xem bài viết
    Năm sau nếu LG có tổ chức mình cũng muốn tham gia cùng
    Mình cũng đăng ký một vé
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chắt là chỉ có những người nào của nhân viên LG mới được tham gia vào chương trình này thôi hay sao đó mấy bác.
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm trước LG Việt Nam có tổ chức chương trình “Góp áo may chăn, mang niềm vui đến” tặng chăn ấm cho trẻ em nghèo ở các huyện vùng sâu vùng xa cũng hay lắm. Năm nay lại giúp các em có điều kiện được giải trí với những công nghệ hiện đại nhất. Cứ tiếp tục mỗi năm một chương trình ý nghĩa như thế này LG nhé!
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    LG tổ chức nhiều chương trình ý nghĩa thật, sản phẩm chất lượng, nhiều dòng sp hợp túi tiền ng dân. Tiếp tục ủng hộ sp LG để họ có thể tiếp nối những chương trình ý nghĩa thế này nữa nhé m.n
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nhớ cái thời còn nhỏ xíu khi mà đến giờ chiếu phim tây du ký thì cả xóm có cả người lớn tập trung ở nhà ngoại để cùng xem, hồi đó ngoại mới sắm cái TV đời đầu của LG, giờ mỗi lần về quê vẫn nghe mẹ hay nhắc về chuyện này
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhien262 Xem bài viết
    Nhớ cái thời còn nhỏ xíu khi mà đến giờ chiếu phim tây du ký thì cả xóm có cả người lớn tập trung ở nhà ngoại để cùng xem, hồi đó ngoại mới sắm cái TV đời đầu của LG, giờ mỗi lần về quê vẫn nghe mẹ hay nhắc về chuyện này
    Nhìn tụi nhỏ trong hình cũng giống mình ngày xưa chị nhỉ? Nếu hồi ấy mà mình cũng đc các nhà tài trợ như LG mang "rạp" đến tận xóm như vầy chắc thích lắm!
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nếu các nhãn hàng khác cũng có những chương trình ý nghĩa như LG thì tốt quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2