TIN TÀI TRỢ.

Khám phá tính cách qua cung mặt trăng cực chính xác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

xem giúp mình với mình sun sign Sư Tử, moon sign Song Ngư, hộ mình với, hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emma_Nguyen Xem bài viết
    Cung hoàng đạo là Nhân Mã ak bạn. Hóng giải đáp của bạn quá ^^
    Mình tóm tắt thui nhé. Sự kết hợp của Nhân Mã và Kim Ngưu --> bạn ấm áp + vui vẻ + lãng mạn.
    Bạn sống có lý tưởng, và theo lý tưởng đó, không để các vấn đề hàng ngày như làm việc cật lực để kiếm sống ảnh hưởng tới bạn. "Làm vừa sức, rồi nhu cầu mình sẽ được đáp ứng bằng 1 cách nào đó"

Bạn đặt niềm tin lớn vào mọi người, thường là họ đúng như vậy. Còn nếu không, bạn sẽ thu mình lại. Bạn không thích bị chỉ trích.

Tình cảm nói chung thì bạn trung thành + tận tụy + cuồng nhiệt + chút bốc đồng
    Đời không như mơ...............
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cũng đúng nhỉ. Chỉ khác cái sống có lý tưởng thôi. Hi
    • 808 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Thế nếu mình không biết rõ giờ sinh thì sao hả em?
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuhoaly Xem bài viết
    Thế nếu mình không biết rõ giờ sinh thì sao hả em?
    Thì chị tick vào khung Unknow là được chị ạ, nhưng có thì vẫn chính xác hơn
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bidobido Xem bài viết
    Bạn ơi xem cho mình với. Sun sign là sư tử, moon sign là xử nữ. Thanks in advance

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bidobido
    Sun Sư Tử thì bạn năng động và bốc đồng, còn Moon Xử Nữ thì điềm tĩnh, thận trọng, và hướng nội. Bạn suy nghĩ cẩn thận, và khá khó tính đó, nhưng đôi khi vẫn quá thẳng thắn (do Sư Tử nè) . Bạn thích những lời khen và sự ngưỡng mộ. Ít người gần gũi được với bạn, nhưng bạn trong mắt bạn bè là 1 người rất đặc biệt. Bạn có phần cứng đầu. Bạn có thể hơi rụt rè ở bên trong, nhưng điểm mạnh của bạn là sự tự nhiên, lịch sự, và nét quyến rũ rất riêng; đây là những thứ có thể giúp bạn thành công. Bạn có bản chất lương thiện, có cả niềm kiêu hãnh của 1 chú Sư Tử (nhưng cần phải điều tiết nó phù hợp)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtrangha Xem bài viết
    Haha, gì mà ngồi hóng, coi cho vui và tìm hiểu thêm về mình thôi Thanh_1807 ơi, bạn muốn mình xem phụ thì đưa ngày sinh, giờ sinh, với nơi sinh nhé.

Cung mặt trăng bạn coi riêng cũng được. Nhưng nó mang đặc tính chung của cung mặt trăng. Khi bạn kết hợp với sun sign của bạn (cung hoàng đạo) thì nó chính xác hơn. Giống như tính của bố bạn thì không miêu tả chính xác tính cách của bạn bằng sự kết hợp giữa tính cách của bố và mẹ bạn luôn ấy :-D

Minh Trang ơi, Mình sinh 24/09/85, sih lúc 10h15' sang, tính cho mình cái Sinh tại Ha đông Ha tay nhé
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehuong7609 Xem bài viết
    xem giúp mình với mình sun sign Sư Tử, moon sign Song Ngư, hộ mình với, hihi
    Sư Tử thì kiêu hãnh + sự hay thay đổi, nhu mì của Song Ngư --> Bạn rất nồng ấm và dễ thương đó. Bạn có xu hướng biến mọi thứ xung quanh mình thành vui vẻ + an toàn. Ví dụ như bạn hay rất nghe người khác tâm sự, và đưa ra những lời tư vấn rất thành tâm. Bạn chân thật, cảm thấy khó chịu khi phải nói dối, và từ chối sự nhờ vả của người khác. Bên ngoài thì bạn khá manh mẽ + thẳng tính (Sư Tử) nhưng bên trong sống cảm xúc (SN) .
    Bạn suy nghĩ rất cặn kẽ, nhưng bạn nên nói chuyện với bạn bè để có cái nhìn tích cực hơn :-D.
    À, bạn cũng có khả năng nhìn thấu động cơ của người khác nữa nhé
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legnart Xem bài viết
    Minh Trang ơi, Mình sinh 24/09/85, sih lúc 10h15' sang, tính cho mình cái Sinh tại Ha đông Ha tay nhé
    Sun của bạn là Thiên Bình đúng không? Moon của bạn là Bảo Bình nhé.

Còn 2 cung này kết hợp ra con người ntn thì sáng mai mình trả lời bạn nhé! Giờ mắt mình díu lại hết rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 51 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh_1807 Xem bài viết
    Bạn ơi, vậy là mình cứ tìm ra 3 cái đó, rồi mình coi, cái nào giống nhất là tính mình phụ thuộc vào cái đó nhất hả bạn? Hay sao, mà AC là gì vậy bạn ơi?
    Tớ cũng chỉ mới xem qua để biết chút ít thôi: AC là accendant: chỉ về bề nổi của mình, là những phẩm chất mà mọi người sẽ nhận thấy ở mình. Thế nên dù bạn có một Sun Sign trầm tĩnh thuộc cung đất thuộc kiểu hướng nội, nhưng AC của bạn lại thuộc cung hỏa như Nhân Mã thì mọi người vẫn sẽ thấy bạn rất hướng ngoại
    • 112 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình moon là sư tử, sun là bọ cạp bạn xem giúp mình với
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legnart Xem bài viết
    Sr bạn, sáng giờ họp quắc cần câu, giờ mới rảnh rảnh được xíu, là chạy lên tám với mọi người liền nè.

Sun Thiên Bình và moon Bảo Bình: Ồ, 2 em này kết hợp với nhau mình rất thích, vì cân bằng và độc đáo :-D

Bạn có nhu cầu giao tiếp cao. Bạn không có xu hướng hiếu kì, hay đào sâu về tâm tư, cuộc sống riêng của người khác. Là sự pha trộn của em Thiên Bình (cân bằng cảm xúc, lịch sự, thân thiện) và sự độc lập, khéo léo, độc đáo của nàng Bảo Bình.
    Bạn có tầm nhìn xa, và có khả năng trong việc truyền cảm hứng nè.
    Thứ giúp bạn thành công sẽ là khả năng xã giao. Mà không phải kiểu hời hợt đâu nha, bạn thật lòng quan tâm tới họ thật. Và bạn cũng thích giúp đỡ người khác nữa. Bạn có sáng tạo đấy, nhưng gu sáng tạo của bạn là theo kiểu tinh tế.
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onetwo789 Xem bài viết
    mình moon là sư tử, sun là bọ cạp bạn xem giúp mình với
    Úi, sao nhà mình nhiều chị Sư Tử ghê luôn

Sun Thần Nông và Moon Bọ Cạp : cực kì mạnh mẽ và chủ động.

Bạn có hay bị người khác chú ý không??? Theo cung bạn là có đó, vì Bọ Cạp thì bạo dạn,kết hợp với Sư Tử dồi dào sinh lực, thì sẽ rất nổi bật trong đám đông.

Điều bạn cần chú ý để thành công cũng chính là điểm mạnh của bạn phía trên, vì khi bạn không kiềm chế nó lại được, thì bạn sẵn sàng quên hết 2 chữ "thực tế" và cứ thế mà làm. Khả năng phân tích cũng là điểm mạnh của bạn , và cầu toàn quá cũng là điểm yếu thứ 2 :-D

Trong mối quan hệ thì bạn có xu hướng lý tưởng nửa kia nè. Bạn muốn bảo vệ những người thân yêu của mình, nhưng đồng thời lại không thích nhìn thấy họ quá dựa dẫm, kiểu như họ vẫn phải tự lực cánh sinh, nhưng có chuyện gì bạn sẽ luôn giúp đỡ rất nhiệt tình ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 99 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

À, bạn là người thông minh, và bạn nhận thức được điều đó. :-D Bạn thường đánh giá về mọi người và thế giới xung quanh đúng không? Bạn có tài năng lãnh đạo, vì tính cách của bạn khá là chắc chắn, và vững chãi. Bạn rất ghét sự can thiệp của người khác vào công việc của mình, và cảm thấy siêu thoải mái khi được làm việc 1 mình :3. Bạn luôn cảm thấy bức bối nếu bị bắt phải ngồi 1 chỗ, hoặc là hoài 1 việc gì đó nhàm chán.

Cách đạt được hạnh phúc đối với bạn là giảm sự yêu cầu cao về mặt tự do cá nhân 1 chút, và chăm sóc các mối quan hệ xung quanh bạn :-D
    Ôi hay thế, thanks nàng nhìu nhìu. Tớ thấy hơi bị đúng.
    • 112 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Úi, sao nhà mình nhiều chị Sư Tử ghê luôn

Sun Thần Nông và Moon Bọ Cạp : cực kì mạnh mẽ và chủ động.

Bạn có hay bị người khác chú ý không??? Theo cung bạn là có đó, vì Bọ Cạp thì bạo dạn,kết hợp với Sư Tử dồi dào sinh lực, thì sẽ rất nổi bật trong đám đông.

Điều bạn cần chú ý để thành công cũng chính là điểm mạnh của bạn phía trên, vì khi bạn không kiềm chế nó lại được, thì bạn sẵn sàng quên hết 2 chữ "thực tế" và cứ thế mà làm. Khả năng phân tích cũng là điểm mạnh của bạn , và cầu toàn quá cũng là điểm yếu thứ 2 :-D

Trong mối quan hệ thì bạn có xu hướng lý tưởng nửa kia nè. Bạn muốn bảo vệ những người thân yêu của mình, nhưng đồng thời lại không thích nhìn thấy họ quá dựa dẫm, kiểu như họ vẫn phải tự lực cánh sinh, nhưng có chuyện gì bạn sẽ luôn giúp đỡ rất nhiệt tình ấy.
    Trừ nổi bật trong đám đông thì k đúng lắm.còn đâu chuẩn vs t.cảm ơn bạn nhé :3
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onetwo789 Xem bài viết
    Trừ nổi bật trong đám đông thì k đúng lắm.còn đâu chuẩn vs t.cảm ơn bạn nhé :3
    À, những thứ thuộc về bên ngoài mình thể hiện ra còn phụ thuộc vào cung mọc (trong bảng kí hiệu là AC) nữa chị ạ. Những tính cách có ở cung mọc là những thứ mình thể hiện ra bên ngoài ấy :-D.
    • 85 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có ai sun sign Bảo Bình, moon sign Ma Kết không nhỉ, làm cho mình một quẻ với chủ top ơi, thanks hí hí
    Ngọc Bình
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trang ơi giúp tớ xác định moon với sun nhé. Tớ ham quá mà online bằng điện thoại chậm quá mãi k vào được. Hi. Tớ sn 21/10/1988 âm lịch, lúc 5g30 ở nam định. Bạn giúp tớ nhé. Cảm ơn cảm ơn bạn.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc.binh Xem bài viết
    Có ai sun sign Bảo Bình, moon sign Ma Kết không nhỉ, làm cho mình một quẻ với chủ top ơi, thanks hí hí
    Bạn là sự kết hợp của tính độc lập, và hơi khác người của Bảo Bình + bảo thủ, thân trọng, tham vọng của Ma Kết. Bạn không dễ bị cảm xúc tác động đến bạn lắm. Bạn là người có trách nhiệm. Bạn hay giữ cho mình bận rộn. Khả năng của bạn rất lớn, bạn sau này có thể đối mặt được những vấn đề lớn của công ty và xử lý khối lượng công việc lớn.

Nếu bạn là sếp, thì bạn sẽ vừa là 1 người sếp thân thiện, đồng thời lại là 1 người rất nghiêm ngặt đối với 1 số chuyện khác trong công việc, kiểu như chuyện gì ra chuyện đó ấy nhé. Bạn phấn đấu không phải vì những lý do vật chất, sự giàu có, mà chính là quyền lực và sức mạnh.

Nói chung, riêng phần của bạn thì tâp trung về phần lý trí + tài năng --> về công việc và career nhiều hơn là tình cảm :-D.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomua112 Xem bài viết
    Trang ơi giúp tớ xác định moon với sun nhé. Tớ ham quá mà online bằng điện thoại chậm quá mãi k vào được. Hi. Tớ sn 21/10/1988 âm lịch, lúc 5g30 ở nam định. Bạn giúp tớ nhé. Cảm ơn cảm ơn bạn.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Bạn ơi, bạn cho mình ngày sinh vào dương lịch nhé, rồi mình coi cho bạn :-D. Vì đây là nghiêng về phương Tây, nên dùng dương lịch bạn ạ
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6