TIN TÀI TRỢ.

Học lỏm thói quen của "gái đẹp" để thấy mình xinh đẹp hơn

• 93.2K Lượt chia sẻ
  • 697K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghiên cứu, học lỏm trên này đủ các kiểu từ mặt nạ trứng, nha đam mật ong yến mạch cà phê linh tinh cả.... vẫn k ăn thua. Mụn vẫn mọc. Trc thì k có. Giờ thì nhiều hơn. Mỗi lần chỉ mấy mụn thôi nhưng cứ để lại vết thâm. Xấu kinh khủng ý. K biết có phải do nội tiết j k. Kinh nghuyệt mình thưa. >45 ngày. Bạn nào biết hướng dẫn mh vs.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình là người gét làm đẹp nhất quả đất.cơ bản là lười.hơ hơ.
    • 27 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bài viết rất hay và bổ ích. Mình cũng đang hok cách iu và chăm sóc bản thân. Thấy hiệu quả và iu đời hơn lắm
    • 56 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Dạo trc cũng chăm chỉ đắp mặt nạ các kiểu con đà điểu mà giờ lại lười. Hic...
    • 1,366 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

chia sẻ chút thông tin mình hiểu biết về chăm sóc da bị mụn.
    trước tiên phải nói về nguyên nhân làm da bị mụn: do da cơ bản là da nhờn,do sử dụng thuốc tây ( kháng sinh, ngừa thai....) sử dụng mỹ phẩm bừa bãi như kem trộn, kem tẩy trắng cấp tốc. do môi trường sống ô nhiễm, vệ sinh da kém, do rối loạn hormone

như bạn nói thì có vẻ như bạn bị rối loạn hormone. nên cần phải có bác sĩ tư vẫn để khắc phục sớm tình trạng này,
    còn về sẹo thâm. có thể sau khi bạn nặn mụn, nặn quá sâu dưới lớp da ( quá 1mm ) sẽ làm tổn thương các tế bào có chức năng hồi phục lớp da trên của mình dẫn đến sẹo rỗ trên da mặt. sau khi nặn mụn lại không biết cách chống nắng ( tìm hiểu thêm về bước chống nắng hiệu quả qua search mạng nhé ) dẫn đến bị thâm vùng bị mụn.
    trước khi dùng mỹ phẩm, bạn nên nhờ nhân viên tư vấn xem da bạn thuộc loại da gì. nếu là da nhờn thì chỉ dùng mỹ phẩm dành cho da nhờn + sử dụng nước săn da,khít lỗ chân lông ko có chưa cồn hoắc nếu có thì phải dưới 10% ( alcohol-denat ). nếu có điều kiện thì nên dùng mỹ phẩm dưỡng dạng serum tinh chất ( vì loại này khá là mắc )
    còn đắp mặt nạ bằng trái cây thì cũng nên tìm hiểu những mặt nạ dành cho da nhờn, đắp lung tung chỉ làm mụn mọc nhiều thêm ^_^ theo như mình biết những mặt nạ an toàn dành cho da nhờn là sữa chua ko đường + mật ong đắp 20p
    chanh hoặc khế chính loại ngọt đắp đúng 10p có tác dụng hút nhờn, nhưng bắt nắng cực mạnh, ( nên đắp vào buổi tối ) sau khi đắp thì phải dưỡng chống nắng thật kỹ.
    thêm lời khuyên nè.nên rửa mặt bằng nước ấm nhé, ko nên trang điểm nhiều, tránh xa mỹ phẩm có chứa dầu, uống nhiều nước 2 lít mỗi ngày, ăn nhiều thực phẩm có chưa vitamine c, b, a. ko nên đưa tay sờ vào mụn nhé ^_^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 37 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hé hé, toàn thói quen của mình. Chứng tỏ mình cũng xinh! Nhờ! ))
    Vì cuộc đời là những chuyến đi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng da dầu nhưng có mụn cám thôi, bạn nên sử dụng nước hoa hồng sau khi rửa mặt buổi tối trước khi đi ngủ, đảm bảo dầu sẽ giảm và bớt mụn và da sẽ đẹp lên
    chúc bạn thành công !
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Phuonglua ui... cũng thấy nhiều diễn đàn nói kem chống nắng,là loại nhất thiết pải dùng để chống lão góa... dùng như kem dưỡng luôn. Nhưng mh băn khoăn là mình làm việc trong phòng, ít ra ngoài.. như vậy theo bạn có cần dùng k. Còn cái serum j đấy mình muốn tham khảo chỗ bạn dùng loại nào...

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 233 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

thank chủ top
    • 1,366 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomua112 Xem bài viết
    Phuonglua ui... cũng thấy nhiều diễn đàn nói kem chống nắng,là loại nhất thiết pải dùng để chống lão góa... dùng như kem dưỡng luôn. Nhưng mh băn khoăn là mình làm việc trong phòng, ít ra ngoài.. như vậy theo bạn có cần dùng k. Còn cái serum j đấy mình muốn tham khảo chỗ bạn dùng loại nào...

nhiều người ko biết về tia nắng, nên cứ nghĩ ở trong nhà là an toàn. mình chia sẻ chút cho bạn về tia nắng nè. có 3 loại tia nắng ảnh hưởng đến da.
    tia UVA là loại mạnh nhất. xuất hiện vào khoảng 10h sáng đến 4h chiều là hết, tia này xuyên qua quần áo, qua vải vóc, qua kính, qua nước, qua mây, xuyên qua các lớp biểu bì dưới da và tác động đến các thành phần colagen , làm cho da bị nám, nhăn, lão hóa sớm.....dù trời mát hay mưa đều xuất hiện, ( nói đến đây thì bạn đã hiểu vì ở trong phòng nhưng vẫn bị ảnh hưởng nhé ^_^ )
    UVB thì xuất hiện từ 8h sáng tới 6h tối, nó làm da bị mất nước, bị cháy nắng và bị sạm nám ở bên ngoài da.
    còn UVC thì đã đc giữ lại ở tầng ozon rồi, nhưng nghe nói ở vn mình bị lủng tầng ozon thì phải @@
    còn về kem chống nắng thì có rất nhiều loại, quan trọng bạn dùng loại có chỉ số SPF đủ cao để bảo vệ da bạn cả ngày chưa? cách tính thời gian chống nắng như sau nè: bạn lấy chỉ số chống nắng ( SPF 15 hay 30 hay 50, bạn nhìn trên chai mà bạn đang dùng ) X 10 = số phút. như vậy bạn sẽ biết loại chống nắng bạn đang dùng có hiệu quả đc bao nhiêu phút. sau khi thoa kem phải đợi ít nhất 15-20p rồi mới ra ngoài nắng. phải canh hết hạn thời gian chống nắng mà vệ sinh da rồi thoa lại tiếp nhé ^_^.
    còn kem dưỡng dạng tinh chất thì các hãng mỹ phẩm lớn đều có, quan trọng điều kiện kinh tế bạn hợp với hãng nào thôi, bạn cứ ra hỏi nhân viên bán hàng là nó sẽ chỉ cho bạn biết mà lựa chọn thôi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tụi mình là con gái thì phải chăm lo cho bản thân, phải biết làm đẹp, thì mới thấy hạnh phúc, mới quan tâm được đến người khác, hihi.
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ok. Cảm ơn bạn nhé phuonglua. Thong tin về phép tính hay quá. Tí phải tìm hiểu loại nào dùng ngay.

• 140 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đúng là con gái nên yêu bản thân mình hơn, chịu khó chăm sóc bản thân và làm đẹp sẽ thấy yêu đời hơn hẳn.
    Mẹ yêu con
    • Thành viên webtretho
    • 4 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Phải chú ý chăm sóc cơ thể thôi. Trc cứ sống sao mình thấy thoải mái là dc, nhưng hình như vậy cũng chưa tốt
    • 140 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hực, mềnh rất chi là lười trong khoản make up, khi có dịp: sn, đám cưới... thì mới make thôi, còn lại để mặt mộc
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ban_chung_cu_ha_noi Xem bài viết
    ko có người phụ nữ xấu mà
    chỉ có ng làm đẹp quài mà chẳng đẹp
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp mới cảm thấy mình xấu.
    • 132 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hay lắm, nếu nghĩ đc vậy thì đã là 1 nửa thành công rồi
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình là chúa lười trong cái khoản chăm sóc bản thân, càng ngày càng cảm thấy mình già nua xấu xí, phải thay đổi bản thân thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

thankiu chủ top hay quá
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4