Nên cưới những người đàn ông có lương tháng ít nhất 50 triệu

• 11.8K Lượt chia sẻ
  • 77.6K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cầu chúc chị tìm đc ng đàn ông có mức thu nhập >=5000$/1tháng sau đó cố giữ lấy ông ck đó thật chặt vì đàn ông lương cao rất thích sự mới lạ,
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ông nào kiếm nhiều tiền thỳ ông ấy cug chả ngu mà lấy cái đứa vừa già vừa đòi hỏi,kể cả làm phòng nhì cug càng k có cửa.Các chị em cứ mơ về ng đàn ông vừa kiếm nhiều tiền vừa nội trợ cho các mợ đi mà xây miếu bà cố
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,034 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy anh nào mở miệng ra nói đc câu "Nếu tôi kiếm đc 50tr tôi ko thèm yêu bạn tôi chọn em abc xyz cho rồi" & mạt sát chị này thì sorry, ít khi khá lên nổi lắm chứ đừng nói kiếm 50tr Những người đàn ông tự vươn lên bằng chính năng lực của mình (ko tham nhũng, cocc) chả bao giờ ăn nói khó nghe như các anh đâu (mình gặp qua nhiều rồi)

Mà ko hiểu sao mọi ng có tư tưởng người tài giỏi (làm ăn chân chính) sẽ ko yêu thật lòng còn anh nghèo "nhất định" thật lòng vậy? Cuộc sống muôn màu muôn vẻ, chả lẽ trên đời CHỈ CÓ 2 dạng người, nghèo thật lòng & giàu lăng nhăng. Nói thật chứ nghèo phản bội đầy ra, giàu chung tình ko thiếu (Mark Zuckerberg, Bill Gates v.v).

Chúc chị này mau kiếm đc 1 người chồng như ý Con gái hơn nhau tấm chồng, nên chọn cho kỹ. Giống mình lựa đc chồng tốt nên khối đứa cứ thuyết giảng yêu ko vụ lợi, yêu ko tính toán, rốt cuộc yêu phải thằng "nghèo lại còn bẩn tính" sau này ghen tị chết. Hehe
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người nên đọc bài này.
    http://dantri.com.vn/su-kien/my-nu-t...4193910431.htm
    • 47 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Phật dạy ta phải biết hài lòng những gì ta đang có,tiền tài vật chất rồi liệu còn mang theo được khi ta về cõi cực lạc. Điều duy nhất còn ở lại với ta là gia đình ta,người mà thương yêu lo lắng cho ta cả đời. Thiết nghĩ buồn cười thay với suy nghĩ hạn hẹp của một người giám đốc hãy kiếm người thương mình,vì mình làm ra tiền chứ không phải người có tiền về nuôi mình như con vật
    BẠN XÂY GÌ CHÚNG TÔI CÓ - BẠN MUỐN CÓ GÌ CHÚNG TÔI XÂY

imgpsh_fullsize-%20easy3_zpsycumszzj
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đặt mục tiêu như thế 29t vẫn chưa chồng đấy.dự là ế. đọc xong ngứa đít vãi.nói thật tớ làm tháng 5tr nè.vẫn sống như thường.Bà chị đợi em vài chục năm nữa lương e 50tr rôi em rước chị về hốt hầm cầu nhà em nha.mắc ỉa quá.Con người mà đi từ dưới lên trên cách nói sẽ khác với những người có sẵn.chỉ đợi đút vào mồm và phun ra mấy suy nghỉ nhức nách.gặp tờ mà lương 50tr mà gặp em này thì xác định :v. a Chao Xã Dịch thôi.k nên cưới loại người này.mắc công ăn cơm tiệm dài dài
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tâm sự của một con phò yêu nghề
    :v :v :v
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haha, anh đủ điều kiện đấy. Hơn em 1 tuổi nhưng tiếc là anh có vợ và con 5 tuổi rồi
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em đánh giá cao độ thực tế của chị đó, Em thích câu " thu nhập >=50tr đều là những người đàn ông thông minh, có chí làm giàu và độc lập tự chủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

miễn có hạnh phúc là được
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthile24071993 Xem bài viết
    Tôi nghĩ người phụ nữ có yêu cầu ở 1 người đàn ông như vậy cũng là điều đúng, nhưng yêu cầu của bạn như đang mơ, tôi nghĩ phụ nữ thích lấy 1 người giàu vì các lý do sau:
    1. Họ cũng chỉ muốn con cái họ sau này bớt khổ, cuộc sống của họ bớt cực nhọc với chuyện tài chính, vì khi bạn sinh con cái, điều tài chính để nuôi dạy con cả một vấn đề.
    2. Họ muốn cuộc sống họ sướng hơn, vì khi người đàn ông giỏi là người cho bạn 1 cuộc sống sung sướng mà ko lo nghĩ tới tiền bạc, mà phụ nữ thì ai cũng thích làm đẹp, nhưng để làm đẹp thì cần phải có tiền, chỉ có đẹp mới giữ đc chồng.

Tôi thấy yêu cầu của bạn hơi bị ảo tưởng sức mạnh, tôi cũng là phụ nữ, tuy thế hệ 9x nhưng cũng là một trưởng phòng nhân sự, mức thu nhập được tính ở đầu 3. Tôi lập gia đình cũng chỉ vs 1 người đàn ông kỹ sư, lương anh ấy chỉ 1/3 lương tôi, nhưng chúng tôi chẳng thiếu một thứ gì! Cuộc sống tôi vô cùng hạnh phúc, tôi nhận ra 1 điều là không phải lúc nào người phụ nữ cũng cần 1 người đàn ông tài giỏi nhiều tiền sẽ hạnh phúc, Ck tôi là một người bình thường nhưng cái mà ck tôi hơn người khác là người biết yêu thương vk con, biết lo lắng cho gia đình.

Ở đời mà bạn, cái gì cũng có cái giá của nó, bạn yêu cầu cao thì bạn ngã càng đau thôi. Nếu có thời gian tôi cũng muốn chia sẻ sự hạnh phúc của tôi cho mọi người cùng biết. CS tiền bạc không là tất cả bạn à, Cuộc sống cái quan trọng nhất là bạn sống làm sao cho giá trị nhất, cái giá trị nhất của người phụ nữ là THIÊN CHỨC LÀM MẸ, sự hạnh phúc vô cùng, giá trị thứ 2 là bạn nuôi dưỡng gia đình lớn lên trong bàn tay của bạn, Ck con bạn lúc nào cũng phải thầm cảm ơn bạn vì bạn là người vk, người mẹ tuyệt vời. Giá trị thứ 3 là sự hạnh phúc bạn mang lai cho toàn anh em trong đại gia đình.

Bạn có giàu, chức vụ bạn có cao trong cty, nhưng thật vô nghĩa, vì cuối cùng bạn cũng chỉ là 1 con người sống cho bản thân mình, thật ích kỷ. Giá trị bạn mang lại cho bạn thì vô dụng, bạn yêu cầu cao thì sẽ gặp đc 1 người đan ông như bạn yêu cầu, nhưng bạn nghĩ hôn nhân của bạn tới bằng TÌNH YÊU à, hay là tiền bạc, địa vị xã hội?

Để cuộc sống hôn nhân bền vững bạn hãy nên bắt đầu với mối quanệ từ TÌNH YÊU thật sự, bạn là người học cao và địa vị xã hội, nhưng suy nghĩ cực kém nhé.

Luôn chúc bạn sẽ tìm được hướng đi đúng đắn!
    Chị ơi, chị nói hay quá. Em cũng bị vướng mắc một vấn đề liên quan tới cảm xúc. Em cần chị cho e tư vấn
    Em là Sinh Viên Năm Cuối của Trường Đại Học Giao thông vận tải, em sinh năm 1994 nhé. Em cũng ra trường cũng là kỹ sư như chồng chị, vấn đề của em là em rất yêu một cô gái ở cùng quê với mình, em cũng cảm thấy cô ấy có cảm tình với em, nhưng em chưa muốn nói lời yêu với cô ấy bây h, vì e là con trai mà công việc chưa ổn định nên em muốn mình có một công việc tốt để có thể lo lắng cho cô ấy nên em nghĩ là khi có công việc ổn định rồi em sẽ nói với cô ấy. Nhưng ở quê thì em đang được nghỉ hè, cô ấy lại hay đi chơi với hội bạn em vì cùng là bạn bè nên ngày nào cũng gặp nhau thì tình cảm sẽ lớn dần và lúc nào cô ấy cũng gọi em vào đón đi chơi. Thế nên bây h em cứ bị chi phối chuyện đó là nên nói bây h hay là để cô ấy đợi. Chị cho em lời khuyên với. À, em cũng cần một lời khuyên nữa từ chồng chị, vì anh cùng nghề nghiệp với em sau này nên em muốn hỏi anh ấy là em cần học gì, làm gì và nên làm những gì để sau này có một công việc như anh ấy. Vì bố mẹ em ở vùng quê, bố em thì có nghề đánh cá, mẹ em thì làm tôm tươi bán cho họ nên kinh tế cũng khấm khá, em chỉ không thích ở cái là bố mẹ làm nhiều nhưng vừa có tiền lại vừa nợ nữa, cuộc sống thì không bằng phẳng như nhưng người làm 8 tiếng nên em cũng muốn được như anh chị và muốn sau này bố mẹ đỡ vất vả như thế này. Có tiền nhưng cứ suy nghĩ nợ lần cũng mệt lắm.
    Vì thế bố mẹ em chắc cũng không có định hướng hay nhờ ai xin việc cho mình cả vì nghành của em với anh chồng chị là do mình biết chứ bố mẹ không biết, bố mẹ em chắc chỉ biết vay tiền xin việc cho em thôi. Nên em tính là hỏi anh chồng chị cho em một định hướng đúng dắn để cuộc sống sau này của em được tốt hơn. Với lại số tiền bố mẹ định vay xin việc cho em thì em nghĩ là để tiền đó cho em mua nhà còn hơn là xin 1 công việc. Chị thấy em suy nghĩ thế này có đúng không ạ. Mong chị cho e lời khuyên. Em cảm ơn chị nhiều. Mà nhà em có mực với tôm tươi đấy, chị cần thì nhắn tin cho em em mua giúp anh chị. SDT của em: 01696794649
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi mà cưới mấy thằng làm ăn bất chính, ra tam giác vàng mà sống!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai cũng phải đi từ con tốt trước rồi mới phong hậu cả thôi!
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thế thì kể cũng hơi khó nhỉ, ko tìm đc thì sao
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3