TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ thời hiện đại, muốn hạnh phúc thì đừng quên điều này...

• 39.5K Lượt chia sẻ
  • 257K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 691 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Là phụ nữ, cũng đừng nên cố tỏ ra là mình đáng thương hay yếu đuối. Biết là “liễu yếu đào tơ”, phận nữ nhi chân yếu tay mềm cần chở che và bao bọc, nhưng cái chúng ta cần là một người đến với sự quan tâm thành thật, hay một kẻ qua đường quỳ gối để cầu xin họ bố thí cho một ít tình thương?

Là phụ nữ, đừng nghĩ rằng mình sẽ làm người ta yêu được mãi. Nhan sắc cũng đến thời tàn, xuân xanh cũng đến hồi vãn. Đàn ông không ít thì nhiều cũng một hai lần sẩy chân ham của ngon vật lạ. Tha thứ là nên, bao dung là cần thiết. Nhưng đừng lụy tình quá, mà đóng sập lại lối thoát cho chính mình!

Ghét ai quá cũng đừng cho họ hay. Mà yêu ai quá cũng đừng để người ta biết. Họ biết, họ sẽ làm khổ ta.

Sinh ra là phận nữ, nghĩa là đã sớm nhận thiệt thòi và bất công. Nếu không tự thương lấy thân, cũng chẳng ai thay mình làm được điều đó.

iStock_000019884025Small

Chúng ta đến thế giới này một mình, thì trước khi song hành cùng người khác hãy học cách sống tốt một mình đi đã!

Độc lập lên mà sống, khoan vội dựa dẫm lấy bất kì ai !

Phụ nữi sinh ra đã có sẵn một đặc ân, đó là có quyền nhờ vả và dựa dẫm mà không ai nỡ lòng từ chối. Nhưng phụ nữ biết không, càng độc lập chúng ta lại càng quyến rũ!

Vì chỉ có đi bằng đôi chân của chính mình, chúng ta mới dễ dàng đến được nơi mà mình muốn. Tầm gửi vào người khác, sớm hay muộn cũng chết héo mà thôi!

Phụ nữ, suy cho cùng, đừng vì quá phụ thuộc vào một bờ vai mà đánh mất đi sự độc lập vốn có. Chuyện gì làm được thì hãy tự mình giải quyết, chuyện gì vò não bứt tai mà không làm được thì hẵng nghĩ đến việc đi tìm một sự trợ giúp.

Thời buổi này nữ nam sinh ra là bình đẳng, nên có việc gì mà phụ nữ phải chịu thua?

Kể cả cảm xúc của mình cũng thế, đừng nên lệ thuộc quá vào bất cứ một ai. Cũng đừng nên hào phóng mà nuông chiều cảm xúc của mình để nó đi đến đâu thì đến.

Vui buồn của mình, mình phải tự thân làm chủ. Giao nó vào tay kẻ khác, có khác gì bảo người ta sống hộ luôn cho mình? Đi cùng nhau, nhưng không có nghĩa là phải bước hộ nhau. Độc lập được tinh thần chúng ta mới tự tin rằng mình độc lập được mọi thứ!

Nguồn: langnhincuocsong - Là Phụ nữ thời hiện đại bạn đừng bỏ qua bài này

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đọc hàng ngàn lần những lời khuyên này, mỗi lần đọc mỗi hoàn cảnh và cảm xúc khác nhau. Tối nay đọc thực sự rất thấm. Rất mệt mỏi và đau khổ cm ạ. Sinh ra là phụ nữ đó là một cái khổ rồi.
    13/11 1-đậm, 1-siêu nhạt.
    16/11 1-đậm, 1-đã nét hơn.
    21/11 Thai 4,5w - 10x4mm chưa thấy Yoklsac, chưa phôi.
    ....Mẹ lo quá bảo bối à
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chuẩn quá chuẩn !
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chuẩn quá chuẩn !
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng đang có tâm trạng không đc tốt.Nhưng đọc những điều này em đã biết mình cần phải làm gì!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thấy mình ích kỷ trong tình yêu. nhưng muốn bỏ nó thực sự là rất khó
    Ngân Già
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng là đã đọc đi đọc lại những điều như thế này, thậm chí là rất biết rất hiểu rồi, nhưng sao nhiều lúc vẫn có cảm giác ngã quỵ không thể gượng dậy được, không thể thoát ra được?
    • 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuy làm phụ nữ khổ nhưng cũng có những lúc phụ nữ tận hưởng những niềm vui mà đàn ông ko thể nào hưởng thụ được.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

😦 đọc thì nhìu mà chẳng thấm đc bao nhiu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

sinh ra làm ng phụ nữ khổ hay sướng còn phụ thuộc vào ng đàn ông mình chọn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuẩn đấy nhưng mà có làm được hay không đây,mình có ở hoàn cảnh như thế thì mình mới biết được
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tâm trạng đang rối bời. đọc được bài viết này thấy nghẹn ứ cả. Biết là phải thương lấy bản thân, cứ để cảm xúc của mình phụ thuộc vào người khác là sai lầm. Mà sao cố, vẫn ko thể.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Phụ nữ thật thiệt thòi và bất công !!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Linhlinh531
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích đoạn này : "Vui buồn của mình, mình phải tự thân làm chủ. Giao nó vào tay kẻ khác, có khác gì bảo người ta sống hộ luôn cho mình? Đi cùng nhau, nhưng không có nghĩa là phải bước hộ nhau. Độc lập được tinh thần chúng ta mới tự tin rằng mình độc lập được mọi thứ!"
    Thay đổi để hoàn thiện hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xog thấy phấn chấn hơn chút r. C.bị trên con đg đi tới độc lập về tinh thần ☺️

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hulahi
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Là phụ nữ phải cố gắng thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết rất đúng, nhưng em là người luỵ tình (em không biết dùng từ này có đúng khômg nữa). Em cảm thấy thật khó khăn trong việc cố gắng không để cảm xúc của mình lệ thuộc vào anh ấy. Em thật ngu ngốc, em buồn lắm. Em thật không có dũng khí, anh ấy không quan tâm, không hỏi han nhưng em vẫn cứ yêu quí anh ấy. Em tìm đủ mọi cách để không nghĩ đến anh ấy nhưng càng cố gắng quên, lại càng đau, và dằn vặt. Anh ấy chỉ thích em còn em lại cảm thấy nhớ nhung, không gặp thì thấy buồn, không nói chuyện thì em luôn thắc mắc và suy nghĩ về anh ấy.
    Mọi người bảo nếu em muốn anh ấy quá thì em nên tránh xa anh ấy ra, nhưng thật lòng em không làm được 😞😞. Các chị chỉ con em nhỏ dại này với 😢