TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bầu 9X gây tranh cãi khi có thai mà mỗi ngày đều diện đồ sexy tới quán bar, bữa nào không đi là cuồng chân, khó chịu

• 128 Lượt chia sẻ
  • 1.69K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 370 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có mẹ nào như em không, sáng nay vội vàng chạy lên công ty sợ trễ giờ làm nên không ăn sáng, giờ đói meo cả ruột làm việc không nổi đây này. Tay chân em bây giờ bủn rủn không làm được việc gì hết nên trốn sếp mở báo ra đọc đỡ buồn. Ai dè, em đọc được một tin mà không biết mình có đang cổ hủ quá hay không. Chuyện là có bà mẹ trẻ tên H sinh năm 1994 ở Hà Nội, nhà chồng mở quán bar nên dù đang mang thai bé thứ hai nhưng vẫn thường xuyên lên bar nghe nhạc. Theo như H nói thì phụ nữ phải "hư" một chút mới hạnh phúc. Không biết các mẹ nghĩ ra sao chứ em không đồng tình với quan điểm của cô này một chút nào hết.

253
    H nói, phụ nữ phải "hư" một chút mới hạnh phúc. Nguồn internet

Em kể các mẹ nghe, được biết cô H này nhỏ hơn chồng 11 tuổi và hiện đang quản lý quán bar của gia đình chồng. Trải qua thời kì trầm cảm do mang thai bé đầu tiên nên H quyết định lên bar “đổi gió” cho đến tận bây giờ. Mặc dù đang mang thai bé thứ hai được vài tuần nhưng ngày nào cũng đến quán bar làm việc: "Trước em cũng bị trầm cảm sau sinh, sút hẳn hơn 10 cân so với hồi còn con gái, thậm chí phải điều trị rối loạn biếng ăn do tâm lý. Dĩ nhiên những trầm cảm đó không phải do chồng con hay gia đình nhà chồng, nhưng có lẽ vì suốt ngày chỉ quanh quẩn bỉm sữa, mất đi hẳn cuộc sống và đam mê hồi con gái nên cả sức khỏe và tinh thần tuột dốc không phanh. Cả chồng và bố mẹ chồng đều lo lắng, quan tâm hết mức, nhưng em vẫn cứ chán nản, cáu gắt liên tục.

Sau rồi cai sữa cu lớn, hai vợ chồng thường xuyên đưa nhau lên bar đổi gió. Em tiếp quản bar, bắt đầu bận rộn hơn, nên tự dưng cái tính cáu bẳn, tủn mủn chuyện vụn vặt, suy nghĩ tiêu cực nó biến mất luôn, ăn uống cũng tốt hơn 1 chút. Giờ mới có bé thứ 2, cả nhà vui mừng lắm. Em không nhảy nhót gì nữa, nhưng hai vợ chồng vẫn ngồi vừa làm sổ sách vừa nghe nhạc. Ông xã em trẻ trung dễ sợ, cứ đưa vợ lên quán là hát hò theo nhạc, trên đường về cũng hát, đi tắm cũng hát. Như thế thì em buồn chán mệt mỏi sao được?

Nhiều người cứ bảo chồng em nhu nhược, chiều vợ đi bar, ăn mặc sexy cho người khác ngắm. Nhưng chỉ có người đàn ông cao thượng mới là người có thể yêu thương săn sóc vợ vô điều kiện. Anh ấy không bao giờ giơ tay đánh vợ khi cãi nhau, em thì nóng nảy hơn nên chồng phải mềm mỏng để làm dịu đi”.

522
    Gia đình chồng mở quán bar nên H làm quản lí. Nguồn internet

Em không phải là người phụ nữ cổ hủ, tuy nhiên sau khi đọc dòng tâm sự của H em đã thấy không đồng tình trước cách sống của cô ấy. Trước tiên, xét trên góc độ là người phụ nữ đang mang thai, việc lui tới bar mỗi ngày là không nên. Dù mang thai ở tuần thứ mấy cũng vậy, quá trình hình thành và phát triển của thai nhi là cực kì quan trọng, chỉ cần các mẹ chủ quan sẽ gây hậu quả khôn lường. Đây để em nói cụ thể cho các mẹ nghe:

Thứ nhất, bar là nơi đông đúc, chen lấn của rất rất nhiều người. Họ đa phần đến bar để tìm sự thoải mái, vui vẻ nên việc H đến bar hằng ngày là hoàn toàn có hại. Giữa một rừng người đàn say sưa lắc lư nhảy múa theo nhạc biết xui đâu rủi đâu họ đụng trúng vào người rồi té ngã thì có phải ảnh hưởng đến cái thai hay không. Rồi mùi rượu bia, thuốc lá người mẹ hít phải sẽ gây hậu quả trực tiếp đến đứa bé. Bởi vậy các mẹ đi bar cứ nghĩ mình sành điệu, mình hay mình giỏi. nhưng các mẹ còn nhớ không, khi cấn thai là người phụ nữ được khuyên ở nhà dưỡng thai, đi đứng nhẹ nhàng và thường xuyên nằm nghỉ ngơi. Còn đằng này đang vác cái bụng to tướng thế kia mà bon chen đi bar làm gì vậy? Đã vậy mà cô H này còn khoe rằng thai còn nhỏ nên được tự do diện đồ ôm sát, khoe body sexy mà những bộ đồ này đều do chồng mua. Hay lắm, không phải em khó tính hay ganh tị nhưng nói thật, khi mang thai phụ nữ phải ăn mặc cẩn thận, không được mặc đồ ôm, đồ bó dễ ảnh hưởng đến sự phát triển của trẻ. Nên nhớ rằng bây giờ H không phải sống cuộc sống cho riêng H nữa mà trong người Hồng đang mang một sinh linh bé nhỏ, làm gì thì làm cũng nên nghĩ tới con, đừng ham vui mà có ngày thiệt thân.

1124
    Mặc dù mang bầu nhưng H vẫn đến quán bar mỗi ngày. Nguồn internet

Thứ hai, ồn ào náo nhiệt. Hồi còn độc thân, thỉnh thoảng em cũng hay tới bar chơi. Phải công nhận rằng nơi đó rất vui, nhạc lúc nào cũng xập xình, tiếng nói chuyện cười đùa làm người ta cảm thấy sảng thái. Tuy nhiên, khi lấy chồng em đã ít đi bar hơn. Không phải là do chồng khó khăn cấm cản mà là do em xác định mình là người phụ nữ đã có chồng thì những thú vui ồn ào đó không còn phù hợp nữa. Lúc có bầu em cũng hạn chế đi làm, ở nhà dưỡng thai cho an toàn. Còn đối với cô H này, có thai mà vẫn hằng ngày lên bar nghe nhạc thì đúng là em bó tay các mẹ ạ. Thử hỏi, phải chi nhạc du dương êm dịu thì không nói, đằng này nhạc trong bar là thể loại giật gân, điếc tai đinh óc. Người bình thường vào đó lúc về còn bị say xẩm mặt mày chứ đừng nói chi đến bà bầu, phụ nữ mang thai. Trong forum nhà mình có mẹ nào đang mang bầu mà đi bar không vậy? Theo như em tìm hiểu thì trong qúa trình mang thai, người mẹ tiếp xúc với quá nhiều tiếng ồn sẽ có nguy cơ sinh bé ra bị dị dạng như: sứt môi, hở vòm miệng, tổn thương cột sống, thiếu cân. Chưa hết đâu, để em kể các mẹ nghe một trường hợp bà chị trong công ty em. Chị này ghiền đi bar lắm, thành ra lúc mang thai vẫn giữ thói quen đi bar. Hôm đấy đáng lẽ phải đi giày bệt, nhưng chị lại diện đôi giày cao gót hàng hiệu mới mua ở nước ngoài. Không may, trong lúc đi vệ sinh, phòng trơn nên chị bị trượt chân ngã nhào. Chỉ thấy hơi nhói một chút, chị vẫn nghĩ bị động thai bình thường. Ai ngờ sáng hôm sau vì mệt quá phải đi khám, chị mới phát hiện thai đã chết lưu. Đó vẫn là câu chuyện buồn và là lời cảnh báo cho những ai có bầu vẫn muốn "tung tẩy" đi chơi như gái trẻ.

426
    Hai vợ chồng của H. Nguồn internet

Thứ ba, thức đêm, thức khuya gây hại. Đây là một trong những điều quan trọng mà hồi mang thai em bị ba mẹ chồng nhắc hoài. Thành ra khi nghe cô H này nói rằng ngày nào cũng đi về khuya là em cảm thấy cực kì bực mình. Nói chứ, chuyện thai nghén ảnh hưởng tới tính mạng nhưng hình như H không quan tâm lắm thì phải. Thôi thì để em nói cho nghe rồi mới biết sợ nhé, việc mẹ thường xuyên thức đêm khiến cho đứa trẻ dễ bị thiếu máu, khi sinh ra chậm phát triển, đứa trẻ khi chào đời sẽ quấy khóc và ngủ muộn gây khó khăn, mệt mỏi cho người chăm sóc và cả bé nữa. Thành ra chuyện H vì công việc mà phải về nhà muộn thật sự là cô ấy đang quá coi thường tác hại mà chính mình đang gây ra. Đành rằng tính chất công việc bắt buộc như thế, nhưng đâu nhất thiết một bà bầu phải bất chấp nguy hiểm như vậy?

334
    H thường xuyên được chồng mua tặng những bộ váy sexy, khoe body. Nguồn internet

Tóm lại, việc H bảo rằng mình sống như vậy là sành điệu, bà bầu thì cũng phải biết tận hưởng cuộc sống ở những nơi đông vui nhộn nhịp thì đó là quan điểm của riêng cô ấy nhưng không nên chia sẻ rộng rãi rồi khuyến khích phụ nữ sống theo. Việc một bà bầu hàng ngày vác bụng lên bar là chuyện hoàn toàn không nên. Đã vậy còn lấy lý do là mình quản lí nên phải có mặt thì rõ ràng không chấp nhận được. Bây giờ là thời buổi nào rồi mà còn có chuyện quản lí thì phải lên tận nơi tận chỗ mới quản lí được? mà nhà chồng đâu phải chỉ có riêng mình cô, cô không lên được thì ngồi nhà lo sổ sách, còn chuyện ở bar để chồng lo hoặc nhân viên báo cáo lại tình hình. Những hành động của H chẳng khác nào trực tiếp gây hại cho đứa trẻ cô mang trong bụng. Rồi mai này lỡ xảy ra chuyện gì thì có hối hận cũng không kịp. Các mẹ, những ai đang mơ hồ giữa ranh giới phụ nữ ăn chơi bất kể hậu quả và người phụ nữ thông minh, hiện đại thì làm ơn hãy tỉnh ngộ. Đừng nghĩ đơn giản là ăn mặc đẹp, sexy , được chồng cưng chiều rồi bất chấp dư luận hằng ngày vác bụng bầu đến quán bar rồi nghĩ mình hay mình giỏi thì hoàn toàn sai lầm. Phụ nữ hiện đại không ai có những hành động khoe khoang cá tính một cách dại dột như vậy./.

5 tư thế ngồi ảnh hưởng đến thai nhi

Xem thêm tại:
    Do một phút nóng giận, bà mẹ trẻ trở thành hổ dữ ăn thịt con khi dùng dây siết cổ con trai đến khi tiếng khóc nín hẳn...
    Chi tiết rùng rợn nhất trong vụ người phụ nữ bị giết, chặt khúc bỏ vào bao ở Đắk Lắk...
    Xem camera, con gái đau xót phát hiện người giúp việc đánh đập mẹ tàn nhẫn, còn bắt ngửi giấy chùi phân...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 497 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mỗi người có thói quen, sở thích khác nhau bạn ạ. Đây cũng là đặc thù công việc của người ta. Mang thai k có nghĩa là phải thế nọ, phải thế kia, mà miễn sao mẹ bầu cảm thấy thoải mái và hạnh phúc là được. Như mình, mang thai thì mọi ng bảo k được dùng mỹ phẩm, xịt nước hoa, mà tự nhiên từ ngày mang thai, hàng ngày mình k xịt nước hoa thì k chịu được. Như kiểu nghén ấy, đẻ xong thì lại bình thường
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 487 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    thua luôn bầu bì không ở nhà mà đi đâu