TIN TÀI TRỢ.

Những lí do để tận hưởng cuộc sống độc thân

• 7 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 1,006 Bài viết

• 3,391 Được cảm ơn

(Webtretho) Tình yêu thật đẹp, không ai có thể phủ nhận. Tuy nhiên cuộc sống của một người độc thân cũng có những điều thú vị riêng của nó. Bạn đừng lãng phí thời gian chỉ để mơ mộng về anh chàng “hoàng tử cưỡi ngựa trắng” nào đó, hoặc vì quá sợ độc thân mà lựa chọn không suy nghĩ. Thay vào đó bạn nên cảm thấy vui vẻ hơn và hưởng thụ thật trọn vẹn thế giới riêng của mình. Hãy cùng điểm ra một số lý do khiến cho việc độc thân không quá tệ như bạn nghĩ, thậm chí còn khá là tuyệt vời nữa cơ đấy!

Giao lưu bạn bè
    Độc thân có nghĩa là bạn có toàn quyền sử dụng quĩ thời gian của bản thân cho bản thân. Vạn có thể nằm nhà xem truyền hình, tự chăm sóc mình, hoặc nấu một bữa ăn ngon cho gia đình. Nếu muốn ra đường chơi, bạn có thể gọi bạn bè cùng hội họp nhóm và tha hồ tung tẩy. Các cuộc gặp gỡ hội nhóm luôn mở ra cho bạn nhiều cơ hội để làm quen với nhiều người thú vị, mở rộng mối quan hệ và biết đâu bạn lại tìm thấy được “nửa kia” của mình.

wtt-hoi-doc-than
    Độc thân và sành điệu (Ảnh: Inmagine)

Trải nghiệm thú vị
    Tất nhiên nếu bạn đang có một mối quan hệ tốt thì quá tuyệt rồi, nhưng mà bạn có đồng ý rằng giai đoạn “cưa cẩm” nhau mới thật sự là giai đoạn thú vị và đáng yêu nhất không? Bạn biết đó, khi mà bạn tự nhiên bắt đầu thấy cảm giác hơi thích thích một anh chàng, bạn thấy tim muốn rơi ra ngoài khi nghe giọng nói của chàng hay cảm giác “bướm bay trong bụng” khi sắp được gặp nhau… Niềm vui thực sự nằm trong giai đoạn này đây, tán tỉnh, theo đuổi, rồi những ngày đầu hò hẹn tìm hiểu nhau. Một mối quan hệ mới là một lần bạn cảm thấy tươi mới và thú vị mà chỉ có những người đang độc thân mới có cơ hội để “chuẩn bị” trải nghiệm nó mà thôi.

Thế giới tự do
    Là một cô nàng độc thân, bạn có thể đi chơi với rất nhiều các chàng trai khác nhau mà không bận tâm mình đang lừa dối hay phản bội ai cả. Bạn có nhiều thời gian hơn để theo đuổi tất cả những đam mê, sở thích và thú vui của mình. Bạn có thể làm những việc mạo hiểm như bạn mong muốn để xem bản thân mình thật sự muốn gì, cần gì, học thêm trau dồi kiến thức, đi du lịch khắp nơi làm những việc mình thích… Chỉ có trong những khoảng thời gian độc thân, bạn mới có thể thoải mái làm những điều như thế thôi.

wtt-tu-do
    Bạn có thể dành trọn thời gian cho bản thân mình (Ảnh: Internet)

Làm giàu
    Phụ nữ độc thân thường dễ thành công, và thành công nhanh hơn bởi vì họ không cần phải suy nghĩ nhiều khi phải làm thêm giờ, hoặc họp hành, công tác xa cũng không phải lo lắng có người đang đợi ở nhà. Do đó họ có thể cống hiến hết mình vì công việc và trở nên thành công.

Làm đẹp
    Bạn có thể tự thuyết phục bản thân mình để theo chế độ ăn kiêng nghiêm ngặt, tập thể dục 5 buổi một tuần để có thân hình hấp dẫn và hoàn hảo hơn, để chắc chắn rằng bạn trông luôn thật xinh đẹp quyến rũ bất cứ khi nào có cơ hội gặp anh chàng nào đó. Một khi tìm được một người phù hợp, có thể bạn lại cảm thấy lười biếng, không còn động lực nữa, hoặc đơn giản là bạn bận hẹn hò mất rồi…

wtt-mao-hiem
    Những mạo hiểm thử thách bản thân (Ảnh: Internet)

Không cần hy sinh
    Bạn hãy nhìn những người đã kết hôn hoặc đang trong một mối quan hệ mà xem, đối với rất nhiều người trong số họ, sự ràng buộc không chỉ khiến họ ít tự do hơn, mà nó có thể còn dồng nghĩa với sự hi sinh. Họ có thể hi sinh thời gian, tiền bạc, và cả những mong muốn cá nhân chỉ để làm cho người kia được vui vẻ. Cuộc sống độc thân cho phép bạn được hoàn toàn “ích kỉ” - từ việc mua quà cho bản thân, cho đến việc dành thời gian cuối tuần cho gia đình, bạn bè hoặc bất cứ người nào bạn thích mà không cần phải “lăn tăn” việc gì.

Người ấy ở khắp mọi nơi
    Cảm giác thật tuyệt vời biết bao khi bạn chẳng bao giờ biết được anh chàng sắp tới bạn gặp sẽ là ai. Chàng trai ấy và bạn có thể chạm mặt ở bất cứ nơi nào, vào bất cứ thời điểm nào bạn ạ! Chỉ phút chốc nữa thôi khi bước ra khỏi văn phòng, có thể bạn lại gặp ngay một anh chàng cực thú vị. Và nếu bạn độc thân thì thật đúng là “ý Trời” rồi phải không? Việc nắm bắt được cơ hội còn lại nằm ở bạn hết.

Trong cuộc sống có rất nhiều điều thú vị khác nhau, và cuộc sống độc thân cũng là một trong những điều thú vị mà bạn nên tận hưởng và khám phá đấy!

https://www.webtretho.com/forum/f3950...-than-1284260/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...a-hoi-2218339/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...c-nay-2218270/

Webtretho (tổng hợp)
    [SIZE=4][COLOR="#FF0000"][B][COLOR="#FF0000"][COLOR="#000000"][Nghệ sỹ nửa mùa][/COLOR][/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 394 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Nhưng cũng chả phải không có những nỗi buồn đâu- tác gỉ ơi!
    • 632 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi berongdangyeu Xem bài viết
    Nhưng cũng chả phải không có những nỗi buồn đâu- tác gỉ ơi!
    Kể xem khi độc thân , có nỗi buồn gì nào ^_^ ?
    Ký mới chả cọt . Miễn .
    Nắng nóng , bực hết cả mình .
    • 523 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Độc thân vui mà, nhiều thời gian cho người thân
    Anh có đi cùng em
    Đến những miền đất lạ
    Đến những mùa hái quả
    Đến những ngày thương yêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hic, khi ốm đau, cái cảm giác độc thân càng làm cho mình thêm ốm. Do đó, cố gắng đừng để bị ốm đau nhé các tâm hồn yêu chủ nghĩa độc thân
    • 632 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3 ngon nen lung linh Xem bài viết
    Hic, khi ốm đau, cái cảm giác độc thân càng làm cho mình thêm ốm. Do đó, cố gắng đừng để bị ốm đau nhé các tâm hồn yêu chủ nghĩa độc thân
    Ốm đau ? thế bạn bè đâu ? kêu chúng nó đến chăm sóc chứ ! hô , độc thân o có nghĩa là chỉ sống 1 mình nhé ! Còn Không độc thân á hả ? ốm chắc gì nó đã chăm sóc ???

Xem nào , độc thân = 1 đống bạn bè bên cạnh . Không độc thân = chỉ có 1 thằng bên cạnh , theo tính xác xuất thì độc thân có xác xuất đc người khác chăm sóc khi ốm nhiều hơn ^_^ .
    Ký mới chả cọt . Miễn .
    Nắng nóng , bực hết cả mình .
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 54 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xem nào , độc thân = 1 đống bạn bè bên cạnh . Không độc thân = chỉ có 1 thằng bên cạnh , theo tính xác xuất thì độc thân có xác xuất đc người khác chăm sóc khi ốm nhiều hơn ^_^ .
    nhưng vẫn chạnh lòng bạn ah vẫn muốn lắm một 1 ng đb quan tâm chăm sóc
    • 235 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em độc thân, em quyến rũ. Ha ha, độc thân có thể làm mọi thứ mềnh thik mà k phải nhìn sắc mặt kẻ khác xem có dc làm hay không/
    độc thân là bao la, vi vu với bạn bè
    Hà Nội mùa này vắng những cơn mưa.......
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

độc thân buồn muốn chết ! có người chia sẽ mới vui! mấy lý do trên để ngụy biện thì dc
    • 3,307 Bài viết

• 6,361 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy độc thưn dzui bà cố
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ui, nếu ai còn đang độc thân thì nên tận hưởng đi, sống hết mình, chơi hết mình, khi hết cuộc đời độc thân sẽ cảm thấy nuối tiếc sao mình còn nhiều việc chưa làm vậy,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,341 Bài viết

• 6,152 Được cảm ơn

Sống độc thân cũng đựoc . Nhưng cứ trải nghiệm mọi thứ cho khỏi hối hận. Kể cả hôn nhân 1 thời gian, biết đâu thấy mình phù hợp lại k còn độc thân nưa. Còn k hợp thì ta lại độc thân vui tính .
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    • 483 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Ôi, độc thân đúng là sướng, nên ai đang độc thân thì cứ độc thân đi, yêu khi còn độc thân cũng sướng, hãy cứ độc thân, cứ yêu, nhưng đừng cưới. Bởi, độc thân và yêu thik biết bao nhiêu thì khi cưới rồi lại thất vọng bấy nhiêu í. Có thể cứ yêu như vậy, có con cũng được, cả 2 cùng có trách nhiệm với con là được, chứ hôn nhân thực sự là cái wc với hỗn độn biết bao nhiêu là rằng buộc và trách nhiệm, mệt mỏi vô cùng, và vì có quá nhiều rằng buộc và trách nhiệm nên ko phải thik thì có thể trở về độc thân được đâu. Hãy tận hưởng tự do muôn năm đi các nàng yêu độc thân ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 204 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Bạn nào bảo độc thân là buồn chán và không có người chăm sóc thì mình nghĩ là bạn chưa yêu bản thân mình đủ và chưa biết cách tự chăm sóc bản thân.
    Tất nhiên lập gia đình là việc quan trọng và cuộc sống hôn nhân có những cái hạnh phúc mà cuộc sống độc thân không bao giờ có. Nhưng độc thân là lúc phụ nữ phát huy được giá trị bản thân tốt nhất, chăm sóc bản thân mình tốt nhất và tận hưởng cuộc sống tự do nhất. Mình nghĩ những ai đã biết sống vì mình và chăm sóc cho bản thân mình (và người thân của mình) tốt thì mới đủ sẵn sàng để xây dựng gia đình. Mỗi người có một cách sống, nhưng mình chắc chắn không phải tuýp người cứ lấy chồng đã rồi tới đâu thì tới, mình cứ phải chuẩn bị cho mình đủ cái đã rồi tính tiếp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,101 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có đôi lúc gánh nặng gia đình, công việc rồi gặp chục chặc gì đó ta dường như chán trường với cuộc sống này. Nhưng nghĩ về 1 khía cạnh khác ta phải sống thật tốt để có thể nhìn con cái hay nhìn cuộc sống này thay đổi như thế nào chứ nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,839 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

độc thân ở 1 mình được cái yên tĩnh, thích làm gì thì làm và kg có mấy ràng buộc haha tha hồ tung hoành ngang dọc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix, em năm nay 25 tuổi rùi, thèm lắm có ai đó để tựa bờ vai. Độc thân mãi rùi, thấy buồn lém
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi latruminh Xem bài viết
    Ốm đau ? thế bạn bè đâu ? kêu chúng nó đến chăm sóc chứ ! hô , độc thân o có nghĩa là chỉ sống 1 mình nhé ! Còn Không độc thân á hả ? ốm chắc gì nó đã chăm sóc ???

c
    độc thân lúc còn trẻ thì ok, chứ về sau già, bạn bè ai cũng có mái ấm riêng, thì lúc đó mới thấy cái khổ của độc thân.
    giống bạn mình tâm sự: xung quanh bạn bè ai cũng có gia đình hết, chỉ còn lại 1 số người bạn nhưng không thân lắm, mỗi lần lễ, tết có tiền trong tay muốn đi chơi nhưng không biết đi với ai, đi 1 mình thì buồn. thà ở nhà còn hơn.
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,350 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

độc thân vui mà, nhưng chỉ ở 1 thời điểm và thời gian nào đó thôi. Chứ độc thân mãi có mà khóc ròng ý chứ, hihihihihi.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadaquy_88 Xem bài viết
    hix, em năm nay 25 tuổi rùi, thèm lắm có ai đó để tựa bờ vai. Độc thân mãi rùi, thấy buồn lém
    25 tuổi chị đã gặp chồng chị bây giờ. Quen nhau và tìm hiểu 3,5 năm mới cưới và sinh em bé. Giờ ngưỡng 30 rồi. Già chát. Lắm lúc cũng nghĩ, phải chi mình độc thân.

Độc thân không phải lo nghĩ nhiều về vợ chồng con cái, NHƯNG độc thân lại phải lo KHI NÀO MÌNH GẶP NGƯỜI ẤY !!

Hihi, mình vẫn thích cuộc sống hiện tại !
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4