TIN TÀI TRỢ.

Khám phá tính cách qua cung mặt trăng cực chính xác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Không biết có chị em nào có hứng thú về cung moonsign không nhỉ? Riêng cá nhân em thấy nó rất là chinh xác . Cả mấy đứa bạn em ban đầu không tin cũng phải thừa nhận là nó quá đúng ấy

Em mở topic này để cả nhà mình thảo luận về một khía cạnh khá thú vị trong tính cách này vì em cũng quá thích khi càng đọc nhiều càng ghiền

Ai có hứng thú với khía cạnh tính cách này thì cũng thảo luận với em nhé em cũng tìm tòi nhìu nên sẽ cố gắng giúp mọi người khai phá những phần tình cách tiềm ẩn của bản thân
    Đời không như mơ...............
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 554 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Ah , mình có biết moon sign này, đợt đứa em kêu mình đưa ngày sinh, giờ sinh, gì gì đó, mà giờ cũng chẳng nhớ nổi. Mình chỉ nhớ sơ sơ moon sign là cũng dạng như cung hoàng đạo ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 99 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Xem cho tớ đi. Tớ thì biết moon sign rồi (đứa bạn nào tính giùm ấy). Tớ là sun sign bảo bình, moon sign bạch dương nha.
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lilah_84 Xem bài viết
    Xem cho tớ đi. Tớ thì biết moon sign rồi (đứa bạn nào tính giùm ấy). Tớ là sun sign bảo bình, moon sign bạch dương nha.
    À, bạn là người thông minh, và bạn nhận thức được điều đó. :-D Bạn thường đánh giá về mọi người và thế giới xung quanh đúng không? Bạn có tài năng lãnh đạo, vì tính cách của bạn khá là chắc chắn, và vững chãi. Bạn rất ghét sự can thiệp của người khác vào công việc của mình, và cảm thấy siêu thoải mái khi được làm việc 1 mình :3. Bạn luôn cảm thấy bức bối nếu bị bắt phải ngồi 1 chỗ, hoặc là hoài 1 việc gì đó nhàm chán.

Cách đạt được hạnh phúc đối với bạn là giảm sự yêu cầu cao về mặt tự do cá nhân 1 chút, và chăm sóc các mối quan hệ xung quanh bạn :-D
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 280905 Xem bài viết
    Ah , mình có biết moon sign này, đợt đứa em kêu mình đưa ngày sinh, giờ sinh, gì gì đó, mà giờ cũng chẳng nhớ nổi. Mình chỉ nhớ sơ sơ moon sign là cũng dạng như cung hoàng đạo ấy.
    À, cung hoàng đạo mà chúng ta hay coi theo chiêm tinh học được gọi là sun sign, dựa theo mặt trời, còn moon sign là nghiêng về mặt trặng :-D. Cung mặt trăng theo mình hiểu khá giống với phái nữ, nó là những thứ gì tiềm tàng, thuộc về bản năng của 1 con người, và phát triển những cảm xúc cá nhân của bạn; cũng là lý do những hành động đột phát không giống với bình thường của bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 51 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tớ thì thấy tính tớ giống AC chuẩn 100% luôn, còn Moon sign với Sun sign thì chắc chỉ giống mỗi cái khó chiều
    Tớ Sun sign Xử nữ, Moon sign Thiên Yết AC: nhân mã ))
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 554 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtrangha Xem bài viết
    À, cung hoàng đạo mà chúng ta hay coi theo chiêm tinh học được gọi là sun sign, dựa theo mặt trời, còn moon sign là nghiêng về mặt trặng :-D. Cung mặt trăng theo mình hiểu khá giống với phái nữ, nó là những thứ gì tiềm tàng, thuộc về bản năng của 1 con người, và phát triển những cảm xúc cá nhân của bạn; cũng là lý do những hành động đột phát không giống với bình thường của bạn.
    Nghe hay hay, thế moon sign khác với cung hoàng đạo chỗ nào hả minhtrang?
    • 471 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Ui cha ơi, thấy chính xác ham hố vào coi, mà sao thấy rối tung rối mù lên rồi các mẹ ạ.
    Thế làm sao mà tính được mấy cái này vậy ạ?
    • 471 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lynzxc Xem bài viết
    Tớ thì thấy tính tớ giống AC chuẩn 100% luôn, còn Moon sign với Sun sign thì chắc chỉ giống mỗi cái khó chiều
    Tớ Sun sign Xử nữ, Moon sign Thiên Yết AC: nhân mã ))
    Bạn ơi, vậy là mình cứ tìm ra 3 cái đó, rồi mình coi, cái nào giống nhất là tính mình phụ thuộc vào cái đó nhất hả bạn? Hay sao, mà AC là gì vậy bạn ơi?
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Không biết có chị em nào có hứng thú về cung moonsign không nhỉ? Riêng cá nhân em thấy nó rất là chinh xác . Cả mấy đứa bạn em ban đầu không tin cũng phải thừa nhận là nó quá đúng ấy

Em mở topic này để cả nhà mình thảo luận về một khía cạnh khá thú vị trong tính cách này vì em cũng quá thích khi càng đọc nhiều càng ghiền

Ai có hứng thú với khía cạnh tính cách này thì cũng thảo luận với em nhé em cũng tìm tòi nhìu nên sẽ cố gắng giúp mọi người khai phá những phần tình cách tiềm ẩn của bản thân
    Moon sign tính như thế nào vậy b? Tính giúp t với. Nghe nói chính xác nên cũng ham hố
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emma_Nguyen Xem bài viết
    Moon sign tính như thế nào vậy b? Tính giúp t với. Nghe nói chính xác nên cũng ham hố
    À, cần NGÀY SINH + GIỜ SINH + NƠI SINH bạn nhé
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Sau đó, bạn vào trang này nè: https://www.alwaysastrology.com/birth-chart-calculator.html

Rồi điền vào cái bảng giống dưới đây nè:

image

Bạn điền thông tin vào xong rồi bấm Next.
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Rồi sau đó sẽ hiện ra 1 cái bảng dạng như thế này (cái này là mình làm dựa theo thông tin của mình nhé).

image

Bạn sẽ thấy có 1 kí tự hình mặt trăng trên biểu đồ này ( như mình là ở cung Scorpio cung Thần Nông ) thì đó chính là cung mặt trăng của bạn. Trong trường hợp mình cung mặt trăng của mình sẽ là cung Thần Nông :-D
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Làm thử rồi, cung Kim Ngưu. @@
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thế sun sign (cung hoàng đạo) của bạn là gì để mình coi cho xem khi kết hợp giữa cung hoàng đạo và cung mặt trăng có đúng ko?
    • 471 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Có đúng không bạn ơi?
    • 471 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Thế sun sign (cung hoàng đạo) của bạn là gì để mình coi cho xem khi kết hợp giữa cung hoàng đạo và cung mặt trăng có đúng ko?
    Ủa, sau khi tìm ra cung mặt trăng thì phải kết hợp với cung hoàng đạo và cung mặt trăng nữa hả bạn?? Mình tiếp tục ngồi hóng tiếp vậy
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Haha, gì mà ngồi hóng, coi cho vui và tìm hiểu thêm về mình thôi Thanh_1807 ơi, bạn muốn mình xem phụ thì đưa ngày sinh, giờ sinh, với nơi sinh nhé.

Cung mặt trăng bạn coi riêng cũng được. Nhưng nó mang đặc tính chung của cung mặt trăng. Khi bạn kết hợp với sun sign của bạn (cung hoàng đạo) thì nó chính xác hơn. Giống như tính của bố bạn thì không miêu tả chính xác tính cách của bạn bằng sự kết hợp giữa tính cách của bố và mẹ bạn luôn ấy :-D
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cung hoàng đạo là Nhân Mã ak bạn. Hóng giải đáp của bạn quá ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ơi xem cho mình với. Sun sign là sư tử, moon sign là xử nữ. Thanks in advance

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bidobido
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6