TIN TÀI TRỢ.

“Phụ nữ có tiền, có con thì cần quái gì chồng nữa!”

• 118K Lượt chia sẻ
  • 429K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Theo mình thì con cái nó thích nhìn thấy cha mẹ hạnh phúc hơn là ngày nào đi học về cũng thấy không khí gia đình nặng nề, mình trải qua cả tuổi thơ nên hiểu cảm giác ấy lắm. Chỉ muốn khuyên mẹ nếu cảm thấy ko hp thì chia tay quách cho xong đi. Mẹ m nói đấy là do mẹ nghĩ cho tg lai mình nên cố chịu đựng, ko sau này nhà chồng nhìn vào cha mẹ mà đánh giá coi thường. Minh nói mẹ nói vậy thì con thà không cần lấy chồng, chứ không lấy cái loại mà khinh người ta vì lý do đó, vì ng ta đã ko ưa thì kiểu gì cũng kiếm ra được cái cớ để khinh thôi. Vả lại cảm giác khi biết có ai đó kiểu hy sinh vì mình, chịu đựng đau khổ vì mình nó mệt mỏi tinh thần lắm. Suy nghĩ của một ng con như mình nó như thế đấy, m chỉ cần cả bố mẹ mỗi ng đều đc hạnh phúc. các mẹ nói là vì con nên phải cố ... Đừng để có thêm những đứa trẻ với tuổi thơ mệt mỏi như mình nữa. Người mẹ phải hạnh phúc vui vẻ mới mang lại hp cho con mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ước có thể làm được như các bạn, nhưng mình chẳng có chỗ dựa tinh thần là con như các bạn, bố mẹ đẻ lại càng ko.
    Mình đang thấy đau lòng quá mọi người ơi. Ko biết mình có thể tiếp tục chịu đựng và sống tiếp được ko?
    Chồng mình thời gian gần đây nối lại liên lạc với người yêu cũ, chị ta đã có chồng con và đã li dị chồng. Hai người ôn lại chuyện xưa và nói chuyện rất tình cảm. Mình cũng phát hiện ra tình cảm mà chồng mình dành cho mình ko phải như mình vẫn tưởng. Mình cảm thấy bị tổn thương ghê ghớm, lòng tự trọng bị xúc phạm.
    Mình chỉ có 1 đứa con hơn 3 tuổi và con mình sẽ bỏ mình đi mãi mãi trong tương lai ko xa. Bản thân mình suốt thời gian qua cho đến giờ cũng đang phải chống chọi với 1 số bệnh tật sau thời gian suy sụp nặng vì con bệnh. Giờ cứ hàng ngày nghĩ đến con mình đang dần xa mình, chồng mình ko thực sự yêu thương mình, bản thân cứ ốm bệnh liên tục dù ko quá nghiêm trọng nhưng rất là mệt mỏi.
    Mình chỉ ước mình có bố mẹ đẻ và con mình khỏe mạnh thì mình sẽ mạnh mẽ hơn trong việc quyết định chia tay chồng.

Mình phải làm sao đây các bạn ơi? Làm ơn cho mình lời khuyên để mình sáng suốt hơn. Cám ơn mọi người.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e cũng đang là mẹ đơn thân (e chưa có đám cưới nhưng do e có con trước) từ lúc e có bầu cho tới giờ con e đã gần 6,5 tháng nhưng ba của bé chỉ thăm e đúng 2 lần (1 lần lúc e sinh , 1 lần khi cháu đc 1 tháng tuổi), còn chu cấp thì khỏi bàn luôn đúng 11 trieu từ lúc e có bầu cho tới giờ thậm chí 1 tháng chỉ gọi hỏi thăm đúng 1 lần. Nên e quyết định chon làm mẹ đơn thân và ko lien lạc qua lại nữa, làm vậy sẽ tội con thiếu tình thương của cha nhưng ba bé có lo cho bé đâu mà sợ bé thiếu sau này khi cháu lớn nếu có hỏi e sẽ kể hết cho cháu nghe. E phải xa con đi làm khi cháu mới 3 tháng, nhưng vì con nên e sẽ cố gắng chứ e còn qua lại với ba cháu biết đâu còn khổ hơn giờ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chỉ sợ mai sau con gái mình nó còn đâu có đầy đủ bố mẹ mà dựa như mình đang làm .... chán thể loại đàn ông ích kỷ...
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy ngoài người chồng ra thì người làm khổ phụ nữ đa số là mẹ chồng, họ cũng là phụ nữ, cũng từng sinh đẻ mà sao lại ác với con dâu thế không biết, lại xúi giục con trai mình làm khổ vợ, kiếm chuyện bịa đặt nói xấu để con mình ghét vợ, sao họ lại ngu thế đi phá vỡ hạnh phúc của con cháu mình, không sao hiểu nỗi, mình cũng có con trai , sau này làm mẹ chồng có vậy k ta ẹc ẹc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng li dị khi con e đc 11thang, giờ bé gần 3 tuổi nhưng e thấy đúng là thoát khỏi địa ngục. E cũng khóc rất nhìu khi phải qđ như thế, thấy thương con và tội bé quá, giờ nghe con hỏi ba đâu mà xót xa nhưng nếu sống với 1 người cha như vậy thà ko có còn hơn. Giờ cũng chẳng chu cấp cho con dc đồng nào nữa rồi, e cũng ko cần nhưng thấy sao trên đời sao có những thằng đàn ông hèn mạt và nhục nhã thật ý
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, ko lấy ck thì thôi lấy rồi là phải chấp nhận, để vượt qua mọi khó khăn chính là phải có kinh tế tài chính, ko dựa vào ai thì chẳng ai nói được mình cả,mình cũng như các mẹ, lấy ck được 4 năm nhưng chưa bao giờ có lấy 1 ngày nào vui khi ở nhà ck,mọi nỗi khổ cực cam lai nhất mình cũng đã từng trải qua, giờ đơn thuần tự mình cứu mình, tìm niềm vui cho mình, tự quyết định cs của mình, đi làm, kiếm tiền lo cho cs của mình, của con mình đi đã, ko cần phải quan tâm nhiều tới ck..... ck thick sống, thick chơi kiểu gì mình cũng chiều, cứ bơ đi, lẳng lặng mà lo cv của mình cho tốt, lo cho cs của con mình, vì cd mình chẳng ai sống thay cho ai được cả. Chẳng cần sự qtam hay cách yêu thương ck giành cho mình....tự mình có thể đem đến niềm vui cho mình, khi con đã lớn nhàn chút, mình và con cùng đi chơi, cùng ăn, cùng vui đùa, cùng qtam tới nhau...thế là đủ. Còn mặc xác cái thứ ông ck chỉ thick đàn đúm, vui chơi nhậu nhẹt...........cái gì cũng có thời của nó, đến lúc khác nó phải tỉnh, còn ko tỉnh thì tự nó tạo nên tự nó chịu...........
    Quần áo hàng VNXK xịn_khai trương giảm giá 10k/c đến hết ngày 20/10 https://zaodich.com/forum/f2488/quan-.../#post27050766
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bỡi vậy các bạn nào chưa lấy chồng lưu ý tiêu chí lựa chồng là người đàn sống phải có TRÁCH NHIỆM với bạn và gia đình bỡi nguyên lý đàn ông bản chất họ chẳng bao giờ chung thủybạn đừng mong đợi điều đó ở họ trừ khi họ là người có TRÁCH NHIỆM chung sống với bạn dù có gà đồng mèo mỡ bên ngoài. hoặc li hôn anh ta biết thấu hiểu được nguoi vợ một mình nuoi con khổ cực như thế nào vẫn có trách nhiệm quan tâm, kinh tế. Các bạn thấy đó như các hoàn cảnh chị em ta li hôn để nhận tiền trợ cấp cho con nhỏ, mấy ông chồng vô trách. Sau khi li di giống như được trút bỏ gánh nặng anh ta tự do cặp bồ. Vài tháng sau li hôn trợ cấp đầy đủ lắm và một trong số ông trong đó lâu hơn đuoc 1-2 nam. tiếp tới là các chị em ta đến tháng phải điện thoại nhắc. Đàn ông tốt sống có trách nhiệm ngày nay hiếm lắm chỉ chiếm 1/10 thôi
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đút kết lại các hoàn cảnh trên các bạn nào chưa lấy chồng lưu ý tiêu chí lựa chồng là người đàn sống phải có TRÁCH NHIỆM với bạn và gia đình bỡi nguyên lý đàn ông bản chất họ chẳng bao giờ chung thủy bạn đừng mong đợi điều đó ở họ trừ khi họ là người có TRÁCH NHIỆM chung sống với bạn dù có gà đồng mèo mỡ bên ngoài. hoặc li hôn anh ta biết thấu hiểu được người vợ, một mình nuoi con khổ cực như thế nào vẫn có trách nhiệm quan tâm, kinh tế. Các bạn thấy đó như các hoàn cảnh chị em ta li hôn để nhận tiền trợ cấp cho con nhỏ, mấy ông chồng vô trách. Sau khi li di giống như được trút bỏ gánh nặng anh ta tự do thoái mái cặp bồ. Được vài tháng sau li hôn trợ cấp đầy đủ lắm, và một trong số ông trong đó lâu hơn đuoc 1-2 năm. tiếp tới là các chị em ta đến tháng phải điện thoại nhắc. Đàn ông tốt sống có trách nhiệm ngày nay hiếm lắm chỉ chiếm 1/10. Thật thương cho chị em phụ nữ chúng ta.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 78 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chưa có gia đình mà nghe các chị kể cũng thấy phân vân lắm. 1 người nghèo nhưng yêu em vô điều kiện, sống có trách nhiệm, quê bọn em cách nhau 300 km. Có nên đi đến đâu không mọi người ơi? Bố mẹ em không đồng ý vì quá xa, lo con gái sẽ khổ . Bên tình bên hiếu, bên nào cũng nặng ạ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 231 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

quan niệm sai lầm. quá trầm trọng
    • 130 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Để có người "ngọ nguậy" lúc đêm đông ấy mà
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi em thì đang gọi là FA, cũng trãi qua 2 3 lần yêu gì rùi nhưng rùi lại vẫn hoàn FA. Em là gái bắc đôi khi cũng hơi chút phong kiến tý ( Phụ nữ là chịu đựng ) nhưng cái kiểu chịu đựng mấy anh trai Việt èo ơi em ko biết phải thế nào. Xưa hay mê phim hàn lắm cũng mơ mộng có 1 tình yêu đẹp 1 cuộc sống gd hạnh phúc chỉ ước vậy thui, Nhưng thực tế sao mà kinh khủng thế không biết, em chẳng giám tin luôn những chị em bên cạnh lấy chồng sao lâu lâu hỏi lại cũng than cũng vãn, kêu trời kêu đất, rồi đọc báo cũng thế nên hết muốn lấy chồng hết muốn yêu luôn. giờ đây chỉ mong sao kiếm thật nhìu tiền đi đây đi đó cho biết sau này có thể dc thì thụ tinh sinh 1 em bé ở vậy cũng dc nhỉ mấy chị ??
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 199 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình thích single Mom lâu rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sophiele
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Khi mình vững vàng tài chính, tìm được những thú vui khác. Chỉ cần 1 đứa con cần gì chồng.
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chia buồn cùng chị với những gì chị đã trải qua, sóng gió đã qua, mong chị và bé gái sẽ có những điều tốt đẹp nhất
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sophiele Xem bài viết
    Mình thích single Mom lâu rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sophiele
    Khâm phục và ngưỡng mộ nữa
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

M cũng có tâm trạng y hệt bạn đây.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có chồng hờ hững cũng như ko
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Can đảm lên chị.
    Cái gì lần đầu cũng làm người ta sợ hãi cả.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5