TIN TÀI TRỢ.

Nguyên tắc tìm người tri kỷ trong cuộc đời.

• 23.4K Lượt chia sẻ
  • 449K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường hợp mình nó trớ trêu là người tri kỷ chẳng phải ck mình. là 1 nguoi đàn ông khác đã có gia đình, nhưng 2 người k bao h có ý nghĩ sẽ đến với nhau phá hoại gia đình của nhau..nhưng thật cuộc sống không biết được chữ ngờ. Vk người đó ghen 1 cách mù quáng cho mình là 1 người phá hoại gia đình. Mình im lặng không giải thích và để cho gia đình đó yên dù muốn làm cho ra lẽ vì mình chẳng làm gì sai. Mình hiểu cái giới hạn như thế nào..Đến hôm nay, mình vẫn không biết mình đang đúng hay đang sai , đang làm gì và đang suy nghĩ điều gì. 1 người hiểu mình mà lại tan biến trong 1 thời khắc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 80 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mong cô ấy hạnh phúc
    • 650 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

bài viết ý nghĩa
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 380 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Chuẩn rồi bạn à. Ai cũng đọc, họ đều gật, nhưng mấy ai làm được. Xã hội, tiền bạc, các mối quan hệ, lo toan khiến con người ta quên đi cả bản chất thật của mình, hay đam mê của mình chứ đừng nói gì đến nhớ mấy chứ Phật dạy.
    Trước khi thành Phật, Phật cũng là người. Phật cũng trải qua đủ mọi cung bậc. Sau khi thành Phật, không vướng bận thế sự mới đúc kết ra được. Thử hỏi không trải qua thì làm sao Phật có những lời răn dạy đó được.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ước gì em có thể tìm thấy anh, không phải là trong những giấc mơ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ước gì em có thể tìm thấy anh
    • 6 năm
    • 380 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Rất ý nghĩa.
    "Nhân danh tình thương, người ta làm khổ nhau. Chuyện đó vẫn thường xảy ra." - quá chuẩn!
    “Bi” là khả năng người ta lấy cái khổ ra khỏi mình. Mình đã khổ, người ta làm cho thêm khổ, đó không thể là tình yêu đích thực. Còn gì cho nhau nếu chỉ có khổ đau tuyệt vọng. Người yêu mình phải là người biết sẻ chia, biết xoa dịu, làm vơi bớt nỗi khổ của mình trong cuộc đời.", nếu bên nhau mà không thấy hạnh phúc, chỉ làm nhau thêm mệt mỏi thì phải biết buông tay nhau, giải thoát cho nhau. Nhiều người nhân danh tình yêu để trói buộc nhau, làm nhau thêm khổ. Yêu thực sự là phải biết buông để cho nhau hạnh phúc! Nhìn người mình yêu được hạnh phúc, dù là hạnh phúc bên người khác, ấy mới là yêu. Mình không mang lại hạnh phúc cho người ta, nhưng lại cố giữ người ta bên cạnh, đấy là sự ích kỷ và chiếm hữu.
    • 6 năm
    • 380 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

"U do doubt until u believe in." (Nếu em không phải là giấc mơ/ Hồn yêu)
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình nghĩ trị ky là hai người hiểu nhau. có những quan điểm tuong đồng sẵn sàng chia sẻ buồn vui trong cuộc sống

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hangtot.info
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết. Mình đã có đủ từ bi hỉ xả trong tình yêu
    comment by WTT mobile view
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangtot.info Xem bài viết
    mình nghĩ trị ky là hai người hiểu nhau. có những quan điểm tuong đồng sẵn sàng chia sẻ buồn vui trong cuộc sống

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hangtot.info
    nói chung có nhiều yếu tố kết hợp nhau, yếu tố quan trọng nhất là coi bạn đời như mình, luôn thành thật với nhau, tâm sự với nhau ...
    • 900 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtrancugiai Xem bài viết
    Vậy những người iu nhau, nhưng lại muốn cả tình dục nữa thì không thật sự iu sao????
    Tình dục đối với văn hóa Á Đông là một điều tế nhị nhưng nó là đời thường. Có những thứ thuộc về ham muốn cá nhân thì tùy quan điểm và nhu cầu của mỗi người. Họ yêu nhau have sex với nhau thì cũng chả có gì sai, điều sai là thiếu kiến thức để bảo vệ bản thân và người khác
    0_lk1223345666777888
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4