TIN TÀI TRỢ.

Học lỏm thói quen của "gái đẹp" để thấy mình xinh đẹp hơn

• 93.2K Lượt chia sẻ
  • 697K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thanks chủ top. Mình cảm thấy mình có suy nghĩ khá giống với những lời chia sẻ của chủ top. hihi! Nhưng mình vẫn cảm thấy thiệu tự tin vào chính mình ở điểm nào đó! Có lẽ là niềm đam mê của mình chưa được bộc phát, niềm đam mê của mình vẫn đang ấp ủ trong lòng!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tương truyền, Tây Thi có tên là Thi Di Quang quê nước Việt thời Xuân Thu, con một người kiếm củi họ Thi. Nàng vốn là thợ dệt vải nhưng rất đẹp, đẹp đến nỗi, ngay cả khi nàng nhăn mặt cũng khiến người ta mê hồn. Có người còn đoan quyết khi nàng giặt áo trên sông, bóng nàng soi xuống nước, cá nhìn thấy say mê đến quên cả bơi, dần dần lặn xuống đáy sông. Từ đó, người trong vùng xưng tụng nàng là “Tây Thi Trầm Ngư”. Mỗi lần đau ốm, Tây Thi có thói quen lấy tay ôm ngực, mặt mũi nhăn nhó mà trông lại càng đẹp.

Ở gần đó, có cô gái tên là Đông Thi, người xấu xí, biết chuyện liền tìm đến hòng bắt chước. Một hôm, Đông Thi giả ốm vừa nhăn mày vừa lấy tay ôm ngực. Trai làng nghe tin vội vã đến thăm. Ngày thường đã xấu nên khi trông nàng bắt chước người khác, đã xấu lại càng thêm xấu. Mọi người vừa buồn cười, vừa tức mà bỏ đi hết.
    • 582 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

mình làm đc gần hết ^^
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomua112 Xem bài viết
    Mình nghiên cứu, học lỏm trên này đủ các kiểu từ mặt nạ trứng, nha đam mật ong yến mạch cà phê linh tinh cả.... vẫn k ăn thua. Mụn vẫn mọc. Trc thì k có. Giờ thì nhiều hơn. Mỗi lần chỉ mấy mụn thôi nhưng cứ để lại vết thâm. Xấu kinh khủng ý. K biết có phải do nội tiết j k. Kinh nghuyệt mình thưa. >45 ngày. Bạn nào biết hướng dẫn mh vs.
    Bạn ơi. Đừng dùng nhiều loại quá, da nó ngộp thở bí lcl và lên mụn đó nhé. Dừng hết tát cả lại, chỉ rửa mặt = yến mạch thôi. 1 tuần đắp mặt nạ yến mạch, trà xanh và sữa chua 2 lần. Có tác dụng trị mụn, mờ thâm. Và bạn có thể dùng thêm dầu gấc, chấm tăm bông và bôi lên những nốt thâm để 30p rửa sạch lại.
    Còn muốn kinh nguyệt đều, Trước 7ngay theo chu kì tháng trước bạn nên ăn rau dền đỏ, bột sắn dây, đậu xanh(nấu hạt đậu xanh lên rồi uống, k cho đường) ngoài ra bạn nên ăn Cao ích mẫu ngâm mật ong. Đảm bảo ăn 2 tháng kinh nguyệt sẽ không chênh lệch nữa đâu ạ.
    Chuc bạn luôn xinh đẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhờ chăm vào webtretho mà e bắt đầu biết quan tâm đến bản thân nhiều hơn. Tụi bạn em thường đứa nào cũng xinh cả, kiểu hot girl ấy. Nhưng mà trước giờ e ko hề để ý đến cách tụi nó làm đẹp. Giờ e cũng bắt đầu quan sát và học được nhiều thứ hay ho.

Các bạn ấy lúc nào cũng rất chỉnh chu khi ra đường nhé, từ son phấn cho đến nước hoa, tụi nó đều rất chăm chút. Còn e thì lúc nào cũng quận jeans áo pull và đôi dép xỏ ngón . Lúc nào các bạn ấy cũng tâm niệm rằng, không bao giờ để cho người khác thấy sự luộm thuộm của mình. E thấy các bạn Nhật lúc nào cũng dưỡng da trang điểm khi ra ngoài cả, vì họ bảo đó là một cách tôn trọng người đối diện. Kiểu mình không nên "đầu độc phần nhìn" của người khác ấy. Với lại đúng là khi mình mặc một bộ trang phục đẹp, dùng nước hoa thơm thì người cũng tự tin hẳn lên

Mà công tác chăm chút cho bản thân cũng tốn thời gian ra phết đấy, lúc nào cũng phải chăm đắp mặt nạ này, đi ngủ sớm này. Để có 30-40ph chuẩn bị trước khi ra khỏi nhà thì em cũng buộc phải sắp xếp quỹ thời gian hợp lý để có thể đủ rảnh mà to son trét phấn. Hóa ra em lại sống khoa học hơn đấy. Thế nên e nghĩ gái xấu như em cũng phải nên học hỏi gái đẹp, vì tính ra các bạn ấy giỏi hơn mình nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 1,670 Bài viết

• 3,928 Được cảm ơn

E bị nghiện 1 và 19 .Lúc nào cũng thik giữ độ ẩm cho da.Bất kể đông hay hè,lạnh hay nóng
    Hè thì bớt giữ ẩm để không cảm thấy da bị dính,khó chịu

Mới học đc cách dung lotion mask,không bik ai thử chưa? Giữ ẩm siu hịu quả với nhg sản phẩm bình dân
    Thay cho dùng nc hoa hồng,hãy đắp mask 3p với lotion ( Bên Nhật gọi nc hoa hồng là lotion,lotion đặc sệt hơn nc hh của Hàn)
    Mua gói mák giấy 20k 20 cái vìa,nhúng nước vắt bớt đi.Dốc lotion vào mask và đắp đúng 3p
    Sau đó dùng serum,cream tuỳ ý.Sáng hôm sau da mịn,mọng nước hơn nhìu là chỉ dùng toner như bình thường

Đáng lẽ nên dùng lotion mask 2 lần 1 ngày.Nhg lười,chỉ dành 3p cho buổi tối hoy

Vote luôn cho sp Lotion của Hada Labo nhé.Của Nhật nội địa dùng thik hơn là chắc.K thì dùng hàng liên doanh cũng đc
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đúng vậy. Phải yêu chính bản thân mình, cách đây 1 tháng mình tuyên bố ngày 1 tiếng dành cho bản thân sáng lắc vòng 30' chiều 30' tắm dưỡng ẩm làm đẹp. bh thấy tự tin nên hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E bị da xấu! Thâm, nám và vài đốm tan nhang. ...k biet phai lam sao cho dep duoc cả! Có mẹ nao biet cach trị thâm, nam k chỉ em với
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

thanks nhé thanh ly hang cu
    aizza
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dùng serum cho da và ko quên son môi ^^
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hehehe..tự tin là e có thừa mặc dù k dc da xinh dáng đẹp như các bạn hót gơ..mak đọc bài này xong lại thêm tự tin nữa..hjhj
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da e thuộc loại gần giống chị, k có mụn mà đen, nhưg sao đắp mật ong mà không ra nắng mà da bắt nắng wa trời. Muốn cải thiện làn da nhìn sáng hồng tí mà khó wa chị.e nghe nói đắp mặt nạ cà chua fải tránh ánh nắng.
    • 25 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Dạo này mình bị mất ngủ. Hầu hết thức trắng đêm và sáng ngủ bù đc 1 chút nhưng có hôm ngủ bthg. Da mặt xấu và lên mụn nhiều. Càng nặn càng lên nữa. Ai có cách nào giúp mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 99 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình thấy để mặt mộc vẫn ưa nhìn nhất chứ son phấn dần hỏng hết da mặt
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình 25t .gọi là cungx lười nhưng riêng về làm đẹp thì lại rất chăm chỉ . Da mình đen lại có mụn( ngày xưa thì ko có ) .mình cug tìm đủ mọi cách ,làm đủ mọi loại mặt nạ từ rau củ quả diếp cá,trứng gà,mật ong,khoai tây .... kiên trì đắp mặt nạ rồi sáng nào cũng uống mật ong+ chanh, cũng dùng vài loại kem nhưng mà da mặt vẫn vậy .ko có gì thay đổi .đen vẫn cứ đen ,mụn vẫn lên đều .nhiều khi bạn bè rủ đi chơi mà ngại chẳng dám gặp ai vì tự ti. chả bít làm sao để xinh lên như mọi ng dc .(( .
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn uống vitamin E và C để nhanh tái tạo lại tế bào. Như vậy mới hết vết thâm đc
    • 319 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thelightisnotme Xem bài viết
    cái vụ dưỡng ẩm da hơi khó ak, da em là da dầu , có mụn , bôi kem dưỡng ẩm là lại
    mọc thêm mấy cục mụn và da nhờn hơn . Mà từ lâu , đọc nhiều topic là đều bảo phải dưỡng ẩm da , hix
    Da mụn thì quan trọng nhất là bc làm sạch, với chủ yếu là dưỡng ẩm bằng cách đắp mặt bạn ah. Vì đắp mặt xong ta có thể rửa đi, cho da khô thoáng. Mặt mụn thì đắp mặt nạ mật ong và nghệ tươi ý. T đang làm đây, ngày nào cũng đắp. Hiệu quả lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ cách của em. Ban ngày em đi làm, tối em đi học, đi học về nhà là 9h, ăn uống tắm táp cũng đến 10h, có khi còn muộn hơn nên chả có thời gian để nghĩ đến việc chăm sóc sắc đẹp . Tháng trước nữa đứa bạn em kêu da dẻ j mà xấu xí thế, e về pải soi gương lại và thấy quả thật xấu thật, da mặt gồ ghề nhiều vết đốm đốm. Thế là em quyết tâm phải thay đổi. Em mang đến công ty 1 cái cốc rất to (400ml) mỗi ngày em cố gắng pải uống được 4 cốc, có cốc nước bên cạnh nên cứ rảnh ra là lại uống 1 ngụm, việc tiêu thụ 4 cốc không hề khó. Ngoài Một tuần em tranh thủ đắp mặt nạ 4 lần. Em đắp mặt nạ khoai tây (khoai tây thái lát thôi ạ), mặt nạ mật ong với trà xanh (trà xanh thì mua lá chè tươi về phơi khô xay thật nhỏ trộn cùng mật ong hoặc sữa chua ạ - em thic loại này nhất, đắp xong mịn da cực kì lun ạ), mặt nạ dưa leo (miếng người ta bán sẵn), và đất sét. Ngoài mặt nạ khoai tây ra, khi đắt các loại mặt nạ kia em vẫn làm việc nhà một cách bình thường, vừa đắp mặt nạ vừa tắm, vừa giặt hay dọn dẹp nhà cửa nên cũng không tốn thêm thời gian đâu ạ. Sau khi rửa mặt xong em dùng chút nước hoa hồng, e lười chẳng chấm, lấy 2 giọt nước hoa hồng cho vào lòng bàn tay xoa đều lên mặt thui ạ. Tuần nào em cũng làm thế ạ. Sau đúng 2 tuần, mấy chị ở công ty ai cũng khen dạo này da dẻ mịn màng. Có 2 chị trong cty còn học theo nữa. Mua đúng loại đất sét và loại mặt nạ dưa chuột mà em dùng :P.
    Anh xã em tự dưng thấy e chăm chỉ đắp mặt nạ thì tỏ ra nghi nghi nữa chứ. :v
    Mẹ nào bận rộn cũng cố dành ra 1p để đắp mặt nạ r làm tiếp việc j thì làm các mẹ nhé.
    Chúc chị em ta ngày càng xinh đẹp tự tin.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có duyên ghé topic này,
    em bán mỹ phẩm thiên nhiên dưỡng da mịn và sáng nhé! các mẹ các chị có nhu cầu về mỹ phẩm an toàn thì vui lòng call in 0984 - 174 - 939. mỹ phẩm này chính em cũng đang dùng nên các mẹ yên tâm ạ! 90% người dùng hài lòng về sản phẩm, cảm ơn các mẹ quan tâm đến bài viết của em cũng như quan tâm đến làn da đẹp mà mình có thể sở hữu
    • 80 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Me too Ngoài việc đi chơi buổi tối ra lúc nào mình cũng serum, mặt nạ, niềm vui làm đẹp không bao giờ chán, đồ đẹp bao giờ mình cũng ưu tiên mặc trước. Bởi tại lúc nào cũng sợ ngày nào đó ko mặc được những thứ đồ đó lại thấy tiếc nuối
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4