Tình hình là e lập topic này để chia sẻ với các mẹ về máy làm mát thông minh. Mùa hè thùng thời tiết rất nóng. Chả bác nào là không thích ngồi trong điều hòa suốt ngày. Đi làm thì không sao nhưng về đến nhà là em giống như mọi người sử dụng điều hòa cho sướng. Nhưng khổ nổi nhà em mấy tầng có phải ngồi một chỗ được đâu. Mà dùng điều hòa thì cuối tháng đóng tiền mặt méo xệch. Bao nhiêu chi phí lương công nhân viên chức chức. Tình cờ hôm đi siêu thị thấy nó bán cái máy làm mát thông mình. Ngồi rất chi là mát mà đổ nước vào chạy. Có cắm điện nhưng công suất dùng 24 giờ nghe mấy em bán hàng quảng cáo chắc chắn chỉ mất 3 ngàn đồng lẻ. Em sướng quá sau 1 ngày suy nghĩ về tính tóan quýêt định mua luôn. Mặc dù em hơi lăn tăn vì thương hiệu vật liệu mỹ lắp ráp vn. E rất sợ việc trục trặc bảo hành. Nhưng được tư vấn là liên doanh nên nếu có trục trặc thay được luôn. Nhưng vì mát quá mà suy đi tính lại được đảm bảo điện khô tốn e vẫn mua với giá 7 triệu đồng bằng tiền cái điều hòa 9btu khô đến nỗi. Nhưng cái em đáng buồn là về nhà dùng thùng cũng gío mạnh hơn nữa thật nhưng dĩ nhiên là không mát sâu bằng điều hòa. Điều này em cũng được tư vấn nhưng không tưởng tượng ra ở đấy mát thế mà về với thời tiết này vẫn không chịu được là bao. Em viết bài này không chê gì cái máy vì đúng là sơ với quạt thông thường thì mát hơn nữa. Nhưng bác nào có nhu cầu ban đầu như em mà có gặp pải em khuyên chân thành nên nghĩ kĩ vì bỏ rá số tiền ấy để mua 1 cái quạt mạnh hơn nữa thì có đáng không . Nếu định tiết kiệm tiền điện như em dùng kiểu nửa chừng thì xác định chỉ thế thôi hoặc thích đầu tư thêm cái điều hòa tiếp tục. À cái máy làm mát thông mình này họat động rất tốt trong môi trường có máy lạnh nhé. Cực mát như Lúc lắc xem ở show room. Chú thích: đây không phải quạt hơi nước hay máy phun sương nhé. Loại này mới rá máy làm mát tức là là cao cấp hơn nữa cái quạt cây thông dụng có các ô ô quạt rá hơi mát.