TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ à! Đọc đi để biết bản chất thật của đàn ông rồi tự yêu lấy mình

• 70.9K Lượt chia sẻ
  • 3.32M Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, webtretho mà đăng bài gì đây, người viết bài này chắc hẳn bị trai đá đau quá quay ra viết bài vơ đũa cả nắm, hài vcl, đàn ông trên đời có nhiều loại, đàn bà cũng thế, đừng có lấy cái kinh nghiệm non của bản thân ra phán bừa. Lần sau thì suy nghĩ kỹ trước khi đặt bút nhé.
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Cười thôi mà
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đã trải qua mới biết cảm giác trao trọn niềm tin cho người đàn ông là thế nào.... bài học nhớ đời là trót ngu muội, là mù quáng dẫn đến sai lầm lớn tự chuốc lấy đau thương, ê chề.... nói ghê tởm đàn ông thì hơi lố bịch, nhưng để tin thêm lần nữa e là ko có. Bước qua sai lầm tự thấy sống ở đời nên biết điểm dừng... chỉ vì mật ngọt, lời bay bướm để xoa dịu ta lúc họ sai lầm, ta tha thứ.... đến lúc nỗi đau ngày một sâu ko đủ sức gượng dậy mà tiếp tục cái lắng đọng hiện hữu tâm thức ta là sự khập khiễng... trách ta dại khờ.... qua rồi mới chua chát nhận ra sao khi xưa ta ko chịu hiểu ko có tình yêu nào là vĩnh cửu chỉ là phút vĩnh cửu của tình yêu..... buông tay sớm hơn thì ta đã ko phí hoài năm tháng qua.... cứ sống bằng nụ cười chính ta.... đàn ông??? Yêu ít lại, bớt tin đi tự dưng hết khổ thôi.... ai rồi cũng phải đổi thay đừng tự huyễn hoặc sẽ có ngoại lệ.... lời hoa mỹ mà thôi.....
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đã trải qua mới biết cảm giác trao trọn niềm tin cho người đàn ông là thế nào.... bài học nhớ đời là trót ngu muội, là mù quáng dẫn đến sai lầm lớn tự chuốc lấy đau thương, ê chề.... nói ghê tởm đàn ông thì hơi lố bịch, nhưng để tin thêm lần nữa e là ko có. Bước qua sai lầm tự thấy sống ở đời nên biết điểm dừng... chỉ vì mật ngọt, lời bay bướm để xoa dịu ta lúc họ sai lầm, ta tha thứ.... đến lúc nỗi đau ngày một sâu ko đủ sức gượng dậy mà tiếp tục cái lắng đọng hiện hữu tâm thức ta là sự khập khiễng... trách ta dại khờ.... qua rồi mới chua chát nhận ra sao khi xưa ta ko chịu hiểu ko có tình yêu nào là vĩnh cửu chỉ là phút vĩnh cửu của tình yêu..... buông tay sớm hơn thì ta đã ko phí hoài năm tháng qua.... cứ sống bằng nụ cười chính ta.... đàn ông??? Yêu ít lại, bớt tin đi tự dưng hết khổ thôi.... ai rồi cũng phải đổi thay đừng tự huyễn hoặc sẽ có ngoại lệ.... chỉ là lời hoa mỹ mượt mà khiến ta mê muội mà thôi.... niềm tin đặt nơi mình đôi lúc còn sụp đổ, rồi rơi vào hụt hẫng chính mình đấy thôi.... lạc mất niềm tin là sự hoang mang tột độ, đối diện nó khó khăn hơn ta nghĩ.... vì sự ngờ vực, nghi ngại với mọi thử mỏi mệt hơn khi lại bắt đầu.... 😉😉😉😉😉
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quan-Bi Xem bài viết
    Xin lỗi cả nhà vì chủ thớt nói rất bất cần nên tôi cg xin dc theo giọng nói của chủ thớt! Chị nói đến hormon gì gì đó nên bất kỳ tình yêu nào sau 1-3 năm đều hết, và khi tình yêu của chị hết chị chỉ yêu chính bản thân chị, con cái cg đều vô nghĩa. Nghe đến đoạn này tôi không nghĩ đến cuộc sống hay tư tưởng hiện đại mà tôi liên tưởng đến động vật giống cái. Mỗi một năm khi hormon lên cao nó lại đi yêu một con đực khác, khi hormon hết lại buông bỏ, nếu chẳng may có con thì cg chẳng sao vì con cái là vô nghĩa mà. Chị có quan điểm sống của chị và tôi cg có quan điểm của tôi. Cuộc sống gia đình là tình là nghĩa, ko cần phải ai hy sinh cho ai cái gì mà là cùng vun đấp cùng xây dựng, anh làm việc này và tôi làm việc khác. Khi hết tình cảm thì ok chia tay một cách nhẹ nhàng có văn hoá nhưng tuyệt đối không thể nói hay thậm chí nghĩ con cái là vô nghĩa như chị. Con của chị( nếu có) sau khi chứng kiến cha mẹ chia tay, lại được nghe mẹ nói cháu là vô nghĩa ko hiểu cháu sẽ nghĩ như thế nào và sẽ sống ra sao???

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quan-Bi
    chac me nay ko hieu duoc y sau xa cua bai viet, thoi ke, cu ao tuong di, hi
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mọi chi tiết khác đều chuẩn chỉ có câu này là chưa.
    "Với tôi một khi tình yêu cho kẻ khác không còn nữa, tôi sẽ yêu chính tôi, kể cả con cái hay mấy mẩu giấy kết hôn, đều vô nghĩa như nhau."
    Con cái quan trọng lắm chứ???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

những người thấy bài đăng này chuẩn thì cũng nên thương bản thân mình đi, chứ chả thằng nào dám thương cái loại quơ đũa cả nắm như vậy, đàn ông có loại như vậy đàn bà thì không có ah? cứ đem đàn ông ra nói mãi phiếm diện tiêu cực, đàn ông có tốt hay không do cách bạn chọn lựa, bạn chọn người không tốt rồi quơ cả lũ đàn ông vào chung, phiếm diện, trơ trẽn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho minh xin phep chui 1 cau. Dm nham lon
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuộc sống là thế nên chấp nhận và sống tiếp. Ko chấp nhận đc thì sống 1 mình thôi phụ nữ... tạo hóa nó thế nên chấp nhận chứ tìm cách thay đổi là điều không thể...
    • 96 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

"Cuộc thi viết bài chia sẻ quan điểm Phong Cách Sống tại Webtretho. Cơ hội nhận quà là 100% cho tất cả người tham gia. Xem ngay chủ đề Tuần 1 là gì nhé! … http://goo.gl/rLnbQU

560x293_banner_2
    "
    • 14 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đọc thì thấy thật logic với triết lý rất hoàn hảo..... Tác giả cố phân tích cho người ta hiểu người phụ nữ phải cần phải sống cho mình, phải đề cao mình và hãnh diện thế nào. Nhưng những lời lẽ đó vẫn gieo vào người đọc có cảm nhận ngược với những gì được miêu tả, đó là phản ánh một sự thật cay đắng của người phụ nữ thất bại trong hôn nhân và đem lòng thù hận đàn ông….. Nhiều người đã sống theo chân lý đó…. Sống cho mình, cần gì phải vì ai……….. Tươi vui, làm đẹp và bất cần………. Cuối cùng niềm kiêu hãnh này đi đến kết quả cho nhiều người, đó là: một cuộc đời cô độc…… Thực tế cũng có người may mắn tìm được hạnh phúc ở bước sau, có người thì chính kẻ phản bội lại gặp may mắn hơn người bị phản bội. Cuộc đời chẳng biết thế nào. Suy đi tính lại, bài viết của tác giả hay suy nghĩ của tôi cũng chỉ đúng sai trong từng trường hợp, từng hoàn cảnh. Tôi nghĩ không phải tất cả đàn ông đều “Khốn nạn” như bài viết, ngược lại, cũng không phải người đàn ông nào cũng biết trân trọng gia đình, lúc đó tùy từng người trong từng hoàn cảnh mà tìm ra cách xử lý thích hợp cho riêng mình. Không có lý thuyết nào có thể giúp người ta giải quyết mọi vấn đề!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigkute714 Xem bài viết
    nói chung là cứ yêu bản thân mình trước rồi yêu ai thì yêu. " người không vì mình trời chu đất diệt" mà☺☺☺☺

Gởi từ ứng dụng Webtretho của pigkute714
    Mọi người đừng hiểu sai câu này, Kinh Phật chưa bao giờ dạy thế cả, google đi.
    Sống mà lại đi dạy nhau phải sống vì mình, còn trong lòng thì luôn bắt luôn muốn người khác phải sống cho mình. Bản thân lúc nào cũng ích kỉ, vụ lợi cho bản thân nên chỉ toàn gặp điều xấu, rồi lại than thân trách phận và đổ lỗi cho đối phương, haizz...
    Phân phối máy bơm nước
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minhd đánh giá rất cao bài viết của bạn, rất hay và rất bổ ích. Cảm ơn bạn đã chia sẽ những cách, những kinh nghiệm xung quanh hoặc có thể là trải nghiệm của bản thân bạn. Nhưng mình xin có vài dòng suy nghĩ, vì mình thuộc những người đàn ông trong bài viết này. Nếu đạt hết những điều mạnh mẽ của bạn phân tích thì xin hãy gọi đàn ông chúng tôi là "Bà", mà phải là loại đàn bà trái tính trái nết, trái với luân thường đạo lý, hay là loại cây cỏ sống theo từng thời kì sinh trưởng. Và ngược lại chúng tôi cũng xin gọi những người phụ nữ thông minh sắc xảo, vạn sự có cân nhắc, phòng thủ chu đáo, tiên hạ thủ duy cường, hay thà mình phạm trước chứ không để ai phạm mình như bài viết của bạn một tiếng "Ông'.
    Nhưng mà những "Ông" này mà phạm lỗi về luân thường đạo lý thì xã hội này sẽ còn điều gì có thể bẩn thiểu hơn nữa đây.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quá hay và đúng luôn trời ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

yeu ai thi yeu 50% thi dc yeu ,dung co hien than thi dc roi boi vi k co bua tiec nao ma chang tan
    • 14 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đồng ý với quan điểm của Quan-Bi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 92 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đúng vậy, nếu đã không yêu thì tốt nhất là nên buông bỏ, chẳng nên níu kéo để làm gì. Nếu như họ vụng trộm sẽ chẳng bao giờ đưa đến quyết định ly hôn. Nhưng nếu họ đã đi đến quyết định ly hôn thì họ đã không còn tình cảm, như vậy níu kéo cũng chẳng để làm gì.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chỉ là ý kiến từ 1 người
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

thôi khỏi đọc, biết ít thì còn yêu chứ biết nhiều ...yêu sao nổi : ))

Gởi từ ứng dụng Webtretho của funny_monkey
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4