TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn sắm Smart Phone sành điệu cho năm mới.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.27K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 68 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Theo quan niệm của em thì : năm mới nên có đồ vật mới để khởi đầu cho những điều thuận lợi và tốt đẹp. Nghĩ thế nên, em quyết định đổi điện thoại đang dùng sang một điện thoại mới sành điệu hơn.

Tiêu chí đầu tiên em chọn là : Smart Phone phải thời trang, đẹp và độc đáo.

Tiêu chí thứ 2 là : Chụp hình và tự sướng đẹp + nhanh chóng ( cái mà tuổi teen bây giờ hay gọi là Selfie gì đấy ^^ ).

Em thì mê các thiết kế của điện thoại Samsung lắm, mà gần đây em nghe nói Samsung mới cho ra mắt dòng sản phẩm Galaxy A, nghe đâu thiết kế rất thời trang, chụp hình đẹp mà hợp túi tiền nữa.Không biết các mẹ thông thái đã có ai trải nghiệm qua sản phẩm Samsung này chưa ạ?Có thể dành chút thời gian tư vấn giúp em với?

Em mua để Tết này có điện thoại mới-trước là để lấy hên – sau là để có cái tự sướng với cu cậu cùng anh xã ở nhà.^^ Nghỉ đến đây thôi là em đã thấy vui rồi, hy vọng các mẹ ở PHONG CÁCH SỐNG chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ ! Em cám ơn nhiều."
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Samsung Galaxy A mới quá mình chưa xài nên không biết. Nhưng đọc review mấy báo khác cũng khá ổn đó, nói chung con gái cũng chả xài chi nhiều, chụp hình chat chit chơi game linh tinh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Mẹ nói mình mới để ý, năm mới thì cũng nên có gì đó mới coi như là sự may mắn cho bản thân.
    Mình cũng đang sắm sửa dần các đồ đạc trong nhà hoặc làm mới lại chúng.
    Lên đọc bài của mẹ mà thấy nôn nao tới Tết quá, chắc mình cũng bắt chước chủ top bàn với xã đổi ngay điện thoại mới cho mình mới được.
    Hóng các mẹ chia sẻ về cái điện thoại này ^^
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tết đến là em bù đầu với công việc và chuyện gia đình, chuẩn bị sắm sửa đồ đạc nhà cửa, rồi còn quần áo mới cho chồng con. Mẹ còn nghỉ được đến việc sắm sửa cho bản thân là em nể mẹ lắm rồi đó...
    Hay là mình cứ bất chấp hết...........cho bản thân đi ta?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngayaydauroi Xem bài viết
    Tết đến là em bù đầu với công việc và chuyện gia đình, chuẩn bị sắm sửa đồ đạc nhà cửa, rồi còn quần áo mới cho chồng con. Mẹ còn nghỉ được đến việc sắm sửa cho bản thân là em nể mẹ lắm rồi đó...
    Hay là mình cứ bất chấp hết...........cho bản thân đi ta?
    Tại sao lại không chứ bạn, suốt ngày chồng với con thì bản thân phụ nữ tụi mình còn đâu nữa...hehe. Ủng hộ mẹ bất chấp đổi Galaxy A này nè...mặc dù em chưa biết nó trong như thế nào nữa ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tự sướng đẹp thì em vote ip chị ạ ) lúc trc e dùng samsung, h qua LG mà nói chung cam trước chán lắm ạ :'(
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi genieblue Xem bài viết
    Theo quan niệm của em thì : năm mới nên có đồ vật mới để khởi đầu cho những điều thuận lợi và tốt đẹp. Nghĩ thế nên, em quyết định đổi điện thoại đang dùng sang một điện thoại mới sành điệu hơn.

Tiêu chí thứ 2 là : Chụp hình và tự sướng đẹp + nhanh chóng ( cái mà tuổi teen bây giờ hay gọi là Selfie gì đấy ^^ ).

Em thì mê các thiết kế của điện thoại Samsung lắm, mà gần đây em nghe nói Samsung mới cho ra mắt dòng sản phẩm Galaxy A, nghe đâu thiết kế rất thời trang, chụp hình đẹp mà hợp túi tiền nữa.Không biết các mẹ thông thái đã có ai trải nghiệm qua sản phẩm Samsung này chưa ạ?Có thể dành chút thời gian tư vấn giúp em với?

Em mua để Tết này có điện thoại mới-trước là để lấy hên – sau là để có cái tự sướng với cu cậu cùng anh xã ở nhà.^^ Nghỉ đến đây thôi là em đã thấy vui rồi, hy vọng các mẹ ở PHONG CÁCH SỐNG chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ ! Em cám ơn nhiều."
    Phải lắm bạn ơi, mình cũng quan niệm như vậy nên đầu mõi năm mới tớ đều mua cho mình món gì đó gọi là cho có tinh thần cả năm đều có cái mới mẻ, đẹp đẽ và suôn sẻ á
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhlinh2812 Xem bài viết
    Tự sướng đẹp thì em vote ip chị ạ ) lúc trc e dùng samsung, h qua LG mà nói chung cam trước chán lắm ạ :'(
    Mình mới xài qua Samsung dòng A đây , ra là xếp hàng đặt gạch luôn, nói chung là thích hệ điều hành Adroid hơn cả, chứ IOS mình thấy nó bất tiện quá, sử dụng các app hay tiện ích k có dễ gì hết
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Mình mới xài qua Samsung dòng A đây , ra là xếp hàng đặt gạch luôn, nói chung là thích hệ điều hành Adroid hơn cả, chứ IOS mình thấy nó bất tiện quá, sử dụng các app hay tiện ích k có dễ gì hết
    Đúng rồi chị ạ. E cũng chỉ thích dùng android. Tiện, dễ dùng ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang dùng Galaxy A5 nè các mẹ, hôm sinh nhật vừa rồi mình mới được anh xã mua tặng, nhìn là mê ngay từ cái nhìn đầu tiên. Vì kiểu dáng ấn tượng, đẹp tinh tế với viền kim loại lấp lánh, màn hình rộng và cầm rất chắc tay. Mình chia sẻ vài hình ảnh về nó cho các mẹ xem nhé

fdrdps_Z

EPi_GSOV

Đây là hình ảnh Galaxy A5 mình đang dùng

c269_CQW

TR0_Whc3

m44cq_RT

Còn đây là hình ảnh bộ đôi Galaxy A5 & A3 luôn nè các mẹ !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, trùng hợp quá bạn ơi, mình cũng đang cầm con A5 đây, màu trắng và mỏng nhẹ vô cùng, tính năng thi chẳng thua kém ai bạn hen.

Mà như giới trẻ tụi mình hiện giờ thì trào lưu selfie với A5 này thật là đẹp vô cùng vì máy thể hiện rõ tính năng Wide Selfie luôn, rất thích hợp khi chúng họp mặt bạn bè cần chụp góc rộng hoặc các bạn có thể tự chụp ở những nơi background cần lấy khung rộng á
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi genieblue Xem bài viết

Nói chung là 2 tiêu chí trên của em Galaxy A5 đều đáp ứng được , cái này nhìn theo quan điểm của chị thôi, vì chị dùng thì thấy rất thích, cầm điện thoại trên tay cảm thấy rất đẹp và thời trang ( nếu không nói là cảm thấy sang chảnh ).
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    K phải là mình mới mua Samsung A5 mà mình cũng "xúi" chủ top mua, nhưng thật sự thì mình rất ưng nên mới khuyến khích bạn mua á. Bạn có thể đến các trung tâm di động mà trải nghiệm nha, ở đâu cũng có hàng mẫu, cái này vừa mỏng, vừa đẹp mà đúng là "sang chảnh" như bạn bangiang nói ở trên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, trùng hợp quá bạn ơi, mình cũng đang cầm con A5 đây, màu trắng và mỏng nhẹ vô cùng, tính năng thi chẳng thua kém ai bạn hen.

Mà như giới trẻ tụi mình hiện giờ thì trào lưu selfie với A5 này thật là đẹp vô cùng vì máy thể hiện rõ tính năng Wide Selfie luôn, rất thích hợp khi chúng họp mặt bạn bè cần chụp góc rộng hoặc các bạn có thể tự chụp ở những nơi background cần lấy khung rộng á
    Xem ra bạn Tuyettrinh185 có vẻ thích Selfie với những background đẹp lắm nè, giống y chang mình
    Nói chứ, tính năng tự sướng của điện thoại này tuyệt vời ông mặt trời ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_funny Xem bài viết
    Mẹ nói mình mới để ý, năm mới thì cũng nên có gì đó mới coi như là sự may mắn cho bản thân.
    Mình cũng đang sắm sửa dần các đồ đạc trong nhà hoặc làm mới lại chúng.
    Lên đọc bài của mẹ mà thấy nôn nao tới Tết quá, chắc mình cũng bắt chước chủ top bàn với xã đổi ngay điện thoại mới cho mình mới được.
    Hóng các mẹ chia sẻ về cái điện thoại này ^^
    Sẵn đây mình chia sẻ thêm vài thông tin cho các mẹ chuyên mục Phong cách sống của Nang2.0 luôn nè, dòng Galaxy A của Samsung này được đánh giá rất cao về thiết kế & kiểu dáng độc đáo dành riêng cho chị em phụ nữ. Cụ thể đây là dòng điện thoại tiên phong đầu tiên của Samsung với thân kim loại nguyên khối có viền đẹp ấn tượng, siêu mỏng 6,7mm đối với Galaxy A5 và 6,9mm với Galaxy A3 àn hình rộng, thiết kế thanh lịch phù hợp với nữ giới, ấn tượng & vô cùng sành điệu.
    Dùng nó trong thời điểm này còn thể hiện cả sự khác biệt và tiên phong nữa đó các mẹ. Vì mình đi đâu cũng được bạn bè hỏi : " Ủa mày dùng điện thoại gì mà đẹp quá vậy? " , nghe đến đó thôi là thấy thích gì đâu á, cảm ơn ông xã đã tặng em 1 món quà sinh nhật đặc biệt như vậy....
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banglang Xem bài viết
    Xem ra bạn Tuyettrinh185 có vẻ thích Selfie với những background đẹp lắm nè, giống y chang mình
    Nói chứ, tính năng tự sướng của điện thoại này tuyệt vời ông mặt trời ^^
    Có thể do ngày xưa công nghệ chưa tiên tiến, điện thoại cũng chỉ đơn giản nghe nhìn, nhắn tin, radio và vài tính năng basic khác, chứ đâu có màn hình rộng, cảm ứng, màn hình đa sắc và bóng bẩy, tính năng hỗ trợ người dùng rất nhiều từ các apps gọi, nhắn tin miễn phí, chụp hình k chỉ camera sau mà còn trước....

Ôi thôi nói chung đủ cả, muốn làm việc luôn trên đt cũng dễ dàng vô cùng. Song song đó thì sẽ kéo theo các sở thích khác, hay nói đúng hơn là ghiện á. Con trai thì mê games, thích khám phá apps store, con gái thì cũng thích games nhẹ nhàng, vui nhộn, thích chụp hình rồi chỉnh màu, frame,...

Bạn thấy đó, vậy nên năm mới, mua cái mới, mà có tính năng nào nổi trội minh thích thì "quất" thôi
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

K phải là mình mới mua Samsung A5 mà mình cũng "xúi" chủ top mua, nhưng thật sự thì mình rất ưng nên mới khuyến khích bạn mua á. Bạn có thể đến các trung tâm di động mà trải nghiệm nha, ở đâu cũng có hàng mẫu, cái này vừa mỏng, vừa đẹp mà đúng là "sang chảnh" như bạn bangiang nói ở trên
    Chị Tuyettrinh ơi, chị đang dùng cái A5 màu nào vậy chị? em xem trên mạng thì thấy có nhiều màu quá mà ko biết ở VN đã có đủ màu hết chưa nữa? Bữa chị mua thì thấy màu nào thực tế đẹp ạ, nhờ chị tư vấn giúp em với?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chụp ảnh tự sướng đẹp thì dùng iphone các mẹ à.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banglang Xem bài viết
    Sẵn đây mình chia sẻ thêm vài thông tin cho các mẹ chuyên mục Phong cách sống của Nang2.0 luôn nè, dòng Galaxy A của Samsung này được đánh giá rất cao về thiết kế & kiểu dáng độc đáo dành riêng cho chị em phụ nữ. Cụ thể đây là dòng điện thoại tiên phong đầu tiên của Samsung với thân kim loại nguyên khối có viền đẹp ấn tượng, siêu mỏng 6,7mm đối với Galaxy A5 và 6,9mm với Galaxy A3 àn hình rộng, thiết kế thanh lịch phù hợp với nữ giới, ấn tượng & vô cùng sành điệu.
    Dùng nó trong thời điểm này còn thể hiện cả sự khác biệt và tiên phong nữa đó các mẹ. Vì mình đi đâu cũng được bạn bè hỏi : " Ủa mày dùng điện thoại gì mà đẹp quá vậy? " , nghe đến đó thôi là thấy thích gì đâu á, cảm ơn ông xã đã tặng em 1 món quà sinh nhật đặc biệt như vậy....
    Thật là cám ơn thông tin chia sẻ của chị Banglang, nhìn hình mẹ post lên là em thích ngay, em đang tìm hiểu thêm về tính năng chụp ảnh của máy và em nên chọn màu nào thì đẹp và sang chảnh hợp với em đây nữa ???
    Để tết này có cái điện thoại mới đi chúc tết với mọi người c ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đt mình mấy hôm nay màn hình cảm ứng bị đơ đơ hoài, hóng xem các chị em có bí quyết chon lựa sp nào phù hơp.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4