TIN TÀI TRỢ.

Muốn hạnh phúc, đừng kiểm tra điện thoại của chồng hay người yêu!

• 11.8K Lượt chia sẻ
  • 222K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

baouyentd nói cũng đúng nhỉ. Nhưng mà ít nhất người mẹ đó cũng đang là người hạnh phúc , ko thất vọng. Sâu xa ra 1 chút thì, nếu sự thật đó được giấu kín đến cuối đời thì người phụ nữ đó cũng là người phụ nữ hạnh phúc nhất rồi còn gì. Tâm không mang sân si, tủi nhục, thất vọng. Còn nếu như biết được sự thật thì người mẹ đó lại trở thành người bất hạnh nhất. Nên bời vậy mới nói... thà không biết. Chỉ có người lừa dối mới đáng có tội nhất.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhưng thỉnh thoảng cũng vào kiểm tra để đề phòng lúc có biết cũng không bị sock nặng . "Ngừa bệnh hơn trị bệnh". Tin tưởng quá cũng rất dễ bị sock. Ước gì mình làm được điều ấy . Con nít khác người lớn ở điểm đó đấy.
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

dien vc de chong no nhang nhit voi gai ma phai gia mu ak.co dua nao y ck ma k muon biet
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haizzz! Ko biet thi to mo ma biet roi thi day vo, dau kho! Hic
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao mẹ lai như thê nhỉ, mình thấy mình với chồng mình công khai minh bach tất cả từ điện thoại, máy tính, ví ...nói chung là tất tần tật . Nếu 2 người hoàn toàn trong sáng không làm gì co lỗi với phương sao lại giấu giếm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 103 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Đồng ý với delangthang_1501. Vợ chồng phải rõ ràng với nhau mọi thứ chứ, sao lại có kiểu tự ru ngủ mình như vậy? Đáng thương thay cho phụ nữ Việt Nam!
    Sao không nhìn thẳng vào sự thật mà sống cho thanh thản?
    Mình không ủng hộ chuyên lục lọi điện thoại. Nhưng khi cảm nhận là "có vấn đề" thì cũng nên để mắt tới một tí. Đằng này, các bạn lại còn bảo ban nhau đừng nhìn chỗ này, đừng nhìn chỗ kia để còn sống tiếp. Nếu mình phát hiện ra điều gì đó khi nó chưa đi quá xa và kịp thời can thiệp thì vẫn hay hơn chứ!
    Thật, bó tay với quan niệm trên: Dung túng cho sự lừa dối!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 240 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ trước tới giờ mình vẫn nghĩ chắc mình là đứa nhát gan và thiếu bản lĩnh nhất vì k bao giờ mình muốn đụng tới cái điện thoại của người yêu hay của chồng. Mình vẫn sợ mình sẽ đọc được điều mà mình k nên đọc k nên nhìn để sống yên bình hơn. Mình vẫn thấy C hay ny quan tâm đầy đủ, vẫn ôm chặt vẫn hôn nồng nhiệt vậy nên mình vẫn k bao giờ đọc tn hay xem đt.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng k hẳn là như vậy vk ck với nhau k nên giấu diếm j hết đồng ý là cũng có sự riêng tư nhưng cũng nên kiểm soát ở mức có thể. Nếu đã thương yêu nhau thì việc j phải sợ mấy chiện đó nếu k làm j có lỗi thì đâu phải dấu k cho vk hay ck đụng vào đt như vk ck mình k bao giờ sợ mấy chiện đó mà vẫn sống rất hp vẫn tôn trọng và yêu thương nhau đấy thôi
    • 95 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thà đau 1 lần còn hơn. Mình cũng sợ bị tổn thương, nhưng mình lại không bao giờ chấp nhận được sự lừa dối. Không biết mọi người thế nào. Chứ vợ chồng mình, chả có gì riêng tư cả. Bất cứ lúc nào cũng có thể xem đt của nhau, vì chả có cái gì để mà giấu nhau cả.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cứ nói không nên động vào điện thoại vì cần có chút riêng tư. Vậy có mà đàn ông chả thích quá vì được bồ bịch mà không sợ bị vợ phát hiện. Cuộc sống có những điều riêng tư, nhưng sự riêng tư này là đi quá giới hạn. Nào là chót say nắng cô em xinh tươi, rồi những tin nhắn, hình ảnh tình cảm với người phụ nữ khác. Nhiều gia đình vợ tin tưởng ck tuyệt đối, không bao giờ kiểm tra điện thoại, chồng thấy vậy bồ bịch thỏa thích, coi vợ như bù nhìn. Haizzz, nói chung nếu không làm gì khuất tất thì không có gì phải giấu giếm cả. Càng giấu giếm càng chứng tỏ hắn không đàng hoàng trong các mối quan hệ
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuẩn đấy nàng ạ, tớ cũng ủng hộ cách suy nghĩ này
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 320 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Nói thế nào thì cũng có 2 chiều hướng:
    1- không động vào thì k biết bộ mặt sở khanh của chồng/ người yêu mình, dù biết thì mình đau chả kém, nhưng mà thà biết sớm còn hơn để cắm sừng
    2- Nhiều khi động vào rồi lại suy nghĩ lung tung - tự mình làm khổ mình.

Riêng bản thân mình, đã 1 lần tò mò, và thật sự là phải trả giá vì điều đó, tan nát cõi lòng - dù vẫn biết nhận ra được bộ mặt thật của người yêu mình, nhưng thật sự là rất đau. Và từ đó tới jo, chưa bjo mình sờ vào đt hay fb của người mình yêu. Sợ rằng sẽ đau thêm lần nữa.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thj cũng tò mò đụng thử 1 lần máy tính , 1 lần là đt , và bây gjờ đã cưới rồj mình k bao gjờ đụng vào nữa . Muốn vuj vẻ khỏj phảj suy ngj nhjều thì tốt nhất đừg tò mò . ^-^ nój chung tin chồng hay người yêu ít ít thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbach Xem bài viết
    Đồng ý với delangthang_1501. Vợ chồng phải rõ ràng với nhau mọi thứ chứ, sao lại có kiểu tự ru ngủ mình như vậy? Đáng thương thay cho phụ nữ Việt Nam!
    Sao không nhìn thẳng vào sự thật mà sống cho thanh thản?
    Mình không ủng hộ chuyên lục lọi điện thoại. Nhưng khi cảm nhận là "có vấn đề" thì cũng nên để mắt tới một tí. Đằng này, các bạn lại còn bảo ban nhau đừng nhìn chỗ này, đừng nhìn chỗ kia để còn sống tiếp. Nếu mình phát hiện ra điều gì đó khi nó chưa đi quá xa và kịp thời can thiệp thì vẫn hay hơn chứ!
    Thật, bó tay với quan niệm trên: Dung túng cho sự lừa dối!
    Đồng ý với bác này, cái gì cũng fải kiểm soát ở mức độ có thể, vk ck mình thì công khai, có thể xem đt của nhau bất cứ lúc nào
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu còn yêu nhau, trân trọng nhau thì ở bên nhau thôi chứ kiểm tra, theo dõi làm gì cho mệt não
    • 47 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nếu còn yêu, còn hạnh phúc thì có thể thế. Nhưng ngược lại khi đã sống mà ko cảm nhận được tình yêu thì khác, phải biết rõ nguyên nhân, và đau một lần còn hơn đau mãi, và biết sớm còn hơn lúc không thể rút ra
    • 66 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Lạc mềm buộc chặt. Làm sao để chồng tự khai mói là đỉnh cao. Nhưng mà cụng phải có lúc ghen tuông lên cho chồng thấy mình có giá trị.
    • 159 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu biết bị mọc sừng các bạn sẽ xử lý thế nào đấy/
    • 146 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu biết mọc sừng thì đập đầu vào cái dt , vào cái riêng tư mà chết
    • 213 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình cũng có quan điểm nvậy, giữa vc nên có sự tin tưởng và tôn trọng lẫn nhau! Kể chuyện gì thì nghe chuyện đó, tôn thờ quan điểm "biết nhiều khổ nhiều, ko biết ko khổ"
    "Một trời xanh, một biển tận cùng xanh
    Và gió thổi và mây bay về núi
    Lời thương nhớ ngàn lần em muốn nói
    Nhưng bây giờ chỉ có sóng và em..."

Missing you! <3 <3 <3
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4