TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn sắm Smart Phone sành điệu cho năm mới.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.14K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nói chung là mình sài samsung thấy cũng ổn lắm,chụp choẹt cũng đươc hehe...mình đang dành tiền mua e mới đây hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cứ iphone 5s là đẹp chị ak
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 862 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthiquynh.haui Xem bài viết
    Mình đang dùng 5s nè bạn, cơ mà xài IOS giờ cũng chán rồi à, với màn hình nhỏ, chọt mỏi tay quá. Nhìn qua thì thấy samsung kiểu dáng đẹp quá ko kiềm lòng nổi, màn hình lớn nữa chọt chọt hơi bị đã, mã cảm ứng nhạy ko thua gì 5S...
    Nói thật chứ cái Galaxy A5 này mà chụp hình đẹp và đạt chất lượng mong muốn là mình mua ngay à, đang chờ mấy mẹ trên này review đây bạn...
    Hóng hớt....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthiquynh.haui Xem bài viết

Iphone 5s thì chụp hình đẹp bạn à, nhưng tiếc là camera trước của 5s có 1.2MP à. Còn SSamsung A có camera trước đến 5 MP lận.

Nếu thích selfie thì nên chọn cái nào có camera trước cao
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thì thấy Iphone vẫn là hết ý. Cái Plus đó chụp hình đẹp mê ly, có làm mờ background như máy cơ vậy đó. Còn nếu bạn thích tự sướng thì có thể chọn Samsung dòng Note. Người quen của mình xài cái Note 3 chụp tự sướng camera trước còn đẹp hơn là chụp camera sau nữa.
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Đt mình mấy hôm nay màn hình cảm ứng bị đơ đơ hoài, hóng xem các chị em có bí quyết chon lựa sp nào phù hơp.
    Bạn cứ tham khảo, chứ mình vừa nhìn và cầm con A5 này lên là thích ngay, bởi vẻ ngoài là nhôm nguyên khối, mỏng nhẹ vô cùng, thích lắm!

Ngoài thiết kế mỏng đẹp ra thì camera với cái loa ngoài mang đậm chất Qmobile luôn
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_funny Xem bài viết
    Chị Tuyettrinh ơi, chị đang dùng cái A5 màu nào vậy chị? em xem trên mạng thì thấy có nhiều màu quá mà ko biết ở VN đã có đủ màu hết chưa nữa? Bữa chị mua thì thấy màu nào thực tế đẹp ạ, nhờ chị tư vấn giúp em với?
    Chị thì ưng màu trắng đó giờ, nên chị chỉ chăm chăm vô cái màu trắng từ cái hàng mẫu cho đến lúc chọn luôn, bên cạnh là cái màu đen (cơ mà nhiều bạn nữ cũng thích màu đen lắm nha), nên e có thể đến các cửa hàng di động trải nghiệm thử đi, biết đâu chị thích màu này nhưng em lại thích màu khác khi xem trực tiếp thì sao
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đồng ý với bạn, Tết này chỉ muốn cố gắng lên đời em ip4, và thêm nữa cũng ko thích samsung cho lắm
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại chỉ thích dùng iphone ,cảm ứng của nó là thích nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

IPhone thì lúc nào mà ko đẹp, mà giá cũng đẹp luôn. hehee.
    Tất nhiên đập vô mắt là ai cũng thích Iphone hết, nhưng hãy xem lại giá .
    Cùng giá tiền với Galaxy A chỉ mua được ip5s 2nd thôi.

Đã mua thì mua đồ mới chứ ai lại mua 2nd. Bạn chủ thớt cân nhắc tài chính nhe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 93 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình có thể tư vấn chung chung vì trên thị trường có nhiều smartphone với nhiều hãng cũng như giá tiền khác nhau. Nữ thì nên dùng loại có màn hình nhỏ hơn 5.0 inch, nhỏ gọn cho chị em phụ nữ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,101 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lamanhkhoday Xem bài viết
    Mình lại chỉ thích dùng iphone ,cảm ứng của nó là thích nhất
    Bạn này chắc chưa dùng qua Samsung hay sao đó à, nếu so sánh về cảm ứng thì thật sự ko thể nói là IP hơn SS bạn nhé. Vì thực chất màn hình của IP nhìn ko đẹp bằng SS.
    Sẵn chia sẻ với các mẹ con Galaxy A5 mình đang dùng sử dụng màn hình Super Amoled ấn tượng, sắc nét nhầm tạo cảm giác hình ảnh chân thật cho người xem, ngay cả khi dưới ánh nắng mặt trời. Nên mình rất ưng ý về nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,101 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bonnuna Xem bài viết

Bạn nói đúng lắm, vì chủ top đang cần mua điện thoại mới để lấy hên đầu năm nữa mà.
    Nói chung nếu là mình mình chọn Samsung Galaxy A nhé các mẹ. Vì cái mà chủ top đang cần 1 điện thoại đẹp và thời trang thì Galaxy A5 đẹp và thời trang hơn 5s rất nhiều.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy con N630 dùng khá ngon,mấy đứa nhỏ nhà em nó nghịch rơi pin đi đằng,sim đi 1 nẻo mà lắp vào chạy vẫn ngon đấy ạ.Với lại lướt web cũng khá nhanh.
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bonnuna Xem bài viết

IP thì đẳng cấp và thời thượng đó giờ rồi, công nghệ hay chất lượng thì cũng có tương đương, nhưng vì thương hiệu nên giá thành đắt hơn các thương hiệu khác. Bạn nào có kinh phí thì thoải mái lựa chọn khỏi bàn. Riêng mình thì mình nghĩ, hàng công nghệ nào cũng vậy (máy ảnh, điện thoại, tv, ...) một thời gian ngắn thì cũng lỗi thời, xuống giá, version mới update liên tục, vậy cần gì bỏ ra một số tiền lớn để mua IP, sau đó tiếc tiền k dám bán đi mua cái khác

Đây là ý kiến của mình thôi, mong đừng có ném đá mình nha
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sinhnguyenthi Xem bài viết
    Em thấy con N630 dùng khá ngon,mấy đứa nhỏ nhà em nó nghịch rơi pin đi đằng,sim đi 1 nẻo mà lắp vào chạy vẫn ngon đấy ạ.Với lại lướt web cũng khá nhanh.
    N630 là loại nào vậy bạn? Có phải Nokia Lumia k? Mình ngại cái vụ hệ điều hành của nó lắm nha hic
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 862 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em nghe nói Galaxy A này vượt trội với tính năng chụp hình Selfie Camera trước đến 5. Không biết là trên thực tế các mẹ sử dụng thì thấy good ko ạ?
    Mà mấy cái tính năng chụp hình bằng cách vẫy tay, bằng giọng nói, tự động nhận diện gương mặt ( giống IP ) có sử dụng được tốt ko các mẹ? Cái vụ vẫy tay này em nghi ngờ lắm nha, nhiều khi nói vậy chứ mua về em vẫy tay mệt luôn mà nó chả biết đường nhận diện để tự động chụp...sợ quá đi các mẹ ạ!
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi occana Xem bài viết
    Tại sao lại không chứ bạn, suốt ngày chồng với con thì bản thân phụ nữ tụi mình còn đâu nữa...hehe. Ủng hộ mẹ bất chấp đổi Galaxy A này nè...mặc dù em chưa biết nó trong như thế nào nữa ?
    Hôm qua mình và xã có ghé Thế giới di động nè, thật ra lấy cớ ghé mua cái card điện thoại rồi bảo xã thấy cái Galaxy A5 này thế nào, ảnh xem đt xong cũng mê tít. Nhưng mà mình chưa rước về được mẹ nó ạ.
    Xem như bước 1 thành công rồi, bước 2 tiếp tục ca bài ca điện thoại cũ rồi xã ơi....hehe....
    Thiệt là vẻ ngoài của A5 đẹp quá các mẹ ơi, ko thua kém gì Note 3, note 4 nhé...thix quá đi mất.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banglang Xem bài viết
    Mình đang dùng Galaxy A5 nè các mẹ, hôm sinh nhật vừa rồi mình mới được anh xã mua tặng, nhìn là mê ngay từ cái nhìn đầu tiên. Vì kiểu dáng ấn tượng, đẹp tinh tế với viền kim loại lấp lánh, màn hình rộng và cầm rất chắc tay. Mình chia sẻ vài hình ảnh về nó cho các mẹ xem nhé

fdrdps_Z

EPi_GSOV

Đây là hình ảnh Galaxy A5 mình đang dùng

c269_CQW

TR0_Whc3

m44cq_RT

Còn đây là hình ảnh bộ đôi Galaxy A5 & A3 luôn nè các mẹ !
    A3 hay A5 gì nhìn cũng đẹp hết xảy....
    • 11 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi genieblue Xem bài viết
    Theo quan niệm của em thì : năm mới nên có đồ vật mới để khởi đầu cho những điều thuận lợi và tốt đẹp. Nghĩ thế nên, em quyết định đổi điện thoại đang dùng sang một điện thoại mới sành điệu hơn.

Tiêu chí đầu tiên em chọn là : Smart Phone phải thời trang, đẹp và độc đáo.

Tiêu chí thứ 2 là : Chụp hình và tự sướng đẹp + nhanh chóng ( cái mà tuổi teen bây giờ hay gọi là Selfie gì đấy ^^ ).

Em thì mê các thiết kế của điện thoại Samsung lắm, mà gần đây em nghe nói Samsung mới cho ra mắt dòng sản phẩm Galaxy A, nghe đâu thiết kế rất thời trang, chụp hình đẹp mà hợp túi tiền nữa.Không biết các mẹ thông thái đã có ai trải nghiệm qua sản phẩm Samsung này chưa ạ?Có thể dành chút thời gian tư vấn giúp em với?

Em mua để Tết này có điện thoại mới-trước là để lấy hên – sau là để có cái tự sướng với cu cậu cùng anh xã ở nhà.^^ Nghỉ đến đây thôi là em đã thấy vui rồi, hy vọng các mẹ ở PHONG CÁCH SỐNG chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ ! Em cám ơn nhiều."
    Ngon bổ rẻ kiếm cái Uni U2, máy nhôm nguyên khối, màn 4.7 inch, chíp Snap 800, máy ảnh trước 4mp ultra pixel như HTC one, máy ảnh sau Omivision 16Mp, giá cực tốt, hiện giờ có 4.7tr cho phiên bản ram 3G, bộ nhớ trong 32G!
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4