TIN TÀI TRỢ.

Những mẫu phụ nữ đàn ông thường "né"

• 404 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 249 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Mình thấy cái thứ 3 và thứ 4 là quá chính xác luôn....!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigtyty Xem bài viết
    Bạn nói đúng , mình phải luôn là chính mình , cho dù nhiều khi mình muốn thay đổi , nhưng có lẽ không nên .
    Trong công ty mình vừa xảy ra 1 chuyện nho nhỏ khiến mình phải suy nghĩ khá nhiều . Hôm ấy là ngày lãnh lương , như thường lệ tất cả nhân viên rũ nhau đi karaoke . Con bé mình thân nhất trong công ty tên Vy , thua mình 1 tuổi , vì đang buồn chuyện tình cảm ( yêu đơn phương ) , nên vào đấy nó uống rất nhiều , và khóc rất nhiều . Mọi người đều đến vỗ về nó và ôm nó vào lòng , mình cũng thương và tội nó lắm . Một lúc sau anh quản lý của tụi mình đến và khuyên nhủ nó , rồi nói với nó rằng : "sao em chơi thân với chị Ngọc như vậy mà không biết học hỏi tính cách của chị ấy , nếu Ngọc là em thì Ngọc sẽ không bao giờ xử sự như em đâu!" ( Ngọc ở đây là mình ) .
    Ngày hôm sau , cái anh chàng mà Vy yêu đơn phương cũng đến nói với mình rằng : "Em thân với Vy như vậy mà sao không cố gắng dạy Vy cách sống mạnh mẽ như em ?"
    Đúng thật trong con mắt mọi người mình là người phụ nữ mạnh mẽ , là người mà bất kỳ nhân viên nam hay nữ nào cũng có thể tâm sự và nhờ mình giải đáp những khuất mắt trong cuộc sống , nhất là trong tình yêu . Nói theo cách của anh quản lý : "Em chính là tấm gương sáng về lối hành xử , cách thể hiện tình yêu , cách sống mạnh mẽ cho tất cả nhân viên ở đây , em là 1 con người hiện đại ."
    Các bạn có biết không , khi mình kể những điều này có thể các bạn nói mình nói dối , hoặc mình tự đưa bản thân mình lên . Có lẽ tính cách của mình có được như vậy là do cả 1 khoảng thời gian dài mình phải chịu đau khổ và sống trong nước mắt , để rồi nhận ra nước mắt và sự yếu đuối chẳng giải quyết được gì .
    Và thật tâm , sau lần đó , mình ao ước giá như mình có thể yếu đuối như bé Vy , để 1 lần được khóc , được trãi lòng với mọi người , khóc để nhẹ nhàng hơn , khóc để được ai đó ôm vào lòng và dỗ như 1 đứa trẻ .... mình thèm được như Vy .... Nhưng mình vẫn không thể .....
    Thay đổi là đúng hay sai ? Tính cách của mình bây giờ là hay hay là dỡ ? Sao mình cảm thấy mệt mỏi quá !!!!!
    em cũng như chị, e có nhỏ bạn rất hay khóc, và mỗi khi khóc thì mọi người hay đến vỗ về an ủi, mỗi lần như vậy e cũng ước giá như khi mình khóc cũng được mọi người quan tâm như vậy, nhưng mà khó lắm, một người không thể trải lòng ra với tất cả mọi người được, chỉ một vài người mới có thể bước vào thế giới của mình mà thôi, chỉ nên chi sẻ với người bạn gái thân nhất của mình thôi chị ơi.
    sống thật với cảm xúc của mình ko hẳn là xấu nhưng sẽ làm cho người khác dễ dàng làm mình tổn thương
    chúc chị tìm được sư lựa chọn đúng đắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tphkhn Xem bài viết
    Ích kỷ là tính cách tồi tệ nhất vs 1 ng PN, mình đã gặp ng bạn có tính cách đó, rất rất kinh khủng, nó tạo ra muôn vàn thói hư tật xấu khác.
    với đàn ông cũng vậy thôi ah
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 66 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chả hiểu sao lần nào gặp giai em cũng trễ 30p~1 tiếng.(trang điểm+qáo,cá nhân,...)
    Mà giai toàn chờ sớm hơn.

Giai không nói gì,có khi nào để trong bụng chờ bỏ mình.

-Em cũng ích kỉ,nhưng có lúc rất thoáng.
    Giai cũng vậy,ích kỉ , em nhờ giúp gì là né.
    • 315 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng không thích con gái tiệc tùng, hay đi bar, bia rượu, nói chung là con gái "quậy"
    Ủng hộ kênh Youtube học tiếng Anh của Happy Life English nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi bar, uống bia ... không phải là xấu. Đôi lúc cần cân bằng cuộc sống sau khi quá stress, nhưng biết tự lượng sức mình, đi với ai thì được uống thoải mái, đi với ai thì phải giữ tỉnh táo. Mình không đánh giá thấp người có tửu lượng đâu nhé, mình chỉ đánh giá thấp những người không biết kiểm soát từ hành động đến lời nói đến cả kỷ luật của bản thân thôi.

Phụ nữ giỏi cũng tốt mà không giỏi lắm thì cũng nhiều ưu điểm khác bù vào là được. Chỉ cần luôn phải biết phấn đấu sống sao cho tốt.

Mình có con bạn, tính tình thì tốt lắm, rộng rãi, thoải mái với bạn bè người thân. Chỉ có khuyết điểm là nhẹ dạ, thích sung sướng, ngại lao động cực khổ =)) vậy rồi tự hỏi vì sao lận đận với đàn ông. Chơi với nó mình không có gì để đề phòng, nhưng mà thấy chương chướng mắt không phải vì 2 đứa không tốt với nhau mà vì cách sống của nó mình thấy tương lai mờ mịt, khuyên nó những gì cần thiết thì nó chỉ gạt qua vì ... ngại làm, ngại cực. Mình còn oải, nên hiểu lý do vì sao nàng ta lận đận hoài vì ... đàn ông sành đời họ cũng thừa thấy những gì mình đang thấy. Buồn là khuyên hết lời mà không thành gì ...
    • 108 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

ko phải nguyên phụ nữa đâu ạ, em gặp con trai như vậy cũng phải tránh xa.
    gì chứ em ghét nhất cái thể loại nói lắm, đau đầu ko chịu đc, haizzzzzzzz
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5