TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ à! Đọc đi để biết bản chất thật của đàn ông rồi tự yêu lấy mình

• 70.9K Lượt chia sẻ
  • 3.32M Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 59 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy hay. Yêu bản thân trước . Mình vui vẻ thì mình mới yêu được người khác và lo cho con cái .
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Biết là vậy nhưng để làm đc nó có dễ đâu cơ chứ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Huonghuong235
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng đúng
    • 32 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexanh09 Xem bài viết
    Rất hay!!!
    Công nhận hay và chuẩn. Nhưng liệu có làm đc ko nhỉ? Zaza. Nên sống cho bản thân khi cs hôn nhân ko như ý.
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng lắm luôn í! Còn các ông rơi vào trường hợp không đúng chiếm tỷ lệ 0,1% thôi! Ngày xưa 12 bến nước chứ bây giờ là 1000 bến mới có 1 bến trong.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của JuJu_beauty
    • 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng con / thằng điên viết vớ viết vẫn con người không tuân theo 1 quy trình hay 1 thủ tục nào đó như toán học; nó như cọng dây thun lúc giãn lúc co đồ bệnh thần kinh thứ này ghi trên dám cá phải không dưới 3 đời chồng / vợ nếu có thik tự suy nghĩ về mình đi ccmn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuẩn lắm ạ
    11_zpsgcykuxtc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhờ bạn làm 1 bài nói về đàn bà xem thế nào dc khonng
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai cũng có 1 nửa xứng đôi của mình. Tôi không thể hoàn toàn đồng tình với bài viết này.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mechichbongbeo
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hay quá. Note lại khi nào rảnh lại đọc để tự nhắc bản thân phải yêu mình hơn: )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lamthienhanu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"động vật giống cái"
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ai cũng bảo yêu cái vẻ đẹp tâm hồn nhưng mà cái vẻ bên ngoài mới quyết định xem là người ta có định khám phá cái vẻ đẹp tâm hồn của mình không

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Eole822
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi,
    Mình thấy bạn cũng rất có tâm tư khi viết bài này. Không rõ là bạn bao nhiêu tuổi nhưng với suy nghĩ này thì tôi cũng đoán được bãn không lớn tuổi bao nhiêu hoặc suy nghĩ của bạn còn rất là trẻ tuổi và hoàn cảnh của bạn chắc cũng không hạnh phúc gì mấy!
    Trước hết, tôi rất đồng ý với bạn là đàn ông rất thích cái đẹp, nhưng hầu như phàm là con người thì ai cũng thích cái đẹp, không chỉ mình đàn ông và mong bạn nhớ cho điều đó.
    Thứ hai, không phải bất cứ người đàn ông nào cũng như người đàn ông của bạn. Họ tùy theo trải nghiệm và tuổi tác mới có được bản lãnh của mình. Tất nhiên mỡ treo miệng mèo thì mèo đâu có tha, khi mà họ không phải chịu bất cứ trách nhiệm nào với miếng mỡ đó. Và phụ nữ cũng vậy thôi, họ cũng là con người nên để chiến thắng cám dỗ phải nói đến sự từng trải, kinh nghiệm và bản lĩnh của người đó chứ không phân biệt nam và nữ đâu nha bạn. Xin chia sẻ thêm với bạn, trước đây tôi cũng một thời trai trẻ, cũng va chạm nhiều, cũng trải nghiệm nhiều nên có thể đó cũng là vaccine cho tôi trong cuộc sống hiện tại. Vaccine này giúp tôi ngăn ngừa và tránh được những cám dỗ mà tôi cảm thấy được. Nhưng tất nhiên, virus thì ngày càng phát triển nên tôi cũng không nói trước được việc gì sẽ xảy ra.
    Thứ ba, bạn nói mọi sự hi sinh cho gia đình đều là vô nghĩa nhưng với các người yêu thương và hiểu rõ nhau thì không có gì là vô nghĩa cả, chỉ có sự giả dối mới là vô nghĩa thôi.
    Thứ tư, con cái là một kết quả thiêng liêng nhất dành cho các gia đình. Chỉ khi hai người đến với nhau vì một lí do gì đó ngoài tình yêu thì việc có con cái giữa hai người là không có gì quan trọng còn lại tất cả mọi người khi đến với nhau vì tình yêu chân chính tất nhiên con cái là cả gia tài của họ bạn ah.
    Thứ năm, tôi thấy ngày nay, khi giá trị vật chất đang chi phối mọi mối quan hệ trong đó có tình yêu trai gái, tình cảm vợ chồng thì khi mọi người mới đọc qua status của bạn thì phần đông mọi người đều tán thành quan điểm của bạn. Vậy thì người nào tán thành quan điểm này có nghĩa các bạn đã hoặc chưa gặp được đúng phần còn lại của mình. Vậy tôi chúc bạn và các anh/chị tán thành quan điểm này sẽ sớm có được nửa kia chân chính của mình.
    Cuối cùng, tôi thấy rằng quan điểm của bạn vẫn chưa đạt được độ chín mùi nên chắc chắn sẽ ảnh hưởng rất nhiều cho thế hệ trẻ và gây ra những tâm lý không tốt. Do đó, tôi muốn làm rõ thêm quan điểm khác để mọi người hiểu. Chúc các bạn có lựa chọn đúng đắn cho lối sống của mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mechichbongbeo Xem bài viết
    Ai cũng có 1 nửa xứng đôi của mình. Tôi không thể hoàn toàn đồng tình với bài viết này.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mechichbongbeo
    Tôi đồng ý với bạn! Bài viết quy kết nhiều cái và người viết trải nghiệm chưa nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuavit90 Xem bài viết
    chuẩn lắm ạ
    Dạ vâng, chuẩn với thế hệ thực dụng của bạn ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bài viết thật ý nghĩa.cgai à, sống chậm lại,suy nghĩ ít thôi..yêu bản thân mình nhiều hơn.đàn ông là vậy có mới nới cũ chán cơm thèm phở thôi. thề non hẹn biển rồi cũng quên chẳng có thứ gì là vĩnh viễn.sinh ra là phụ nữ đã thiệt thòi nhiều lắm rồi nên hãy tự biết yêu bản thân mình vì ngoài bố mẹ chẳng ai qtâm và yêu thương mình vô điều kiện vậy đâu😕😕😕😕
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cảm nhận ng viết bài này đã hoặc đang có những bất mãn về hp và đàn ông. Mình nghĩ là người không ai hoàn hảo cả. Đàn ông hay đàn bà đều có người thế này thế khác. Không nên quy chụp hết

Gởi từ ứng dụng Webtretho của binhgau88
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kelvinkhoa Xem bài viết
    Hi,
    Mình thấy bạn cũng rất có tâm tư khi viết bài này. Không rõ là bạn bao nhiêu tuổi nhưng với suy nghĩ này thì tôi cũng đoán được bãn không lớn tuổi bao nhiêu hoặc suy nghĩ của bạn còn rất là trẻ tuổi và hoàn cảnh của bạn chắc cũng không hạnh phúc gì mấy!
    Trước hết, tôi rất đồng ý với bạn là đàn ông rất thích cái đẹp, nhưng hầu như phàm là con người thì ai cũng thích cái đẹp, không chỉ mình đàn ông và mong bạn nhớ cho điều đó.
    Thứ hai, không phải bất cứ người đàn ông nào cũng như người đàn ông của bạn. Họ tùy theo trải nghiệm và tuổi tác mới có được bản lãnh của mình. Tất nhiên mỡ treo miệng mèo thì mèo đâu có tha, khi mà họ không phải chịu bất cứ trách nhiệm nào với miếng mỡ đó. Và phụ nữ cũng vậy thôi, họ cũng là con người nên để chiến thắng cám dỗ phải nói đến sự từng trải, kinh nghiệm và bản lĩnh của người đó chứ không phân biệt nam và nữ đâu nha bạn. Xin chia sẻ thêm với bạn, trước đây tôi cũng một thời trai trẻ, cũng va chạm nhiều, cũng trải nghiệm nhiều nên có thể đó cũng là vaccine cho tôi trong cuộc sống hiện tại. Vaccine này giúp tôi ngăn ngừa và tránh được những cám dỗ mà tôi cảm thấy được. Nhưng tất nhiên, virus thì ngày càng phát triển nên tôi cũng không nói trước được việc gì sẽ xảy ra.
    Thứ ba, bạn nói mọi sự hi sinh cho gia đình đều là vô nghĩa nhưng với các người yêu thương và hiểu rõ nhau thì không có gì là vô nghĩa cả, chỉ có sự giả dối mới là vô nghĩa thôi.
    Thứ tư, con cái là một kết quả thiêng liêng nhất dành cho các gia đình. Chỉ khi hai người đến với nhau vì một lí do gì đó ngoài tình yêu thì việc có con cái giữa hai người là không có gì quan trọng còn lại tất cả mọi người khi đến với nhau vì tình yêu chân chính tất nhiên con cái là cả gia tài của họ bạn ah.
    Thứ năm, tôi thấy ngày nay, khi giá trị vật chất đang chi phối mọi mối quan hệ trong đó có tình yêu trai gái, tình cảm vợ chồng thì khi mọi người mới đọc qua status của bạn thì phần đông mọi người đều tán thành quan điểm của bạn. Vậy thì người nào tán thành quan điểm này có nghĩa các bạn đã hoặc chưa gặp được đúng phần còn lại của mình. Vậy tôi chúc bạn và các anh/chị tán thành quan điểm này sẽ sớm có được nửa kia chân chính của mình.
    Cuối cùng, tôi thấy rằng quan điểm của bạn vẫn chưa đạt được độ chín mùi nên chắc chắn sẽ ảnh hưởng rất nhiều cho thế hệ trẻ và gây ra những tâm lý không tốt. Do đó, tôi muốn làm rõ thêm quan điểm khác để mọi người hiểu. Chúc các bạn có lựa chọn đúng đắn cho lối sống của mình.
    Bạn nói đúng, chỉ những ai từng đau khổ vì người yêu hay ck của mình mới hiểu đc cách để yêu bản thân mình hơn. Con cái là gia tài khi được kết trái từ tình yêu nhưng với tôi cho dù tình yêu có lớn cách mấy, có từng trãi nhiều đi chăng nửa nhưng khi đàn ông đã thay đổi thì họ cũng chẳng cần gia tài.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Endlove
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chủ thớt có vẻ đang chán trường, mình nghĩ không phải ai cũng vậy, xã hội ai cũng có người tốt người xấu mà. Nếu nghĩ vậy thì chia tay là dễ quá nhỉ, còn gia đình con cái (có ai muốn con mình thiếu bố hoặc thiếu mẹ không?)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mỗi ng 1 quan điểm. tất nhiên chủ thớt ko phải ng hoàn hảo. nhưng trên phương diện nào đó. tôi đồng tình. với chủ thớt là đàn ông ích kỳ. chỉ bít bản thân mình. dù mình có hy sinh nhưng với họ đã hết yêu thì cx vô nghĩa. chỉ còn lại mình với con. đồng ý với bạn là con mình là con mình. ko phải vô nghĩa. có thể ly hôn nhưng con mình. mình yêu nó và giữ nó cho mình.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4