Khi nghe tin người cũ đi lấy vợ, phụ nữ thông minh sẽ tuyệt đối không làm 4 điều này!

• 5.13K Lượt chia sẻ
  • 223K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

shutterstock_53590837

- Mai! Mày biết tin động trời gì chưa? Tuấn nó đi lấy vợ rồi đó!
    - Cái gì? Mới hôm nào còn bảo nếu không cưới được tao sẽ đi tu, vậy mà... Tao sẽ đi phá cái đám cưới ấy!!!
    - Mày điên à? Chia tay nhau cả tháng rồi còn đâu. Mày chưa thấy hắn đăng bài gì trên FB và còn tag mày vô à?
    Hóa ra điều Tuấn gửi lại là...

Đừng lùng xục thông tin về đám cưới của anh ấy
    Vừa nghe tin, ngay lập tức bạn phải vào tài khoản trên mạng xã hội của anh ấy để xem anh ấy đã chụp ảnh cưới chưa, người mới mặt mũi thế nào… Mục đích của việc này chỉ là thoả mãn thói hiếu kỳ và bực bội trong lòng bạn. Tệ hơn, bạn lại còn tưởng tượng nếu mình là nhân vật chính trong hôn lễ ấy thì sao. Chi vậy bạn, cứ mạnh mẽ đón nhận tin tức đi bạn vì chắc chắn đây là kết quả bạn đã lường trước đúng không?

Cũng đừng gặm nhấm nỗi buồn một mình
    Thường vì một chút sĩ diện, bạn hay giấu nỗi buồn của mình nhất là tin tức về người cũ bởi lo lắng người khác nghĩ mình vẫn quan tâm. Mở lòng đi bạn, tìm một người bạn thân để khóc một trận, để chút hết tâm sự. Tức giận, khổ đau day dứt… bất cứ cảm giác nào bạn cũng có thể chia sẻ với cô ấy. Bạn thân sẽ giúp bạn những lời khuyên hữu ích, sẽ ngăn chặn được một giây “bánh bèo” mà bạn muốn nhắn tin trách móc cho người xưa.

Tránh nói về người mới của người cũ
    Không cần phải buông những lời nhận xét không hay về vợ sắp cưới của người cũ làm gì cho dù bạn có cảm thấy mình tốt hơn cô ta về mọi mặt. Nên nhớ, thế giới khá nhỏ bé và chật hẹp, một ngày nào đó lời ấy đến tai người cũ, chút hình ảnh tích cực về bạn trong lòng anh ấy sẽ bay biến. Không đáng bạn nhỉ.

Không nên nhận xét không hay về người mới của người yêu cũ
    Dù còn yêu anh ấy hay không, khó tránh khỏi bạn ngầm so sánh chính mình với vợ sắp cưới của người yêu cũ. Nếu bạn nghĩ mình xinh đẹp và giỏi giang hơn cô nàng đó, nên giữ suy nghĩ đó cho riêng mình và không nên nói với người khác. Sẽ chẳng hay ho gì nếu bạn buông lời nhận xét tiêu cực về cô ta, nhất là khi những lời đó có thể đến tai anh ấy.

Đừng dại mà nói cho người hiện tại
    Bạn tha hồ than vãn, tâm sự nỗi lòng của mình với cô bạn thân nhưng chớ có dại mà hé răng với người yêu hiện tai về việc người cũ lấy vợ. Anh ấy có thể cảm thấy bất an khi thấy bạn vẫn còn cảm xúc khi nghe tin về người yêu cũ. Sau này khi bạn đã bình tâm, lắng lòng, nói vẫn chưa muộn đúng không bạn.

------
    Mai đọc xong rồi nhoẻn miệng cười. Tuấn thật quá hiểu Mai. Dù chia tay rồi nhưng hai người vẫn tiếp tục làm bạn của nhau. Chắc có lẽ hắn nghĩ cô sẽ tức giận khi nghe tin sét đánh này, nên mới chia sẻ bài viết này mong cô đọc bình tâm lại. Ừ thì làm sao không buồn, không tức được khi mà người đàn ông cô đã từng yêu tha thiết lại sắp đi lấy vợ chỉ mới sau khi hai người chia tay một tháng? Thôi thì mây của trời cứ để gió cuốn đi. Rồi nhất định một ngày nào đó cô sẽ gặp người đàn ông khiến cô hạnh phúc thật sự. Cùng lắm là làm single mom và tận hưởng cuộc sống tự do tự tại này cả đời luôn cũng chẳng sao, các mẹ nhỉ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 189 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hê còn em thì lo đòi nợ nó thôi ạ. Tiền của em k trả em cào mặt ra ý
    • 1,366 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gangok Xem bài viết
    hê còn em thì lo đòi nợ nó thôi ạ. Tiền của em k trả em cào mặt ra ý
    Hihi... E cũng nghĩ như chị... Cái j cũng bỏ qua đc..chứ tiền nong thì phải giải quyết rõ ràng.. Hok có lập lờ đc.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn gì mà bạn, cái thằng mới chia tay 1 tháng đã lấy vợ thì chắc cắm sừng trên đầu chị này lâu rồi =))) là e thì e khinh luôn không phải bàn, unf fb lun )))
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e không biết đến lúc đó sẽ đối diện ra sao nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay quá but nó không làm được 😃😃😃
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tình cờ 1 ngày đẹp zời lên on fb thấy anh ấy đăng ảnh cưới, mình thực sự rất sốc.. trc đó a thích mình nhưng mình ko thích, giờ ngta đi lấy vợ rồi mà thấy lòng buồn gờn gợn, rất khó tả.... đêm ngủ chằn trọc mãi ko ngủ dc. 2 người đàn ông thích mih họ đều đi lấy vợ cùng 1 tháng quá nhanh, khiến mình chưa kịp chuẩn bị tinh thần.. Nhưng dù sao thì cũng chúc ngta hạnh phúc.. (thấy mình thật ích kỷ, thấy ghen tỵ với tình yêu của họ có lẽ bởi vì mình vẫn đang cô đơn)
    Dù sao thì những ngày buồn bã ảm đạm này sẽ trôi nhanh đi thôi
    Là con gái không bao giờ quỳ gối, nhặt tình yêu rơi vãi của đàn ông
    • 34 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

" Có thèn con đẹp trai nhờ sự hi sinh của cha nó, kha kha"
    • 34 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Không đội trời chung
    • 380 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

người cũ rồi quan tâm làm chi, người ta có sống tốt hay không tốt mình biết được chỉ buồn thôi
    Hy vọng một ngày mai tươi sáng
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

người yêu đi lấy vợ, khi hai đứa vẫn còn da diết. anh lỡ làm người khác có bầu. ngày chia tay hai đứa chỉ có thể nhìn nhau khóc. bây giờ mình như người chết rồi ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 220 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Buông tay xem như không quan tâm, không để ý đến nó,cứ ăn cứ vui thoải mái đi
    n112345
    • 1,266 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khongtinsophan Xem bài viết
    người yêu đi lấy vợ, khi hai đứa vẫn còn da diết. anh lỡ làm người khác có bầu. ngày chia tay hai đứa chỉ có thể nhìn nhau khóc. bây giờ mình như người chết rồi ...
    Hai đứa còn yêu nhau da diết thì sẽ không có chuyện phản bội, lên giường với người con gái khác lại càng ko để hậu quả là có con ngoài ý muốn đâu em nhé. Lại còn khóc trước mặt người yêu nữa? Muốn thương hại hay muốn thông cảm cho qua???????????? Em vì thằng người yêu như thế mà "như người chết rồi" để cho ai xem? Tỉnh lại và sống sao cho vui vẻ, cho bản thân mình một cuộc sống mới đi. Hãy nghĩ đến bố mẹ em đang cũng đang sống mà như chết vì thấy con gái mình đau khổ bởi thằng dở hơi.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

nyc cũ bỏ rồi thì thôi, đã quen người mới còn mắc mớ gì đi làm 3 cái chuyện rùi bu này, đúng là ai não ngắn mới làm vậy,
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nyc em tháng 10 này cưới chị ơi. (Lão í lấy chị kia vì nhà c í có điều kiện) Còn thương thì đau thôi. Nhưng mà mình phải để lí trí nó hơn tình cảm chị ạ. Như e í, vì vk sắp cưới của nyc chả bằng e( mỗi cái là nhà có điều kiện),nên e cứ tự trấn an mình rằng: ồi dời, mắt mũi nhìn người của lão càng ngày càng tệ. Rồi thấy chị kia hạnh phúc e thầm nghĩ, cứ vui đi, lấy về rồi vỡ mộng lúc đó mới mật vs chả ngọt( đấy, thực tế nó phũ tý nhưng mà chả ảnh hưởng gì tới ai, cứ nghĩ như vậy để bản thân mình phải tốt hơn mí được)

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meo_Lyly
    • 119 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tốt nhất là không quan tâm
    • 979 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nga_only88 Xem bài viết
    Bạn gì mà bạn, cái thằng mới chia tay 1 tháng đã lấy vợ thì chắc cắm sừng trên đầu chị này lâu rồi =))) là e thì e khinh luôn không phải bàn, unf fb lun )))
    Chuẩn hồi xưa chắc nổi cơn ba máu sáu cơn
    Nhưng mình thấy giờ bt ak chăc tại mình có kn rồi
    Có tin đàn ông đâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của muoiepsom
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 63 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Nghe tin nyc lấy vợ mình khóc suốt đêm hôm sau phải nghỉ làm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nyc đi lấy vợ, buồn vì họ đã tìm đc Hạnh phúc mới, mình thì chưa... Nhìn Bố mẹ đã có tuổi, mong con cái yên bề gia thất mà chạnh lòng ...
    • 167 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    . Mở lòng đi bạn, tìm một người bạn thân để khóc một trận, để chút hết tâm sự. Tức giận, khổ đau day dứt…