TIN TÀI TRỢ.

Khám phá thú vị về giấc mơ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meeville Xem bài viết
    Sau khi viết xong bài này thì mình liên tục cả tuần liền nằm mơ và trong giấc mơ mình biết rất rõ mình đang nằm mơ và cố gắng điều khiển giấc mơ đó mà cũng nằm mơ mấy giấc mơ kì cục lắm
    Mình cũng thường như vậy lắm, hóa ra cũng có người giống mình, đỡ lo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,157 Bài viết

• 4,472 Được cảm ơn

Trong mơ mình hay thấy mình sáng tác 1 bài hát, thơ, truyện cực hay, định bụng phải chép lại mà toàn quên trước khi chép. Chắc mình là thiên tài mà bị lá ủ .... hơi sâu? hihi....
    Mình có 1 giấc mơ lặp đi lặp lại là lụm tiền. Haha, tiền ở khắp mọi nơi, trên bụi cây, trong cát, trong rác... nhưng cứ đi chút lại lụm, mà toàn tiền mệnh giá nhỏ nhỏ thôi -> chắc số mình không giàu nhưng có bạc cắc xài hoài, thui kệ, không trúng độc đắc mà cứ an ủi trúng wài cũng được, hihi...
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,636 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Trong mơ mình hay thấy mình sáng tác 1 bài hát, thơ, truyện cực hay, định bụng phải chép lại mà toàn quên trước khi chép. Chắc mình là thiên tài mà bị lá ủ .... hơi sâu? hihi....
    Mình có 1 giấc mơ lặp đi lặp lại là lụm tiền. Haha, tiền ở khắp mọi nơi, trên bụi cây, trong cát, trong rác... nhưng cứ đi chút lại lụm, mà toàn tiền mệnh giá nhỏ nhỏ thôi -> chắc số mình không giàu nhưng có bạc cắc xài hoài, thui kệ, không trúng độc đắc mà cứ an ủi trúng wài cũng được, hihi...
    Vậy là giấc mơ trở thành thi sĩ rồi. Giấc mơ đẹp quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,701 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng rất hay gặp phải những giấc mơ bị lặp lại 2-3 lần... rồi có hôm rõ ràng mơ rất nhiều vậy mà sáng dậy chả nhớ gì cả/
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

khám phá thú vị về giẫc mơ, hay quá!
    • 3,307 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko thích ngủ mơ , ngủ mơ khi tỉnh giấc thì cảm thấy ko khỏe lắm, thích những giấc ngủ sâu ko mộng mị hà

Dạo nài chả hiểu sao cứ toàn mơ thấy trai tới làm quen , chắc mình bị não khá nặng
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    • 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nhiều khi em mơ tới 1 ai đó mà lâu lắm ko gặp rồi , tư dưng ko hiểu vì sao lại mơ đến họ. xong mấy hôm sau lại có đứa bạn mình nhắc về người ấy. nhiều khi giấc mơ cũng điểm ý nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào cả nhà ạ!
    thỉnh thoảng e cũng hay mơ lắm nhưng mà e toàn bị mơ linh tinh thôi. thật sự là có thể kiểm soát được giấc mơ ạ, nhưng chắc là khó đúng không các chị?
    • 814 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Mình rất hay mơ và trong giấc mơ thường là mình đang đi học, hay bị gọi lên bảng và lúng túng ko nhớ gì, hay mơ thấy đi thi quên tài liệu chậm giờ và nhất là nếu mơ đi học lúc nào cũng có cô bạn thân thời niên thiếu. lúc nào cũng thế! bó tay thật
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,177 Bài viết

• 11,274 Được cảm ơn

trên 60% giấc mơ của mình diễn ra ngoài đời thật (dù rất ít khi ngủ mơ). nhiều khi gặp ngoài đời những hình ảnh đã gặp trong mơ, làm mình băn khoăn k biết đang mơ hay thực. mình thích giải mã các thông tin từ giấc mơ, thường nó rất đúng. đó là thú vui mỗi sáng thức dậy của mình.

1 giấc mơ thường xuyên lặp lại: mình là 1 con chim,đang vỗ cánh bay trên bầu trời.
    • 297 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình toàn nằm mơ thấy độ cao thôi ,lúc nào cũng có cảm giác mạnh .
    • 142 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thường nằm mơ thấy mình bay.
    CUỘC SỐNG LÀ NHỮNG CỐ GẮNG BẤT TẬN!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 235 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hay mơ gặp người nỏi tiếng như Thành Long ,Lý Liên Kiệt ,Đàm Vĩnh Hưng .....
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,177 Bài viết

• 11,274 Được cảm ơn

cách đây vài ngày mình mơ thấy có những con trùng màu trắng, nhỏ xíu như rễ hành, chui từ duới da của 2 bàn tay, 2 bàn chân...mình lôi hết chúng nó lên và giết. sau cùng, lôi đc 1 con trùng bự nhất, dài bằng 1 con rết, có cái mỏ và 2 cái răng như con kiến càng, thân nó màu nâu cánh gián pha màu đỏ bầm...mình đập nó dẹp lép. rồi nhìn lại bàn tay chi chít lỗ đã trắng nhởn ra từ lúc nào...rất sợ.

có ai từng mơ giấc mơ như vậy không?
    • 349 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mình nằm mơ là hay mơ linh tinh xuyên lục địa lắm
    Bạn là duy nhất và không ai giống bạn cả
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tự nhiên mình lại nhớ bài hát I have a dream
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mỗi giấc mơ mang một bí ẩn có liên quan đến đời thực. Mình không tin nhưng nhiều lần kiểm nghiệm thấy đúng lắm. Khám phá và lý giải những giấc mơ là điều mà mình ưa thích. Không biết có ai như mình không nhỉ?
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hapham91 Xem bài viết
    Bạn em có thể thích gì mơ nấy ?!!!
    Nghe có vẻ hoang đường nhưng thực sự là anh bạn này có thể... lên kịch bản cho giấc mơ của mình.
    Lúc đầu em thấy có vẻ hoang tưởng quá, nhưng lâu dần rồi thấy... ồ có khi đúng thật :-s
    Không biết có mẹ nào đã gặp trường hợp như anh bạn em hay không :-s
    Mình cũng quen 1 người bạn có thể thích gì mơ nấy
    • 111 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình mơ nhưng ít thành hiện thực
    • 111 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Giấc mơ chỉ là mơ