TIN TÀI TRỢ.

Ở nhà chồng nuôi có sướng không ạ?

• 7.79K Lượt chia sẻ
  • 40.1K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình ở nhà chồng nuôi được 5 tháng rồi các mẹ ạ !
    Chẳng là mình vừa nghỉ việc chỗ cũ, đang chờ đầu tháng để nhận việc chỗ mới thì phát hiện ra đã có baby. 3 lý do chính để mình quyết định ở nhà là :
    1. Cviec mới theo như phỏng vấn thì bảo sẽ rất áp lực, có khi 8-9h tối mới về ( minh đang làm quản lý tầm trung rồi ạ )
    2. VC mình cưới đc 2,5 năm rồi, thả từ lúc trc khi cưới mà vẫn chưa thấy gì, nên giờ có ẻm thì mừng lắm.
    3. Mình cao 1m60, mà nặng 86kg. Vậy nên các bsi đều bảo mình khó có con, lại bị đa nang buồng trứng, có thì nguy cơ sảy khá cao.

Vậy nên khi biết ẻm xuất hiện tự nhiên, nội ngoại ai cũng mừng. Axa là mừng nhất, thế là axa bảo mình thôi ở nhà dưỡng rồi chăm con. Mình cân nhắc thấy cviec thì sau này kiếm cũng đc, trước hết là phải biết quý cục vàng này đã ! Thế là mình từ chối offer kia. Ở nhà đến nay đc gần 5 tháng

5 tháng qua, mình trải qua 3 chuyện chính .
    1. Mình nghỉ đc 2 tháng thì ox mất việc khoảng 3 tuần . Trước đó tiền dành dụm của 2 vc đã sử dụng cho việc khác nên đến khi mình nghỉ thì cả 2 đã ko còn khoản nào dư. VC mình phải nhờ đến viện trợ của bố mẹ mình ( do nhà chồng ở xa ) . Cảm giác lúc ấy tủi thân lắm các mẹ ạ. Thương bố mẹ, thương chồng mà ko làm gì đc. Như là gánh nặng của mọi người vậy. Vì lúc đó mới bầu, lại ko thích ăn cơm, chỉ thích ăn phở, bún ... nên càng tiêu tiền nhiều. Trong đầu lúc đó chỉ nghĩ đến tiền thôi

2. Phụ thuộc tài chính axa : axa mình cũng tâm lý và thương vợ nên mình chưa có cảm giác chồng nặng nhẹ chuyện tiền nong. Khi cần thì mình xin thôi ( kiểu như ngày nhỏ mình hay xin bố mẹ tiền quà vặt íh ) . Axa mình vẫn thoải mái với việc ăn uống và mua sắm của vợ

3. Mối quan hệ xã hội : chán ngán nhất là khoản này! Ngày trc cv của mình giao tiếp nhiều, cả đứng lớp huấn luyện nhân viên nữa, vậy nên khi ở nhà, mình thực sự bức bối. Cứ muốn axa chở đi ngoài đường chơi buổi tối cho đỡ ngu đi! Axa mình chiều vợ thật, nhưng mấy hôm axa đi làm về mệt, mình đòi đi anh cũng ko đi. Chưa kể mình fb thấy chúng bạn đi họp, nhân viên cty cũ đi outing, triển khai dự án mới... Mình thật sự thấy buồn và hụt hẫng. Chỉ dám lướt qua chứ ko dám dừng lại bình luận gì ! Mình nhớ lúc đi làm lắm

Nhưng vì con, mình sẽ cố gắng để chăm ẻm hết 1 tuổi, rồi mình sẽ tìm việc lại. Biết ở nhà 2 năm thì coi như mình phải bắt đầu lại từ đầu. Nhưng mình chấp nhận để đc ôm con !

Chúc bạn sáng suốt cân nhắc và quyết định nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 479 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongnguyen364 Xem bài viết
    Mình nghĩ là bạn nên đi làm cho đến khi có thai, sinh con, sẽ hường được chế độ, sau đó thì ở nhà nuôi đến khi con 1 tuổi cũng nên đi làm lại hoặc kiếm việc làm thêm tại nhà, vừa đỡ lạc hậu, lại có tiền tiêu vặt. Còn chuyện ở nhà hoàn toàn luôn để nuôi con và không làm gì hết thì mình không ủng hộ, Chồng bạn đã quen với 1 cô nhân viên văn phòng dễ thương, năng động, mà giờ chỉ còn là một bà nội trợ nhếch nhác, tụt hậu thì không sớm thì muộn cũng sẽ chán bạn cho xem.
    Đồng ý với bạn này
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 60 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trước khi đi lấy chồng ba mẹ mình nói thế này, cho dù chồng con có tốt đến thế nào, làm ra tiền nhiều như thế nào thì con cũng cần phải ra ngoài xã hội.lương có ít cũng phải đi làm để khẳng định giá trị của bản thân,phải độc lập về kinh tế thì cuộc sống con mới hạnh phúc được.Không có gì quí hơn độc lập - tự do.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghĩ là k nên, theo mình đi làm mới mở mang được đầu óc, tránh bị lạc hậu; tránh bị phụ thuộc về kte, đặc biệt mình nghĩ nếu vc ổn định, yên ổn thì không sao, sau này chẳng may thôi nhé, ví dụ vc chia tay chẳng hạn lúc đó thì khổ kinh khủng ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang ở nhà chồng nuôi đây ạ!
    Em còn trẻ và vẫn học đại học, có bầu tháng thứ 6 vẫn đi học, sau đó thì ở nhà dưỡng thai. Bthuong còn ở nhà buôn bán online, vậy mà vẫn chán, bây giờ ko bán nữa vì mệt thì chán thôi rồi luôn!
    Em nghĩ nếu chồng c ko muốn c vất vả thì c kiếm công việc nhẹ nhàng nào làm cũng được, đừng ở không ko là sẽ đâm ra suy nghĩ lung tung, nhất là khi bầu bí tâm lý ko ổn định lại ảnh hưởng tình cảm vợ chồng. Chưa kể đến việc nhạy cảm tiền bạc. Chắc do em còn đi học nên chồng cũng thông cảm và bên gđ mẹ đẻ còn nuôi nên chồng em không ý kiến gì mà còn đưa tiền về cho em giữ. Nhưng e nghĩ sau này ra trường thì chắc ko đc vậy đâu. Tốt nhất đừng nghỉ ở nhà c ạ!
    • 8 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

KHuyên bạn một câu rất chân thành nhé. Nên đi làm bạn ạ. Lương ít cũng đi, giàu rồi cũng đi, con nhỏ trên 6 tháng tuổi cũng đi . Tóm lại nên đi làm, còn cứ ở nhà rồi không có chuyện cũng sẽ có chuyện. Tin mình đi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

chớ có dại mà để chồng nuôi chị ạ. tấm gương của rất nhiều người đã từng xảy ra rồi, dù không ai đảm bảo 100% ai cũng như thế nhưng cũng phải có 99.9999999999% chồng nuôi và có kết cục không như mong đợi.
    Dù ít dù nhiều cũng nên bơi vào cái xã hội rối ren này =)) chúc chị có quyết định sáng suốt. chị sẽ thấy chỉ "bùi tai" ở thời điểm này thôi, còn nó không tồn tại mãi mãi và bất biến đâu. Đơn giản vì cuộc sống và các mối quan hệ xung quanh của chị, đặc biệt là của chồng không phải là bất biến. Lại sau này còn con cái nữa :">>
    chồng hiện tại muốn thế, nếu chị lựa chọn vẫn đi làm thì cũng nên nói nhẹ nhàng, ngọt ngào để thuyết phục anh ấy.
    Nếu mình đã có chính kiến rồi thì có nhiều cách thuyết phục lắm. và người phụ nữ có chính kiến luôn cuốn hút tất cả các đấng Men đấy ạ ^^~
    P/s: em kết câu: không có chuyện cũng thành có chuyện :">>
    hic,thú thật là em đọc topic của chị mà thấy chị ngây thơ quá ((((((( mặc dù em cũng mới "nứt mũi" thui nhưng cũng chưa từng xuất hiện ý nghĩ này trong đầu bao giờ luôn í
    Những người đã hết mình gìn giữ hạnh phúc, thì sẽ không bao giờ tiếc nuối khi phải buông tay
    Happy a sweet day to me heheee
    • 633 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lấy vi dụ bản thân nhé! Cưới xong 2 đứa loay hoay đi tìm nhà nên mình nghỉ việc (thực ra cv ở cty cũ cũng chiếm quá nhiều time, có hôm làm tới khuya nên xã bẩu nghỉ). 2 tháng xong mua dc nhà, cũng là lúc phái hiện ra cấn bầu. thế là xã động viên ở nhà dưỡng thai lun (sk của mình cũng ko tốt lắm). Thêm 1 tháng ở nhà chỉ loay hoay lau nhà, nấu cơm (giặt đồ thì hôm giặt hôm không, vì đúng lên ngồi xuống mệt, chồng về giặt)và time chủ yếu là đọc truyện, online và coi tivi. Người cứ lờ đờ, mệt mỏi, sk cũng ko thấy khá hơn, ăn uống thì ít. Tiền bạc dù mình còn tk 1 chút nhưng ko chủ động, vì không khỏe nên cũng ít chạy xe ra ngoài. Xã cũng cưng, mc cũng ko nói gì hết nhưng bản thân mình cảm thấy ko ổn lắm. Vì lúc ấy mới mua nhà tài chính ko dư giả mà mình ko làm ra tiền, cứ cảm giác nó sống dựa dẫm lắm. Thế là qđ đi xin việc(mặc dù lúc đó bầu dc gần 2 tháng). Xã bảo ừ thì đi làm cho vui ,mệt thì lại nghỉ ở nhà. May mắn cty mình dc nhận vào làm cv cũng tương đối nhẹ nhàng. Mình đã đi làm dc hơn 4 tháng, bg cty đề nghị nghỉ lúc nào thì nghỉ. Mình cảm thấy đi làm mình khỏe hơn, ra ngoài giao tiếp thấy tinh thần khá hơn, quan trọng là mình cảm thấy mình hữu dụng.
    kết lại 1 câu thôi nhé! BẠN NÊN ĐI LÀM ĐẾN KHI NÀO CÒN CÓ THỂ.
    Chẳng mong được đời đời kiếp kiếp
    Chẳng mong được sớm tối bên nhau
    Chỉ mong được bình thản, nắm tay Người đi giữa nhân gian!!!

[/url]
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thật á? có khi nào ổng ra ngoài thấy nhiều em xinh tươi mới lạ nên về chán vợ rồi trở giọng không. Bức quá đi làm liền! Lương thấp cũng được, có cái ăn diện cho mướt vào để bù đắp bản thân! ^^
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thà đi làm mà lương thấp còn hơn ở nhà bức bí. Tuy đi làm đôi lúc mệt mỏi nhưng tinh thần không mệt bằng ở nhà từ sáng đến tối. Mình cũng có thai gần 5 tháng nhưng vẫn đi làm đến khi sinh, chứ ở nhà buồn lắm. Chưa kể ở với ba mẹ chồng, đi ra đi vào chạm mặt hoài cũng ngại mang tiếng ở không, ăn bám chồng.
    Khi nào sinh rồi nghỉ đẻ xong kiếm việc đi làm lại. Ở nhà là sai lầm đấy nhé! 10 ông chồng thì có được 0.5 ông là thương vợ dù vợ có ntn. Chứ đa số nhìn vợ rãnh rỗi mà ăn diện tí là nói này kia, chướng mắt!
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình là mình tuyệt đối khuyên các mẹ ko nên ở nhà chồng nuôi nha. Đi làm lương 2 hay 3 triệu cũng vẫn phải đi
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chắc các mẹ ko ai khổ bằng em. Mang tiếng ở nhà chồng nuôi, nhưng kinh tế trong nhà do một tay em làm hết. Chồng em làm nhà nước, tháng mang về 3tr đưa vợ, kêu lo việc nhà. Mà việc gì cũng đòi làm hết. Mua xe, em mua. Xây nhà, em xây, việc trong việc ngoài gì cũng tiền em kiếm ( em kinh doanh riêng). Chồng chỉ việc đi làm, đến tháng lãnh lương, đưa cho vợ bao nhiêu đó, còn vợ lo toan kiểu gì, ko cần bận tâm.

Việc bếp núc, nhà cửa em đều phải lo. Chồng đi làm về, nằm ì đó, chẳng phụ vợ dc việc gì. Đến nỗi có thai, bầu bì em cũng phải làm việc nặng ( dọn dẹp đống đổ nát sau khi xây nhà).

Nhà chồng thì cứ nghĩ em sướng, ở nhà chồng nuôi, sáng ngủ dậy trễ, ko cần ra ngoài bươn chải, nhưng có ai chịu hiểu là chồng em lười như thế đâu. Lương 3tr thì lấy đâu ra để lo cho gdinh, chẳng đủ hàng tháng tiền ăn uống của cả nhà nữa.

Đôi lúc nghĩ quẩn, ấm ức lắm, em cũng nói thôi đi làm nhà nước, lương tháng 3tr, để xem với 6tr/tháng, chồng em có phải vắt chân lên cổ mà suy nghĩ cách kiếm thêm tiền để lo cho gdinh hay ko? Hay giờ sướng quá, chẳng phải bận tâm việc gì, nên ỷ lại luôn. Em lo lắng đủ thứ như thế, mà chẳng bao giờ dc lòng mọi ng, họ cứ muốn hơn thế nữa, phải thế này thế kia, mà có ai góp cho em đồng xu nào đâu. Lại còn bị khinh thường là ở nhà nữa chứ ( cả gdinh chồng em đều làm nhà nước, đi đâu, ngta hỏi làm gì, họ cũng tự hào là có cái nghề nghiệp sạch đẹp để nói cho mọi ng biết, còn đến khi hỏi về em, họ có vẻ ái ngại lắm lắm). Em lấy chồng xa, có dc duy nhất đứa bạn thân để lâu lâu ghé chơi, vậy mà cũng nói chắc em đi " trai gái" rồi. Ở nhà thì kêu sao ở nhà mãi thế, ra ngoài xh đi chứ. Thế có "đau" cho em ko?

Em cảm thấy mình bị khinh thường, đối xử ko công bằng với công sức em bỏ ra. Nhưng em ko muốn con cái em sống cuộc sống nghèo khổ như ba mẹ nó ngày xưa.

Chắc em ấm ức đến lúc chết mới thôi, nhưng em sẽ cố gắng hơn, để làm những việc mà thay vì chờ đợi lương hàng tháng, em lại sống thoải mái với thu nhập của mình.

Nói chung, mẹ nào có cv tử tế, cứ làm. Mặc kệ lão chồng và gdinh chồng nói gì. Họ nói có thể lo cho mẹ con bạn sống suốt đời, thì hãy nói là con cần tiền tiêu vặt, ko lẽ con cũng phải ngửa tay xin chồng, mà nhu cầu tiêu vặt của con kinh khủng lắm, chẳng ai đáp ứng nổi đâu, thôi cứ để con đi làm, để con học cách tiết kiệm.

Chúc các mẹ hạnh phúc, đừng đau khổ như mình.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang chuẩn bị nghỉ ở nhà sinh con , cũng sắp đc ở nhà ck nuôi rồi đây, cơ mà cũng mong nhờ trời con nhanh cứng cáp rồi đi làm, chứ cứ ở nhà bức bí, buồn tẻ lắm, chồng đi làm cả ngày, ở nhà cũng buồn, mình đang mang thai, xác định đi làm tới lúc sinh. Mình chưa bao giờ có suy nghĩ ở nhà mặc dù ck có thể lo được 1 cs sung túc. Đi làm vẫn tốt hơn bạn ạ, Dù rằng đôi khi cũng hơi mệt mỏi, áp lực công việc nhưng cũng vì đó rèn cho con cảm nhận đc cuộc sống ngay từ khi trong bụng mẹ . mong bạn sớm tìm đc lựa chọn phù hợp- ko nên nghe lời ck trong trường hợp này
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn nên đi làm thì tốt hơn, vì m nghĩ là thoải mái cho bản thân m nữa.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cũng tùy bạn ạ, do con người của chồng bạn, hoàn cảnh gia đình và do cách bạn thích nghi với hoàn cảnh nữa.
    Có nhiều ông chồng có khi chả nuôi vợ nhưng mở mồm ra là kêu mình là trụ cột, có ông chồng vợ nuôi nhưng lại ghen tuông, chỉ chích vợ suốt ngày, có ông chồng kiếm nhiều tiền nhưng lúc nào cũng tôn trọng vợ, để mọi việc trong nhà vợ quản lý, coi đó là hậu phương vững chắc của mình, yên tâm làm ăn....
    Còn tùy thuộc vào hoàn cảnh gia đình nhà chồng, bố mẹ anh chị em chồng mà hiểu biết, ng ta k nói này nói kia thì thoải mái, còn nếu gia đình chồng mà khó chịu, nói ra nói vào thì thà đi làm lương ba cọc ba đồng còn hơn.
    Còn do cách bạn tận hưởng cuộc sống nữa, cạnh nhà mình có cô ở nhà nuôi con cho chồng đi làm từ khi có con (cách đây mấy chục năm rùi), chồng cô ấy chiều vợ vô cùng, cô ấy thì ngoài thời gian làm vc nhà, chăm sóc gia đình (vẫn có người hỗ trợ) thì đi tham gia các club, đi spa, tập thể dục, lướt web cập nhật tin tức, kiến thức gia đình.... cảm thấy cuộc sống của cô ấy không hề nhàm chán, buồn tẻ tẹo nào. Cô ấy lúc nào cũng xinh đẹp, dù đã gần 60 nhưng ai gặp cũng bảo chỉ 40 thôi, rất trẻ, dáng rất đẹp (mình còn k thon thả bằng) và nch với cô ấy rất thích, cô ấy hiểu biết, giao thiệp rộng, lĩnh vực nào cũng am hiểu. Ngưỡng mộ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cũng còn tùy các ông chồng tính nết ntn và gd nhà chồng mng nghĩ sao. Như mình đang chuẩn bị xin vào công chức thì lấy chồng, ng ta yêu cầu 2 năm k dc đẻ, chồng mình k đồng ý nên thôi mình ko đi nữa ở nhà đi bán mỹ phẩm, lúc có bầu cơ thể quá yếu vậy là nghỉ hẳn.
    Đc cái mẹ chồng và gd bên chồng mng cũng hiểu và ko có ý kiến, bên nhà mình mng cũng ủng hộ, hơn nữa bh vc mình mua gần nhà mẹ đẻ mình nên buổi sáng mình vẫn ra phụ giúp mẹ bán bún riêu, chiều về nghỉ ngơi rồi tối nấu cơm dọn dẹp chờ chồng về.
    Quan trọng nhất là chồng rất thương yêu chiều chuộng, ko so đo tính toán tiền nong, bao giờ cũng đưa tiền cho mình để biếu bố mẹ 2 bên cũng như phụ giúp khi gd có việc, để mình cũng như mng k có suy nghĩ mình ở nhà là vô tích sự k có vai trò j. Việc mua sắm ở nhà những đồ lặt vặt thì mình mua, đồ có giá trị thì 2 vc cùng xem cùng bàn bạc, mỗi nửa tháng anh đưa mình 5tr tiêu hết lại đưa ko bao h hỏi chi li vì sao hết nhanh thế ..v...v....
    Nói chung vì cuộc sống bh khá thoải mái nên mình dự định sinh đủ 2 bé rồi đi làm luôn thể, dù sao tự tay chăm con vẫn yên tâm hơn đi gửi. Còn mình nghĩ thực ra gặp gỡ bạn bè k thiếu chuyện để nói, kể cả họ nói về công việc hay thăng tiến hay vấn đề gì khác mình vẫn có thể tham gia, thời đại bùng nổ thông tin chỉ cần nhà có internet lo gì lạc hậu. Do suy nghĩ của mình, cách mình chăm sóc bản thân thôi, cứ gì ở nhà là lôi thôi nhếch nhác. Mình ko quá tham vọng trong công việc nên bạn bè có thăng tiến thì mình mừng cho họ thôi chứ đấy ko phải là vấn đề khiến mình xấu hổ hay ntn. Mình chỉ mong chăm lo cho gd thật tốt, để mọi ng nhìn vào thấy mình hạnh phúc với lựa chọn của mình là dc.
    • vdy
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo quan điểm của mình thì nên đi làm. Khi bé được 6m -1 tuổi,đi làm có đồng ra đồng vào, chi tiêu ko bị phụ thuộc ai cả. Hết tiền có fai xin chồng thì cũng k thấy ngại như khi ở nhà. Thời gian mình ở nhà chăm bé khoảng 6m, dù biết lúc quay lại làm sẽ có tiền thai sản bù vào thời gian nghỉ làm nhưng khi cầm tiền chồng đưa cứ thấy ngại ngại sao ý. Chồng mình cũng tâm lý chẳng bao giờ hỏi tại sao tiêu nhiều tiêu ít, có khi mình than em tiêu linh tinh nhiều thứ quá chồng còn bảo vì có việc nọ việc kia mà.
    Nhưng tư tưởng mình là vẫn phải tự kiếm tiền. Nuôi bản thân mình trước, rồi đóng góp cho gia đình, cho con cái. Dù chồng kiếm đc nhiều tiền và đưa tiền biếu bố mẹ vợ thì cũng k bằng cảm giác bạn kiếm đc tiền và biếu bố mẹ (dù bạn có nói với chồng hay ko).
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi dung nghe loi may og do minh nè. Luc có baù thì o nha den bay gio hoí han lam.minh o nha phai phu thioc ho du thu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nói từ suy nghĩ cá nhân của mình thôi mn nhé. Mình cũng đã từng nghỉ việc ở nhà thời gian mang bầu và chăm con đến tròn 1 tuổi. Mình cũng có những người bạn lấy được chồng khá giả chỉ việc ở nhà lo chăm con và chăm nhan sắc. Đến giờ thì mình đã đi làm trở lại được một thời gian rồi, chồng mình thì vẫn có khả năng cover được cuộc sống của cả gia đình tốt đẹp mà không cần đến lương của mình. Nhưng nếu có cho mình chọn lại, mình nhất định sẽ không bỏ công việc để ở nhà làm bà nội trợ chăm con. Bạn ra ngoài để có mối quan hệ của bạn, có sự nghiệp của bạn, có thu nhập riêng của bạn, phát triển cho bản thân mà những cái đó cũng giúp ích trong việc nuôi dạy con nữa nhé. 1 người mẹ đi làm có tư duy cũng hoàn toàn khác một phụ nữ chỉ ở nhà lo con cái và đi cafe rong ruổi. Con bạn cũng sẽ tôn trọng bạn hơn, không được mẹ quá bao bọc con cũng sẽ học được tính tự lập một cách tự nhiên. Và con mắt mọi người trong gia đình, trong xã hội nhìn bạn cũng khác hơn đấy. Dù bạn có là bà vợ xinh đẹp vô cùng mà chỉ ở nhà trông con xài tiền của chồng ( ở nhà thì cũng đã vất vả trăm bề nhé, chăm con cũng khổ cực vô cùng nhé ) thì bạn vẫn bị ánh mắt coi thường của người khác. Mong mẹ nó có quyết định đúng đắn cho bản thân mình.
    • 23 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cám ơn lời khuyên của các chị nhiều lắm!!!! Chồng em hôm nay bảo là em ở nhà mở cái gì đó nho nhỏ buôn bán cũng được, như bán hàng online, hay mở tiệm làm tóc... túm lại là kiếm gì nhẹ nhàng mà làm. Gia đình hai bên bố mẹ em ở quê hết, các cụ cũng già yếu lắm rồi nên sau này có em bé thì em cũng phải ở nhà chăm sóc con một mình thôi không biết làm nổi không đây. Ví dụ nghỉ thai sản 6 tháng đi làm lại là mình phải gửi con rồi em thấy thương nó quá sao mà nỡ cho nó đi sớm như vậy huhu...
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5