Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ nên loại bỏ 10 tính xấu này nếu không muốn tan cửa nát nhà, hủy hoại phúc báo.

• 580 Lượt chia sẻ
  • 38.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 75 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Không phải tự nhiên mà đàn ông lấy vợ về thì vận số thay đổi, có người thì cuộc đời nở hoa, người lại cuộc sống bế tắc. Tất nhiên cái gì thì cũng có nguyên do của nó, nhưng những người bế tắc thường là những người đàn ông lấy phải cô vợ có những tính xấu.

1454378425_vochongcainhau3

Đây là 10 tính xấu của người vợ làm mất hết phúc báo, làm vận mệnh của chồng xấu theo. Hãy xem bạn có tính xấu nào không, nếu có thì hãy sửa đổi ngay nhé!

1. Đầu tiên là thói quen yêu cầu chồng phải làm theo ý mình, chỉ đạo chồng và luôn muốn dẫn dắt mọi chuyện, điều này sẽ dẫn đến nhiều hệ lụy khó lường.

2. Thứ hai là tật nói dài và nói dai, nói đi nói lại mỗi một chuyện, hoặc luôn nhắc lại chuyện cũ mỗi khi có rắc rối mới giữa hai vợ chồng. Đơn giản như việc vứt áo quần lung tung và sự sạch sẽ trong nhà, cứ nhắc mãi sẽ khiến người đàn ông cảm thấy mình thật vô dụng và họ sẽ mặc cho bạn thích nói thì nói.

3. Có những người vợ lấy chồng nhưng thật tâm không có sự tôn trọng dành cho chồng, luôn so sánh chồng mình với chồng người. Vì thế, họ dễ sa đà vào việc kể về những tật xấu của chồng, lớn tiếng, cao giọng với chồng và gia đình chồng, lên lớp chồng. Điều này là hết sức tối kỵ..

4. Luôn cho người khác thấy “uy quyền” của mình đối với chồng. Anh ấy có thể rất nghe lời bạn và rất mực chiều chuộng bạn khi chỉ có 2 vợ chồng nhưng ở chốn đông người hay có sự góp mặt của người thứ ba, anh ấy lại muốn thể hiện bản lĩnh của mình và không bao giờ muốn mang tiếng “sợ vợ”. Bạn đừng tỏ ra mình cao hơn chồng một cái đầu, anh ấy sẽ cho bạn làm trụ cột gia đình luôn đấy.

5. Có những phụ nữ rất thích phán xét, luôn cho rằng mình tốt còn người khác thì xấu, chỉ trích tất cả bạn bè của người yêu/chồng mình. Và đương nhiên đàn ông rất khó chịu với việc này, chỉ là họ không nói ra thành lời mà thôi.

6. Nhiều phụ nữ muốn có một người bạn đồng hành hoàn hảo theo mẫu đàn ông lý tưởng như phim ảnh, do đó họ không ngừng tìm cách uốn nắn, thay đổi nửa kia của mình. Nhưng sự thực thì đàn ông lại không muốn như vậy. Họ ghét bị phụ nữ điều khiển phải thế nọ, phải thế kia; họ ghét phải thay đổi sở thích, quan điểm; họ khó chịu khi không được làm điều mình muốn chỉ vì người họ yêu muốn họ trở nên hoàn mỹ hơn. Ta không thể ép ai đó phải hoàn hảo như khuôn, trong khi chính ta lại đầy rẫy những tật xấu.

7. “3 người phụ nữ cũng thành cái chợ”. Có nhiều người chỉ chuyên bới móc và tám chuyện rồi nói xấu người khác. Bạn chỉ cần biết lo cho cuộc sống của mình thôi là đủ rồi.

8. Điều tối kỵ tiếp theo là việc tiết lộ chuyện “chăn gối” của mình cho bạn bè biết, thậm chí còn chê bai “phong độ” của chồng. Việc làm này không có gì là hay ho cả, nó chỉ mang đến trò cười cho người khác và nếu đến tai chồng bạn thì chắc chắn anh ấy sẽ vô cùng giận.

9. Thói xấu gây nhiều rắc rối nhất là nói xấu mẹ chồng, chê bai mẹ chồng và gây sự với mẹ chồng. Và đương nhiên hành động này khó nhận được sự ưng thuận từ phía các ông chồng.

10. Phụ nữ hay khóc lóc và ăn vạ khi họ biết mình không thể thắng thế trong mỗi lần tranh cãi. Với đàn ông, thứ cảm xúc như bị tống tiền này khiến họ phát điên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nói chung tại đàn ông hết thôi à
    • mai1995 Khách
    • 2 năm
    123456710 mìk mắc bằng này mìk cũg k địh sẽ thay đổi đâu. Có ai như mìk k
    • 16,165 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Mắc gần hết là thế nào nhỉ
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 273 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cũng như cát, nắm càng chặt thì càng dễ rơi. Hãy cứ lạt mềm buộc chặt, không nên kiểm soát chồng quá mà phải để chông tôn trọng mình thì mới được