TIN TÀI TRỢ.

Kế hoạch “khéo co” chi tiêu hàng tháng của các mẹ thế nào???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 312 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhongayxua Xem bài viết
    Ui mẹ nó nhanh thế ? có được lì xì ko vậy ? thế mẹ nó đăng ký hình thức chuyển tiền hàng tháng ra sao ?
    Mẹ này nhanh thế, em cũng nghiên cứu kỹ rồi, định tuần sau cũng đi mở tài khoản đây, đang lúc có dư dả để tiết kiệm sau này có việc cần dùng đến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hiện nay lãi suất bên BIDV cũng đang tốt, các mẹ đăng ký mở sớm để hưởng lãi suất cao hơn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Về cách thức tiết kiệm, ngoài việc tuân theo quy định "Tăng xin, giảm mua, tích cực tích luỹ". Em nghĩ mình có thể làm thêm một số việc là ngừng đăng ký các dịch vụ mà gửi newsletter chào mời mình mua hàng. Tránh xa mọi sự dụ dỗ. Lên kế hoạch chốt sẽ chi tiêu cái gì lớn, còn những thứ khác, nghĩ vài lần và tự hỏi có cần thiết không trước khi mua.
    • 638 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có được tư vấn rồi, cảm ơn mẹ nó nhiều nhé! Mình vừa làm thủ tục xong, đơn giản và tiện lợi, không phải lo mất tiền mà lại có khoản lãi nữa.
    O7EFp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 638 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_cua Xem bài viết
    Về cách thức tiết kiệm, ngoài việc tuân theo quy định "Tăng xin, giảm mua, tích cực tích luỹ". Em nghĩ mình có thể làm thêm một số việc là ngừng đăng ký các dịch vụ mà gửi newsletter chào mời mình mua hàng. Tránh xa mọi sự dụ dỗ. Lên kế hoạch chốt sẽ chi tiêu cái gì lớn, còn những thứ khác, nghĩ vài lần và tự hỏi có cần thiết không trước khi mua.
    Vâng em cũng đang phải nghiêm túc lên kế hoạch chi tiêu cho phù hợp đây ạ. Bây giờ e mở sổ tk nghĩa là mỗi tháng sẽ tiêu ít đi để có tiền gửi NH hi..hi..
    O7EFp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đã thuyết phục anh xã là tự giác cùng tiết kiệm mỗi tháng thêm một ít để hai vợ chồng sớm đổi được cái xe mới. Mọi người thử thuyết phục chồng xem. Hợp lý là cũng đồng ý thôi, mà không phải bắt đòi nộp gì thêm nhiều thì sẽ OK
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivt60 Xem bài viết
    Mình cũng đã thuyết phục anh xã là tự giác cùng tiết kiệm mỗi tháng thêm một ít để hai vợ chồng sớm đổi được cái xe mới. Mọi người thử thuyết phục chồng xem. Hợp lý là cũng đồng ý thôi, mà không phải bắt đòi nộp gì thêm nhiều thì sẽ OK
    Hihihi... em cũng phải học theo cách của chị xem sao, nhưng mà phải lựa lúc nào cuối tuần vui vẻ, mát tính. Em nghĩ việc tích lũy chung và việc mình làm gương thì chắc cũng sẽ nghe mình thôi chị nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomunnhinhanh Xem bài viết
    Ơ có đó em ơi, chị thấy bạn tư vấn viên có giới thiệu cả gói “Tích lũy hưu trí” dành cho các bậc phụ huynh nhà mình đó, cái này chị thấy cũng hay nhưng chị không có nhu cầu nên chị không hỏi kỹ, nếu mai em ra ngân hàng làm thì tiện hỏi luôn xem sao.
    Chị ra ngân hàng thì hỏi giúp em luôn về gói "Tích lũy hưu trí" nhé! Sắp sinh nhật bố mà em chưa biết tặng gì, tặng ông một gói tiết kiệm cũng hay chị nhỉ?
    • 449 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mouocngaymai Xem bài viết
    Mình có được tư vấn rồi, cảm ơn mẹ nó nhiều nhé! Mình vừa làm thủ tục xong, đơn giản và tiện lợi, không phải lo mất tiền mà lại có khoản lãi nữa.
    Mẹ nó đã mở sổ rồi à ? em phải học tập mẹ nó thôi, nói là làm luôn. Không biết các mẹ đọc thông tin khuyến mại lì xì ở đâu nhỉ ? em mò mẫm vào website của BIDV mà chả thấy đâu cả. Thấy các mẹ ở trên bàn tán mở sổ tk đc tặng tiền luôn làm em cũng ham hố quá đi
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_cua Xem bài viết
    Em thì chết cái tội thích đồ sale off
    Giờ phải tiết kiệm dần, nao bé đến tuổi đi học cũng phải có chút tiền tiết kiệm
    Tuần sau em cũng định đi mở TK thôi, quyết tâm tiết kiệm từ hôm nay thôi các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tiết kiệm & Tích lũy là cái tốt. Em thì dự định lâu rồi, nhưng mà cứ nói miệng suốt. Đợt này có khuyến mại + quyết tâm phải thực hiện nên em làm luôn. Cứ cố là được. Sắp tới có khoản thưởng ngày lễ, em cũng tích lũy luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobim Xem bài viết
    Chị ra ngân hàng thì hỏi giúp em luôn về gói "Tích lũy hưu trí" nhé! Sắp sinh nhật bố mà em chưa biết tặng gì, tặng ông một gói tiết kiệm cũng hay chị nhỉ?
    Ý tưởng hay quá chị. Sinh nhật bố mẹ giờ em toàn chẳng biết tặng gì, vì các thứ quần áo, đồ dùng em cũng hay mua rồi. Mình tặng các gói tiết kiệm thế này lại có ý nghĩa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mỗi tháng bây giờ em cũng phải đặt mục tiêu tối thiểu tiết kiệm được một khoản nào đó, và phải ghi lại kết quả hàng tháng cũng như chi tiêu các khoản.