TIN TÀI TRỢ.

Những lí do để tận hưởng cuộc sống độc thân

• 7 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 9,689 Bài viết

• 9,617 Được cảm ơn

bậy giờ mình ước gì có 1 ngày độc thân..hic..cả ngày xoay như cái chóng chóng, mệt muốn chết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời gian độc thân đúng là sướng nhất quả đất. Bởi vậy mà mình iu nhau mãi đến 6 năm mới chịu cưới Thời gian đó đi làm xong về là tranh thủ đi học lấy một số bằng cấp cần thiết cho công việc, dành thời gian tập thể thao, làm đẹp, gặp gỡ bạn bè và du lịch. Chao ơi là sướng, hẹn hò hay làm gì đều phải xếp lịch trước chứ đột xuất thì đừng hòng tìm được mình.

Cuối tuần có khi hứng lên là ra bến xe vù về quê thăm ba mẹ đột xuất giữa khuya, làm cho hai cụ rưng rưng nước mắt. Nói chung thích làm gì, đi đâu khỏi cần xin phép, khỏi lo chuẩn bị thức ăn sẵn trong tủ lạnh, khỏi ghi lịch bú sữa của con, khỏi nhờ ai đưa đón con dùm...Tự do có cái hay của tự do. Độc thân chỉ cảm thấy buồn tẻ khi mình bệnh không người thân yêu chăm sóc (mình may là có anh iu lo rồi), hoặc chẳng có tiết mục gì mà ở nhà một mình.

Mà chắc do cái tính mình nó vui vẻ lạc quan, ở nhà một mình là ra chợ mua đồ ăn về nấu thật ngon, măm cho thỏa, rồi đi spa, ủ tóc, sơn móng, ngủ trưa, xem phim, nghe nhạc, lau nhà...là hết một ngày. TỐi ta lại đi chơi....giờ chồng con nheo nhóc, thèm đi cà phê tối với bạn cũng thật là khó...
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1 Xem bài viết
    độc thân vui mà, nhưng chỉ ở 1 thời điểm và thời gian nào đó thôi. Chứ độc thân mãi có mà khóc ròng ý chứ, hihihihihi.
    Độc thân chỉ vui khi xung quanh mình có nhiều người tri kỹ, có nhiều hoạt động để mình tham gia với cộng đồng. Chứ còn lủi thủi một mình, không ai chăm sóc, thiếu người chia sẽ thì quả là bi kịch.
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui! Có gia đình rồi thì mình lại muốn cuộc sống độc thân, giờ nghĩ lại mấy thấy cs độc thân thật là thích. Nhưng bây giờ thì đã muộn rồi
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo e nghĩ cái gì cũng có 2 mặt của 1 vấn đề. Đôi khi ta cảm giác thoải mái nhưng đôi khi ta chợt nhận ra mình cần 1 người lúc nào cũng có thể nghe mình tâm sự chứ không phải những người bạn, không phải lúc nào họ cũng lắng nghe đc
    Giấy Dán Tường Hàn Quốc

Mr Tùng 0983.218.799. Add:97/10-Khương Trung-Thanh Xuân-HN
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,335 Bài viết

• 2,035 Được cảm ơn

mình độc thân nhưng nhhữn gđưa bạn thân cuả mìnhc ũng độc thân mơi vui, chứ bọn nó đi lấy chồng hết, làm sao í ới à ơi được với đứa nào nữa keke!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

độc thân sướng bỏ bu lên được, tránh đc khá nhiều rắc rối
    • 241 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Thời gian độc thân đúng là sướng nhất quả đất. Bởi vậy mà mình iu nhau mãi đến 6 năm mới chịu cưới Thời gian đó đi làm xong về là tranh thủ đi học lấy một số bằng cấp cần thiết cho công việc, dành thời gian tập thể thao, làm đẹp, gặp gỡ bạn bè và du lịch. Chao ơi là sướng, hẹn hò hay làm gì đều phải xếp lịch trước chứ đột xuất thì đừng hòng tìm được mình.

Cuối tuần có khi hứng lên là ra bến xe vù về quê thăm ba mẹ đột xuất giữa khuya, làm cho hai cụ rưng rưng nước mắt. Nói chung thích làm gì, đi đâu khỏi cần xin phép, khỏi lo chuẩn bị thức ăn sẵn trong tủ lạnh, khỏi ghi lịch bú sữa của con, khỏi nhờ ai đưa đón con dùm...Tự do có cái hay của tự do. Độc thân chỉ cảm thấy buồn tẻ khi mình bệnh không người thân yêu chăm sóc (mình may là có anh iu lo rồi), hoặc chẳng có tiết mục gì mà ở nhà một mình.

Mà chắc do cái tính mình nó vui vẻ lạc quan, ở nhà một mình là ra chợ mua đồ ăn về nấu thật ngon, măm cho thỏa, rồi đi spa, ủ tóc, sơn móng, ngủ trưa, xem phim, nghe nhạc, lau nhà...là hết một ngày. TỐi ta lại đi chơi....giờ chồng con nheo nhóc, thèm đi cà phê tối với bạn cũng thật là khó...
    Ngưỡng mộ cuộc sóng của mẹ nó quá!
    Mẹ nó nói đúng, độc thân chỉ vui khi xung quanh mình có nhiều người tri kỹ, có nhiều hoạt động để mình tham gia với cộng đồng. Chứ còn lủi thủi một mình, không ai chăm sóc, thiếu người chia sẽ thì quả là bi kịch.
    ==> Và em đang gặp cái bi kịch ấy đây.
    Mà không biết thoát ra cách nào các mẹ à/
    • 2,957 Bài viết

• 3,933 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Độc thân ko có nghĩa là ko có tình yêu các nàng ơi. Có ty thì ốm đau có vấn đề gì đâu, dĩ nhiên sk là quan trọng nên cố gắng đừng để ốm nhiều. Độc thân cũng có những trải nghiệm thú vị nhưng chỉ nên độc thân đến 1 giai đoạn nào đó thôi. Sau đó phải sống theo đúng quy luật vốn có của cuộc đời: lấy chồng, sinh con, có gia đình, để biết hi sinh, chia sẻ, chăm sóc và được chăm sóc nữa thì càng tốt...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,101 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thoải mái làm những gì mình thích, không ràng buộc
    • 1,756 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Mình thấy độc thân chỉ sướng nhất ở chỗ đi làm có lương ăn tiêu bét nhè, chả lo lắng gì cho bố con thằng nào sất,haha. Nhưng những lúc bùn thì k kể hết đc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy89duong Xem bài viết
    Ngưỡng mộ cuộc sóng của mẹ nó quá!
    Mẹ nó nói đúng, độc thân chỉ vui khi xung quanh mình có nhiều người tri kỹ, có nhiều hoạt động để mình tham gia với cộng đồng. Chứ còn lủi thủi một mình, không ai chăm sóc, thiếu người chia sẽ thì quả là bi kịch.
    ==> Và em đang gặp cái bi kịch ấy đây.
    Mà không biết thoát ra cách nào các mẹ à/
    post hình lên làm quen với các anh trên này chắc sẽ nhanh hết độc thân thôi
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ui. thía mà mình chán cuộc sống độc thân lắm rùi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 4,269 Bài viết

• 3,597 Được cảm ơn

Đương nhiên độc thân có những cái hay và thú vị riêng của nó. Tự do, không bị quản lý là những lý do mà những người đã kết hôn thèm muốn. Nhưng có những cái bất cập lắm đấy ạ. Rong chơi mãi thì cuối cùng cũng nên tìm bến đỗ, nơi dừng chân hạnh phúc, cả nhà nhỉ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 944 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình đã hết lựa chọn mất rồi. nếu được làm lại m cũng sẽ độc thân thêm mấy năm nữa để tận hưởng cs độc thân
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Phụ nữ tây phương sống độc thân thì chuyện bình thường, nhưng PN Việt Nam mà sống độc thân thì mình không thích lắm đâu, không trở thành một gia đình VN chút nào. Một gia đình phải có trẻ con, có nề nếp...nếu không buồn tẻ lắm! về già không ai lo, không có quan hệ tình cảm ông bà, cha mẹ, xui gia, cháu ...thì buồn lắm! Cực chẳng đã mới sống độc thân.
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Ở VN, lí do duy nhất để tận hưởng cuộc sống độc thân là do
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Độc thân lại muốn kết hôn
    Kết hôn rồi muốn độc thân
    Độc thân lại hoàn độc thân
    Độc thân muôn năm
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

hi hi đọc đề tài này mà mình buồn cười quá, nghĩ lại cuộc sống độc thân thấy cũng thú vị thật. Nhưng nói thật là lập gia đình vui hơn, có chồng có con vui hơn nhiều ha ha ha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    hi hi đọc đề tài này mà mình buồn cười quá, nghĩ lại cuộc sống độc thân thấy cũng thú vị thật. Nhưng nói thật là lập gia đình vui hơn, có chồng có con vui hơn nhiều ha ha ha
    Có lẽ các bạn nữ thiên về tình cảm nhiều hơn nên muốn lập gia đình chứ cánh đàn ông con trai có khi khoái độc thân hơn à, vì tâm sinh lý đàn ông khác phụ nữ, đàn ông không đặt nặng vấn đề tình cảm :P
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4