TIN TÀI TRỢ.

phương pháp quản lý tiền theo nguyên tắc 6 chiếc hũ

• 52.3K Lượt chia sẻ
  • 379K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mua 6 cái hủ về lun
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin cho hỏi vd tiền đám cưới, đám ma, tiền mời cafe bạn bè, tiền đãi bạn nhậu hoặc đối tác thì mình bỏ vào đâu (Phát triển bản thân hehe hay tiền cho đi) ?
    VD tháng đó đột nhiên xe mình hỏng hoặc điện thoại mình hỏng thì mình lấy tiền ra từ hũ nào ah?
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình muốn áp dụng mà có xíu thắc mắc:

- Vd tiền đám cưới, đám ma, tiền mời cafe bạn bè, tiền đãi bạn nhậu hoặc đối tác thì mình lấy từ hũ nào ? (Phát triển bản thân hehe hay tiền cho đi) ?

- Vd tháng đó đột nhiên xe mình hỏng hoặc điện thoại mình hỏng thì mình lấy tiền ra từ hũ nào ah?

- Vd mình muốn đóng bảo hiểm nhân thọ - khoảng 10% từ thu nhập, thì số tiền này sẽ rút ra toàn bộ từ hũ "Tiết kiệm lâu dài' đúng ko? Vậy nếu mình có ý định mua áo mới, hoặc mua điện thoại mới, nói chung là sắm sửa cho mình thì mình lấy ra từ khoản nào ah? Ko lẽ cứ mặc áo cũ và dùng điện thoại cùi suốt ah

Ai có chia sẻ gì xin đóng góp
    • 89 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo này các ứng dụng quản lý tài chính cá nhân đang rất là lên ngôi! Kiếm một cái App như Expenses Manager, Financius hay Việt Nam mình có Money Lover sẽ giúp các mẹ quản lý tiền tốt hơn rất nhiều.!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào cả nhà,
    Chả là em mới chống lầy nên đang tập tọe thử cái này xem thế nào.
    Em đọc qua thấy rất hay nhưng cho em hỏi là: tiền mình đi khám sức khỏe thì cho vào mục nào ạ?
    Em cảm ơn các mẹ nhiều!
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4