TIN TÀI TRỢ.

Ngưỡng mộ tình cảm bạn trai dành cho nữ sinh bị tạt axit ở Sài Gòn: hoạn nạn mới biết chân tình!

• 29.9K Lượt chia sẻ
  • 95.7K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 188 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Không biết mọi người có còn nhớ vụ nữ sinh Sài Gòn Hoàng Tăng Thị Thu Hương bị bạn cùng phòng thuê người tạt axit gây rúng động vào hồi tháng 3 năm ngoái không? Từ hồi vụ việc ấy xảy ra và được báo chí đưa tin, em vẫn luôn theo dõi mọi người ạ. Vì Hương cũng trạc trạc tuổi em nên em cảm thấy thương và đồng cảm với bạn ấy. Con gái quý nhất chính là gương mặt, nếu em rơi vào hoàn cảnh đau đớn như Hương, chắc em đã gục ngã mất rồi.

Đọc những lời tâm sự của Hương sau 1 năm tiến hành trị liệu phục hồi lại gương mặt bị biến dạng mà em cảm thấy nghẹn ngào. Hương kể mãi cho đến bây giờ, em vẫn thường xuyên mơ thấy cảnh tượng hãi hùng ngày đó, cái khoảnh khắc hai gã thanh niên lạ mặt tạt thằng axit vào mặt của Hương. Hương bàng hoàng nói: “Những lúc ấy, em cứ nhắm mắt là giật mình dậy liền. Ước gì nó chỉ như một giấc mộng”.

image
    Hương đang tích cực điều trị phục hồi. Nguồn: Internet

Kề từ sau biến cố đó, cuộc đời Hương đã thay đổi hoàn toàn. Từ một cô gái xinh đẹp, tươi tắn, hoạt bát, Hương khép mình, tự cô lập bản thân với thế giới bên ngoài, xa lánh cả bạn bè, người quen. Thậm chí Hương còn cảm thấy sợ hãi khi nhìn vào gương mặt mình: gương mặt bị bỏng đến ⅔, mắt trái bị hỏng, miệng thì mé xệch, còn một phần mũi thì bị mất. Hương từng rất tự hào về gương mặt xinh đẹp của mình, song sau biến cố khủng khiếp đó, gương mặt này lại trở thành nỗi ám ảnh của Hương, nhắc Hương luôn nhớ về thời khắc đau đớn nhất trong đời.

Song ông trời không đẩy Hương vào đường cùng khi xung quanh Hương luôn có những người yêu thương và ủng hộ Hương hết mình. Đó là gia đình, bạn bè và cả bạn trai của Hương. Họ là nguồn động lực, là chỗ dựa để Hương không gục ngã và tiếp tục chiến đấu với sự nghiệt ngã của sống mệnh, lấy lại cuộc đời của mình. Sau bao nhiêu đau đớn và chán chường muốn buông xuôi, sự chăm sóc và quan tâm của mọi người đã nâng Hương dậy, nhất là tình cảm chân thành mà bạn trai dành cho Hương.

n_sinh_b_t_t_axit_nh_set

image
    Bạn trai Hương luôn động viên và ở bên Hương. Nguồn: Internet

Hương tự hào và cảm động khoe về tình cảm mà bạn trai dành cho mình: “Sau tai nạn, anh ấy còn yêu em nhiều hơn”. Lời đó của Hương đã được chứng thực bằng những hình ảnh ghi lại sự quan tâm mà bạn trai dành cho Hương. Bạn trai Hương đã luôn đồng hành, ủng hộ và động viên cô gái trong hành trình chữa trị. Đó là một tình cảm chân thành. Không phải người đàn ông nào cũng sẵn sàng chấp nhận việc hình hài của bạn gái mình bị hủy hoại. Hương may mắn khi có được một người con trai yêu thương mình thật lòng, không phải yêu nhan sắc của Hương mà là yêu con người của Hương.

Em thấy rất vui mừng trước những hình ảnh Hương tích cực đi điều trị. Dường như Hương đã quyết tâm làm lại cuộc đời mình. Em thực sự rất khâm phục nghị lực của bạn ấy, dù việc trị liệu đau đớn thế nào, Hương vẫn cố gắng chịu đựng. Hương muốn quay về với trường lớp, với cuộc sống bình thường. Em tin rằng Hương có thể làm được điều đó. Điều quan trọng nhất trong đời không phải là ta đã mất đi những thứ gì mà là ta đang có những thứ gì. Thứ Hương mất đi là nhan sắc song thứ em đang có lại đáng quý hơn nhiều: sự can đảm, nghị lực và yêu thương của mọi người! Cố lên Hương nhé!

Xem thêm những bài viết về vụ việc này:

Bị tạt axit, cô gái viết tâm thư gây rúng động cả cộng đồng mạng
    Nữ sinh bị tạt axit đi Thái Lan điều trị đã trở về
    Nữ sinh từng bị tạt axit chấn động Sài Gòn: "Em vẫn không hiểu mình đã làm gì sai..."

Xem thêm clip liên quan:

Nữ sinh bị tạt axit ở Sài Gòn ‘Em không muốn ra ngoài nữa!’

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,068 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thực mong bạn sẽ hạnh phúc
    0_dte_n1223345
    • 113 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng không biết nguyên nhân vì sao lại bị bạn cùng phòng tạt axit nhỉ? Thấy đáng sợ thế? Đúng là một cô gái xinh xắn mà.
    • 16,165 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Thương thay cho 1 nhan sắc. Nhưng em cũng thật may mắn, mong em được mãi hạnh phúc
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Từng là một có gái vui tươi, sở hữu vẻ ngoài xinh xắn, nhưng dù sao cũng chúc mừng em, vì bên cạnh e luôn có gia đình, có bạn bè, đặc biệt là có người đàn ông, một bờ vai vững chắc cho em.

• 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em này ở cùng phòng với một bạn gái. lúc biết bạn gái kia là led nên kh em Hương có bạn trai và muốn tách phòng thì bạn gái kia tức nên đã thuê hai thành niên tạt axit.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoaphudung123456