TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ ơi, đừng mặc váy chống nắng đi khắp nơi, xí lắm, làm ơn cởi ra ngay!

• 8.69K Lượt chia sẻ
  • 457K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 680 Bài viết

• 1,486 Được cảm ơn

Hôm qua lang thang trên face em có bắt gặp được một cái stt mà đảm bảo đọc vô nhiều chị sẽ thấy nhột liền. Stt này trình bày quan điểm về một vật rất thiết thân của chị em chúng ta: cái váy chống nắng. Có thể quan điểm của chị H.M.A.Đ có thể khiến cho nhiều chị em vốn là fan cuồng của váy chống nắng cảm thấy khó chịu nhưng nó thực sự rất đáng ngẫm. Nguyên văn stt đó như sau:

Vào ngân hàng người ta mà mặc nguyên cái váy chống nắng, nguyên cái áo khoác chống nắng, chỉ có việc cởi nó ra và quăng ngoài xe mà cũng không làm được. Đã vậy còn lượn qua lượn lại, chướng mắt không chịu được.

Tại sao có những bạn không chịu hiểu rằng việc làm đẹp là đặc quyền của phụ nữ và đã là phụ nữ thì phải đẹp và nên làm đẹp. Bạn cũng phải hiểu bạn mang cái hình dạng này vào như là đã làm xấu xí hình ảnh của người ta. Mình là mình rất kỵ cái váy chống nắng. Mấy toà nhà văn phòng mai mốt chắc cũng nên dặn bảo vệ đừng cho mấy má ăn mặc lôi thôi kiểu này đi vào. Cởi nó ra, làm ơn!
    ” (facebook H.M.A.Đ)

v_y_ch_ng_n_ng_3
    Nhiều chị em coi cái váy chống nắng là vật bất ly thân. Nguồn: Internet

Khó mà phủ nhận được tác dụng của cái váy chống nắng trong việc giúp chị em phụ nữ chúng ta bảo vệ làn da khỏi cái nắng gay gắt và oi ả. Em còn nhớ hồi cái váy này mới được “phát minh” ra, thị trường mặt hàng này sốt xình xịch. Chị em đua nhau mua loại váy này, thậm chí có chị còn sở hữu cả chục chiếc. Ra đường đâu đâu cũng thấy các chị em tròng cái váy dài thườn thượt, bịt từ đầu xuống chân.

Nắng không ưa, mưa không chịu là tâm lý chung của chị em chúng mình. Phải chăm sóc, bảo vệ nhan sắc, nhất là bảo vệ làn da trước cái nắng ngày càng độc hại là điều mà chị em nào cũng quan tâm. Cứ nghe đến tia cực tím, ung thư da, đen da, nạm da là chị em đã thấy phát hoảng rồi. Hơn thế, nhiều chị em công sở lại chuộng mặc váy, dù là trong mùa nắng, nhưng lại không muốn phơi chân mình ra dưới cái nắng gay gắt, mà đâu phải ai cũng có điều kiện đi xe hơi, thế thì phải làm sao bây giờ? Đánh trúng tâm lý này, váy chống nắng ra đời và được quảng cáo rầm trời với tác dụng chống tia UV các kiểu và trở nên sốt xình xịch dù hiệu quả của nó đến đâu thì rất vô chừng, chẳng ai kiểm chứng cả.

Thế nhưng, cái bất tiện thấy rõ của cái váy này là nó rất rườm rà và dù cố gắng cho ra nhiều mẫu mã (từ màu trơn cho đến hoa lá, sọc kẽ…), nhiều kiểu dáng (bây giờ người ta còn có cả… quần chống nắng), nó vẫn xấu thậm tệ! Mặc váy chống nắng lái xe ngoài đường thì thôi không nói, đằng này chị em lười cởi ra rồi mặc vô nên cứ thế mặc luôn bước vào cơ quan, ngân hàng, cửa tiệm… Nhiều chị thấy đó là chuyện chẳng hề chi, mình mặc gì là quyền của mình, giờ người ta cũng vận váy chống nắng đầy ra đó, thế là các chị cứ tròng nguyên xi cái váy xấu xí đó mà lượn lờ ở nơi công cộng.

Là phụ nữ, phải biết làm đẹp cho mình bởi đó là đặc quyền của chúng ta. Nếu như không có mắt thẩm mỹ, không biết ăn mặc sao cho hợp thời trang hay bắt mắt thì ít ra cũng phải tinh tươm, chỉn chu, gọn gàng. Cách ăn mặc của một người phụ nữ cũng nói lên tính cách, con người họ. Mà em nghĩ không cần phải có mắt thẩm mỹ mới thấy cái váy đó xấu đâu các chị, chỉ có những chị quá vô tâm mới thấy việc mặc một cái váy xấu xí như thế lượn lờ khắp nơi là bình thường thôi. Hơn thế, nếu đã không chịu làm đẹp cho mình thì cũng đừng làm xấu quan cảnh của người ta. Có vào nơi công cộng hay đông người thì các chị làm ơn cởi cái váy chống nắng ấy ra đi nhé, mất mỹ quan lắm!

Xem thêm clip liên quan:

Cô gái sang đường bị ô tô đâm, ngã do cái váy chống nắng rườm rà. Nguồn: Internet

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,463 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ chỉ nên mặc ngoài đường. Còn khi vào đâu đó, nói chuyện vói người khác thì nên cở ra. Dù gì trông nó cũng lôi thôi
    • 19 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tùy từng nơi thôi. Chứ tạt té 5 đến 10 phút cũng cởi ra mặc vào mất time lắm với lại từ chỗ để xe đến chỗ cần vào mà ko có gì che thì nắng vỡ đầu à. Mình ra nắng mà ko có cái gì che là ốm luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,226 Bài viết

• 12,215 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bọn em đồng phục váy, nên đi ngoài đường thì mặc quần, tới cơ quan thì chui vào nhà vs thay váy vào, vậy đẹp hơn mà lại an toàn nữa. Chứ váy chống nắng rườm rà, đi đường đông rất dễ bị móc ngoặc sang xe bên cạnh. Rồi mùa mưa thì trời đổ mưa lại lúi húi cởi ra để mặc áo mưa...
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em cũng thấy vậy hồi trước thì đơn giản ăn mặc sao cũng được giờ có lắm thì lại vẽ ra nhiều. Nhiều khi mang ra đường đứng nói chuyện cùng ai đó thấy bất tiện lắm các mẹ ạ.
    Tin tức hot mỗi ngày
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nh hôm gió lớn thổi bay tùm lum làm khó đi xe. Thế là thôi,k dùng nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ti_anh_to_em
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước có chị KH tới lấy chứng từ mà mặc váy chống nắng và áo khoác làm mình tự hỏi nó là mode àh? bây giờ thì e đã bít ........
    • 86 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đưa 2 cái hình minh họa:
    - Hình 1: mặc trong ngân hàng: Có thể tùy hoàn cảnh, chỉ cần ghé đưa lệnh 5 phút rồi đi thì chấp nhận được, chứ nếu mặc nguyên bộ thì cũng hơi lượm thượm thật. Nhưng việc đó chẳng ảnh hưởng đến ai, có tòa nhà nào trưng bảng "ko được mặc váy chống nắng trong tòa nhà" ko, mà đòi dặn bảo vệ ko cho vào? Tào lao
    - Hình 2: mặc ngoài đường: Ủa váy chống nắng để mặc ngoài đường che nắng mà ko cho người ta mặc là sao?

Váy chống nắng có nhiều kiểu dáng, mẫu mã, chọn cho mình 1 cái vừa vặn, chứ có phải cái nào cũng rườm rà đâu. Váy chống nắng có công dụng là để che nắng, chứ có phải váy đầm dạ hội đâu mà đòi phải xinh đẹp. Còn bạn nói váy chống nắng xấu xí chắng khác nào đang chửi cả tá phụ nữ ngoài kia "làm xấu cảnh quan". Bạn sợ xấu thì khỏi mặc, cứ váy ngắn mà phơi nắng đi nhé, đừng có đụng chạm đến người khác.

Không biết bài này bạn tác giả tự viết hay copy từ đâu, nhưng thật tình ko ưa nổi giọng điệu trong này, như kiểu kẻ cả nhìn người khác chỉ thấy chướng mắt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16,166 Bài viết

• 1,441 Được cảm ơn

Nhiều khi vào có xíu vài phút bảo cởi ra cũng ngại , mình thì bỏ váy quây chứ áo chống nắng là vẫn mặc
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có cung ắt có cầu, mình thấy mặc vậy vào NH còn lịch sự chán, ít nhất cũng đỡ hơn mấy chị mặc váy ngắn, áo dây phản cảm.
    • 245 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ko có mặc váy chống nắng vì lười, nên chân cứ đen xì ra, da dẻ xấu xí T__T Nhưng em thấy chuyện mặc này có gì đâu mà ghê vậy, những chị ko cởi ra phần lớn chỉ tạt vô xí rồi đi ra, cởi ra cởi vô mắc công, làm gì nâng tầm quan điểm là làm xấu xí nơi đó ghê vậy (giống bài nào nói mặc quần short dép lê vô TTTM là làm xấu xí cái TTTM í). Em bán shop, nhiều chị cứ áo váy chống nắng vô lựa rồi ra, chả cởi gì, em thấy cũng bình thường, mắt bị gì hay sao mà nhìn vậy cũng thấy "chướng mắt". Chừng nào họ đi vô công sở làm việc, hay đi cà phê, siêu thị gì đó mà vẫn quất cái váy chống nắng thì nhìn hơi dị thôi.
    Như em đây, trời mưa, mà phải đi công chuyện tạt ra tạt vô nhiều chỗ, mỗi lần cởi áo mưa là muốn bệnh luôn, nhưng áo mưa thì ko giống váy chống nắng nên bắt buộc phải cởi, còn cái váy đó có gì mà làm thấy ghê quá.
    • 6,258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Đúng là váy chống nắng đâu chỉ có tác dụng ngoài chống nắng đâu nhỉ
    npk12345

Never Give Up!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thánh này cũng ngộ, liên quan gì mà chướng mắt, vào 5p đi ra ngay, trời nắng đổ lửa ko lẽ cởi ra mặc vào. Mà váy chống nắng ngoài tác dụng đó, còn có tác dụng khác là che chắn khỏi hớ hên khi mặc váy khi chạy xe mà trời. Tôi còn mặc cả áo mưa vào cửa hàng tiện lợi, còn bạn ko lẽ trời đang mưa ào ào, bạn đứng cởi áo mưa rồi vô mua gói mì cái trứng xong ra mặc vô tiếp hả. Tôi cũng biết điều là hỏi, ừm em ướt vậy vô đc không hay anh chị lấy dùm em món đó!!!!
    Đừng lấy cái nhìn phản diện mà nói như thể mình là người sáng tạo ra văn minh!!!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị em 1 phần mặc chống nắng, 1 phần mặc cho kín đáo. Nhưg e sợ nhất mấy bà mặc loại dài quá bị vướng vào xe nên cứ liêu xa liêu xiêu va vào xe người khác lúc dừng đèn đỏ
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con gio hoi sao khong mac quan ao dai tay vao
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con DO HOI .nang thi mac quan ao dai tay vao .nhieu dua 7gio toi con mac gio do thi nang gi
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lbaongoc68 Xem bài viết
    Con DO HOI .nang thi mac quan ao dai tay vao .nhieu dua 7gio toi con mac gio do thi nang gi
    Bạn ơi, 7h tối còn mặc đó là vì họ mặc váy, đầm nên mới fải dùng váy chống nắng để che chắn để ko bị hở hang đó bạn àh chứ ai chả biết giờ đó thì làm gì có nắng, vì đi xe khi mặc váy cũng ko tránh khỏi việc bị hở này hở kia. Vì bản thân mình cũng thế. Còn nhiều người nhé, bên ngoài mặc quần jean rồi mà còn quấn váy chống nắng mới đáng để nói đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko biết các mẹ thế nào chứ em đây ra đường là phải áo chống nắng toàn thân, khẩu trang kính găng tay vớ chân, bịt từ trên xuống dưới. Khi gặp trời mưa chùm luôn áo mưa bên ngoài, đỡ phải cởi áo chống nắng ra mặc vào mất công. Lúc nào cũng kín mà tiện lợi nữa, mỗi tội nhiều lúc hơi nực
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn mang cái hình dạng này vào là làm xấu xí hình ảnh của người ta???
    Bạn này mà bán hàng là đúng kiểu coi khinh khách mua luôn, dòm coi ai đẹp đẽ, giàu có mới bán, còn hủi miếng là hắt như hắt nước lau nhà.
    Buồn cười thật, ngân hàng là nơi công cộng, có đạo đức bảo người ta tránh mặc đồ hở hang quá, phản cảm quá chứ quây cái váy chống nắng thì làm thế nào? Chết ai?
    Tôi cũng không thấy váy chống nắng xấu xí, nó như cái váy dài thôi. Có chăng vài người lệch xệch nhìn lôi thôi, chứ buộc chắc nhìn vẫn chỉn chu, Hơn nữa, váy chống nắng bây giờ nhiều màu sắc, hoa văn rất trang nhã chẳng khác váy mặc.
    TRANG SỈ - Không phải chị Trang mà là TRANG bán SỈ (đồ nam)