TIN TÀI TRỢ.

Lý do Tôn Ngộ Không tài phép là kẻ làm công, còn Đường Tăng vô dụng lại trở thành người lãnh đạo?

• 7.79K Lượt chia sẻ
  • 905K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Được nhiều gái theo và bồ kết.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho dù Đường Tăng có 100 lần cái sự nhân từ, vô hại hay đức tin đi chăng nữa...mà chẳng có cái vòng kim cô thì không đời nào thu phục được Ngộ Không! (May có mối quan hệ - người chống lưng là Bồ Tát ban cho vòng kim cô - con át chủ bài khống chế NGộ Không)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lãnh đạo được người tài là tài năng rồi, có bản lãnh gì mà chê người ta vô dụng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thấy phân tích khá hợp lý, chỉ có điều không nên kết luận là Đường Tăng và Tôn Ngộ Không, ai hơn ai. Mõi một người có một thế mạnh và họ sẽ làm tốt vị trí của mình với thế mạnh đó.
    :Rose::Rose::Smiling:
    • 63 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hic. Lại đi lấy phim ảnh đi phán xét cuộc sống. Ngớ ngẩn quá. Thế thì tớ cứ lấy hình ảnh công chúa trong truyện cổ tích làm mục tiêu. Xinh đẹp là có hết . kkk
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy những điều trên không hợp lý lắm, quan trọng nhất là Đường Tăng có mối quan hệ tốt nên mọi việc đều thuận lợi, còn làm lãnh đạo mà k giỏi, nhân viên qua mặt thì nói ai mà nghe được, bởi vậy các công ty tuyển lãnh đạo đều là những người phải có nhiều năm công tác trong ngành là như vậy.
    Đời có bao lâu mà hững hờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ap dung vo thoi dai bay gio co nuoc ăn cám.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PlanetVN Xem bài viết
    Nhảm nhí! Những lý do bài viết đưa ra không thể nào biện minh cho sự ngu dốt và khờ dại trước thực tế cuộc sống của Đường Tăng được... Làm lãnh đạo mà khờ khạo như vậy, thứ nhất là chết bản thân mình, thứ đến nữa là chết 1 loạt cấp dưới theo sau... Đường Tăng mà cứ đi với mình con ngựa thì chỉ 1 tuần sau khi rời Kinh đô không vào miệng cọp cũng bị chết vì vô số những lý do khác mà thôi...
    Bạn mà nói vậy thì không có Đường Tăng thì TNK cũng mãi chỉ nằm dưới tảng đá thôi. Núi cao còn có núi cao hơn, TNK chỉ biết khoe khoang, phải có cái từ bi, nhẫn nại của Đường Tăng dẫn dắt mới lớn lên được.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuẩn luôn, có mối quan hệ tốt, có quan lớn chống lưng, tất yếu mọi chuyện sẽ dễ dàng. Điều này có nghĩa đừng nghĩ mình giỏi mà làm trời, núi cao còn có nùi cao hơn. Quan trọng là quan hệ của bạn tới đâu
    • 84 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cái này nó cũng đúng trong một số trường hợp chứ không phải luôn luôn đúng , nhưng sự ví von này cũng đã rất hay và ý nghĩa rồi, tks bạn đã chia sẻ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 665 Bài viết

• 3,089 Được cảm ơn

Ko có cái vòng kim cô liệu tôn ngộ không có theo đường tăng ko.tũm lại , đường tăng làm sếp đc vì có cấp trên " gửi gắm" thôi.Làm đầy tớ cho thằng ngu đấy có ngày chết cả nút chứ béo bờ gì
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo chuyện Đường Tăng chính là Kim Thiền Tử đầu thai, mà Kim Thiền Tử là đệ tử thứ hai của Như lai.
    " Người nhà" như thế không làm lãnh đạo thì ai làm?????
    • 788 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Tác giả hình như quên mất một điều quan trọng đấy là nếu ko có Bồ tát thì Đường tăng chẳng có Kinh mà lấy, cũng chẳng có đồ đệ nào. Đồ đệ sau lại do đồ đệ trước thu phục (đã đc Bồ tát dặn dò).
    Thế thì phải đc cơ cấu ở vị trí lãnh đạo sẵn caí đã
    Du lịch Joymark Travel - www.niemvuiviet.vn
    Du lịch trong nước | Du lịch quốc tế | Dịch vụ visa quốc tế | Cho thuê xe du lịch | Đặt phòng khách sạn | Đặt vé tàu hỏa
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi những gì bạn nói xưa như tái đất rồi. Học sinh lên 9 tuổi nếu thông minh cũng có thể biết, vấn đề là có làm dc như những gì bạn nói để thành người lãnh đạo hay không. Mình khuyên bạn đường nói tính chất phải có nữa mà hãy nói những việc cần làm rõ ràng hơn nói chung chung, nếu nói chung chung thì cháu mình cũng noi dc. Gống lãnh đạo như đất nước này nói biết mình nhận lỗi nhưng có bao giờ thấy sữa lỗi không. Những lời Nói XA Xôi khó thành hiện thực.
    • 35 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

cái này theo kiểu anh hùng thì có thằng khùng kế bên!! chỉ có cái kiểu khùng khùng của đường tăng mới làm cho thiên hạ thấy sự anh hùng của tôn ngộ không!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhảm nhí! Người lãnh đạo bất tài vô dụng thì KHÔNG BAO GIỜ chiêu mộ được người tài giỏi. Chẳng ai tài giỏi đi làm thuê cho thằng ngu hơn mình cả . Lãnh đạo hạng nào thì nhân viên hạng đó, vậy thôi . Và mình thấy trong 4 thầy trò Đường Tăng thì Tôn Ngộ Không mới là lãnh đạo, còn Đường Tăng chỉ có vai trò ... Ờ thực ra là chẳng có vai trò gì =))
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vì Đường Tăng chính là Kim Thiền Tử đầu thai, mà Kim Thiền Tử là đệ tử thứ hai của Như lai. Bên cạnh đó nếu không có cái vòng kim cô liệu Tôn Ngộ Không có theo Đường Tăng không. Nói dung này nói tóm lại là Con vua rồi lại làm vua. Đường Tăng làm sếp được vì có cấp trên "gửi gắm" thôi. Làm đầy tớ cho thằng ngu đấy có ngày chết cả nút chứ béo bờ gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 131 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thấy chỉ cần có 1 điều duy nhất trong 4 điều trên là có thể làm lãnh đạo được, đấy là Mối quan hệ. Chẳng cần biết anh có niềm tin hay không, anh có vô dụng hay giỏi, thậm chí anh không cần có nhân đức, anh vẫn có thể làm lãnh đạo!
    Mình đồng ý với ý kiến của bạn
    • 237 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Phải xây dựng một chế độ chính sách để ràng buộc người tài – điều này nhất định không được quên.
    :Angel:
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 199 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Hay quá, bài viết thật ý nghĩa, cảm ơn chủ top đã chia sẻ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sophiele
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1