TIN TÀI TRỢ.

Những mẹo tiết kiệm tiền... dễ như chơi

• 9.12K Lượt chia sẻ
  • 258K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang học cách tiết kiệm mà chưa thấy tiết kiệm được là bao

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ Top bài viết thật hay, mình cũng thử nhiều cách rồi nhưng không thấy hiệu quả lắm vì mình có gia đình và đang nuôi con nhỏ nên cứ phải chi tiêu nhiều thứ, mong sao lần này áp dụng thành công
    • 384 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

mình về mua lợn đất tiết kiệm thôi, chứ ko là đói mốc mỏ nhé
    Đời là bể khổ, qua hết bể khổ là qua đời
    • 72 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Đang làm theo cách 1, cách 2 thì đã từng bị mất heo lẫn xiền. Sợ lắm rồi ý... khì khì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

"Sắm một chiếc ví nhiều ngăn và quy định mỗi ngăn là số tiền tối đa có thể chi một loại hàng hoá dịch vụ trong 1 tháng". Mình thường làm theo cách này và thỉnh thoảng vẫn phải "vượt biên" hichic. Đọc rồi rút kinh nghiệm từ các bạn vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 680 Bài viết

• 1,486 Được cảm ơn

Khó là khó về động lực với kỉ luật cơ
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thấy cách số 1 là hợp lý nhất, mấy cách khác hơi khó làm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng đã từng thục hiện nh vẫn k tk đc đồng nào cả, cty trả lương tiền mặt nên k thể làm theo cách 1 đc ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thiệt là khó, biết bao nhiêu thứ phát sinh trong tháng đó chứ
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nói thì dễ làm mới khó, đố ai làm theo nguyên tắc này được khi xung quanh đầy cám dỗ
    • 133 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Huhu, đi làm 1 năm rồi em chưa tiết kiệm được xí gì, tự nuôi thân ko thôi mà phá quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bài toán tiết kiệm, và cách chi tiêu luôn là bài học khó khăn. :P
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

quá tuyệt! tất cả những thứ mình cần là đây. mình là đứa tiêu pha rất linh tinh. Phải học ngay thôi!
    • 200 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cũng đang cố gắng bỏ chi tiêu vài cái ko cần thiết, để 1 hộp đựng tiền lẽ xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mongtin Xem bài viết
    Cái nào m cũng làm được, ko cần bỏ heo, chồng m bảo m keo kiệt bủn xin, chán ko
    mẹ e nói thế này, thà mình mang tiếng keo kiệt mà khi cần tiền mình có, không cần phải vay mượn ai, còn hơn mang tiếng thoáng mà cần tiền thì chạy khắp nơi, ai chẳng biết ăn ngon mặc đẹp, nhưng mà liệu cơm gắp mắm chứ, lấy được vợ tiết kiệm, mừng không hết lại bảo keo kiệt. bạn trai em trước khi quen em cũng tiêu tiền dữ lắm, sau em chỉ tính sơ sơ cho ảnh thấy vấn đề 1 đứa bé ra đời, giờ ảnh tiêu tiền cũng biết nghĩ rồi, mừng ghê luôn á ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 139 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

tháng nào cũng dặn long tiết kiệm, đã bỏ ra 1 khoản nhưng cơ mà tháng nào gđ cũng có việc đột xuất phải chi tiêu, thành thử ra chả tk đc. Con nhỏ lại ốm suốt nên càng ko thể chi tiêu tk đc nữa.hjx. ko biết bao giờ mới thoát khỏi cảnh thuê nhà nữa
    25/5/2013 Bill của mẹ được 1.3kg rùi vui quá
    29/6/1013 Bill của mẹ đc 2.1kg rùi. Chỉ còn 8 tuần nữa là bố mẹ sẽ đc đón Bill chào đời rùi. Yêu con lém
    03/7/2013
    16/7/2013 Bill được 2.2kg
    26/8/2014: Tròn 1 tuổi zai mẹ bắt đầu nhập ngũ đi bộ đội (thương lắm nhưng chẳng có ai trông)
    27/9/2014: Đành qđ cho con cai sữa mà ko làm cách nào đc vì sữa mẹ nóng quá, con chả lớn đc
    29/02/2016: Con bắt đầu đi trường mầm non
    07/5/2017: Nhớ cái ngày con bị....Đau lắm xót lắm mà ko nói đc lời nào. Haizzzz
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình thì tiết kiệm bằng cách mua bảo hiểm nhân thọ ak.rất tốt và có nhiều lợi ích..
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ mình mới mách mình tiết kiệm bằng cách đóng "họ" ở quê, họ 3 củ, mỗi tháng ai cần tiền sẽ "úp họ", ai úp thấp nhất sẽ được lấy tiền tháng đó, ai lấy cuối cũng thì mỗi người khác đều phải đóng 3 củ. Mỗi tháng mình chỉ phải đóng 2,3 - 2,4 triệu, như vậy sau 11 tháng mình nhận lại khoản 30 củ. Gần 1 năm mình lãi khoảng 5-6 triệu, rất hay. Nhưng vấn đề là phải chung "họ" với những người làm ăn uy tín
    Mong baby của mẹ ngoan ngoãn khỏe mạnh, đủ 9 tháng 10 ngày hãng ra nha con . . .
    • 207 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cố gắng nào. Từ tháng sau. Mình phải kẹp tiền riêng ra cho từng khoản khác nhau. Và cố gắng chi theo như vậy. xem có thấy hợp lý ko? Chứ bjo chi tiêu ào ào, thấy tốn kém quá! Chẳng tích lũy được đồng nào.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3