REVIEW CÁC LOẠI HÃNG CỐC NGUYỆT SAN HIỆN NAY

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • ngoclan071093 Khách
    🌸🍃🌸REVIEW KHÁCH QUAN TẤT CẢ CÁC LOẠI CỐC NGUYỆT SAN HIỆN NAY🌸🍃😞
    ...................................
    Chắc hẳn với những chị em chưa từng sài cốc và đang rất có nhu cầu mua cốc , sẽ đắn đo và cân nhắc:

1.Không biết loại nào phù hợp với cơ thể
    2.Không biết loại nào tốt
    3.Loại nào và cỡ nào phù hợp với cơ thể?

Cốc nguyệt san phụ nữ sẽ phân tích và bóc tách từng sản phẩm cụ thể để các bạn có cách nhìn khách quan hơn về sản phẩm nhé.
    Đây cũng có thể là bài viết tham khảo cho các bạn đang bán cốc nguyệt san có thể tham khảo thêm .

🏵 Lenacup (Mỹ) và Fleurcup ( Pháp)

Sở dĩ vì sao mình lại đặt hai sản phẩm ở hai đất nước xa xôi này cạnh nhau bởi vì thực chất hai sản phẩm này hầu như không có sự khác biệt khi sử dụng và hình dáng độ cứng cũng giống nhau 90%
    Dáng cốc khá bầu, hình chuông, rất dễ phù hợp với cơ địa phổ thông.
    Nói chung so với cơ địa người việt mình thì size nhỏ ( size S) sài khá tốt với các đối tượng sinh mổ . Và mình cũng chim ưng nhất cỡ S của 2 hãng. 
    Còn về size lớn, mình thấy vì thiết kế thân bầu khá to, nên lưu ý chỉ những ai đã sinh thường, ra khá nhiều và âm đạo đã dãn thì mua nhé. Hoặc các mom mà tầm 2 lứa sinh đổ lên, bé đẻ ra tầm trên 3 kg là sài ổn . 
    Sau một thời gian sử dụng lẫn bán hàng nhận các feedback, mình đã ngừng bán Lenacup , vì đơn giản Lena và Fleurcup không khác biệt xíu nào. Vật liệu là silicon y khoa, và đều rất dày dặn. 
    Vì vậy ai muốn tiết kiệm đơn giản thì mua Fleur vì giá nó rẻ hơn rất nhiều. 
     Còn ai chuộng đồ Mỹ, cốc có nhiều màu xinh và đóng gói đẹp thì mua Lenacup nhé

🏵 Sibellcup và Claricup 

2 sản phẩm đang được chú ý và quan tâm thị trường hiện nay đó chính là Sibell và Claricup.
    Lý do mình đặt 2 sản phẩm này cạnh nhau vì chúng không khác gì chị em song sinh cả.
    Hình dáng thiết kế tới 98% giống nhau
    Độ mềm thì sibell vẫn mềm hơn chút nhưng không quá đáng kể.

+ Giá cả : Sibell và Claricup đều có giá niêm yết của cac hãng nhập khẩu là 750k, giá hàng xách tay 600-650k
    + cùng có 2 cỡ : S và L
    + Cỡ S rất phù hợp với các bạn chưa sinh bé hoặc các chị sinh mổ và âm đạo không quá rộng, lượng kinh nguyệt không quá nhiều.
    + Cỡ L phù hợp với những mom đã sinh thường.
    + Hai sản phẩm này rất dễ dùng, ai mới lần đâu sài mình cũng khuyên các bạn nên trải nghiệm 1 trong 2 sản phẩm này trước.
    + Claricup hơn Sibell ở chỗ có tích hợp thêm chống kháng khuẩn (cốc loại than đen) nên nó đắt hơn khoảng 100-150k tùy nơi bán
    +Sibell lại mềm mại hơn Clari.
    + Nói chung nếu băn khoăn giữa hai hãng này mình chỉ có một lời khuyên cho bạn, nếu thích mềm mại và rẻ hơn thì Sibell, còn thích xịn hơn một tẹo thì Claricup. Hai cốc chẳng khác gì nhau đâu, thích cái nào nhích cái đó nha. 

🏵 Merula và Femmycycle

Hai hãng này chuyên cho người tử cung thấp và âm đạo rộng. Nói chung về chất liệu thì Femmy Cycle chắc là hãng tốt nhất hiện nay. Chất silicon cứ gọi là trong suốt và tinh khiết ấy, nhưng nó khá khó dùng. Mới sài thì không nên thử nó nha. Có thử thì thử Merula trước vì nó rẻ hơn gần nửa 

🏵 Lincup 

Hãng này của chị tên Bạch Linh sáng lập ra hãng cốc này , nên chắc lấy tên Lincup luôn (tớ đoán vây, hyhy). Chất lượng vật liệu hãng khá tốt. Nhưng có độc một size, thiết kế lại dài ngoằng , kiểu sản xuất như bản dupe của Divacup , nên ai sinh mổ ra nhiều dùng cốc khá ôm, rất phù hợp. Hoặc các mẹ mới sinh bé được 1 lần, tử cung ko quá thấp và âm đạo đã co lại được nhiều thì mới sài nhé. Nhìn chung so với cái giá 750k /1 cốc thì hơi mắc với thương hiệu của một người Việt Nam sáng lập . Mình đã sài chiếc cốc Divacup và Lincup thì cảm nhận thấy Lincup cũng được 80%-90% của Divacup rồi . Nên mình nghĩ các bạn ở Việt Nam có thể mua Lincup thay cho việc phải đi order Divacup ở nơi xa xôi, đắt đỏ mà hiệu quả cũng không kém là bao nhiêu. 

🏵 Lunette 

Hãng cốc đắt đỏ này là một trong những hãng mình cực thích vật liệu siêu xịn của nó. Đứng cạnh các sản phẩm khác cũng màu , sẽ nhìn thấy rõ được vật liệu silicon rất hịn . Côc có 2 size cơ mà mình thích size 1 ( cỡ bé ) hơn, size đó mềm mại, bung dễ, sài dễ, đặc biệt màu trắng trong của Lunette khác biệt hẳn hãng khác, nhin tinh khiết như pha lê ấy.
    Thực sự cốc size bé hãng này rất phù hợp với các bạn trẻ chưa chồng con.  
    Còn cỡ lớn cho những khách có vấn đề về việc khó bung cốc. Cốc cỡ to khá cứng  Sinh mổ ra nhiều dùng size này khá hiệu quả.
    Với giá thành hơi mắc, nên các khách lần đầu sài, mình khuyên nên mua Sibell / Claricup , sẽ là lựa chọn an toàn và tiết kiệm hơn.

🏵 Cuplee

Mình phải khẳng định luôn cho khách hàng biết , vật liệu hãng này khá tệ, kéo dài cuống cốc thấy đổi màu ( tư màu cốc thành trắng ) , chắc chắn silicon ko tinh khiết tý nào, cảm giác như nhựa bóng.
    Mình cũng đã thử dùng ngọn lửa để thử silicon và nó cháy ngon lành, không hề bền với nhiệt. 
    Nên ai muốn mang tính trải nghiệm, có thể mua cuplee, còn dùng lâu dài ko nên nhé.
    Bỏ qua về vật liệu, thiết kế cuplee khiến người dùng khá thoải mái. Minh cũng thích thiết kế của hãng này và độ mềm của nó. Mình thấy feedback về độ hiệu quả của nó khá tốt. Rất hy vọng, thời gian tới cuplee sẽ cải thiện sớm về vật liệu.
     MỎI TAY QUÁ, MÌNH SẼ VIẾT REVIEW TIẾP SAU NHA
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

quan tâm. tiếp đi b ơi. lót dép hóng
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ib m để m hướng dẫn nói rõ cho 0976678630
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết