TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn sắm Smart Phone sành điệu cho năm mới.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.14K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,101 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_funny Xem bài viết
    Camera trước mà chụp được như vậy thì đẹp quá mẹ ơi. Em còn nghe nói Galaxy A còn có thêm tính năng chụp hình cảm ứng bằng cách vẫy tay, bằng giọng nói, tự động nhận diện gương mặt khi chụp. Không biết sử dụng như thế nào ạ? Có thật sự đúng như trên quảng cáo ko các mẹ ?
    Đúng hết đó bạn Candy ơi, những tính năng chụp bằng các vẫy tay, bằng giọng nói, vvv....đều được Galaxy A thể hiện rất rõ nét , bạn xem những thông tin và hình ảnh dưới đây sẽ rõ nè :

- Để selfie bằng giọng nói, bạn vào camera, bấm vào cài đặt sẽ có phần "Đ.khiển bằng giọng nói". Các lệnh để chụp ảnh: Smile, Cheese, Capture, Shoot. Lệnh quay video: Record video.
    Pltr_RFp

Le4w_Wj7lVR3_Kp1_Nl

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,101 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    - Selfie góc rộng: Camera trước của Galaxy A5 có thể selfie góc rộng giống như trên Galaxy Note 4 :

AV818y0l
    Vx_DV0kll

Qk9_P5sxl

- Chụp liên tục : Kèm theo đó là các tính năng chụp liên tục. Tính năng này trên Galaxy Note 4 được cài đặt sẵn, chỉ cần người dùng giữ nút chụp ảnh thì tính năng sẽ tự khởi động. Riêng Galaxy A5, tính năng sẽ được người dùng chọn lựa để tránh cảm giác khó chịu khi không dùng đến hoặc lỡ tay giữ nút chụp.

Tu_GTo_JWl

- Tạo file AGIF: Người dùng sẽ tạo ra ảnh động dạng GIF, khá thú vị. Đây cũng là một tính năng mới Samsung vừa bổ sung trong tính năng selfie của Galaxy A5. Để tạo được ảnh GIF, người dùng chỉ cần chọn tính năng "Tạo file AGIF" sau đó giữ nút chụp ảnh. Và bạn đã tạo cho mình một ảnh GIF sinh động

e_Fcb2z_Wl
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banglang Xem bài viết
    Đúng hết đó bạn Candy ơi, những tính năng chụp bằng các vẫy tay, bằng giọng nói, vvv....đều được Galaxy A thể hiện rất rõ nét , bạn xem những thông tin và hình ảnh dưới đây sẽ rõ nè :

- Để selfie bằng giọng nói, bạn vào camera, bấm vào cài đặt sẽ có phần "Đ.khiển bằng giọng nói". Các lệnh để chụp ảnh: Smile, Cheese, Capture, Shoot. Lệnh quay video: Record video.
    Pltr_RFp

Le4w_Wj7lVR3_Kp1_Nl
    Cảm ơn bangiang đã chia sẻ nha, nhìn vầy dễ hiểu hơn là đọc hướng dẫn sử dụng á . Hèn gì vọc hoài k ra

Mình biết nó có đủ chức năng mà chưa biết vô chỗ nào luôn, giờ thấy bạn nói là mình làm ngay và luôn, mà tùy là đang để chế độ chụp camera trước hay sau mà trong settings sẽ có tính năng đi kèm hen
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,101 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Cảm ơn bangiang đã chia sẻ nha, nhìn vầy dễ hiểu hơn là đọc hướng dẫn sử dụng á . Hèn gì vọc hoài k ra

Mình biết nó có đủ chức năng mà chưa biết vô chỗ nào luôn, giờ thấy bạn nói là mình làm ngay và luôn, mà tùy là đang để chế độ chụp camera trước hay sau mà trong settings sẽ có tính năng đi kèm hen
    Uhm, nói chung là ưng cái vụ chụp chẹt và tự sướng của Samsung Galaxy A lắm. Chưa kể Camera của SS Galaxy A còn tích hợp sẵn các tính năng làm đẹp hình ảnh nữa, có thể kể đến như là : làm sáng da, to mắt, thu nhỏ cằm, chỉnh sửa gương mặt V-line ,...
    Hình sau khi chụp xong là đã có thể up FB ngay được, khỏi cần phải chỉnh sửa chi hết đó.
    Camera trước của máy có độ phân giải 5MP, có chế độ chụp Beauty "làm đẹp chân dung" với 8 mức độ tuỳ chỉnh, đem đến các bức ảnh chân dung selfie rất đẹp mắt, như làm da trở nên mịn hơn, da trắng sáng hơn. Thêm vào đó là chế độ chỉnh khuôn mặt V - Line và làm mắt to tròn, hai tính năng mới này cũng có 8 mức độ tuỳ chỉnh rất tiện lợi. So với tính năng chụp ảnh selfie trên các dòng Galaxy khác, ảnh selfie trên Galaxy A5 có phần nhỉnh hơn.

Fp_Rqx5dl

a_Fp6gixl

76_TJFJ7l

jq_P3_Zqdl
    d_TKi_Sp_Gl
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,101 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi genieblue Xem bài viết
    Theo quan niệm của em thì : năm mới nên có đồ vật mới để khởi đầu cho những điều thuận lợi và tốt đẹp. Nghĩ thế nên, em quyết định đổi điện thoại đang dùng sang một điện thoại mới sành điệu hơn.

Tiêu chí đầu tiên em chọn là : Smart Phone phải thời trang, đẹp và độc đáo.

Tiêu chí thứ 2 là : Chụp hình và tự sướng đẹp + nhanh chóng ( cái mà tuổi teen bây giờ hay gọi là Selfie gì đấy ^^ ).

Em thì mê các thiết kế của điện thoại Samsung lắm, mà gần đây em nghe nói Samsung mới cho ra mắt dòng sản phẩm Galaxy A, nghe đâu thiết kế rất thời trang, chụp hình đẹp mà hợp túi tiền nữa.Không biết các mẹ thông thái đã có ai trải nghiệm qua sản phẩm Samsung này chưa ạ?Có thể dành chút thời gian tư vấn giúp em với?

Em mua để Tết này có điện thoại mới-trước là để lấy hên – sau là để có cái tự sướng với cu cậu cùng anh xã ở nhà.^^ Nghỉ đến đây thôi là em đã thấy vui rồi, hy vọng các mẹ ở PHONG CÁCH SỐNG chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ ! Em cám ơn nhiều."
    Nói chung lý do chị chọn mua là vì nó hợp với chị - ý là điện thoại nó đẹp giống chị đó em.
    Chị cảm thấy Samsung Galaxy A hội đủ các tiêu chí của em đề ra. Chị nghỉ em cũng đã có quyết định cho mình sau khi xem các ý kiến của mng rồi nhé.
    Dù sao thì Samsung là thương hiệu điện tử lâu đời ở VN rất đáng tin cậy, uy tín về mặt thương hiệu nữa.
    Xài samsung cũng yên tâm vì chế độ bảo hành và hậu mãi lúc nào cũng tốt hơn các hãng khác, cái này là chính xác vì chồng chị đang dùng Note 3, bữa bị lỗi gì đó mang ra chỗ bảo hành, nhân viên rất nhiệt tình và thân thiện khi tiếp nhận sửa chữa...Chị thấy như vậy là đủ rồi em ạ....hì hì
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đầu tư để mua một điện thoại mới ra mắt thị trường của Samsung, nhân dịp tết này là chuẩn rồi đó bạn chủ top.
    Dù sao Galaxy A cũng là điện thoại tiên phong trong công nghệ sử dụng vỏ kim loại...HOT SMARTPHONE...
    Ko khéo vài bữa webtretho sẽ có hội các mẹ thích dùng Samsung Galaxy trong tương lai nhỉ?
    Chúc bạn chủ top sớm chọn được quà và may mắn trong năm mới này nhé :v
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4