TIN TÀI TRỢ.

Phải lấy người như ai?

• 4.64K Lượt chia sẻ
  • 330K Lượt đọc
  • 442 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 622 Bài viết

• 4,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad and Mom Xem bài viết
    Tớ ngày tắm hai lần, có ngày 3 lần.
    Như hôm nay , tắm 2 lần trong NN (đến-về) , về nhà , lại tắm tiếp .

:Laughing:
    Bác kỹ tính quá. Lại thiếu lãng mạn nữa.

Đến, phải vội vàng cuồng nhiệt không kịp tắm.Về, phải lưu luyến giữ gìn không muốn tắm.

Còn về nhà, ko làm thì tắm làm gì? :Thinking:

Thế là cả ngày chả cần tắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Boo yeu Xem bài viết
    Bác kỹ tính quá. Lại thiếu lãng mạn nữa.

Đến, phải vội vàng cuồng nhiệt không kịp tắm.Về, phải lưu luyến giữ gìn không muốn tắm.

Còn về nhà, ko làm thì tắm làm gì? :Thinking:

Thế là cả ngày chả cần tắm.
    Chắc chắn bác này rất nghiêm chỉnh ! Ko noạng quạng bao giờ ! :Applause::Applause::Applause:
    • 17,912 Bài viết

• 17,321 Được cảm ơn

Ai thì không biết , không dám nói chứ như mình thì đừng ai lấy nhé :Sad::Sad::Sad: Yêu thì may ra ....:Battin ey::Battin ey:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhà có mỗi một cái TV, mình định ra xem phim kênh HBO thì bị vợ đuổi ra ngồi máy tính, vì vợ đang xem phim Hàn Quốc.
    Em hiểu bác này cũng có một sai lầm đó là ... đọc nhầm tài liệu dành cho phụ nữ chọn chồng, chứ trước lúc lấy vợ bác không đọc tài liệu " Nguyên tắc lấy vợ " lên giờ mới phải vào WTT chém gió =))
    • 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhthatnhieu Xem bài viết
    ....Giá mà trong trường phổ thông (cấp 3) họ có các tiết học về vụ tình yêu này cũng bổ ích cho các con, các mẹ nhỉ.
    Đọc bài này tớ tự dưng bật cười:
    Chuyện là như thế này, hồi học cấp ba, lớp tớ có 1 bạn, nhìn cũng bình thường, thậm chí là hơi tầm thường, chả có gì đặc sắc.
    Hôm trước đi họp lớp, mấy thằng con zai cứ gọi là nuốt nước bọt ừng ực, bạn gái đó bây giờ đẹp dã man, gái một con có khác, da dẻ hồng hào, mịn màng, má đỏ hây hây, khúc nào ra khúc đấy, nhất là cái v1...
    Mấy thằng cứ ngồi trách nhau, ngày xưa ngu quá, ko thèm để ý đến bạn í, bây giờ về nhà ôm mẹ ỏng, chán chết.

Nếu như có lớp học về vụ tình yêu... chắc kiểu gì cũng có tiết dạy về cách nhận biết một người sau này sẽ có v1 đẹp, nhể ? :Laughing:
    Xin lỗi vì đã spam !
    • 158 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thế mới nói tình yêu mù quáng đâu có sang như bên ngoài.....Nói chúng cái thân cái phận nó đến cũng đành gánh lấy 1 phần thôi:Thinking:
    Kô suy nghĩ mới là thanh niên
    Nghĩ đc rồi tóc đã bac phơ:Nottalkin:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

anh ơii nguyên tắc thứ 5 là gì? Nếu cứ áp dụng tất cả những điều anh viết thì các chị em phải đi tìm siêu nhân mà lấy làm chồng mất. Có ai biết siêu nhân sống ở đâu ko ạ?
    • 12 năm
    • 622 Bài viết

• 4,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitmat88 Xem bài viết
    anh ơii nguyên tắc thứ 5 là gì? Nếu cứ áp dụng tất cả những điều anh viết thì các chị em phải đi tìm siêu nhân mà lấy làm chồng mất. Có ai biết siêu nhân sống ở đâu ko ạ?
    Có chỗ nào mình nói là phải lấy siêu nhân không nhỉ? Bạn đọc không kỹ rồi. :Sigh:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: lại thành hot topic
    bác nói câu nào em thik câu nấy, thế có fảii là dễ dụ quá ko :Laughing::Laughing:
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,540 Bài viết

• 3,660 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitmat88 Xem bài viết
    Mình chỉ đọc thoáng, nhưng hiểu là nên lấy người phù hợp với mình.
    Nhưng có một thắc mắc nhỏ là chủ top nói TY không quan trọng phỏng? Vì mình lười đọc kĩ, nhưng nếu có TY thì có lẽ mọi mâu thuẫn vc dễ dàng vượt qua hơn đấy.
    Mà TY là gì? có phải kết hợp bởi ba cái tình: tình bạn+ tình thương+tình dục ?
    Được chưa ợ????
    • 3,377 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thi Mau Xem bài viết
    Bác chủ topic chỉ được cái nói đúng, hoan hô bác.

Nhưng...

Lại nhưng...

Có mà chọn đằng giời...

Thế gian này vài tỉ ông, vài tỉ bà, người được như ai đấy chiếm tỉ lệ có cao đâu, thế lũ còn lại thì đi đâu về đâu, vẫn phải ngày đêm vật vã với nhau thôi. Mà suy cho cùng, thế mới là đúng, mới là tự nhiên để xã hội loài người đông đúc chật chội.

Tạo hóa sẽ cho con người cách chọn lọc hay nhất, tuy rằng nó lâu...
    Hoan hô Màu:Applause::Applause::Applause:, có mà chọn đằng giời ngoài ông Tơ bà Nguyệt, chẳng qua có lúc ông Tơ quá chén, bà Nguyệt bị ông Tơ tán tỉnh nên mù màu, còn thần Cupid thì mắt nhắm mắt mở bắn nhằm một thằng dở hơi vào một con hâm hấp hay một chị đoảng gặp một anh cực kỳ khéo tay hay một anh bẩn gặp một chị chuyên sạch sẽ, gọn gàng. Bác chủ top có khi lý thuyết cực tốt, đến lúc này thực hành cũng cực hay nhưng đó là đời bác chứ đời của mấy tỷ người còn lại khó có thể đạt viên mãn thế.

Nhân tiện Dad and Mom kể chuyện cấp 3 thì cũng kể nốt hồi xưa cấp 3 bọn mình có cậu bạn trông nhìn hơn kém mã, lùn, béo, đen tý, học thì giỏi nhưng bọn con gái vẫn bĩu môi kêu chả hiểu ai yêu được cậu đấy. Bùm một cái cơn bão chứng khoán, cậu xe hơi nhà lầu, lấy được vợ chân dài, giờ mấy cô bạn cấp 3 (trong đó có cả mình:Crying::Crying::Crying tiếc ngẩn tiếc ngơ. Hì hì lấy nhau do duyên số thôi, như chơi trò xổ số, có phúc thì trúng, kém phúc thì trượt. Nghĩ thế cho nó nhẹ đầu, tớ vốn hời hợt mà.
    nJKq2kNap7
    • 12 năm
    • 622 Bài viết

• 4,567 Được cảm ơn

Các bạn ngộ ghê, rõ ràng là tự làm quen với nhau, tự yêu, tự cưới... xong rồi lại đổ cho Tơ, Nguyệt, Pid hết Ta lại đến Tây. Ừ thì quen nhau là do duyên số cũng được, vì quen biết là sự ngẫu nhiên. Thế ngẫu nhiên mà yêu đươc, mà ngủ được, mà cưới được à? Bao nhiêu điện thoại, nhắn tin, chát chít, hẹn hò, nhà nghỉ... các bạn thực hiện trong trạng thái mơ ngủ hay sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 579 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Hình như có phim Intolerable Cruelty đã chiếu. Mời các bạn thuê DVD về xem lại.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có câu “Vợ có công thì chồng không phụ” những người phụ nữ hay bị chồng bắt nạt thì nên xem lại cách mình sống & cư xử của mình. Phự nữ đẹp thường nói dối, xinh thì thường mất nết… Chọn người lấy làm người trăm năm thì nên chọn tông của nhà ấy trước.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 191 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

[quote=thanhka13;8346757]Có câu “Vợ có công thì chồng không phụ” những người phụ nữ hay bị chồng bắt nạt thì nên xem lại cách mình sống & cư xử của mình. Phự nữ đẹp thường nói dối, xinh thì thường mất nết… quote]
    bạn này sao lại vơ đũa cả nắm thế, đừng có "cóc ngồi đáy giếng" phát ngôn bừa bãi nhé!
    MTI0OTg5MTA4MQ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,262 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhka13 Xem bài viết
    Có câu “Vợ có công thì chồng không phụ” những người phụ nữ hay bị chồng bắt nạt thì nên xem lại cách mình sống & cư xử của mình. Phự nữ đẹp thường nói dối, xinh thì thường mất nết… Chọn người lấy làm người trăm năm thì nên chọn tông của nhà ấy trước.
    Em làm quả trắc nghiệm hộ bác này, kết quả như sau, bạn là người đàn ông của thời đại cũ, cổ hủ, và coi thường phụ nữ, 100% các bà các mẹ trong wtt sẽ ko bao giờ muốn lấy 1 người như bạn. he he
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    • 3,744 Bài viết

• 781 Được cảm ơn

nghe bảo bạn gái chú xinh lắm mà
    • 3,077 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobynguyen Xem bài viết
    nghe bảo bạn gái chú xinh lắm mà
    yes yes, nhà người yêu bạn í có đoạn ngõ dài 500m, nếu mà cho lũ cây si dồn hết vào đó đứng thì chật ních, dồn cả ra ngoài đến gần 100m có dư nữa.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi sai rồi, mới chọc ghẹo tí đã đánh hồi đồng hix chấn thương rồi. Mấy chị nói đúng và luôn đúng.

@Bodynguyen: cô mà hiền ngoan & diệu dàng tôi cùi hờ hờ
    • 3,744 Bài viết

• 781 Được cảm ơn

@Bodynguyen: cô mà hiền ngoan & diệu dàng tôi cùi hờ hờ
    dịu dàng nhé, ko phải diệu dàng!
    tư duy lên tý sẽ hiểu nhá, là 1/4 dịu dàng + 1/4 hiền ngoan = 1 nửa
    hehê, còn nửa còn lại thì...tùy cậu nghĩ