TIN TÀI TRỢ.

Một người đàn ông chia sẻ: Xin đừng vỗ ngực tự hào là 'single mom'

• 14K Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 463 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Cực chẳng đã mới là "đơn thân" ...nói chung là vì các bạn cứ nghĩ chỉ có người mẹ đơn thân, mà ko nghĩ có người cha đơn thân....
    Khi đã là vậy, là có 1 nỗi đau, và cái nỗi đau đó, tốt nhất, nó nên được hàn gắn....đơn thân là vì chưa tìm được một ai có thể mở lòng mình lại, thử hỏi xem, có mấy người đang " đơn thân" ngoài kia, nếu có cơ hội, sẽ tiếp tục lựa chọn đơn thân hay có 1 mái ấm gia đình đẩy đủ và hạnh phúc khác...
    Đàn ông và đàn bà sinh ra là để giành cho nhau, vẹn tròn nó mới là hạnh phúc....
    còn lại, nó đều là 1 sự không trọn vẹn....2 người đàn ông hoàn toàn có thể sống chugn cùng nhau, 2 người phụ nữ cũng thế.....nhưng nó đều ko vẹn toàn, và 1 người, nuôi đứa con của mình 1 mình, cũng thế .....sau này, khi con cái nó lớn bay xa, lại 1 mình cô lẻ.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 92 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đó là ý kiến của con đàn bà ăn bám giả làm đàn ông thôi. Câu khách rẻ tiền.Đàn ông không ai có lời lẽ so đo với phụ nữ như thế
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tùy thôi c ơi mấy đứa bạn em còn có suy nghĩ ko lấy ck.đi kiếm đứa con. thế chẳng phải là suy nghĩ ích kỉ ????????
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuẩn đó c......đó là suy nghĩ ích kỉ...thế mới thấy rằng phụ nữ ngày xưa có đức hi sinh lớn lao...bây giờ hở tí là ly hôn lại cứ đổ lỗi cho các ông chồng không ra gì.....các chị em đều nên xem laij.......
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

vấn đề muôn thuở, chả bên nào vô lí. Chấm hết. Nói chung đừng bên nào rủa xả bên nào hết, xã hội tự do ai làm gì khoe gì, thì mặc kệ người ta, mấy cô chú anh chị em bạn bè tranh cãi làm gì giống như vấn đề khi nào trái đất ngừng quay zy ak!
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không cả buồn đọc hết bài. Nhìn 1 cách tổng quát thì là vì đàn ông ko tốt nên đàn bà con gái mới phải động viên nhau, động viên những ng đã đang và sẽ làm mẹ đơn thân. Đàn ông các anh vẫn giữ cái lối suy nghĩ 1 chiều, thiển cận và ích kỷ ấy đi, đàn bà con gái chúng tôi cũng là ng, cũng mưu cầu hạnh phúc, nhưng các anh ko mang lại đc thì các anh mất quyền làm chồng, làm cha. Thế thôi!
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lại 1 ng nữa cổ vũ cho cái đức hy sinh. Nhưng xin thưa đàn ông thời xưa, cụ tỷ là ông cha chúng ta có hở ra là bỏ vợ và bồ bịch như bây giờ ko? Đọc cái bình luận là biết ngay giới tính của ng viết. Đàn ông việt nam ngày càng tệ hại đi rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thấy mấy chị làm mẹ đơn thân, tôi tôn trọng và tự hào vì họ mạnh mẽ...... nói như anh này.... ck ngoại tình thì phải im lặng tha thứ...sống trong đau đớn, tủi hờn để cho con có 1 người cha trên danh nghĩa à...như vậy là giả dối, lừa đảo chính đứa con của mình... Tôi thấy ca ngợi mẹ đơn thân là tốt mà...vì họ đáng được ca ngợi...để các mẹ ko phải luồng cuối, nào là xót xa, bi ai.....nói xót cái mỏ ko mà ko cho họ vui vẻ...kể về con mình, cuộc sống hạnh phúc của 2 mẹ con khi ko có ông chồng cà chớn bên cạnh à? Vô lý..cứ ca ngợi mẹ đơn thân đi...ca ngợi nhiều vào...cho mấy cái ông khốn nạn nhìn vào..cho mấy cái người có suy nghĩ như anh nhìn vào mà thay đổi bản thân...làm người cha có trách nhiệm để ko bị vợ con bỏ rơi ý.....
    P/S: có sao sống vậy thôi người ơi, việc gì phải ép dạ cầu toàn để cho con có 1 ông bố cà chớn, có cũng như ko...cứ kêu gọi phụ nữa an phận, còn mấy ông ck thì ăn chơi à...vớ vẩn...cho mấy thằng suy nghĩ như anh ế hết đê..
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ai cũng cần có gia đình hết đâu phải mẹ đơn thân là tốt đâu
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vấn đề mẹ đơn thân cũng chưa gặp nhiều . Nhưng theo tôi thì con các tốt nhất có cả bố và mẹ. Nếu vì lý do nào đó mà chỉ có mẹ nuôi con thì tôi không nói đến. Còn chủ động chỉ nuôi con 1 một mình tôi nghĩ là cũng không hay lắm.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6