TIN TÀI TRỢ.

Một người đàn ông chia sẻ: Xin đừng vỗ ngực tự hào là 'single mom'

• 14K Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

một người đàn ông thiển cận. một con ếch trog một cái giếng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của zkieukieuz
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có thể hiểu ý anh ấy nói các mẹ có thể chia sẻ những gì vui, những cảm nghĩ của mình về mọi thứ. "Hnay shopping vui quá. Cafe 1 mình sau 1 ngày làm việc căng thẳng. Đi ăn cùng bé yêu, v.v..." Thì mọi người cũng thừa biết các mẹ đang rất hạnh phúc, đang tận hưởng cs. Các mẹ không nên lôi cái khẩu ngữ " làm mẹ đơn thân thật tuyệt ", ảnh hưởng đến suy nghĩ của mẹ khác. Theo như chủ thớt nói nó đang là trào lưu đáng báo động, chỉ vì trục trặc nhỏ, các chị em sẵn sàng ly hôn mà ko cần cứu vãn tình hình. Ai cũng có cái tôi nhưng hãy nghĩ cho con trẻ, đừng làm tổn thương mà tội nghiệp. Con cái cần cả cha và mẹ nuôi dưỡng chứ ko riêng 1 ai
    comment by WTT mobile view
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có phải ai cũng thích làm mẹ đơn thân đâu. Cứ theo tác giả bài viết thì những cô gái bị lừa bởi mấy thằng sở khanh, mấy chị em có chồng khốn nạn... nếu chẳng may có thai thì nên bỏ hết ah? Để đứa trẻ sinh ra không chịu tiếng ko có cha. Thật là một suy nghĩ thiển cận và phiến diện!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nttdung7
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

T k phải mẹ đơn thân,t có gia đình hp,có con ngoan,nhưng t là con của mẹ đơn thân,và t hp vì điều đó,còn hơn có người đàn ông (k đáng mặt đàn ông)k ra gì nói là cha tôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

100 phụ nữ thì có 99,9 phụ nữ buộc phải làm mẹ đơn thân. Họ từng đau đớn từng bị tổn thương rất nhiều mới có quyết định đó. Tôi cũng vậy và tôi cũng biết phụ nữ nào chẳng muốn dc yêu thương có một bến bờ ... nhưng khi người đàn ông ngoại tình phụ bạc vợ con thì sao...phu nữ ko thể bỏ con nên họ quyết định làm mẹ đơn thân nuôi dạy con ko phải vì họ ko cần đàn ông như bạn nghĩ mà là người đàn ông đã từ bỏ mẹ con họ.
    Tôi ko hiểu bạn nghĩ như thế nào mà viết lên dc bài viết này.trong khi người phụ nữ phải gồng mình phải tỏ ra mạnh mẽ để nuôi con trong cái xã hỗi vẫn còn định kiến họ vất vả nhưnh vẫn bị xa hôi rem pha. Con người đàn ông phụ bạc lại ko bị dèm pha
    Là mẹ đơn thân hay không thì ai cũng đều có quyền được hạnh phúc.ho hạnh phúc bên con cái là sai sao họ nuôi con một mình khi người đàn ông chối bỏ cũng là sai sao.ho muốn chia sẻ khoảnh khắc bên con cai cũng la sai sao.ban nên suy nghĩ lại
    Tôi đồng ý với bạn rằng con cái cần một mái ấm gia đình nhưng chúng tôi những người mẹ đơn thân đã ko cố gắng giữ mái ấm đó cho con cái sao. Chúng tôi giữ sao nổi khi người đàn ông một mực muốn phá. Hay a nghĩ chúng tôi cần sống rộng lương hơn sống theo kiểu đàn ông có quyền năm thê bảy thiếp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi là mẹ đơn thân hi vọng sau này con tôi sẽ hiểu được tôi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quan điểm của bạn cũng đúng vì mình cũng có 2 đứa con nhỏ và bố đi công tác suốt. Mình hp vì chồng mình là người hiểu và thông cảm động viên để mình chăm con cho thật tốt. Tuy nhiên suy nghĩ của bạn có phần phiến diện quá, chẳng ai tự dưng muốn làm mẹ đơn thân khi mà họ có đủ điều kiện để mang lại cuộc sống tốt nhất cho con cái của họ. Trừ khi họ bị tổn thương do đàn ông mang lại nên họ đành làm mẹ đơn thân mà thôi. Và khi họ thấy cân bằng cuộc sống thì họ có quyền khoe cảm xúc của mình phải không nè. Đừng làm họ bị tổn thương thêm 1 lần nào nữa nhe. Cám ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ơ lạ nhề tg bài này chỉ muốn nói phải làm mẹ đơn thân khi cuộc sống hn hết lối đi thôi chứ đừng làm mẹ dt bằng sở thích mà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

yo! chỉ muốn nói một câu, bất kể lý do gì mà họ trở thành mẹ đơn thân, họ không tự hào vì mình có thể nuôi được con chẳng lẽ phải trưng ra khuôn mặt sầu khổ, đẫm nước mắt, than trời trách đất là sao họ khổ sở gì đó sao...ôi chao, hay thật nhỉ, họ nói hay không là kệ họ, là mẹ đơn thân hay không cũng là kệ họ vì đó là lựa chọn của họ, họ có khả năng, có năng lực, họ kiên cường tự mình đối mặt với sự lựa chọn của mình là đủ, chẳng cần anh phải nói ra cái quan điểm gì gì đâu, quý ông rảnh rỗi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matdat Xem bài viết
    Vậy theo ý tác giả, nếu chẳng may người phụ nữ nào đó rơi vào hoàn cảnh đơn thân, thì phải ngậm mồm vào, đóng cửa lại mà sống như một kẻ tự kỷ hả.
    Like

Gởi từ ứng dụng Webtretho của pvhtvh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thẳng thừng ư? Phiến diện thì có

Gởi từ ứng dụng Webtretho của pvhtvh
    • 14 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chắc anh này đang xây nhà thiếu gạch, nên cần các thím làm mẹ đơn thân góp ngạch.
    Xây xong nhà mở luôn cái cty chuyên cung cấp gạch cho cả nước luôn.
    • 14 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bài viết hay sao các mẹ, các chị, các em, các cô cứ chưởi đổng người ta lên thế.
    Anh ta viết cái thứ nhất: Các mẹ đơn thân cứ sung sướng trên nỗi buồn của con cái nhưng không ai để ý. (Các mẹ cứ đặt trường hợp các mẹ khi còn bé ko có bố xem các mẹ thấy thế nào)
    Thứ 2: các mẹ đừng vỗ ngực tự hào, để tạo thành phong trào cho các em mới lớn noi theo, vì các em ấy con nhỏ, chưa hiểu đời, chỉ thích làm theo phong trào.
    Thứ 3: các mẹ hạnh phúc thật sự hay ko chỉ các mẹ mới biết và cảm nhận, cũng ko nên phô trương ra làm gì, vì phô trương ra như thế thì hạnh phúc của các mẹ cũng ko được tăng lên ở cấp số CỘNG đâu.
    Cuối cùng: Em đồng ý với ý kiến của bác chủ top
    P/s: Nhà em xây mới tới lầu 2 thì hết gạch...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chẳng ai buồn đi ném gạch đá. Phụ nữ họ có cách nghĩ riêng của họ và đàn ông cũng vậy. Bạn nói không sai nhưng nếu một người phụ nữ rơi vào cuộc sống bị chồng tệ bạc gia đình không êm ấm thử hỏi con họ có hạnh phúc không? Và đó là lý do họ chọn cuộc sống đơn thân làm mẹ.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xin lỗi bạn chứ! thực ra tôi thấy bạn đang đứng trên lập trường của 1 thằng đàn ông chỉ lý thuyết mà phán thôi! tôi là con của 1 bà mẹ đơn thân, nhưng tôi thấy thật hạnh phúc còn hơn là có 1 người đàn ông trong gia đình mà mình phải gọi là bố trong khi trách nhiệm với gia đình nhỏ là không có. kiểu không có thì thà hẳn không còn sướng hơn cho cả đứa nhỏ và người phụ nữ. chứ bảo đứa trẻ sẽ nghĩ thế nào nếu người ta bảo nó không có bố, chắc chắn tự hào hơn người ta suốt ngày nhiếc là bố m là thằng bợm rượu, thằng theo gái bạn ạ!
    tùy hoàn cảnh mà nói nhé. đừng có vơ đũa cả nắm rồi nói bà mẹ đơn thân không có quyền tự hào vì có khả năng tự nuôi con mà không cần đàn ông bên cạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 246 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Có nghĩa là phải đưa giá trị đàn ông lên thật cao các mẹ à!!!
    ... trích dẫn: Các em có tưởng tượng được cảnh người phụ nữ có một mình xoay xở mang bầu, sinh con, rồi chăm con khi con ốm, một mình đưa con vào viện và một mình kiếm tiền để con không bị đói ăn... trong khi vẫn có chồng như bao người khác.
    Tất nhiên đằng sau nụ cười của những bà mẹ đơn thân đều là những đêm tèm lem nước mắt....
    Nhưng họ cũng đã cố gắng rất nhiều để con họ lớn lên đầy đủ như bao người, và cười lên để tiếp thêm năng lượng, động lực cho bản thân và cả cho người khác nữa.
    Vẫn có những cuộc đời sống và lớn lên đầy nghị lực mà không cần có bố bên cạnh, mà như kiểu bố nó đã chết rồi đấy thôi. Mặc dù thằng bố nó vẫn đâu đấy sống vất vưởng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Wamh
    • 9 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhkiki Xem bài viết
    Bài viết hay sao các mẹ, các chị, các em, các cô cứ chưởi đổng người ta lên thế.
    Anh ta viết cái thứ nhất: Các mẹ đơn thân cứ sung sướng trên nỗi buồn của con cái nhưng không ai để ý. (Các mẹ cứ đặt trường hợp các mẹ khi còn bé ko có bố xem các mẹ thấy thế nào)
    Thứ 2: các mẹ đừng vỗ ngực tự hào, để tạo thành phong trào cho các em mới lớn noi theo, vì các em ấy con nhỏ, chưa hiểu đời, chỉ thích làm theo phong trào.
    Thứ 3: các mẹ hạnh phúc thật sự hay ko chỉ các mẹ mới biết và cảm nhận, cũng ko nên phô trương ra làm gì, vì phô trương ra như thế thì hạnh phúc của các mẹ cũng ko được tăng lên ở cấp số CỘNG đâu.
    Cuối cùng: Em đồng ý với ý kiến của bác chủ top
    P/s: Nhà em xây mới tới lầu 2 thì hết gạch...
    Em cũng nuôi con một mình từ khi con em còn chưa biết đi cho đến nay cháu đã 8 tuổi nên em cũng chia sẻ một chút là:

Thứ nhất: Cực chẳng đã thì mới phải ly hôn và nuôi con một mình thôi chứ ít chị em nào lại không muốn có một người đàn ông yêu thương và làm chỗ dựa.

Thứ hai: Mình có hài lòng với cuộc sống hiện tại nhưng hầu hết con trẻ không mong cuộc sống ấy.

Thứ 3: Đúng như anh ấy nói, không nên để các em gái hưởng ứng điều này. Những chị em đơn thân hay không đơn thân nghĩ sao khi con mình là con trai? Chị em dậy con mình kiểu gì? Chị em muốn thấy con trai mình sau này sống thế nào? Còn nếu sinh con gái, các chị có mong con mình sẽ như mình không?

Em có con trai và năm nay cháu 8 tuổi. Mặc dù tìm hiểu 2 năm mới cưới nhưng từ khi ly hôn, chồng cũ không hề hỏi han, thăm nom, cùng em nuôi dậy cháu. Nhưng không vì thế mà em nói những lời không hay trước mặt con mình. Khi con đã biết, con hỏi em về bố nó, em đã rất đau lòng. Em nói bố con ở xa thì cháu hỏi sao bố không gọi điện về cho con. Em cho con xem ảnh cưới thì từ đó con vẫn một mình lôi ảnh ra để ngắm. Em vẫn nói với cháu về tên của bố để nếu bạn bè cháu hỏi, cháu còn nói được tên. Sau ba lần hỏi em về cha và thấy lần nào em cũng khóc thì cháu không còn hỏi nữa nhưng em biết khi nhìn thấy bạn bè, anh chị có bố đưa đón, chơi cùng, cháu cũng khao khát có một người bố.

Chị em đừng hiểu anh ý nói là mẹ đơn thân thì ko có quyền chia sẻ niềm vui mà ý của anh ý là không nên khoa trương thôi ạ.

Em luôn dậy con em phải biết quan tâm, đối xử tốt với những em, bạn và những ai là nữ giới chỉ để sau này con em không làm cô gái nào khổ cả.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ko ai lại ko muốn một gia đình hoàn hảo cả bố lẫn mẹ cho các con.nhưng hoàn cảnh thôi và mình luôn ủng hộ những ngừơi mẹ dũng cảm dám đơn thân mà sống tốt cho con một cs sung túc mà ối ngừơi có cả cha lẫn mẹ chưa chắc đã làm đc thay vì muốncon có bố mà phải chấp nhận bồ hòn làm ngọt làm vì cho xã hột sống ảo
    • 31 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nói thật tác giả nhìn tg nói chuyện mà đọc 1/2 chả muốn đọc nữa. Thử hỏi có ai tự nhiên đang hạnh phúc lại muốn làm mẹ đơn thân. Thằng bố mà nó biết đưa con đi học. Biết chăm con biết phụ giúp gia đình để con nó tự hào có ba có mẹ thì ai ngu đi làm mẹ đơn thân. Những cái cô làm mẹ đơn thân chẳng qua thằng kia nó sống ko bằng cờ hó nữa. Nó chẳng đc cái tích gì cho cả con và vợ nó mà nó còn gây thêm ra ng ta mới phải làm mẹ đơn thân. Chưởi nó là con này con kia thì cũng tội cho con đó tội cho cả con mình vì nhở mang con tt của nó. Tg phải nghỉ. Làm mẹ đơn thân cực cở nào vừa lm bố vừa lm mẹ nhưng ng ta lại hạnh phúc hơn thì thử hỏi thằng ml kia sống có ra gì ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

gì mà phải dùng từ vỗ ngực! Bạn cứ làm như người ta không ai hiểu được việc 1 đứa trẻ sinh ra có đầy đủ bố mẹ mới là hạnh phúc nhất vậy. nói cho bạn nghe! khi phải lựa chọn cuộc sống làm bà mẹ đơn thân, chắc hẳn con đường phía trước người ta đã phải trải qua nhiều gian khổ rồi, mỗi người một câu chuyện, bạn chỉ nói đến phần kết mà không nói đến mở đầu, họa có người điên mới từ bỏ 1 mái ấm hạnh phúc để trở thành bà mẹ đơn thân thôi bạn ạ. bạn hay thay từ " vỗ ngực" bằng từ khác mang tính cảm thông hơn mới đúng. Họ chỉ cố gắng chứng minh cho cả xã hội thấy, dù có bị phụ bạc, dù có mất niềm tin vào đàn ông các anh, dù có mất đi ng đàn ông của mình vĩnh viễn hay vì bất cứ lý do gì khác, họ vẫn sống tốt mà không cần dựa dẫm vào bất cứ ai, thế thôi bạn ạ. Thân!
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6