TIN TÀI TRỢ.

Nên cưới những người đàn ông có lương tháng ít nhất 50 triệu

• 11.8K Lượt chia sẻ
  • 84.7K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

thường những người như chị thì ế dài dài ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Sáng tác hay! Cho em cái list, cố thêm mấy bài này nữa nhé em:

- Tôi chỉ yêu người có thu nhập từ 100 triệu trở lên
    - Lương tháng có 150 triệu, xách dép cho tôi còn không được
    - Lương có 200 triệu mà đòi yêu tôi, anh đang ngủ mơ à?
    - Tôi từ chối thẳng thừng khi anh chàng lương 250 triệu/tháng cầu hôn!
    - Tôi đẹp, tôi giỏi, tôi có quyền chọn chồng có thu nhập trên 300 triệu/tháng, phải không các bạn?

Cứ từ từ mà làm, mỗi bài em sẽ nhận được nhuận bút 30,000 đồng/bài, hihi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Má này thuộc dạng há miệng chờ sung. Cưới nó về mà nấu ăn không biết, chăm con không biết.... chỉ chực chờ lươg của chồng mà đi spa, nail,... thì có mà dẹp bàn thờ mà thỉnh nó lên ngồi luôn trên đó cho xong chứ vợ với chồng gì nữa
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mức lương 8-9 con số như cô này thj cần gì chồng giàu, lấy ng nghèo cho bù trừ chứ haha
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sang kata mà lấy chồng
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tôi mà có tiền nhiều như vậy, thì ngay lập tức sẽ lấy em này về làm vợ. Xinh và ngon thế cơ mà, chả dại để cho thằng khác. Hưởng thụ 1-2 năm, sẽ ly hôn để tìm em khác ngon hơn. Chả dại ôm mãi em này làm gì cho phí tiền.
    Lăn lộn sung sướng vài năm, khoảng 40 tuổi, sẽ tìm một người vợ thực sự, người thực sự là vợ, người mà với cô ấy, mình là tất cả, là niềm vui, là hạnh phúc, là nỗi buồn, là điểm tựa, là ... của cô ấy. Người mà mình luôn nghĩ đến mỗi khi hết ngày làm việc, người mà có thể sẵn sàng hi sinh mọi thứ cho chồng con, người mà có thể khiến mình an tâm việc gia đình, người mà ... Chứ không phải như cái cô này, lấy chồng như ký hợp đồng mua một căn hộ, hoặc một cái ô tô vậy. Lấy cô này là một sự đầu tư thua lỗ, đầu tư hi vọng của bản thân về một gia đình hạnh phúc mà chỉ được một cô vợ như này, thật không đáng.
    Tiền có thể mua được mọi thứ, nhưng không mua được tương lai, vì ai biết, tương lai sau này, mình có còn tiền nữa hay không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi nay giong nhu Lu~ Tri trong phim Tay So Ba Vuong vay. Luc dau đòi di theo Han Vo de danh thien ha, bi Han Vo khi de, cuoi cung ken di ken lai vớ ngay Luu Bang vo tai vo nang. Nhung nho vay moi phat huy duoc tai nang cua Lu Tri giup Luu Bang gianh thien ha.
    Mot nguoi dan ba hoc van cao, vi tri cao, luong cao...khong can quan trong lay chong luong cao hay khong, ma quan trong la co du ban lanh~ giup chong kiem duoc nhieu tien hay khong. Giong nhu vo cua Napoleon Hill vay..mot nguoi dan ba luon luon dem den nguon tri tue va sang tao cho chong minh.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em không biết bài viết trên có đáng tin không nhưng em thấy thật ngưỡng mộ chị, chị vừa xinh đẹp vừa thông minh, biết kiếm tiền. Chị đặt tiêu chí tìm chồng như thế rất chí phải..ta đẹp ta giỏi nên ta có quyền vậy thôi.. nếu là bản thân em không tìm được người nào hợp tiêu chí em thà ở vậy chứ quyết không chịu khổ tìm anh chồng kém hơn..Phụ nữ mà ra đường bao giờ cũng muốn được người ta khen chồng mình chứ không ai muốn người khác nói chồng không giỏi bằng vợ và bản thân anh chồng cũng vậy thôi, sĩ diện đàn ông luôn muốn mình cao hơn vợ..Chúc chị sớm tìm được người hợp với chị, em ủng hộ quan điểm của chị
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui, yêu rồi thì 5tr/ tháng thì cũng lấy thôi. Về biết vun vén cũng ok hết.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HaLee89
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

suy nghĩ quá tầm thường
    người phụ nữ hoàn hảo ko chỉ biết kiếm tiền giỏi mà còn đẹp ở tâm hôn ở cốt cách con người nữa chị ạ
    chị là người đàn bà đẹp kiếm tiền giỏi mà có suy nghĩ như vậy thì cũng chỉ là loại tầm thường thôi
    tiền bạc vật chất mà chị đem ra so sánh để đổi lấy tiêu chí người bạn đời của mình
    rồi đến 1 ngày rồi chị cũng sẽ hối hận mà thôi
    đọc bài này của chị em cay mũi vãi, chỉ muốn chửi bậy thôi
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tiền đúng rất quan trọng, nhưng phụ nữ đi tìm chồng mà quan tâm đến cái túi tiền của anh ta ĐẦU TIÊN thì tôi cho là phụ nữ ngu+dốt. Người đàn ông kiếm được nhiều tiền, người ta không cần một người vợ cũng kiếm được nhiều tiền, cũng không muốn có một cô vợ mà lúc nào cũng tiêu gần cạn số tiền anh ta kiếm được.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân gửi chị, với những gì chị đang có, chị làm được, yêu cầu đó không sai, rất chính đáng. Em phải công nhận chị là một mẫu người khiến nhiều người đàn ông mơ ước. Qua những gì chị chia sẻ, e thấy chị là một người rất thực tế, cá tính mạnh. Nhưng chị à, đôi khi tình yêu nó ko đong đếm bằng tiền, vậy chị đặt chị tiêu cho chồng chị và sau này có thể là con chị, vậy nó còn được gọi là gia đình hay là nơi để chị đặt ra những chỉ tiêu, để chị đặt lên bàn cân của mình.
    Hạnh phúc gia đình được xây dựng bằng tình thương. Có những gia đình không dư giả họ vẫn hạnh phúc đấy thôi. Em không bằng ai, em cũng chưa có gia đình, em cũng thua tuổi chị, lương em cũng chả tới 50tr nhưng ít nhất cạnh em có một người con gái xinh đẹp, và nói với em một câu "mình không tiền thì mình cùng nhau tích góp từ từ, làm được nhiêu sài bấy nhiêu, miễn có nhau là được". Nhưng đó là cuộc sống của em, hạnh phúc của em. Và cũng như chị, đó là cuộc sống của chị, dĩ nhiên tiền sẽ là phương tiện để chị đạt tới hạnh phúc, em chúc chị thành công.
    Những gì e nói không phải để chứng minh chị sai mà chỉ muốn khuyên chị đừng viết những bài như thế này, vô hình chung chị sẽ làm những người trẻ vô tình đọc và họ sẽ như chị, sẽ dùng tiền làm thước đo cho cuộc sống, như vậy cuộc sống này còn gì màu nhiệm. Hãy giữ riêng một ít cho mình chị nhé.
    Một lẦn nữa chúc chị may mắn và sẽ hạnh phúc như mục tiêu của chị đề ra.
    • 57 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

con này nó cưới tiền chứ đâu phải cưới chồng =))
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đàn ông lương >50tr chỉ khoái mấy e chân dài, non tơ, dễ dụ thôi. Nếu chị kết hôn sớm và cùng vun đắp thì có lẽ sẽ tìm đc ng mà sau vài năm lấy chị thu nhập 1 ta 60, 70 thậm chí mấy trăm triệu chị ạ
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hay quá a ơi. hi
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọ bài này mà thấy chị gái này ảo tưởng sức mạnh.mấy anh trai mà lương cao thì tìm mấy e non tơ chứ lấy chị chi cho nhức đầu.
    Chị lấy chồng ma tính khấu hao nghe mắc cười......
    E nghĩ chị k lấy đc chồng đâu và có lấy thì cũng k hạnh phúc.
    Chồng chị mà biết quan điểm này của chị thì e nghĩ cũng sốc lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tôi mà là đàn ông mà lương 50 củ thì thưa : tôi hốt ngay mấy e xinh tươi , có học thức , trình độ cao . Mang mụ già về làm bà cô tổ ah?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cocorion
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đơn giản 1 câu là chẳng có thằng nào thu nhập 50tr/tháng mà lấy cô này. Khi lương người ta 50 triệu (thậm chí ít hơn) rồi thì cũng không cần cô vợ phải đi làm kiếm tiền làm gì cả.
    Và nếu nói chuyện cưới xin là 1 vụ làm ăn thì rõ ràng cưới cô này là vụ làm ăn lỗ vốn nhất mà người đàn ông đầu tư vào.
    Còn cô tự tin là cô đẹp do đi spa nhiều(kiếm được nhiều tiền mà) thì xin thưa là những thứ mua được bằng tiền thì bao giờ cũng có hạn sử dụng cả.

ps: trc đây khi bài viết được đăng lên thì có thằng ku vào chém gió là có thu nhập 150tr/th đòi làm quan và tìm info. 2 người này cặp với nhau hợp đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 67 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như cái list này đã xuất hiện đầy đủ trên báo . Con phóng viên nó cảm ơn bạn chưa ?
    https://aq92.org/
    Cung cấp giải pháp tổng thể về bán hàng online - Tư vấn thiết kế website theo yêu cầu
    Hotline: 0977512884
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuẩn luôn. Ngứa cả cứt cái con.mụ già này.